[Thảo luận] Góp ý giúp cháu chuẩn bị để khiếu nại/kiện CAP Trung Tự

buicongchuc

Xe ba gác
Chúc mừng cụ chủ, em nghĩ như thế là đạt được kết quả tốt rồi. CA cư xử hòa nhã, đúng mực với người dân, dù họ có sai họ cũng sẽ vui vẻ gật đầu.

Coltplus2008

Xe điện
Sao lại rút kinh nghiệm nhể, xxx rút thôi chứ, kụ chủ có sai gì đâu mà rút ?

khongan

Xe buýt
(ĐÃ CÓ KẾT QUẢ Ở UPDATE 2)
Đồng chí ấy xem đơn & bảo là để tôi nhận đơn và đưa cho lãnh đạo. Cháu hỏi thế có giấy tờ biên nhận gì không thì đồng chí ấy nói không có, cũng không có sổ ghi chép. Cháu bảo theo qui định 30 ngày có kết quả giải quyết thì tôi không có cái gì chứng minh là đã đưa đơn hôm nay, rất khó có căn cứ để chúng tôi đưa đơn lần 2 :D. Cháu hỏi luôn là xin gặp đồng chí chỉ huy đang trực. Bạn trực bạn bảo 1h nữa các anh quay lại, cháu bảo thôi tôi ngồi đây đợi luôn
b. 5 phút sau chú phó trưởng phòng chạy ra ...
- chỗ đậm là theo quy định nào vậy cụ

duongtlu

Xe tải

Update 02: Kết quả
1. Ngắn gọn: Cháu đã lấy được bằng, không mất đồng nào, không phải cãi nhau lấy 1 câu
2. Nội dung:
a. Đúng 13h40 cháu có mặt ở CAP đưa đơn, gặp đồng chí trực ban. Đồng chí ấy xem đơn & bảo là để tôi nhận đơn và đưa cho lãnh đạo. Cháu hỏi thế có giấy tờ biên nhận gì không thì đồng chí ấy nói không có, cũng không có sổ ghi chép. Cháu bảo theo qui định 30 ngày có kết quả giải quyết thì tôi không có cái gì chứng minh là đã đưa đơn hôm nay, rất khó có căn cứ để chúng tôi đưa đơn lần 2 :D. Cháu hỏi luôn là xin gặp đồng chí chỉ huy đang trực. Bạn trực bạn bảo 1h nữa các anh quay lại, cháu bảo thôi tôi ngồi đây đợi luôn
b. 5 phút sau chú phó trưởng phòng chạy ra (tầm 55 tuổi), tác phong cực kỳ đáng nể: Rất hoà nhã, nhẹ nhàng, lịch sự. Chú ấy xem đơn rồi vào lấy quyển luật ra, nói là cháu đỗ xe ở đó là sai ở chỗ bên kia đường có chỗ trông xe của GTCC (cháu ậm ừ kiểu không biết :P), chú ấy cũng nói là biên bản thế này đúng là cũng không rõ ràng, thôi sẽ gọi đồng chí Dương về để cả 2 bên rút kinh nghiệm. Sẽ trả bằng cho cháu, còn yêu cầu thứ 2 là "xin lỗi trên phương tiện thông tin đại chúng" thì 2 bên cùng rút kinh nghiệm không cần nữa. Cháu cảm ơn và đồng ý.
c. Đồng chí Dương về, cũng nhẹ nhàng vui vẻ vào ngồi họp nhanh 3 bên (chú phó phường, ĐC Dương, cháu). Nội dung thì vẫn như mục 2, kết quả là cháu nhận bằng, trả lại biên bản. Chú phó phường còn hỏi đi hỏi lại là thế đã thoải mái chưa. Chúng cháu cảm ơn và ra về.

Xin hết. Rất cảm ơn các cụ đã tư vấn, góp ý và gửi tài liệu. Cảm ơn các cụ đã theo dõi đến lúc hạ màn.

