[Thảo luận] Góp ý giúp cháu chuẩn bị để khiếu nại/kiện CAP Trung Tự

xebokeooto

Xe tăng
E đã xem cái clip của cụ chủ.
Cụ thử quay lại đấy xem lại xem Cụ có bị rơi vào trường hợp này không nhá.

e) Nơi đường giao nhau và trong phạm vi 5 mét tính từ mép đường giao nhau;

oldhand

[Tịch thu bằng lái]
E đã xem cái clip của cụ chủ.
Cụ thử quay lại đấy xem lại xem Cụ có bị rơi vào trường hợp này không nhá.

e) Nơi đường giao nhau và trong phạm vi 5 mét tính từ mép đường giao nhau;
Chuẩn men! Cụ chủ bị lỗi đỗ gần nơi giao cắt trong phạm vi 5m.

Tarnum

Xe hơi
Có kết quả cụ cho anh em biết với ạ

vutamhoan

Xe tăng
Chuẩn men! Cụ chủ bị lỗi đỗ gần nơi giao cắt trong phạm vi 5m.
Giao cắt cụ cứ tính từ cái góc tam giác của đảo kẻ vuông góc vào đường thì cháu thừa 5m :D
À, chiều nay cháu mới lên đâm đơn, cho vui thôi chứ chắc các chú ấy chuyển hồ sơ lên quận rồi. Lên lấy kinh nghiệm rồi đợi quyết định và đi khiếu nại quận thôi

Các cụ cứ từ từ thưởng thức vở kịch nhạt này he he he

Chỉnh sửa cuối:

tla

Xe điện
Cụ chủ để ý nhé, theo Nghị định 71/2012/NĐ-CP điều 1 mục đ:
Điều 1. Sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 34/2010/NĐ-CP ngày 02 tháng 4 năm 2010 của Chính phủ quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ cụ thể như sau:
1. Sửa đổi, bổ sung Điều 8 như sau:
“Điều 8. Xử phạt người điều khiển, người ngồi trên xe ô tô và các loại xe tương tự ô tô vi phạm quy tắc giao thông đường bộ
1. Phạt tiền từ 100.000 đồng đến 200.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây:
a, b, c, ...
đ) Khi đỗ xe chiếm một phần đường xe chạy không đặt ngay báo hiệu nguy hiểm ở phía trước và phía sau xe theo quy định, trừ trường hợp đỗ xe tại vị trí quy định được phép đỗ xe;
Nếu cụ không có cái tam giác cảnh báo warning là có thể bị phạt mặc dù tuyến phố đó không cấm dừng đỗ nhé.

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chủ để ý nhé, theo Nghị định 71/2012/NĐ-CP điều 1 mục đ:

Nếu cụ không có cái tam giác cảnh báo warning là có thể bị phạt mặc dù tuyến phố đó không cấm dừng đỗ nhé.
Dạ bẩm cụ đấy là luật ngu của mấy thằng lờ đờ, trong phố mà thế có loạn, cụ có thấy khi cụ ấy vào chỗ đỗ cả dãy có 4-5 cái nữa, trước mũi 1 cái nữa, xe nào cũng 2 biển cảnh báo thì lấy đâu lối đỗ xe nữa, cụ đừng bảo để sát tịt vào xe nhé, như thế chả khác nào ko cảnh báo, mà để cho vui mắt, bởi để sát thế ai tông hỏng xe thì có biển cũng như ko, đấy là ý kiến của e thôi.

Cụ chủ câu giờ thế, sáng lên luôn đi cho rồi :D

tla

Xe điện
Dạ bẩm cụ đấy là luật ngu của mấy thằng lờ đờ, trong phố mà thế có loạn, cụ có thấy khi cụ ấy vào chỗ đỗ cả dãy có 4-5 cái nữa, trước mũi 1 cái nữa, xe nào cũng 2 biển cảnh báo thì lấy đâu lối đỗ xe nữa, cụ đừng bảo để sát tịt vào xe nhé, như thế chả khác nào ko cảnh báo, mà để cho vui mắt, bởi để sát thế ai tông hỏng xe thì có biển cũng như ko, đấy là ý kiến của e thôi.

