Góc kỹ thuật: Hỏi - Đáp và những thắc mắc về FORD LASER

Trạng thái
Thớt đang đóng

hat65

Xe điện
Các bBá cho em hỏi xe Ford laser của em bị tình trạng khi ở số 2 đĐạp hết côn thì Kim đh tua nhịp 1,5k. đến 1,8k vòng không như các số khác ,cho e hỏi xe bị làm sao và cách khắc phục,e mới mua xe nên ko rành lắm,e mới đi Đà lạt theo ngõ Phan thiết Leo đèo đi về gần 800km chưa hết 1m5 tiền xăng,quá ngon.

Sau khi đọc lại mấy Trang trước hình như phải vệ sinh van ko tải Hay cảm biến bù ga phải ko các bác ,van ko tải ,cảm biến bù ga nằm ở vị trí nào,mình tự vệ sinh được ko hay phải ra gara .Tks
Cái van ko tải nếu Cụ khéo tay có thể tháo ra vệ sinh đc, nó nằm ỏ bộ phận trước cổ hút vào máy to cỡ ngón chân cái có dây điện cắm vào

matmo

Xe tăng
Nhà sx công bố dung tích lúc xe mới, sau quá trình sử dụng bình dãn ra nên có thể tăng thêm vài l. Cụ nào đi bị móp bình thì sẽ thay đổi dung tích tùy độ móp
Thảo lào, hôm rồi cháu chớm đèn vàng đổ cây xăng Hoàng Hoa Thám 1.250 A92 mờ vẫn chưa đầy đến miệng bình.
V2 cháu thế là rộng toác rồi cụ nhể? :D

Nquockhanh

Xe đạp
Cái van ko tải nếu Cụ khéo tay có thể tháo ra vệ sinh đc, nó nằm ỏ bộ phận trước cổ hút vào máy to cỡ ngón chân cái có dây điện cắm vào
Thks cụ hdån ,em coi thử làm dc ko,động tí vào gara thì còn gì hay nữa.

bagiahuhu

Xe buýt
Nhà cháu thì thường thế này: chạy đường trường 1 mình thì là 2.3-2.4 cho nhẹ xe, lái dễ. Còn trên xe có hành khách thì 2.2 cho an toàn.
Lưu ý: hơi căng thì xử lý phanh non cho an toàn! Để già thì chít đó.
Sai cơ bản về áp suất lốp nhé.
Dưới 3 người thì cả trước và sau bơm 2,2kg
Trên 3 người đến full tải thì trước 2,2 kg sau 2,8 kg.
Nói chung chơi ở giữa là phù hợp: trước 2,2 sau 2,5 là vừa chở ít thì hơi xóc tí chở nhiều thì hơi non tín nhưng đỡ phải điều chỉnh.

Trên

Nquockhanh

Xe đạp
Các bBá cho em hỏi xe FL chạy nghe tiếng lục cục phía sau bên phụ là bị gì,ko biết phải bị nhún ko,tks

Không cụ nào giúp e à

Chỉnh sửa cuối:

Platinum R

Xe máy
Các bBá cho em hỏi xe FL chạy nghe tiếng lục cục phía sau bên phụ là bị gì,ko biết phải bị nhún ko,tks

Không cụ nào giúp e à
Theo tôi nếu đi với 5 người lớn = 300kg thì tiếng này thường xảy ra khi tốc độ >70km. Còn nếu tải ít mà vẫn bị thì đầu tiên phải xem ty giảm xóc có chảy dầu ko, mỗi lần vào xưởng cố gắng cho lên cầu mà kiểm tra. Còn ty mà ko chảy dầu thì lò xo đã già yếu rồi!

matmo

Xe tăng
Sai cơ bản về áp suất lốp nhé.
Dưới 3 người thì cả trước và sau bơm 2,2kg
Trên 3 người đến full tải thì trước 2,2 kg sau 2,8 kg.
Nói chung chơi ở giữa là phù hợp: trước 2,2 sau 2,5 là vừa chở ít thì hơi xóc tí chở nhiều thì hơi non tín nhưng đỡ phải điều chỉnh.

