[Funland] Góc phản biện: Nhà mặt đất hơn đứt chung cư

Jonhy

Xe buýt
Không biết cụ mục sở thị mấy chục cái chung cư cc như em chưa hay chỉ lên đây gõ phím?
6 tỉ của cụ là to?
Cho phép em đi boo boo phát, em cười em boo.
Cụ có biết mấy cái CC cao cấp hạng A nó giá như nào không cụ. 6 tỷ chả phải to nhưng từng đấy tiền cụ cũng đừng mơ sờ được vào mấy cái CC phân khúc đấy. Nó ko dành cho số đông cụ nhé. Em đang nói đến tầm tài chính của người có 6-7 tỷ tìm mua nhà chứ em không nói đến tầng lớp đại gia. Và với tầm tiền đấy thì chỉ có mua CC “cao cấp hạng B” được thôi cụ nhé còn muốn mua nhà đất thì tầm này không mua được chỗ nào tử tế đâu
P/S: 6-7 tỷ đối với cụ nó bé nhưng đối với em nó to phết đấy vì em cày kéo nhặt nhạnh từng xu từ lúc 2 bàn tay trắng đến bây giờ 31 xuân xanh mới có tiền mua mảnh đất đấy ah 😑

Siêu Rùa

Xe tăng
Cụ có biết mấy cái CC cao cấp hạng A nó giá như nào không cụ. 6 tỷ chả phải to nhưng từng đấy tiền cụ cũng đừng mơ sờ được vào mấy cái CC phân khúc đấy. Nó ko dành cho số đông cụ nhé. Em đang nói đến tầm tài chính của người có 6-7 tỷ tìm mua nhà chứ em không nói đến tầng lớp đại gia. Và với tầm tiền đấy thì chỉ có mua CC “cao cấp hạng B” được thôi cụ nhé còn muốn mua nhà đất thì tầm này không mua được chỗ nào tử tế đâu
P/S: 6-7 tỷ đối với cụ nó bé nhưng đối với em nó to phết đấy vì em cày kéo nhặt nhạnh từng xu từ lúc 2 bàn tay trắng đến bây giờ 31 xuân xanh mới có tiền mua mảnh đất đấy ah 😑
Em thấy kể khi tài khoản trăm tỷ, nghìn tỷ thì 5-6tỷ vẫn là con số lớn.

Ryan848

Xe container
Em thấy kể khi tài khoản trăm tỷ, nghìn tỷ thì 5-6tỷ vẫn là con số lớn.
Em cũng nghĩ như cụ.
Hàng xóm nhà em bán đất gần 60m2 khoảng 4 tỏi em đã thấy ảo ma Canada rồi. Ko biết đời sau cày kiểu gì đủ tiền mua đất xây nhà 😑

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Có ông đòi đục cả sàn chung cư, mở cửa hàng trên chung cư, thậm chí treo băng rôn ngoài cửa. Theo cụ ngu hay khôn? :))
Biết sai mà không nói thì cũng tội nên để nói cho biết sau này đừng nói bậy kẻo trẻ con nó cười. Chỉ biết mục đích đăng ký kinh doanh là để mở cửa hàng trên cc thôi thì phải gg và hóng ở đây nhiều, cố lên :))

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Biết sai mà không nói thì cũng tội nên để nói cho biết sau này đừng nói bậy kẻo trẻ con nó cười. Chỉ biết mục đích đăng ký kinh doanh là để mở cửa hàng trên cc thôi thì phải gg và hóng ở đây nhiều, cố lên :))
Thôi cảm ơn, nhà là nơi nghỉ ngơi :))
Cái thói đâu cái thói lạ đời, đã bảo không cần là không cần, cứ nhất quyết bắt người khác phải đục sàn với kinh doanh. :))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Thôi cảm ơn, nhà là nơi nghỉ ngơi :))
Cái thói đâu cái thói lạ đời, đã bảo không cần là không cần, cứ nhất quyết bắt người khác phải đục sàn với kinh doanh. :))
Không biết được gt thì ít ra cũng có lời cảm ơn mới phải chứ? Mình ở cc thì cố tập làm người văn minh đi chứ ai lại thế :))