Em không bình luận về luật ngu hay luật khôn, em đang chỉ cho cụ chủ những chỗ cụ ấy có thể bị vặn để mà chuẩn bị, lên đó cãi nhau phải dở luật ra, mà trong đó đã ghi như vậy rất khó đỡ.

vutamhoan

Xe tăng
Dạ, sáng còn chỉnh sửa đơn. Cháu vừa về rồi cụ đọc tin vui bên dưới nhé

Em không bình luận về luật ngu hay luật khôn, em đang chỉ cho cụ chủ những chỗ cụ ấy có thể bị vặn để mà chuẩn bị, lên đó cãi nhau phải dở luật ra, mà trong đó đã ghi như vậy rất khó đỡ.
Đúng như cụ nói, nếu xxx mà thạo tất cả các điều, khoản,... trong luật thì mình không bao giờ thắng được. Tuy nhiên ...

Kết quả đê: Cập nhật ở bài đầu cho đỡ tốn tài nguyên diễn đàn :D

thanh_hoi

Xe điện
Chúc mừng cụ chủ thớt. Cụ thắng vì đánh vào đúng điểm yếu của xxx đó là lập Biên bản vi phạm hành chính tại hiện trường không rõ ràng.
Mà khi Biên bản đã không rõ ràng thì cụ đương nhiên Biên bản đấy vô hiệu, và như thế chả có căn cứ nào để xử phạt cả.
Chúc mừng cụ. Nhưng lần sau đến chỗ Ngoại giao đoàn, cụ rẽ phải rồi đỗ mới chuẩn đấy.
Dạ, sáng còn chỉnh sửa đơn. Cháu vừa về rồi cụ đọc tin vui bên dưới nhé

Đúng như cụ nói, nếu xxx mà thạo tất cả các điều, khoản,... trong luật thì mình không bao giờ thắng được. Tuy nhiên ...

Kết quả đê: Cập nhật ở bài đầu cho đỡ tốn tài nguyên diễn đàn :D

kenlove86

Xe tải
mất thời gian của người ta ko thể tưởng được...trong khi trộm cắp cướp giật móc túi thì hoành hành....toàn bắt người lương thiện...nản

vutamhoan

Xe tăng
Chúc mừng cụ chủ thớt. Cụ thắng vì đánh vào đúng điểm yếu của xxx đó là lập Biên bản vi phạm hành chính tại hiện trường không rõ ràng.
Mà khi Biên bản đã không rõ ràng thì cụ đương nhiên Biên bản đấy vô hiệu, và như thế chả có căn cứ nào để xử phạt cả.
Chúc mừng cụ. Nhưng lần sau đến chỗ Ngoại giao đoàn, cụ rẽ phải rồi đỗ mới chuẩn đấy.
Vâng, cảm ơn cụ & cái đơn mẫu của cụ. XXX còn có một điểm yếu nữa là rất sợ lằng nhằng, đơn từ khiếu nại kiện cáo báo chí :P
Cụ làm việc khu nào để cháu sắp thời gian qua giao lưu với cụ tí nhỉ :D

_Boeing_

Xe buýt
*** chúng nó làm mất time của dân,ko ăn đc thì ói thôi.

AcidS

Xe điện
Chúc mừng cụ, mình mất thời gian XXX nó cũng phải rút kinh nghiệm. Lái xe khác cũng đỡ bị nó bắt láo hơn... Anh em trên này cũng biết được điểm yếu điểm mạnh của mình mà tùy cơ ứng biến...

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Mã đão thành công nhanh thế, hí hí, chúc mừng cụ nhóe, chú Dương kia quả này bị mắng là cái chắc, chỉ ngại nó chim cú lần sau làm nẹt hơn thì khổ :D

sco2009

Xe đạp
"bên kia đường là điểm đỗ xe của GTCC " em thấy quây lại 1 góc hồ làm mất mỹ quan ghê, nhiều khi đi hóng mát quanh hồ thì đến đoạn đấy phải xuống đường đi nguy hiểm kinh :| còn các xe đỗ thì được trên vỉa hè =))

blackpaint

Xe container
Chú ấy xem đơn rồi vào lấy quyển luật ra, nói là cháu đỗ xe ở đó là sai ở chỗ bên kia đường có chỗ trông xe của GTCC
Đệch... cái chỗ trông xe của GTCC là có ng trông nên an toàn hơn, còn mình vất vưởng ngoài đường mất phải chịu chứ làm gì có chuyện đỗ sai trong khi không có biển cấm đỗ, chả vi phạm về khoản nào trong mục đỗ xe sai cả.
Vâng, cảm ơn cụ & cái đơn mẫu của cụ. XXX còn có một điểm yếu nữa là rất sợ lằng nhằng, đơn từ khiếu nại kiện cáo báo chí :P
Cụ làm việc khu nào để cháu sắp thời gian qua giao lưu với cụ tí nhỉ :D
Chả phải đâu cụ ạ, họ mà đúng thì họ chả sợ đâu.