Chúc các cụ năm mới hạnh phúc, sức khoẻ và thành công! :-*:-*:-*
Ô thôi !
Thế là sắp TẾT lại ko có việc gì để làm rồi :"> :P đùa chứ e trêu cụ tý thôi :)
Chúc cụ đã lấy được bằng. Mà cụ đi hôm nào, chả rủ ae đi cùng để có thêm tý kinh nghiệm ạ :)

banhchuoi

Xe hơi
Mềm nắn, rắn buông thôi các cụ ah, phải cho chúng nó thấy chúng ta không ngu.
Chúc mừng cụ chủ nhé

dongkijote

Xe điện
Mềm nắn, rắn buông thôi các cụ ah, phải cho chúng nó thấy chúng ta không ngu.
Chúc mừng cụ chủ nhé
Cũng là cách nói nhưng cụ dùng không đúng, ví như chỉ nói: Kẻ giàu - Người nghèo, chứ ai nói Kẻ nhgèo .... Người giàu đâu?. Thế nên trong trường hợp này, ngu chỉ thuộc về chúng nó mà thôi. Cụ nên viết " "...phải cho chúng nó thấy chúng ta khôn ...." :)).

thubayvn

Xe tải
Chúc mừng cụ thắng lợi vẻ vang

hoangvm29

Xe đạp
Chúc mừng cụ đấu tranh thành công

volangvuong

Xe tải
Ô, cái chỗ này (gần mấy ông cắt tóc) mỗi lần đưa F1 đi FAHASA em hay chạy sang đây chờ (từ ngày nó cấm dừng đỗ ở Xã Đàn), đọc pad đến lúc nào F1 mua xong alô thì chạy qua đón về. Có hôm em còn đứng buôn với mấy chú bảo vệ của khu ngoại giao đoàn.

dhcuong84

Xe buýt
Tình hình là sáng qua (28/12/2012) chỗ hồ Xã Đàn, phố Đặng Văn Ngữ trước khu ngoại giao đoàn cháu đỗ xe ở đó bị CAP ra phạt lỗi "đỗ xe trái qui định" - cháu đã ghi ý kiến của mình vào trong biên bản là "Nơi đỗ không có biển cấm", cháu cũng có camera hành trình ghi lại toàn bộ quá trình đi vào đường ĐVN, đỗ xe, & may mắn không tắt camere nên ghi lại cả cảnh các bác xxx chạy trước đầu xe cháu & CSTT lập biên bản có nói là cứ lập BB, có vấn đề gì anh có thể khởi kiện (khá nhẹ nhàng nên cháu không tranh luận tiếp làm gì)

Biên bản lập lúc 10h30 nhưng lại hẹn 11h lên CAP để giải quyết he he he?????, cháu lên tranh luận (cả 2 bên hoà nhã nhẹ nhàng) nhưng CSTT tên Dương là người trực tiếp lập biên bản không chịu huỷ BB (cũng như chuyển sang lỗi khác khoảng 1-200K) nên cháu bảo cứ chuyển lên CAQ để ra quyết định xử phạt.

Vậy nhờ các cụ tư vấn:
1. Với tình trạng trên CAQ có dám ra quyết định xử phạt không? Do bút sa gà chết mà các bác xxx thường rất cẩn thận (có ý kiến phản đối của cháu trong biên bản), đằng này phường làm quận chịu liệu các bố ấy có chơi không? Cháu nghĩ khoảng 10% là không dám, vì dân đen xxx nó chả coi ra giề đâu nhẩy.
2. Nếu có quyết định xử phạt (cháu cứ tính 90% là dính) thì các bước tiếp theo ra sao?