KeanuR

Xe tăng
Ngay chính cái mảnh đất mà nhà cụ nằm ở trên đấy. Nó cũng là đất chung đấy cụ. Cụ có cầm được cái sổ hồng thì đến một lúc nào đấy cái CC của cụ “hết hạn sử dụng” hoặc nó xuống cấp thì cụ sẽ hiểu vấn đề ngay. Lúc đấy cụ ở không xong mà bán thì cũng hết hơi, thằng CDT thì có khi giải tán từ đời rồi cụ tìm ai mà kiện cáo, đòi sửa chữa, đòi quyền lợi. Trong nhà cụ thì cụ còn sơn sửa ở tạm được chứ những phần “cha chung không ai khóc” nó mới nhục, đến cái tiền bảo trì em thấy nhiều CC dân còn đang phải đi biểu tình ầm ầm kia thì em thấy ớn lắm. Nếu không tin cụ cứ lượn xem mấy cái CC cũ đoạn trung hoà nhân chính hay mấy cái CC giá rẻ chỗ nguyễn xiển, pháp vân…ấy xem tình trạng hiện tại nó ra làm sao . Đấy là số cụ đỏ cầm được cái sổ hồng rồi chứ trường hợp cụ vẫn đang phải treo băng rôn khẩu hiệu để đòi CDT trả sổ đỏ thì ối dồi ôi 🤭
Còn nếu cụ mua nhà nhưng không quan tâm đến câu chuyện của 10-15 năm nữa thì cụ cứ ở CC đi cho sướng rồi vài năm lại đổi cái khác là chuẩn bài. Em thì em cứ chắc cốp chứ bỏ cả đống tiền ra mua cái nhà chui ra chui vào mà sau này đi cứ phải đi cãi nhau thì ức chế mệt mỏi lắm 😁
Đúng là do buông lỏng quản lý dẫn tới nhiều nhà cc không bàn giao quỹ bảo trì, pccc chưa thẩm duyệt dc và chưa cấp dc sổ đỏ cho dân cụ ah tuy vậy đó là con sâu làm rầu nồi canh và là hiện tượng không phổ biến so với khoảng 3000 toà cc ở Hn
Như những chung cư e đang có, quỹ bảo trì đều rất ổn, minh bạch, khu e đang ở hơn 120 tỷ quỹ bảo trì đang dc bqt quản lý và gửi bank với lãi suất cao, một năm chi hết khoảng 3- 5 tỷ (sao kê chi tiết gửi mail cư dân và có kiểm toán) như vậy quỹ bảo trì khu e là mỗi năm tăng thêm khoảng gần chục tỷ, muốn rút/chi 1 đồng thì đủ chữ ký bqt và đại diện chủ đầu tư mới rút dc nên dân rất yên tâm;
Duy trì dc thì kể cả hết tuổi công trình (>20 tầng là trên 100 năm) cũng chưa hết được
Nói thêm về pccc hay thang máy, bên e thang máy có tem và kiểm định bảo dưỡng định kỳ, pccc thì diễn tập thường xuyên, hỏng gì thay nấy, sơn xỉn thì sẽ thông qua và cho sơn lại toàn bộ vv
Đất hay chung cư thì tuỳ mỗi người quyết định ở, e chỉ chia sẻ vậy để thấy cc hay đất thì đều có bất cập riêng không cái nào toàn vẹn, so thì cũng nên so giá trị ngang nhau vị trí tương đương để vạch ra ưu nhược của mỗi loại.

Website
www.facebook.com
Đúng là do buông lỏng quản lý dẫn tới nhiều nhà cc không bàn giao quỹ bảo trì, pccc chưa thẩm duyệt dc và chưa cấp dc sổ đỏ cho dân cụ ah tuy vậy đó là con sâu làm rầu nồi canh và là hiện tượng không phổ biến so với khoảng 3000 toà cc ở Hn
Như những chung cư e đang có, quỹ bảo trì đều rất ổn, minh bạch, khu e đang ở hơn 120 tỷ quỹ bảo trì đang dc bqt quản lý và gửi bank với lãi suất cao, một năm chi hết khoảng 3- 5 tỷ (sao kê chi tiết gửi mail cư dân và có kiểm toán) như vậy quỹ bảo trì khu e là mỗi năm tăng thêm khoảng gần chục tỷ, muốn rút/chi 1 đồng thì đủ chữ ký bqt và đại diện chủ đầu tư mới rút dc nên dân rất yên tâm;
Duy trì dc thì kể cả hết tuổi công trình (>20 tầng là trên 100 năm) cũng chưa hết được
Nói thêm về pccc hay thang máy, bên e thang máy có tem và kiểm định bảo dưỡng định kỳ, pccc thì diễn tập thường xuyên, hỏng gì thay nấy, sơn xỉn thì sẽ thông qua và cho sơn lại toàn bộ vv
Đất hay chung cư thì tuỳ mỗi người quyết định ở, e chỉ chia sẻ vậy để thấy cc hay đất thì đều có bất cập riêng không cái nào toàn vẹn, so thì cũng nên so giá trị ngang nhau vị trí tương đương để vạch ra ưu nhược của mỗi loại.
Khu nhà cụ ở dự án nào vui thế ạ

Website
www.facebook.com
Cụ đọc hiểu kém hay cố tình ko hiểu nhỉ?
Chính cụ nói mua chung cư cao cấp cũng chỉ 6 7 tỉ là kịch, cùng tiền ấy mua nhà đất đc gì bô lô ba la, giờ cụ lại bảo em bảo cầm 6 tỉ mua chung cư cao cấp? :))
31 tuổi cày ra 7 tỉ mà đọc hiểu kém thế này chứng tỏ VN dễ kiếm tiền phết đấy chứ?

