Góc kỹ thuật: Hỏi - Đáp và những thắc mắc về FORD LASER

Trạng thái
Thớt đang đóng

747

Xe tăng
FL máy mazda 1.8 4cyl = NO INTERFERE CỤ NHÁ

abc1139

Xe hơi
Oạch, con vợ 2 này cũng đến lạ, nó chạy mờ chả mấy khi phải động đến sửa chữa. Vợ cháu có bệnh này: hệ thống kính gập điện. Khi gập vô là cứ phải 'nhấn&giữ' núm điện; còn khi mở thì '1 chạm'. Cháu chả muốn tìm hiểu làm cái giề-tốn time. Coi như sinh ra nó vậy.
Về gương hậu ngoài, các chiên gia Đỗ Ngọc Du sẽ thay nguyên củ của Maz323 với giá 1.500k (hịn luôn), chả có gì mờ phải ngợi.
Về reset bằng tháo nguồn ắc qui, bọn khoai tây nó khuyên dư sau: tháo cực âm, chờ 30s hãy lắp vào. Cháu nghĩ time này lệ thuộc vào quán tính của ECU. Nếu cho rằng nó phức tạp, thì để khoảng 3m rồi lắp vào là được.
Lưu ý các cụ: hệ các chi tiết nhựa phía trong táppi cánh cửa của vợ 2 có rất sẵn ở thị trường, nếu cần nên thay mới (giang hồ bẩu vậy).
Vợ cỏ, già nên cái này hay bị 'chế'. Tội giề vậy nhể??? Hê hê hê.
Kính các cụ!
Cụ ra đấy bị các cháu nó bùa phép rồi, e ra Đỗ Ngọc Du mua củ gương gập điện có chỉnh mặt của Mazda 323 thái (Premacy Việt nam) có 1 củ 2 thôi nhé. Cả công lắp và là mua chứ ko phải đổi ạ. Hàng xịn đấy, cháu cũng mới mua cách đây khaong 10 ngày và hài lòng với chất lượng.

matmo

Xe tăng
Cụ ra đấy bị các cháu nó bùa phép rồi, e ra Đỗ Ngọc Du mua củ gương gập điện có chỉnh mặt của Mazda 323 thái (Premacy Việt nam) có 1 củ 2 thôi nhé. Cả công lắp và là mua chứ ko phải đổi ạ. Hàng xịn đấy, cháu cũng mới mua cách đây khaong 10 ngày và hài lòng với chất lượng.
Cảm ơn cụ!
Người ta có thể nhầm cháu là đại gia or gà béo.
Được việc cụ ạ.

dudu08

Xe tải
Báo cáo các cụ, xe em hôm qua tự dưng gãy mất cái tay mở cửa trong xe, bên lái. Hic, em phải đi mua cả củ mới của Du Phutunford, 600 ngàn/chiếc!!!
Còn gương chiếu hậu điện có cảm quang trong xe đặt hàng mãi vẫn chưa về, chắc tuần này về em lắp xong chụp ảnh cho các cụ nghía!!! :))

htlongbien

Xe điện
Báo cáo các cụ, xe em hôm qua tự dưng gãy mất cái tay mở cửa trong xe, bên lái. Hic, em phải đi mua cả củ mới của Du Phutunford, 600 ngàn/chiếc!!!
Còn gương chiếu hậu điện có cảm quang trong xe đặt hàng mãi vẫn chưa về, chắc tuần này về em lắp xong chụp ảnh cho các cụ nghía!!! :))
Tay lẫy mở cửa trong xe cụ nhón 600 là hàng xịn, hàng ngoài dùng vẫn OK không quá 50% giá cụ mua. Hôm trước cháu đã từng xem ở một chỗ khác!

NTB

Đi bộ
Em cũng bị gãy cái này một lần, tuy nhiên cái này đem ra thợ hàn lại là được các bác ơi 50k. Em thay cái móc ở cửa dưới cùng bên lái lên cho khỏe tránh bị gẫy. Còn cái hàn thay vào cửa dưới mình it móc hơn.