2.1. Gửi khiếu nại với CAQ trước (khi nhận được quyết định) hay khởi kiện ngay???
2.2. Nếu khởi kiện thì cứ kiện ngay khi nhận quyết định hay nộp phạt về rồi mới kiện (vì kiện rất lâu mà không nộp phạt lấy bằng thì cháu treo niêu)
2.3. Khi khởi kiện thì cần chuẩn bị những nội dung gì? Kiện CAQ là ông ra quyết định hay kèm thêm cả ông CAP Trung tự nữa cho máu?

Mong nhận được cao kiến của các cụ, sang năm chả có việc gì làm nên cháu thừa thời gian đi kiện, theo gương các cụ Đông, Thanh dù biết là sẽ tốn tiền & chả chắc thắng. Nhưng ít nhất cũng không thể để xxx coi dân như lũ ngu mãi được.

Update 01: Video
[YOUTUBE]IO6nFU3Az6Y[/YOUTUBE]
(Vàng anh cho các cụ xài táo http://youtu.be/IO6nFU3Az6Y)

Update 02: Kết quả
1. Ngắn gọn: Cháu đã lấy được bằng, không mất đồng nào, không phải cãi nhau lấy 1 câu
2. Nội dung:
a. Đúng 13h40 cháu có mặt ở CAP đưa đơn, gặp đồng chí trực ban. Đồng chí ấy xem đơn & bảo là để tôi nhận đơn và đưa cho lãnh đạo. Cháu hỏi thế có giấy tờ biên nhận gì không thì đồng chí ấy nói không có, cũng không có sổ ghi chép. Cháu bảo theo qui định 30 ngày có kết quả giải quyết thì tôi không có cái gì chứng minh là đã đưa đơn hôm nay, rất khó có căn cứ để chúng tôi đưa đơn lần 2 :D. Cháu hỏi luôn là xin gặp đồng chí chỉ huy đang trực. Bạn trực bạn bảo 1h nữa các anh quay lại, cháu bảo thôi tôi ngồi đây đợi luôn
b. 5 phút sau chú phó trưởng phòng chạy ra (tầm 55 tuổi), tác phong cực kỳ đáng nể: Rất hoà nhã, nhẹ nhàng, lịch sự. Chú ấy xem đơn rồi vào lấy quyển luật ra, nói là cháu đỗ xe ở đó là sai ở chỗ bên kia đường có chỗ trông xe của GTCC (cháu ậm ừ kiểu không biết :P), chú ấy cũng nói là biên bản thế này đúng là cũng không rõ ràng, thôi sẽ gọi đồng chí Dương về để cả 2 bên rút kinh nghiệm. Sẽ trả bằng cho cháu, còn yêu cầu thứ 2 là "xin lỗi trên phương tiện thông tin đại chúng" thì 2 bên cùng rút kinh nghiệm không cần nữa. Cháu cảm ơn và đồng ý.
c. Đồng chí Dương về, cũng nhẹ nhàng vui vẻ vào ngồi họp nhanh 3 bên (chú phó phường, ĐC Dương, cháu). Nội dung thì vẫn như mục 2, kết quả là cháu nhận bằng, trả lại biên bản. Chú phó phường còn hỏi đi hỏi lại là thế đã thoải mái chưa. Chúng cháu cảm ơn và ra về.

Xin hết. Rất cảm ơn các cụ đã tư vấn, góp ý và gửi tài liệu. Cảm ơn các cụ đã theo dõi đến lúc hạ màn.

Chúc các cụ năm mới hạnh phúc, sức khoẻ và thành công! :-*:-*:-*
XXX sai, cụ vẫn tổn thất về thời gian, tâm lý, công sức đi lại giải quyết, cuối cùng còn "Chú phó phường còn hỏi đi hỏi lại là thế đã thoải mái chưa. Chúng cháu cảm ơn và ra về". Bao giờ cho hết cái bất công này ???

dreamwater

Xe điện
Chúc mừng cụ. Anh em OF cố gắng học tập noi theo để thấy dân làm chủ chứ ko phải công bộc làm chủ các cụ nhé.
Sai thì nộp phạt, còn mình đúng là phải chiến đến cùng