[Thảo luận] gửi lái xe 30z 1010

hiromasa

Xe tải
Có ông 14P bị bắt trước chứng kiến từ đầu đến khi bỏ chạy cùng và bị bắt lại. Nếu làm ra nhẽ thì 30Z vẫn bị buộc tội và tội to.
Cứ cho là ông 14p kia chứng kiến đi , nhưng vẫn k có đủ đk để nói cụ 30z vi phạm. Cụ xem các xxx nếu cụ đưa giấy tờ rồi , đố cụ lấy lại đc đấy ? Phản cung là bt mà cụ ơi , đồng chí xxx này k khéo có khi cũng lĩnh đủ chứ chả đùa. !

Lush

Xe buýt
bạn mình nhờ mình post lên đây nếu lái xe 30z 1010 vui lòng vào nhận
ngày 01/12/2013 bạn mình chốt tại ngã 4 khâm thiên-lê duẩn.
Trong thời gian từ 12h30-13h có 3 xe ô tô đi vào đường cấm trong đó có xe 30z1010 cả 3 xe này bạn mình đều lập biên bản trong đó xe 30z-1010 là xe cuối cùng! theo bạn mình nói và rất bức xuac lái xe 30z-1010 là 1 thành viên trong diễn đàn có logo ôtfun ở đuôi xe( là xe tôyta venza) đã lá xe vào đường cấm khi bạn mình ra bắt còn lái xe quay đầu bỏ chạy! khi bắt được bạn mình kiên quyết lậ biên bản trong đó ngoài 2 lỗi vào đường cấm và bỏ chạy còn có thêm lỗi xe trả góp ngân hàng nhưng giấy đã hết hạn và bạn mình gọi xe cẩu để tạm giữ! lúc đó bạn mình đã cầm giấy tờ và lập biên bản rồi chỉ chờ cẩu tuy nhien 1 tình huống đã xảy ra là 1 trong 3 xe ô tô mang biển 14p trong lúc bạn mình lập biên bản xe 30z 1010 đã lén cầm giấy tờ rồi bỏ chạy! bạn mình đã đuổi theo và trong quá trình bạn mình không có mặt tại chốt lái xe 30z-1010 đã lén cầm giấy tờ cùng biên bản và bỏ đi! điều đáng nói là bạn mình bức xúc trước hết vì lái xe 30z 1010 ngay từ đầu đã bỏ chạy và ngay khi vào chốt đã xin bạn mình bỏ qua đồng thời ngã giá trước mặt nhiều người-ngay cả khi bạn mình nói hãy giữ đúng tinh thần OFun dám làm dám chịu,chấp hành theo tiêu chí của OF lá xe đã lập tức chối là thành viên OF, T2 nữa là hành vi ko minh bạch tranh thủ cơ hội làm điều tiểu nhân
Thứ 3 bạn mình càng bức xúc hơn nữa là ngay sau khi bỏ chạy lái xe 30z-1010 đã gọi điện cho người thân vu khống bạn mình nhận 1 triệu của lái xe_ bạn mình đã trực tiếp nói chuyện với người này cũng là 1 xxx và nói rõ đầu đuôi câu chuyện xxx này đã xin lỗi đồng thời hứa sẽ yêu cầu lái xe 30z1010 là người nhà ra trả biên bản đồng thời xin lỗi bạn mình và đã cho bạn mình sdt của lái xe! bạn mình đã gọi điện cho lái xe và anh này cũng hứa 6h tối quay lại nhưng theo bạn mình buổi tối đã goi 3 lần nhưng lái xe đã không bắt máy và ko dám ra gặp ban mình
hiện tại lái xe mới chỉ dám nhờ e lái xe mang biên bản tạm giữ trả lại bạn mình còn biên bản VPHC vẫn đang giữ
gửi lái xe 30z 1010 tên phạm phuong khanh sdt 0969660xx1 dám làm dám chịu đừng tiểu nhân như thế là thành viên OF đừng làm xấu tôn chỉ cũng như những gì moị người đã gây dựng nên OF như bây h
thân ái
Đọc bài này xong em càng...thất vọng với mấy cụ xxx. văn chương dốt nát quá trời :))

