[Funland] Góc phản biện: Nhà mặt đất hơn đứt chung cư

Bang lang

Xe điện
Nhà Sư bước khoảng chưa đến trăm mét là qua cc rồi nên tiện ích xung quanh nắm rõ chưa kể trước đây vì bất đắc dĩ đã ở mấy năm. Tiện ích cc gần đấy hoành tráng lắm Sư đi qua có khi gần hơn mấy ông ở ngay đó nhưng dù được miễn phí Sư cũng chả bao giờ dùng (quên, thấy Sư dễ thương nên mấy ông bv bên ấy tặng thẻ cc :)) )
Em thì chỉ thích sống trên núi thôi vì chưa được ở bao h, còn chung cư mặt đất em ở hết rồi. Chung cư phù hợp cho người trẻ, ko có time, ko phải lo đổ rác, quét sân, vườn, bơm nước nhueng hơi buồn tẻ vì ít cãi nhau. Trước em ở nhà đất hay được xem cãi nhau, hay có bà đứng giữa sân chửi đổng nhà bên cạnh. Chung cư chỗ e thì yên tĩnh quá, Việt Nam! Đá bóng cũng chả thấy ai hò hét j, mưa to ầm ầm ở ngoài cũng ko biết nhưng nhà đất là em phải chạy ra hành lang hay sân xem có bị ngập nước ko..nhà đất thì được cái đi 10 bước là có hàng phở, rau cỏ, tạp phế lù cách nhà vài m, giá rẻ. Chung cư cũng có nhưng giá có cái gấp 1,5 hoặc gấp đôi. Còn mấy cái tiện ích thì em ko dùng vì em là người lười, ko có thói quen tập thể dục hay đi dạo. Nhà đất trước em ở cũng gần công viên nhưng em chả bao h ra cả:). Em chưa được ở mấy khu biệt thự cao cấp nên ko biết. Em có tiền em mua nhà cạnh biển, trên nui.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Em thì chỉ thích sống trên núi thôi vì chưa được ở bao h, còn chung cư mặt đất em ở hết rồi. Chung cư phù hợp cho người trẻ, ko có time, ko phải lo đổ rác, quét sân, vườn, bơm nước nhueng hơi buồn tẻ vì ít cãi nhau. Trước em ở nhà đất hay được xem cãi nhau, hay có bà đứng giữa sân chửi đổng nhà bên cạnh. Chung cư chỗ e thì yên tĩnh quá, Việt Nam! Đá bóng cũng chả thấy ai hò hét j, mưa to ầm ầm ở ngoài cũng ko biết nhưng nhà đất là em phải chạy ra hành lang hay sân xem có bị ngập nước ko..nhà đất thì được cái đi 10 bước là có hàng phở, rau cỏ, tạp phế lù cách nhà vài m, giá rẻ. Chung cư cũng có nhưng giá có cái gấp 1,5 hoặc gấp đôi. Còn mấy cái tiện ích thì em ko dùng vì em là người lười, ko có thói quen tập thể dục hay đi dạo. Nhà đất trước em ở cũng gần công viên nhưng em chả bao h ra cả:). Em chưa được ở mấy khu biệt thự cao cấp nên ko biết. Em có tiền em mua nhà cạnh biển, trên nui.
Nói chung sướng nhất là nhà gần núi vì có chùa gần đó phải không? :))