Website
www.facebook.com

Cao cấp thì cũng đến 6-7 tỏi thôi!?!
Ngày xưa em đọc câu gì mà buồn cười lắm, đại ý bảo là dấu hiệu nhận biết người ngu là rất hay khẳng định... không biết câu đó có đúng ko nhỉ?
Dưới lại nói:

Bang lang

Xe điện
Công nhận vào đây vui thật, các cụ mợ cứ phát huy đi, em đang mệt mà vào đây tỉnh cả người. Cccm Thi nhau làm người Thông minh nên cmt cũng rất chất!

tuyenmthn

Xe buýt
Các cụ tranh luận xôm quá. Em thì quan điểm cứ nhà đất hay chung cư mà ở gần chỗ làm, gần trường học bọn nhỏ là em kết.
Em đang tÌm 1 căn tầm 5,5 -5,8 đồng ở MAN Hoàng Minh Giám mà khó quá, toàn căn lớn, to tiền.

thichduthu2011

Tầu Hỏa

Cao cấp thì cũng đến 6-7 tỏi thôi!?!
Ngày xưa em đọc câu gì mà buồn cười lắm, đại ý bảo là dấu hiệu nhận biết người ngu là rất hay khẳng định... không biết câu đó có đúng ko nhỉ?
Dưới lại nói:
Công nhận, những người ngu hay nghĩ ai cũng như mình lắm :))

Lên mạng mà xem cc cao cấp là như thế nào? (còn nếu nó quảng cáo láo thì kiện chết chúng đi :)) ) 6-7 tỏi không được gọi là cao cấp thì đã chẳng có mấy chữ hay nhất trong ... thớt là "đại gia 5 tỏi" :))

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Công nhận, những người ngu hay nghĩ ai cũng như mình lắm :))

Lên mạng mà xem cc cao cấp là như thế nào? (còn nếu nó quảng cáo láo thì kiện chết chúng đi :)) ) 6-7 tỏi không được gọi là cao cấp thì đã chẳng có mấy chữ hay nhất trong ... thớt là "đại gia 5 tỏi" :))
Cao cấp hay không KHÔNG phụ thuộc vào giá nhé. Nếu chỉ nhìn vào 6-7 tỷ, không biết dc :))

Công nhận, những người ngu hay nghĩ ai cũng như mình lắm ;))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Cao cấp hay không KHÔNG phụ thuộc vào giá nhé. Nếu chỉ nhìn vào 6-7 tỷ, không biết dc :))

Công nhận, những người ngu hay nghĩ ai cũng như mình lắm ;))
Cao cấp là ntn? Nói luôn khỏi gg mỏi tay nó là trò chơi chữ của CĐT giành cho mấy con gà thiếu hiểu biết chứ không có quy định nào là cao cấp cả mà chỉ có hạng A, B, C :))

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Cao cấp là ntn? Nói luôn khỏi gg mỏi tay nó là trò chơi chữ của CĐT giành cho mấy con gà thiếu hiểu biết chứ không có quy định nào là cao cấp cả mà chỉ có hạng A, B, C :))
Thứ nhất: Cao cấp là có quy định nhé. Cụ search Thông tư số 14/2008/TT-BXD để đọc. Có chữ cao cấp to tổ bố đập vào mặt cụ luôn :))
Tôi không nêu ra đây vì các cụ, Mấy con gà thiếu hiểu biết, hay có cái kiểu cãi cùn "nhưng đối với tôi nó không phải cao cấp. Cao cấp phải là blah blah blah..." :))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Thứ nhất: Cao cấp là có quy định nhé. Cụ search Thông tư số 14/2008/TT-BXD để đọc. Có chữ cao cấp to tổ bố đập vào mặt cụ luôn :))
Tôi không nêu ra đây vì các cụ, Mấy con gà thiếu hiểu biết, hay có cái kiểu cãi cùn "nhưng đối với tôi nó không phải cao cấp. Cao cấp phải là blah blah blah..." :))
Quay ngược về 2008 mà sống. Quy định mới đây : Thông tư 31/2016/TT-BXD quy định phân hạng nhà chung cư (luatvietnam.vn)

Đã bảo không biết thì dựa cột mà nghe lại không nghe cứ nói ... bậy :))

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]