[Funland] Hà Nội chuẩn bị cắt đường làm làn xe bus

PCI for car

Xe tăng
Ai zả lại hàng cây tuyệt đẹp trên đường nguyễn trãi cho bọn em đây?

MinhChi_2014

Xe tăng
Website
compositethc.com
Em nghĩ nên có phương án giao thông công cộng nhưng ko ủng hộ vụ xẻ đường. Bài học brt thất bại toàn tập giờ lại xẻ. Đường đi có như các bố cắm cọc vẽ nét là xong đâu. Tắc càng tắc. Thà làm đường công cộng trên cao có khi ngon hơn

tomtomchát

Xe container
Em giờ quen bách bộ kết hợp xe buýt và tàu điện trên cao, thỉnh thoảng mới nổ máy vespa 150 cho đỡ hỏng. (Em giờ vốn thời gian khá thoải mái luôn...hjhjhjhj)
Em kiến nghị cấm xm quá niên hạn ;))

tank_fun

Xe tăng
Bé bằng cái kẹo thì xe bus là đúng rồi còn gì:D
Không hẳn cụ ạ. Vé bus và mrt dùng chung được, xe buýt chạy có 30s đến 1 phút một chuyến, trạm xe lại gần, đi bộ có mấy trăm mét, ngắn hơn xuống tàu điện ngầm.

ubisapro

Xe trâu
Không hẳn cụ ạ. Vé bus và mrt dùng chung được, xe buýt chạy có 30s đến 1 phút một chuyến, trạm xe lại gần, đi bộ có mấy trăm mét, ngắn hơn xuống tàu điện ngầm.
Chính vì bé, quãng đường ngắn nên xe bus mới có nhiều tác dụng. Chứ các thành phố lớn, cụ đi thử bus xem có sung sướng ko. Metro là giải pháp toàn diện nhất vì chẳng phải chung đụng với thằng nào.

The Tank

Xe điện
Chính vì bé, quãng đường ngắn nên xe bus mới có nhiều tác dụng. Chứ các thành phố lớn, cụ đi thử bus xem có sung sướng ko. Metro là giải pháp toàn diện nhất vì chẳng phải chung đụng với thằng nào.
Tổng thể là Metro, bus, taxi, limousine. Bao giờ xong thì cấm hết cũng đc. :D

Mũi tên bạc

Xe container
Mới có một tuyến thất bại nhưng nhiều tuyến chưa chắc đã thất bại!

TrumpVietnam

Xe tăng
Làn đường dành riêng cho xe buýt (tất cả các loại xe buýt, chứ không phải một mình BRT) đáng lẽ phải làm từ lâu rồi. Nhiều nước có đường hoặc làn đường dành riêng cho xe buýt, cấm các loại xe khác đi vào. Giờ cao điểm, có thể đường bên ngoài tắc cứng, nhưng đường dành riêng cho xe buýt vẫn lao vun vút.
Cách đây hơn 10 năm mà trục Ng Trãi, Quang Trung về Yên Nghĩa nó cứ giữ hàng xà cừ, thảm lại mặt và có dải phân cách cứng làn rành riêng xe bus. Chưa vội xây đg sắt Cát Linh - Yên Nghĩa thì tiết kiệm và hiệu quả biết bao.

thaibom

Xe buýt
Phát triển GTCC là chuẩn bài còn gì, sao nhiều cụ phản đối thế nhỉ? Sử dụng GTCC và hạn chế xe cá nhân ra đường thì đường sẽ đỡ tắc, không khí bớt ô nhiễm, giảm tai nạn GT...
Hiện giờ nhiều cụ cứ phi xe riêng ra đường, mỗi ông chiếm 8 - 10m2 đường rồi thì chả tắc.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Dần dần sẽ siết chặt phương tiện cá nhân, ưu tiên phương tiện công cộng, kết hợp bách bộ, tập thói quen rèn luyện, nâng cao sức khỏe cho nhân dân Thủ Đô
E nhất trí

LienPhuong

Xe điện
Nếu đã GTCC + đi bộ thì vỉa hè phải đủ rộng, chứ vỉa hè chỗ có chỗ không, đa số bé tí mà đường toàn bus, đi bộ đánh võng xuống lòng đường khéo chết nhiều hơn đi xe máy. Hạ tầng bị nát quá rồi, giờ quy hoạch sao nổi mới là vấn đề, mà chẳng ông nào bị xử.

