[Funland] Hà Nội chuyển 100% sang bus điện

Go on

Xe điện
Cái này là cài thầu à?
Ok. Buyt điện văn minh sạch, nhưng trước mắt phải cho cạnh tranh buyt điện và buyt chạy xăng dầu với điều kiện buýt điện không đắt quá 1.2-1.5 lần giá buýt truyền thống chứ
Cài gì cụ, điều kiện thầu thì thầu nào chả có điều kiện. Xe thì chỉ cần đạt tiêu chuẩn còn mua của ai thì mua.

titit2023

Xe tải
Hno trên mạng có clip 1 khách hàng đi taxi VF dọa đánh giá 1 sao thôi mà tài xế nó năn nỉ ,vật lài xin lỗi các kiểu . Như thế đủ biết dịch vụ của VF họ làm tốt như thế nào
Miếng cơm manh áo cả thôi cụ. 1* ảnh hưởng đến lương thưởng của họ. Xe thì mượn, va quệt đền theo giá độc quyền. E thấy nếu kg quá bố láo, thì cứ 5* cho vui vẻ. Kiểu làm khó ng ta như vậy cũng chả ra gì.

wildness

Xe điện
Nghe nói bỏ một số tuyến bus, như tuyến 10, 14.... em thấy không vui.
Dù ko đi, em vẫn mong bus chỉ tăng chứ đừng giảm.
Những tuyến buýt này tồn tại hơn 20 năm rồi cụ ơi, mọi thứ đều thay đổi và phát triển. rất nhiều tuyến xe buýt đã điều chỉnh lộ trình rất nhiều.
tuyến 14 là Bờ Hồ - Cổ Nhuế nó đan xen rất nhiều tuyến xe khác. còn tuyến 10 đi Từ Sơn. thì vẫn có tuyến 54 đi qua đấy. họ bỏ đi vì nó không còn phù hợp, hoặc để phát triển những chỗ khác phù hợp hơn hoặc tốt hơn thôi.

Chỉnh sửa cuối:

Go on

Xe điện
Êm ủng hộ.
Điều kiện là phải có đủ 3 báo giá của 3 nhà sản xuất khác nhau.
Mấy cụ hiểu nhầm rồi. HN chỉ ra thầu tuyến và loại hình chạy. Các cty vận tải bỏ thầu và tự mua xe miễn đảm bảo yêu cầu. Xưa nay các tuyến bus có cả chục nhãn hiệu đó

Go on

Xe điện
Những tuyến buýt này tồn tại hơn 20 năm rồi cụ ơi, mọi thứ đều thay đổi và phát triển. rất nhiều tuyến xe buýt đã điều chỉnh lộ trình rất nhiều.
tuyến 10 là Bờ Hồ - Cổ Nhuế nó đan xen rất nhiều tuyến xe khác. còn tuyến 14 đi Từ Sơn. thì vẫn có tuyến 54 đi qua đấy. họ bỏ đi vì nó không còn phù hợp, hoặc để phát triển những chỗ khác phù hợp hơn hoặc tốt hơn thôi.
Cụ lộn 2 tuyến 10 và 14 rồi 🤭

Red One1

Xe lăn
Xe bus điện của nội nữa thì càng tự hào chứ :)

Chelski

Xe điện
Sắp thoát cảnh hít khói mù mịt của xe bus rồi các cụ. Tóm tắt với các cụ lộ trình như sau:
Các tuyến mới, đấu thầu lại phải là bus điện
2030:65% xe bus điện
2035: 100% xe bus điện
Làm được như vậy thì đúng là 1 đột phá về chất lượng cuộc sống. Hàng ngày hàng chục ngàn xe bus xả khói diesel cũng góp phần không nhỏ vào việc ảnh hưởng xấu đến chất lượng không khí.
Trước mắt 9 tuyến hết hạn thầu sẽ có điều kiện thầu là bus điện. Trong quý 1/2024, 9 tuyến buýt sẽ hết hạn thầu, gồm: Tuyến số 05 lộ trình đi Khu đô thị Linh Đàm-Phú Diễn; tuyến 15 Bến xe Gia Lâm-Phố Ni; tuyến 17 Long Biên-Nội Bài; tuyến 36 Yên Phụ-Khu đô thị Linh Đàm; tuyến 39 Công viên Nghĩa Đô-Tứ Hiệp; tuyến 43 Công viên Thống Nhất-thị trấn Đông Anh; tuyến 54 Long Biên-Bắc Ninh; tuyến 47A Đại học kinh tế Quốc dân-Kiêu Kỵ (Gia Lâm); tuyến 59 thị trấn Đông Anh-Học viện Nông nghiệp Việt Nam
[/QUOTE
Em ủng hộ cả hai chân hai tay Hà Nội và TP HCM nếu thay bằng bus điện, và giống như các nước Châu Âu nên tuyển vào nhiều lái xe bus là nữ ....Sợ nhất là mấy ông xe bus hiện nay, cạnh ghế lái lúc nào cũng có tuýt nước, cà lê để sẵn sang phang nhau luôn khi có va chạm với phương tiện giao thông khác...