Tay lẫy mở cửa trong xe cụ nhón 600 là hàng xịn, hàng ngoài dùng vẫn OK không quá 50% giá cụ mua. Hôm trước cháu đã từng xem ở một chỗ khác!

dudu08

Xe tải
Các cụ thỉnh thoảng phải cho vài địa chỉ mua đồ của Laser cho anh em tham khảo với chứ. Mai gương cảm quang trong xe em về, em lắp xong sẽ khoe các cụ ợ!
Vì lý do công việc, em không đi Nậm Ban được. Em đã gửi 1 máy quay phim đi cùng cụ Sơn Rack lên ghi hình để làm chuơng trình phát sóng trên HTV1. Các cụ đi NB vui vẻ nhé!

Adesign

Xe tăng
Website
www.vectorad.vn
Cụ share số cho em để em còn nhờ ghi mấy khuân hình cho nhà FLF nhé

Vì lý do công việc, em không đi Nậm Ban được. Em đã gửi 1 máy quay phim đi cùng cụ Sơn Rack lên ghi hình để làm chuơng trình phát sóng trên HTV1. Các cụ đi NB vui vẻ nhé!

dudu08

Xe tải
Các cụ cho em hỏi, xe em bị gẫy cái chốt nhỏ của nắp tì tay bên trên. Giờ không chốt được. Hỏi hãng nó bảo phải mua nguyên cả hộp, gần 3 củ. Vì 1 cái chốt nhựa nhỏ mà mất 3 củ thì ngu quá. Các cụ biết chỗ nào có thể chế cháo hoặc có chốt thay thế không, chỉ giúp em với. Nó là cái chốt đực, ở nắp tỳ tay trên cùng, phía dưới có cái chốt cái vuông. Cái chốt đực chắc tỳ ngang nhiều quá gãy mất rồi. Cảm ơn các cụ trước

haithanhleminh

Xe tải
Thời gian gần đây con FL 1.8 nhà cháu dở chứng đi cứ bồng bềnh, có tiếng kêu dưới gầm ở phía sau. Ford Thanh Xuân kiểm tra 3 buổi rồi không biết kêu chỗ nào, xin các cụ tư vấn giúp ợ! 2 giảm xóc sau + rô tuyn thì thay của Ford Thanh xuân khoảng 8 tháng, 2 giảm xóc trước vừa thay của cụ Du_0977.808.010. Cảm ơn các cụ nhiều

matmo

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi, xe em bị gẫy cái chốt nhỏ của nắp tì tay bên trên. Giờ không chốt được. Hỏi hãng nó bảo phải mua nguyên cả hộp, gần 3 củ. Vì 1 cái chốt nhựa nhỏ mà mất 3 củ thì ngu quá. Các cụ biết chỗ nào có thể chế cháo hoặc có chốt thay thế không, chỉ giúp em với. Nó là cái chốt đực, ở nắp tỳ tay trên cùng, phía dưới có cái chốt cái vuông. Cái chốt đực chắc tỳ ngang nhiều quá gãy mất rồi. Cảm ơn các cụ trước
Nếu cụ muốn nói cái cửa sập của hộp để condom phía sau tay phanh dừng xe thì có vẻ cháu hiểu. Theo cháu, cụ rước V2 đến xưởng cơ khí nào đó thì họ sẽ có cách sửa cho cụ.
Nếu cụ là rân chơi thì thay mới cũng ổn đấy!? (Chú ý: cho cháu cái hộp cũ nhá, 1 hộp nhà cháu dùng thấy "hơi" nhỏ khi chứa đồ :)) ). Mong cụ đừng cáu, cháu chỉ đùa tý thôi ợ.

747

Xe tăng
Dùng keo epoxy mà hàn cụ ơi. Mất tiền oan làm gì mấy cái fu kiện đấy.