FANVIST

Xe tăng
Nếu đã GTCC + đi bộ thì vỉa hè phải đủ rộng, chứ vỉa hè chỗ có chỗ không, đa số bé tí mà đường toàn bus, đi bộ đánh võng xuống lòng đường khéo chết nhiều hơn đi xe máy. Hạ tầng bị nát quá rồi, giờ quy hoạch sao nổi mới là vấn đề, mà chẳng ông nào bị xử.
Khi hạn chế phương tiện cá nhân thì vỉa hè sẽ cấm trưng dụng đỗ xe máy cụ nhé, bãi gửi xe máy sẽ xa hơn điểm bus gần nhất

New car 2023

Xe container
Theo báo viết có nghĩa là lại xén cưa đường cho xe bus đi hả các cụ?
Sao tuyến yên nghĩa giảng võ thất bại rồi nó còn vẽ tiếp nhỉ
Tốt mà bác. Ích nước lợi nhà.
Tôi đã yêu cầu làm tuyến tiếp theo là tuyến Cầu Giấy - Ô Chợ Dừa, đi trên đường Đê La Thành, bác ạ.
Tuyến đó nhu cầu BRT cao.

cusao

Xe lăn
Em giờ quen bách bộ kết hợp xe buýt và tàu điện trên cao, thỉnh thoảng mới nổ máy vespa 150 cho đỡ hỏng. (Em giờ vốn thời gian khá thoải mái luôn...hjhjhjhj)
Bác phải cộng thêm chi phí tổn hao giày dép tăng lên nữa đấy nhé. Chi phí này có mức độ tăng lên đáng kể dù giá trị tuyệt đối có thể là nhỏ tùy theo loại sf ưa dùng. Em trải nghiệm rồi nên em thấy rõ :))

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Phương tiện cá nhân phát triển quá nhiều cũng đồng nghĩa ngân sách thu đc rất nhiều từ đk xe, từ thuế môi trường trong xăng dầu, từ thuế NK, TTĐB, VAT... tiền này nên đc sử dụng toàn bộ vào đầu tư hạ tầng giao thông, giống kiểu nuôi dưỡng nguồn thu.
Có sự thật cực vô lý là: Ông Công thương thì đòi phát triển nền công nghiệp ô tô vì rất rất nhiều lợi ích kinh tế xã hội nhưng ông GTVT thì lại muốn hạn chế, kìm hãm vì hạ tầng không đáp ứng đc, nói chung là vừa muốn chạy nhưng lại muốn chọc gậy bánh xe thì dân còn khổ dài dài.
Ối dời cụ lại đùa. Mắc mưu mạnh hoạch đới cụ ơi. Không làm đc gì cứ dân là ta đổ vạ. Giao thông làm ăn kém là đổ vạ dân đi láo, kinh tế kém pt thì đổ vạ là vì ông giao thông cấm. Tóm lại tít mù vòng quanh xuân hoà cả làng ma cụ.

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ nên có phương án giao thông công cộng nhưng ko ủng hộ vụ xẻ đường. Bài học brt thất bại toàn tập giờ lại xẻ. Đường đi có như các bố cắm cọc vẽ nét là xong đâu. Tắc càng tắc. Thà làm đường công cộng trên cao có khi ngon hơn
Cụ nghĩ là việc xẻ đường sẽ phục vụ giao thông thật à? Tháng 11 âm rồi cụ ơi, xẻ nhanh còn lấy kinh phí. Cả năm 12 tháng rảnh háng ko làm đến tháng 11 xin xẻ đường làm tuyến xe buýt. Có hoạ mà chuyện lạ VN nếu xẻ để phục vụ giao thông công công thật. Chẳng qua đang muốn có cái dự án to làm miếng thôi.

tomtomchát

Xe container
Khồng....tuyến này phải monorail cho đỡ tốn đất
Tàu điện ngầm, mở cửa sổ ngắm đời sống nhandan ở các ngõ thấp 2 bên mà tuyến đường đi qua :))