[Thảo luận] Góp ý giúp cháu chuẩn bị để khiếu nại/kiện CAP Trung Tự

bckien

Xe hơi
Vấn đề là ông phường kô ra được quyết định mà lại gửi lên quận. Giờ mà gửi lên phường thì cũng muộn, mà gửi lên quận thì chưa có QĐ để làm căn cứ :D

Cháu cứ kệ cha chúng nó xem sao, giờ dân đen hết tiền thừa thời gian ta quậy lại chúng nó cho bõ ghét he he he
Ủng hộ cụ. Phải có những người như cụ thì bọn xxx mới chùn tay

mrcc

Xe đạp
Biên bản này chỉ ghi cụ đỗ xe trái quy định mà không ghi cụ thể nên cụ chủ thớt không nên kiện nữa, lên nộp phạt lấy giấy tờ về, rút kinh nghiệm cho lần sau khi bị xxx lập biên bản. Với cách ghi chung chung như thế, bây giờ nếu cụ chủ khiếu nại, xxx có muôn vàn lỗi để áp vào trường hợp này, ví dụ: 1. Anh đỗ xe quá 25cm so với lề đường; 2. Anh đỗ xe song song với xe bên kia đường.......những bằng chứng cụ có không đủ để biện minh nếu xxx áp cho cụ những lý do trên mặc dù trên thực tế cụ không vi phạm. Cụ sẽ chứng minh thế nào nếu xxx khẳng định: "đường này không cấm đỗ xe, nhưng anh đỗ sai quy định!"

blackpaint

Xe container
Thế cứ có bọn GTCC nhận trông giữ xe thì mình phải gửi vào đó à??? Đệch... bọn này đúng là làm càn quá, ng ta trông xe tức là lái xe mất phí gửi xe để ng ta trông cẩn thận, không bị vặt đồ, ... còn ng ta không thích gửi hoặc không thích nhờ họ trông hộ thì cũng đc chứ sao. Đương nhiên là sẽ phải đối mặt với nhiều rủi ro, ng lái xe cũng phải chịu mà. Về mặt lý thì chỗ gửi xe nó vẫn thế, chỉ khác là có thu tiền thì dịch vụ cao hơn là không thu tiền.

nowandforever

Xe tải
Em rất ghét bọn XXX phường, ăn bẩn vớ vẩn :D

romantic_kt1

Xe tăng
Em tra không thấy Đặng Văn Ngữ trong 56 tuyến phố Văn Minh cụ chủ nhé!
Em hóng vụ này của cụ.

khongan

Xe buýt
Vụ này XXX viết biên bản khá kinh nghiệm, chắc cũng lướt OF suốt

Mr.Alo

Xe lăn
giờ xxx khôn vãi , cụ chủ quan bị nó ghi thế thì chấp nhận thua thiệt quả này đi

vutamhoan

Xe tăng
giờ xxx khôn vãi , cụ chủ quan bị nó ghi thế thì chấp nhận thua thiệt quả này đi
Chưa oánh đã chạy thì sao làm lên việc nhớn hả cụ :P Biết là thua nhưng vẫn chiến, chẳng thành công cũng thành nhân he he he

Mai cháu lên chúc mừng năm mới các anh ấy bằng cách thọc vào đ.ít các anh ấy quả đơn khiếu nại cho dông cả năm đê hê hê hê

giacmoxe4

Xe điện
Chưa oánh đã chạy thì sao làm lên việc nhớn hả cụ :P Biết là thua nhưng vẫn chiến, chẳng thành công cũng thành nhân he he he

Mai cháu lên chúc mừng năm mới các anh ấy bằng cách thọc vào đ.ít các anh ấy quả đơn khiếu nại cho dông cả năm đê hê hê hê
Em ủng hộ tinh thần của Cụ chủ.Mai đầu năm mới Cụ cứ thọi cho quả đơn để bọn xxx nó đen cả năm đi.Dù biết rằng có thể kiện không thành công nhưng cho chúng nó biết là công dân bây giờ không dễ để chúng bắt nạt.:))

hiepsangs

Xe buýt
Chú xxx tên Dương là đang bị dân tình cả khu Trung Tự ghét đới, người dân ở đây gọi với cái tên thân thiện là " Dương bờ ẩn ".
E cổ vũ cụ chủ.

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Mai cụ lên đưa đơn hả, e tính kiểu gì nó cũng dịu thôi, hehe

vutamhoan

Xe tăng
Cảm ơn các cụ đã cổ vũ. Cụ nào có cái qui trình tiếp nhận/giải quyết khiếu nại chuẩn để áp dụng vụ này xin gửi cho cháu. Cháu tìm thì toàn cái chung chung, đại loại thế này mong các cụ góp ý:

- Đến CAP hỏi bộ phận tiếp dân để hỏi qui trình khiếu nại (cho bài bản thôi) rồi gửi đơn khiếu nại (cái này copy của cụ thanh_hoi nên chắc khá ổn). Nội dung sẽ là khiếu nại biên bản số xyz là nội dung không rõ ràng, không có căn cứ xử phạt vi phạm do không có biển cấm, yêu cầu huỷ biên bản, trả giấy tờ, (xin lỗi ???? - cái này cứ cho vào cho nó máu)
- Nhận giấy tờ xác nhận, thời gian hẹn trả lời,...

Còn vấn đề gì nữa mong các cụ góp ý ạ.

thienphuc

Xe điện
nếu bác nộp phạt thì nó bắt bác viết " tôi công nhận lỗi abcd... là đúng ) nó mói cho nộp cái này em k chắc

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Cái dấu cap TT nhìn oách các cụ nhỉ, e thấy chỗ ghi ý kiến cụ ghi hơi thiếu đk để chiến đấu, nếu thêm: đỗ xe sát lề đường và có camera hành trình ghi lại thì hay hơn, mong tin ngày mai của cụ thôi ạ.

windys

Xe tăng
Em vừa xem video của cụ, nếu video này là bằng chứng tại tòa, thì em e là cụ không có cơ sở để thắng vì nếu em không nhầm thì cụ dừng, đỗ xe tại nơi giao nhau. Bên kia là lối rẽ trái ra Kim Liên đúng không ạ ?

Còn tuyến đường đó có P, dù còn phép hay không còn phép thì rõ ràng là có biển P, cụ lại đi từ phía biển P đi đến phía Kim Liên nên rõ ràng là cụ phải cho xe vào P chứ

Cahtra2008

Xe tăng
Vấn đề là ở đây có bãi gửi xe cụ abonj TTGT nó giải thích với e là thế

travelco

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Em ở phố này, đến xe máy còn dính bb nữa là ô tô cụ à, đúng là không có biển, nhưng cụ dừng thì ok, còn đỗ hẳn là tèo rồi

hatinhquechoa

Xe tăng
Chú xxx tên Dương là đang bị dân tình cả khu Trung Tự ghét đới, người dân ở đây gọi với cái tên thân thiện là " Dương bờ ẩn ".
E cổ vũ cụ chủ.
Ơ, em tưởng là Dương thuế GTGT (VAT) chứ???