747

Xe tăng
Cái gioăng cửa có thể khắc phục đc bằng cách luồn ống cân nước vào vì bệnh tuổi già cái gioăng đó nó bị xẹp lép lại nên giờ hồi phụ công lực cho nó đi cụ, làm mất tầm 2h là xong thôi, em ko chạy xe này nhưng có anh em với ford lazer (premercy) đồ giống y xì đúc luôn, cụ ko làm đc qua em làm giúp cho ngon bổ rẻ
Em vừa kiểm tra bộ gioăng thấy nó ko có chỗ hở. Cái này phải mổ thẩm mỹ hả cụ? Có khi nhờ cụ làm cho nó đẹp. Cụ cho xin cái địa chỉ để hôm nào rảnh em qua.

dudu08

Xe tải
Có cái chốt nhựa, ở nắp trên hộp tỳ tay sau phanh tay. Nó gãy bố nó rồi và mất đâu không biết từ lâu rồi, còn đâu mà epoxy hàn nữa. Thế mới đau. Nó chỉ bé tý bằng bằng nửa đầu ngón tay út thôi. Nhưng đầu nó phình ra để ngoàm với chốt dưới. Liệu có đi chế cháo ở đâu được không!!!

xekoxeko80

Xe tải
Có cái chốt nhựa, ở nắp trên hộp tỳ tay sau phanh tay. Nó gãy bố nó rồi và mất đâu không biết từ lâu rồi, còn đâu mà epoxy hàn nữa. Thế mới đau. Nó chỉ bé tý bằng bằng nửa đầu ngón tay út thôi. Nhưng đầu nó phình ra để ngoàm với chốt dưới. Liệu có đi chế cháo ở đâu được không!!!
Theo ngu ý của em. Cụ cứ dùng keo 502 gắn xừ 2 cái nắp vào với nhau. Vì cái ngăn trên cùng có đựng được quái gì đâu. Chắc chỉ để được condom như cụ matmo thôi. Mà cụ thì...ko bít giống e ko, để cái thứ ấy vợ cả mà biết thì có mà... chít. Gắn xong là cụ tì tay thoải con gà mái. hehe

xekoxeko80

Xe tải
Các cụ cho em hỏi cách khắc phục hiện tượng gương điện kẹt, nhấn nút ko mở, ko đóng được. V2 của em hay bị kẹt quá. cứ phải dùng cơm. Nhiều lúc bất tiện ghê. Em đã dùng EP7 phun vào rồi nhưng ko ăn thua gì

Chỉnh sửa cuối:

matmo

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi cách khắc phục hiện tượng gương điện kẹt, nhấn nút ko mở, ko đóng được. V2 của em hay bị kẹt quá. cứ phải dùng cơm. Nhiều lúc bất tiện ghê. Em đã dùng EP7 phun vào rồi nhưng ko ăn thua gì
Cụ oánh xe ra Đỗ Ngọc Du để các đ/c chợ bảo dưỡng, cần thì họ xử lý ngay&luôn.
Nhớ quan sát xem các đ/c ấy có fake ko.

xekoxeko80

Xe tải
Cụ oánh xe ra Đỗ Ngọc Du để các đ/c chợ bảo dưỡng, cần thì họ xử lý ngay&luôn.
Nhớ quan sát xem các đ/c ấy có fake ko.
Em chưa ra Đỗ Ngọc Du bao giờ. Cụ cho em cái địa chỉ chính xác với, mà rổ rá thế nào hả cụ?

@cụ dudu. Hôm nay em mở cái tủ chè nhà em ra thấy có cái chốt bằng đồng, kiểu 1 đực, 1 cái giống cái chốt nắp tì tay đấy. Cụ ra hiệu đồ gỗ tìm mua xem.

Chỉnh sửa cuối:

dudu08

Xe tải
Một ý tưởng hay, để em ngâm cứu xem làm sao gắn được cái chốt tủ vào chỗ đó đây:))
Đỗ Ngọc Du vuông góc Nguyễn Công Trứ, nối ra hồ Hai Bà, nối ra chợ Trời. Em cũng tính hôm nào rảnh lang thang chợ Trời xem đồ mà chưa thu xếp được!!! :)

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng