Góc kỹ thuật: Hỏi - Đáp và những thắc mắc về FORD LASER

Trạng thái
Thớt đang đóng

Platinum R

Xe máy
E thay xong đôi gx,rotuyn hết bị kêu bác ạ,e tưởng gx mà xuống nhanh thì bị kêu cụp cụp chứ ạ
Nguyên lý của ty gx là khi rơi vào ổ gà thì xuống sẽ nhanh hơn còn lên mà cũng nhanh nữa thì người nhẩy khỏi xe mất!

Nquockhanh

Xe đạp
Xe e lên cái gờ cao 5 phân nó cũng kêu bBá ạ,(e lùi vào cái gờ đó rồi cho lên xuống vài lần ),chỉ đi đường bằng êm thì ko bị,thay xong hết chắc đúng bệnh,mà thay cả cặp nên hơi tiếc,cây nhún kia đâu có bị.

Xedapmatphanh

Xe máy
Các cụ chuyên gia Laser giúp em với, xe em FL 2003 AT vừa rồi trên táp lô hiện đèn chưa thắt dây an toàn mặc dù em đã tuân thủ vì sợ xxx vịn. Liệu đèn báo này có ảnh hưởng gì không ah, phương án xử lý ntn nhờ các bác tư vấn

Xedapmatphanh

Xe máy
Các cụ chuyên gia Laser giúp em với, xe em FL 2003 AT vừa rồi trên táp lô hiện đèn chưa thắt dây an toàn mặc dù em đã tuân thủ vì sợ xxx vịn. Liệu đèn báo này có ảnh hưởng gì không ah, phương án xử lý ntn nhờ các bác tư vấn
Các cụ nhà FLF đi du hí đâu mất rồi, ko có cụ nào giúp e ạ. Nghe Tây đồn cụ tóc bạc và cụ matmo rất siêu vào giúp e đi

haithanhleminh

Xe tải
Cháu chả hiểu gì nhưng phán bừa là chả sao hết. Chỗ chốt khóa đai seatbelt có cái nãy kiểu công tắc, khi không thắt dây và nổ máy (cũng có cả cảm biến tốc độ nữa) thì nó đóng làm đèn sáng, ngược laik thì đèn tắt. Tháo cái đó ra xem mòn thì thay hoặc lỏng thì siết lại thôi. Cái này chả liên quan gì đến CU hay điện đóm máy móc gì

Xedapmatphanh

Xe máy
Cháu chả hiểu gì nhưng phán bừa là chả sao hết. Chỗ chốt khóa đai seatbelt có cái nãy kiểu công tắc, khi không thắt dây và nổ máy (cũng có cả cảm biến tốc độ nữa) thì nó đóng làm đèn sáng, ngược laik thì đèn tắt. Tháo cái đó ra xem mòn thì thay hoặc lỏng thì siết lại thôi. Cái này chả liên quan gì đến CU hay điện đóm máy móc gì
Thanks cụ. E nghĩ nó cũng ko ảnh hưởng gì nhưng cứ thấy cái đèn nó hiện lên hơi khó chịu, cứ đi thời gian nữa xem sao rồi check choác sau vậy

Platinum R

Xe máy
Xe e lên cái gờ cao 5 phân nó cũng kêu bBá ạ,(e lùi vào cái gờ đó rồi cho lên xuống vài lần ),chỉ đi đường bằng êm thì ko bị,thay xong hết chắc đúng bệnh,mà thay cả cặp nên hơi tiếc,cây nhún kia đâu có bị.
Ko nên lùi nhanh vì đối với bánh sau chỉ chịu lực một phương thẳng đứng là chính, do hệ thống treo gx của nó. Phía trước thì là hệ thống treo độc lập và có nhiều góc tác động hơn ( Tạm hiểu là khoảng 5 góc). Vì vậy nếu lùi vào gờ có kêu thì ko phản ánh rõ, có thể lốp căng quá, chỉ nên đi<2.5 kg

Platinum R

Xe máy
Thay cả đôi tiếc quá! Thời buổi kinh tế khó khăn này, tiết kiệm và hiệu quả Là trên hết. Mình mà làm và mầy mò một chủ, rẻ hơn một chút, nó sẽ như là một trò chơi thú vị và có ích mà!

hungkienpham

Xe điện
Cụ kiểm tra cái zắc cắm ở gầm ghế lái nó cắm vào cái cài dây an toàn của cụ xem nhé.

haithanhleminh

Xe tải
Thay cả đôi tiếc quá! Thời buổi kinh tế khó khăn này, tiết kiệm và hiệu quả Là trên hết. Mình mà làm và mầy mò một chủ, rẻ hơn một chút, nó sẽ như là một trò chơi thú vị và có ích mà!
Chả lẽ thay 1 bên hả cụ, giảm xóc mới kiểu gì chả cứng hơn một chút, thay cái một kiểu gì xe chạy chẳng bồng bềnh.

Platinum R

Xe máy
Chả lẽ thay 1 bên hả cụ, giảm xóc mới kiểu gì chả cứng hơn một chút, thay cái một kiểu gì xe chạy chẳng bồng bềnh.
Cứng hay mềm, ko phụ thuộc vào ty gx mà lò xo bạn ạ! Nếu cầu kỳ thì tháo kiểm tra lò xo và 2 cái giống nhau cả chiều dài và đường kính là OK!

container0607

Xe tải
Website
nguyentandung.org
Nhờ các chiên gia Laser tư vấn giúp.
Xe em khi đi chậm hơi cua mà rà phanh ko hết chân phanh em thất có tiếng trong gầm( có hiện tượng sần sật, đẩy chân đạp phanh ra.). Đi nhanh đạp phanh ko thấy hiện tượng này. Ngó nghiêng 4 bánh ko thấy hiện tượng rò gỉ dầu phanh.
Tks,

Chỉnh sửa cuối:

Laserford

Xe hơi
Nhờ các chiên gia Laser tư vấn giúp.
Xe em khi đi chậm hơi cua mà rà phanh ko hết chân phanh em thất có tiếng trong gầm( có hiện tượng sần sật, đẩy chân đạp phanh ra.). Đi nhanh đạp phanh ko thấy hiện tượng này. Ngó nghiêng 4 bánh ko thấy hiện tượng rò gỉ dầu phanh.
Tks,
Hiện tượng y như xe em.em đã thay 4 má phanh đằng trước hết luôn.nhưng xe bác cần phải xem là đằng trước hay đằng sau.xe em bị như thế em sờ vào má phanh trước bên phụ thấy dơ dơ.đệm thử miếng căn vào xem thế nào để bắt bệnh. thấy đỡ đỡ kêu thế là quyết định thay luôn 4 má trước hết bịnh lun..chúc v2 mau lành bệnh.

1.6gli

Xe container
Xe em đi khám mấy bác đăng kiểm bảo bị vỡ cao su ắc rotuyn càng A. Cái này em phải thay nguyên cao su hay cả rotuyn? Bác nào biết chỉ em với em không muốn thành gà cho bon thợ nó quay đâu ạ.
Thanks các bác!

Laserford

Xe hơi
Xe em đi khám mấy bác đăng kiểm bảo bị vỡ cao su ắc rotuyn càng A. Cái này em phải thay nguyên cao su hay cả rotuyn? Bác nào biết chỉ em với em không muốn thành gà cho bon thợ nó quay đâu ạ.
Thanks các bác!
chỉ cần thay mỗi cao su thôi bác ợ.khoảng trăm nghìn 1 cục.thay luôn 2 bên cho nó ngon.

Laserford

Xe hơi
Cứng hay mềm, ko phụ thuộc vào ty gx mà lò xo bạn ạ! Nếu cầu kỳ thì tháo kiểm tra lò xo và 2 cái giống nhau cả chiều dài và đường kính là OK!
Đúng đó ạ.t gx chỉ có tác dụng không cho xe bạn bị nhẩy lên ma thôi.

Trạng thái
Thớt đang đóng