Góc kỹ thuật: Hỏi - Đáp và những thắc mắc về FORD LASER

Trạng thái
Thớt đang đóng

nguyen_kia

Xe điện
Mua xe cũ mà dính phải em như cụ LUONGQN thì oải lắm, âm thầm chịu đứng chán v2 kinh. Chắc cụ cưới lần đầu, coi như học phí cụ ạ.
Nhà cháu lại có việc nhờ các cụ hội FL tư vấn: Hôm qua nhà cháu dừng chờ đèn đỏ từ Trần Huy Liệu ra Giảng võ, v2 cháu đỗ cạnh 1 bác nữa nhưng đang chờ đèn đỏ thì nghe roạch 1 cái, 1 em đi xem máy rất nhanh lách vào giữa xe em và xe cụ kia nhưng tông ngay vào tai bên tài xe em, lật ngược tai lại, em ý dừng lại và nói xin lỗi rồi rẽ phải phi thẳng luôn. Thế là tai xe em nó cứ lủng liểng, hơi gục xuống chỉ chực rơi xuống, em phải lấy băng dính để quấn mấy vòng đi tạm. Bây giờ nên xử lý thế nào các cụ nhỉ, hình như họ dính keo hay sao nên có vẻ nó chỉ rời ra chứ ko gãy gì cả. Các cụ cho e biết nên làm thế nào với nó ạ???

hat65

Xe điện
Chắc là ba đờ sốc ( cản) bằng nhựa chứ tai xe bằng săt bắt ốc làm sao dễ rơi thế được. Cụ tháo đèn pha ra sẽ thấy cần phải làm thế nào để lắp lại đc

nguyen_kia

Xe điện
Chắc là ba đờ sốc ( cản) bằng nhựa chứ tai xe bằng săt bắt ốc làm sao dễ rơi thế được. Cụ tháo đèn pha ra sẽ thấy cần phải làm thế nào để lắp lại đc
.
Tai đây là cái gương hậu bên ngoài phía tài cụ ạ.

Tuan12379

Xe đạp
EM có con Ford laser deluxe nhưng lâu không mở khoá cửa bằng chìa khoá, toàn dùng điểu khiển từ xa. Tự dưng muốn mở bằng chìa mà không tài nào mở được, cắm vào vặn phải vặn trái mà chốt cửa không mở đc. Cụ nào biết nguyên nhân chỉ dùm em cái....

Cảm ơn các cụ đã hưỡng dẫn nhiệt tình.

htlongbien

Xe điện
EM có con Ford laser deluxe nhưng lâu không mở khoá cửa bằng chìa khoá, toàn dùng điểu khiển từ xa. Tự dưng muốn mở bằng chìa mà không tài nào mở được, cắm vào vặn phải vặn trái mà chốt cửa không mở đc. Cụ nào biết nguyên nhân chỉ dùm em cái....

Nghe có vẻ hơi khó tin, dưng mờ trước mắt cụ xịt RP7 kỹ lần xem sao đã!

3convit

Xe điện

V2 E khóa chìa chỉ được mỗi 1 cửa, dù rằng FL có tổng 3 nỗ dùng chìa. Lỗ thì nhiều, nhưng chỉ dùng được mỗi 1 lỗ thôi.
Vậy là sao ạ?

nguyen_kia

Xe điện
Em vẫn xài ba lỗ, các cụ vậy là để hơi phí đó nha, hehe.
Chắc các cụ phải xịt RP7 nếu ko đc chắc phải nhờ hàng xóm làm giúp thoai!!!

dvc_hue

Xe buýt
Cụ nói thế này làm cháu nhớ để mà xài mấy cái lỗ còn lại của V2 nhà cháu. Lâu nay cháu hầu như chỉ chơi vào lỗ mít thôi, còn lại là chơi kiểu từ xa hết.

Ku Bean

Xe hơi
Theo em được biết FL có thể dùng chung các loại bugi với nhiều dòng xe khác. Denso rất pổ biến, tỉnh nào cũng có. Em dùng denso mỗi con cỡ 90k thôi, chạy vẫn ok. Có tiền cụ mua iridium, nghe nói mỗi con hơn 400k.
Kụ có biết kích thước và mã của Bugi không? Em đi hỏi thì có loại Denso nhưng không biết kích thước và mã nên không dám mua. Sợ mua nhầm thay không đươc. Mà gara thì họ không có Denso. Thank kụ

dudu08

Xe tải
Khổ thân em, lỗ mít em cũng dùng remote control rồi!

dvc_hue

Xe buýt
Khổ thân em, lỗ mít em cũng dùng remote control rồi!
Cụ sắp thành người ngoài hành tinh rồi, chả cần lỗ nào cả. Chơi được từ xa!
Cụ chuyển cặp loa cho kho FLF chưa nhỉ, để cháu còn đến đóng góp rinh về lắp cho vợ cả F1 nghe, chứ phía sau 1 loa xoài bị hỏng rồi cụ ạ!
@adesign: Cụ nhận được hàng từ dudu08 thì báo cháu đến đàm phán nhá!

otoa

Xe đạp
Cac bác ơi cho em hỏi tí đã bac nào thay dây khóa số chưa mà thay hết bao nhiêu tiền vậy (số tự động lanzer 2005)

hat65

Xe điện
Chắc cụ hỏi dây từ cần số lên khỏa điện để ko cho rút chìa khi cần số chưa về P hử

dang_tim_xe

Xe điện
Laser thay nước dễ mà cụ, nên để máy nguội tháo van phía dưới két bằng cách luồn tay từ trên xuống ko cần kích lên.
Anh Tuyên ời, xem em nó đang bị òa ga, thử các kiểu không hết. Giá mà có hôm nào đó anh cho em đổi thử cái van không tải của anh vào xem nó có hết không, để còn biết hướng mà điều trị.

vangamom

Xe container
Anh Tuyên ời, xem em nó đang bị òa ga, thử các kiểu không hết. Giá mà có hôm nào đó anh cho em đổi thử cái van không tải của anh vào xem nó có hết không, để còn biết hướng mà điều trị.
Xe cụ bị òa ga chắc do bẩn kim phun bướm ga cụ vệ sinh lại là hết đó cụ à. Em ra ga ra năm tám hết luôn

LUONGQN

Xe máy
Xe này lành xe , bác cứ chiến đi

vangamom

Xe container
Các cụ cho em hỏi với ạ. Dầu số xe Ford có cần thay không ạ. Đợt này nhà cháu đi thấy tình trạng lúc mới khởi động đi và vào số rất êm nhưng đi một lúc là về số lên số là thấy hơi lạo xạo như vậy là tại sao các cụ nhỉ

Trạng thái
Thớt đang đóng