behard_besuck

Xe tải
Kụ này là ai mà búc xúc gớm nhỉ, em nói thật với kụ nhìn nick thì em dự kụ còn trẻ có phải là member hay không vì nick còn mới, văn hóa OF chắc cũng chưa hiểu:
Đằng sau cái nick ảo là một con người thật
Với những thành viên chỉ reg nick vào chăn gà hoặc chút giận chửi bới kiểu quân đầu đường xó chợ em không quan tâm, còn lại thì tham gia OF để kết bạn, nâng cao trình độ lái xe, học tập kiến hức đi đường, giao lưu với nhau coi nhau như chiến hữu, cái này mới thật là người.
Kụ không cần chứng tỏ với ai trên thế giới ảo thì em nói thật kụ thế giới ảo nhưng thật là forum OF này cũng coi kụ là 1 âm binh, sớm muộn kụ cũng có tên trong danh sách của kụ Quên mất nick khú khú khú
cụ nói chuẩn quá

xecub49

Xe điện
cụ này không biết có phải CSGT không, văn kém quá, chính tả, tiếng việt còn loạn hết cả lên. Em thấy mấy cu XXX tuyền hết lớp 12 đi nghĩa vụ rồi vào trung cấp, học trung học rồi ra đứng đường :)) Cấp 3 học phải nói là cực dốt
Cụ không nên nói chung chung như vậy, không đúng tinh thần Óp phờ. Chắc cụ chủ xe bán xe mà không bóc Logo ra thôi, Óp phờ cũng không hành xử lằng nhằng như lái xe vậy đâu

longnguyenpvp

Xe buýt
Cụ không nên nói chung chung như vậy, không đúng tinh thần Óp phờ. Chắc cụ chủ xe bán xe mà không bóc Logo ra thôi, Óp phờ cũng không hành xử lằng nhằng như lái xe vậy đâu
Cũng chả biết được đâu Kụ ơi, dù gì cũng chỉ là người thôi.

QuietmanQ

Xe điện
Cứ cho là ông 14p kia chứng kiến đi , nhưng vẫn k có đủ đk để nói cụ 30z vi phạm. Cụ xem các xxx nếu cụ đưa giấy tờ rồi , đố cụ lấy lại đc đấy ? Phản cung là bt mà cụ ơi , đồng chí xxx này k khéo có khi cũng lĩnh đủ chứ chả đùa. !
Tội này là tội hình sự cụ nhé (chống người thi hành công vụ). xxx mà truy tố rồi tiến hành điều tra (đã có nhân chứng, vật chứng) cụ phản vào mắt.

Sợ CSGT

Xe đạp
XXX này đã bị một anh 14 lấy trộm rồi mà lại tiếp tục để anh 30 lấy tiếp sau đó không hiểu có bị anh thứ 3 lấy thêm lần nữa ko nhỉ???

Hờ oa hoa

Xe tải
Cái này có phải là lần đầu tiên trong lịch sử OF có xxx vào tố Ofer (chưa biết xịn hay ko) các cụ nhỉ?

longvu

Xe tăng
Nhiều cụ có ý nghĩ Ofer thì ko vi phạm, đặc biệt là ko có hành vi lấy tài liệu của cơ quan CA nhỉ @-)
Em thì chỉ coi đó như là mong muốn thôi, chứ Ofer cũng chỉ là con người, làm sao tránh khỏi vi phạm (bất khả kháng) hoặc do tư duy chưa chín, sợ trách nhiệm đã hành động mất kiểm soát (lấy tài liệu của cơ quan CA). Các cụ đừng huyễn hoặc mình như thế, rồi chụp mũ CA. Chiến sĩ CAND cũng như Ofer cũng chỉ đơn giàn là những con người thật, ko ai tránh khỏi sai phạm khi tư duy chưa đủ độ chín. Vấn đề là xảy ra sai phạm rồi thì có hành động sửa sai thế nào cho đúng, để tránh những hậu quả nặng nề hơn, đó mới là tư duy đáng phải đc học hỏi.
Em nói luôn, bản thân em đôi khu cũng vượt đèn đỏ, cũng đi làn trong...nhưng lúc đó phải dám chắc là hành vi của mình ko gây nguy hiểm cho ng khác (ví dụ 12h đêm, làn bên kia ko có ai, mà làn mình lại đỏ đèn,.....).
Đừng huyễn hoặc cá thể hoặc chụp mũ ng khác khi mình ko biết rõ sự việc, như trường hợp chú CSGT trên thớt này, phải nhận lỗi là nghiệp vụ quá non, khi xảy ra việc rồi lại đưa lên đây mổ xẻ là bất lợi rồi.