Jonhy

Xe buýt
Tất nhiên nó phải khác, cụ nói buồn cười. Nhà đất đào đâu ra hành lang với thang máy :))
Những việc đi chung hàng lang, dùng chung thang máy, nó quá bình thường giống như các cụ đi chung ngõ vậy. Nhưng qua mồm các cụ nó thành mất-tự-do?? Đi chung hành lang thì mất tự do cái gì? :-o
"Hàng trăm thứ" là thứ gì? Đừng bảo cụ cũng giống cụ ngáo thichduthu, đòi trồng cây vào công viên với treo băng rôn trước cửa nhé? Để làm gì??? Tại sao tự nhiên bắt treo băng rôn???
Ngay chính cái mảnh đất mà nhà cụ nằm ở trên đấy. Nó cũng là đất chung đấy cụ. Cụ có cầm được cái sổ hồng thì đến một lúc nào đấy cái CC của cụ “hết hạn sử dụng” hoặc nó xuống cấp thì cụ sẽ hiểu vấn đề ngay. Lúc đấy cụ ở không xong mà bán thì cũng hết hơi, thằng CDT thì có khi giải tán từ đời rồi cụ tìm ai mà kiện cáo, đòi sửa chữa, đòi quyền lợi. Trong nhà cụ thì cụ còn sơn sửa ở tạm được chứ những phần “cha chung không ai khóc” nó mới nhục, đến cái tiền bảo trì em thấy nhiều CC dân còn đang phải đi biểu tình ầm ầm kia thì em thấy ớn lắm. Nếu không tin cụ cứ lượn xem mấy cái CC cũ đoạn trung hoà nhân chính hay mấy cái CC giá rẻ chỗ nguyễn xiển, pháp vân…ấy xem tình trạng hiện tại nó ra làm sao . Đấy là số cụ đỏ cầm được cái sổ hồng rồi chứ trường hợp cụ vẫn đang phải treo băng rôn khẩu hiệu để đòi CDT trả sổ đỏ thì ối dồi ôi 🤭
Còn nếu cụ mua nhà nhưng không quan tâm đến câu chuyện của 10-15 năm nữa thì cụ cứ ở CC đi cho sướng rồi vài năm lại đổi cái khác là chuẩn bài. Em thì em cứ chắc cốp chứ bỏ cả đống tiền ra mua cái nhà chui ra chui vào mà sau này đi cứ phải đi cãi nhau thì ức chế mệt mỏi lắm 😁

caisua

Xe lăn
Ko rõ các cụ như nào chứ chung cư là cứu cánh của hộ gia đình làm công ăn lương thu nhập đều đặn ở mức trung bình như nhà em đi làm 5-7 năm mới tiết kiệm được 1 căn 100m, sau 35 năm đầu tắt mặt tối đến lúc về hưu kiếm được 5-7 căn thì cho 2 con mỗi đứa 1 căn, ở 1 căn còn lại cho thuê bù vào lương hưu để tự chủ được tài chính là đẹp luôn. Nếu dồn hết vào 1 căn mặt ngõ dưới đất thì ở chả sướng hơn mà con cái lại phải bươn chải tự mua nhà, cũng ko có gì phụ vào lương hưu, tiêu pha tằn tiện cả đời

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Ko rõ các cụ như nào chứ chung cư là cứu cánh của hộ gia đình làm công ăn lương thu nhập đều đặn ở mức trung bình như nhà em đi làm 5-7 năm mới tiết kiệm được 1 căn 100m, sau 35 năm đầu tắt mặt tối đến lúc về hưu kiếm được 5-7 căn thì cho 2 con mỗi đứa 1 căn, ở 1 căn còn lại cho thuê bù vào lương hưu để tự chủ được tài chính là đẹp luôn. Nếu dồn hết vào 1 căn mặt ngõ dưới đất thì ở chả sướng hơn mà con cái lại phải bươn chải tự mua nhà, cũng ko có gì phụ vào lương hưu, tiêu pha tằn tiện cả đời
Để em đưa ra 1 pa nữa để cụ xem ntn. Với thu nhập y như cụ mua nhà đất trước rồi khi con lớn nếu vẫn với những lý do đó thì bán nhà đất mua cc sẽ khác nhau chỗ nào? Tính hiệu quả kinh tế đi (vì cụ đang tính hiệu quả kinh tế) chứ đừng nói sướng vì sướng thì vô cùng lắm :))

Website
www.facebook.com
Không biết cụ đã từng xách xe lượn khắp cái đất HN tìm nhà hơn 1 năm trời như em chưa hay chỉ lên đây chém gió nhưng cụ comment thế này là em đủ hiểu rồi cụ ah. Không biết là ai cười ai đâu cụ ơi 🤣
Không biết cụ mục sở thị mấy chục cái chung cư cc như em chưa hay chỉ lên đây gõ phím?
6 tỉ của cụ là to?
Cho phép em đi boo boo phát, em cười em boo.