BMW X11

Xe điện
Mấy cụ hiểu nhầm rồi. HN chỉ ra thầu tuyến và loại hình chạy. Các cty vận tải bỏ thầu và tự mua xe miễn đảm bảo yêu cầu. Xưa nay các tuyến bus có cả chục nhãn hiệu đó
Tốt dồi.
Vậy, tôi sẽ bẩu các cậu ấy ra đề bài là, sử dụng xe bus điện Vinbus hoặc tương đương, bác nhé.
Dất là công bằng minh bạch.

beSuSu

Xe điện
Tài của Vin thì cũng là từ các hãng khác sang thôi bác, chẳng qua quy định họ phải chạy như vậy. Không bị ép giờ, trên xe có 6 cam 3 trong 3 ngoài, trung tâm họ quan sát liên tục. Đi ẩu là phạt, không tăng lương. Là các bác tài đi điềm đạm ngay.
cụ có đi bus ko, Em đi 45 55 mấy lần thì thấy thái độ mấy phụ bố láo kinh người, em cảm giác bọn đấy mất dạy, ko đào tạo được.
Thái độ bộc lộ từ cách trả lời khi ai đó hỏi đường, cách nó chửi người đi đường, cách nó cười hả hê khi xe nó chèn ép được xe khác. Cách nó nói chuyện riêng với tài xế, câu chuyện chửi chê 1 ai đó. Nó làm người khác có cảm giác như đi nhờ xe nó. Nói chuyện ầm ầm.
Cũng có phụ tử tế nhưng thấy đám kia nhiều hơn.
Trên xe nó thì nó quây 1 cái ghế thành như nhà riêng của nó, treo áo, điếu cày, nước chè...

titit2023

Xe tải
cụ có đi bus ko, Em đi 45 55 mấy lần thì thấy thái độ mấy phụ bố láo kinh người, em cảm giác bọn đấy mất dạy, ko đào tạo được.
Thái độ bộc lộ từ cách trả lời khi ai đó hỏi đường, cách nó chửi người đi đường, cách nó cười hả hê khi xe nó chèn ép được xe khác.
Cũng có phụ tử tế nhưng thấy đám kia nhiều hơn.
Trên xe nó thì nó quây 1 cái ghế thành như nhà riêng của nó, treo áo, điếu cày, nước chè...
E ít đi bus truyền thống lắm. Trả lương thấp thì chỉ tuyển dc nhân viên như vậy thôi. Cụ đi Vinbus thì sẽ thấy khác biệt rất nhiều. Xin chào và cảm ơn khách hàng. Nhưng mô hình như của Vinbus khó làm đại trà được.

DỰ BỊ

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.thangmayuytin.com
Mới bữa nào em nghe có đơn vị xin bỏ tuyến BUS điện vì chi phí vận hành quá cao mà nhỉ.

pisces_hn

Xe container
Hồi đầu tiên đổi mới chạy xe bus Hàn Quốc rất ngon và bền, sau này toàn xe Trung Quốc thắng thầu, dự là sau cũng thế thôi.

Supercub_90

Xe điện
Chả hiểu mấy ông bus truyền thống quản lý theo kiểu chết tiệt gì để tài xế chạy giờ cao điểm thì vội vội vàng vàng, giờ vắng khách thì tài xế lại phải câu giờ khi gần đến bến. Có bận em đi chuyến sớm mà còn bến cuối các ông ấy bò ra như rùa, xuống cũng không được, ngồi tiếp thì thấy nó như dở hơi.

Khờ .

Xe tải
Khó cụ ạ, sân sau nhiều cốp to đấy. Tuyến nào xương xẩu, mở mới ít khách mới tới lượt 😁
Tiền Cô-oét chảy đi đâu các bác ủng hộ bus điện làm sao mà biết được. Giờ còn đỡ chứ ngày xửa ngày xưa dầu chẩy ngập Hà Nội còn dân thì hít khói bụi.

Tuấn 3s

Xe tăng
Giá thì khéo 1c bus điện đắt gấp 4 lần 1c bus xăng ấy các cụ nhỉ