mrto0ms

Xe buýt
Em hóng vụ quan kiện dân này xem như nào :))

phutung24h

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
39 Ngõ 4 Phố Đỗ Đức Dục, Mễ Trì, Nam Từ Liêm, HN
Website
thegioiacquy.vn
lủng củng quá, đau hết cả mắt, loạng choạng loạng choạng

Website
www.otofun.net
Trong lúc chờ mua đt ở Hoàng Hà mobi em được quan sát cách làm việc của xxx ở ngã ba TNT/LD này rồi,cũng chẳng quang minh chính đại gì đâu:-q
Em không biết, nhưng ngày em cũng đi qua tầm 5h chiều hàng 5 năm nay thì em thấy có hôm lởm, cực lởm, nhưng cũng có hôm rất đáng hoan nghênh. Không biết cụ chủ thớt dính vào hôm nào;))

Ps: Dù sao em cũng chạ còn tí lòng tin nào nên hôm ở ngã 4 Bà Triệu- THD, dù chú em có nói "em chỉ kiểm tra xem anh đủ giấy tờ không rồi em đưa anh đi luôn" em cũng rút máy quay hết:))

longvu

Xe tăng
Em thì hay đỗ xe đầu Nguyễn Thượng Huyền để cắt cái kính cận, lần nào đỗ cũng đi vòng qua bốt chào các chú ấy:
" anh đỗ xe cắt cái kính tí nhé", các chú ấy đều gật cái rụp, rất thiện chí

B.Q

Xe hơi
Nếu đúng như vậy thì...
- Đồng chí xxx cứ làm theo nghiệp vụ và xử lý công dân kia theo đúng pháp luật - anh em Ofer sẽ không ủng hộ việc làm sai trái mà ngược lại.
- Sau khi xử lý xong thì đồng chí xxx lên đây report sẽ hiệu quả hơn là ngồi đây phân trần, lải nhải.

P/s: Đồng chí hãy thể hiện mình là chiến sĩ của nhân dân nhé!

ducdung81

Xe tải
CSGT giờ toàn đầu đất. lúc nào cục xi măng trong đầu cũng nghĩ cách để ăn tiền của tài xế. Nhiều người đi đúng vẫn bị chúng nó phạt tiền. nhiều thằng phạt lỗi nhiều tiền nhưng lại ghi biên bản lỗi thấp hơn. ah mà chúng nó có đầu óc ăn tiền của dân. các cụ đã nghe câu: nghe đĩ kể chuyện chưa?

gunner_hp

Xe tăng
Sai đến đâu xử lý đến đó.Tuy nhiên có số xe,có số điện thoại thì ko quá khó để người trong ngành truy ra được chủ đang sử dụng xe.Vậy nên cụ chủ thớt ko cần lên đây trình bày nhiều.Em cũng mong bạn cụ chủ làm được đúng như những gì cụ ấy nói trên đây.

phuong auto

Xe điện
Website
www.facebook.com
thôi e nghĩ sự việc cũng nên dừng ở đây,nếu làm thẳng băng ra thì cả bạn CSGT với bác đi xe 30z kia đều bị ảnh hưởng..

thanhsquin

Xe buýt
CSGT giờ toàn đầu đất. lúc nào cục xi măng trong đầu cũng nghĩ cách để ăn tiền của tài xế. Nhiều người đi đúng vẫn bị chúng nó phạt tiền. nhiều thằng phạt lỗi nhiều tiền nhưng lại ghi biên bản lỗi thấp hơn. ah mà chúng nó có đầu óc ăn tiền của dân. các cụ đã nghe câu: nghe đĩ kể chuyện chưa?
Cụ nặng nhời quá. Có nhiều CSGT có trình độ chuyên môn nhưng khi thực thi pháp luật thì cố tình hiểu sai để phạt tài xế thôi. Cũng là cơm áo gạo tiền hết, thời đại bây giờ em thấy các cụ nên áp dụng câu: Tiêu dùng thì hãy là người tiêu dùng thông thái và là một công dân hiểu biết pháp luật

hoacat88

Xe máy
Em cũng ko ưa mấy anh xxx nhưng nói gì thì nói trăm bó đuốc cũng phải có con ếch chứ các bác nhể.