Trên
Về bình xăng và lốp căng:
1. Nhà cháu vừa nạp tại dốc Hoàng Cầu 1177.000 thì đầy ứ thị ự (đèn vàng nổi rồi). Túm lại-bình xăng xe cháu chưa bị dãn.
2. Xe cháu dán tem trước sau đều 2.2 kg, bất kể tải thế nào. Còn khi chạy 1 mình thì cháu bơm hơi nhớn tý cho đỡ xăng. Nhưng chưa bao giờ dám quá 2.5kg. Cháu sợ lổ nốp nắm.
Cháu tính nhát, lại sợ chết. :D

Laserford

Xe hơi

Không cụ nào giúp e à
bác kiểm tra cái thanh giằng dọc xem sao.xe em hôm nọ cũng bị như thế.tháo ra chỉnh lại thì đỡ kêu hẳn nhưng vẫn còn.em đang tính thay hết 4 cái ắc cao su của 2 thanh giằng dọc này.

bagiahuhu

Xe buýt
Về bình xăng và lốp căng:
1. Nhà cháu vừa nạp tại dốc Hoàng Cầu 1177.000 thì đầy ứ thị ự (đèn vàng nổi rồi). Túm lại-bình xăng xe cháu chưa bị dãn.
2. Xe cháu dán tem trước sau đều 2.2 kg, bất kể tải thế nào. Còn khi chạy 1 mình thì cháu bơm hơi nhớn tý cho đỡ xăng. Nhưng chưa bao giờ dám quá 2.5kg. Cháu sợ lổ nốp nắm.
Cháu tính nhát, lại sợ chết. :D
Sợ giề, sách của em, xe của em nó đều đề thế lày, sợ chết thì cụ chịu khó chăm thay lốp vào cho nó an toàn nhé.

Nquockhanh

Xe đạp
Theo tôi nếu đi với 5 người lớn = 300kg thì tiếng này thường xảy ra khi tốc độ >70km. Còn nếu tải ít mà vẫn bị thì đầu tiên phải xem ty giảm xóc có chảy dầu ko, mỗi lần vào xưởng cố gắng cho lên cầu mà kiểm tra. Còn ty mà ko chảy dầu thì lò xo đã già yếu rồi!
Xe e đi một mình vẫn kêu bBá ạ,ti giảm xóc ko bị chảy dầu ạ!xe e đi được 6 vạn chắc ko đến nổi lò xo yếu ,em vừa đi chơi xa về,bị rotuyn nó có kêu vậy ko ạ,tks
@laserford:chắc phải ra gara rồi,mấy cục cao su ấy có dề thay ko ,tks

E vừa ở gara về thay 1 cặp giảm xóc KYB:3,6tr(chắc ko phải hàng Nhật),cặp rotuyn:1tr,công :0,4tr,tròn 5 củ,đau hết cả mề.Tks all.

Chỉnh sửa cuối:

matmo

Xe tăng
Sợ giề, sách của em, xe của em nó đều đề thế lày, sợ chết thì cụ chịu khó chăm thay lốp vào cho nó an toàn nhé.
Cháu vừa phắc cho lão Ma bạn cháu (hắn làm gì to lắm ở Mĩ). Hắn trả nhời "cả 2 ông đều đúng": 1 ông là 1.6, còn kia là 1.8 cỡ 195/55R15.
Nó hỏi thêm thế này ngẫm thấy đau "thế người VN các ông ai cũng tưởng ngồi xổm trên hệ tọa độ/mà hệ đó là cái rún của thế giới à?".
=P~

dvc_hue

Xe buýt
Bá cáo các cụ, sau 2h nghiên cứu cái khóa cốp sau xe, nhà cháu đã sửa được để nó "đèn sáng khoang hành lý".
Khi nào cụ giúp em phát này được không nhỉ? Em muốn hẹn cụ đi đâu đó làm tí cay cú ạ!

Platinum R

Xe máy
Xe e đi một mình vẫn kêu bBá ạ,ti giảm xóc ko bị chảy dầu ạ!xe e đi được 6 vạn chắc ko đến nổi lò xo yếu ,em vừa đi chơi xa về,bị rotuyn nó có kêu vậy ko ạ,tks

E vừa ở gara về thay 1 cặp giảm xóc KYB:3,6tr(chắc ko phải hàng Nhật),cặp rotuyn:1tr,công :0,4tr,tròn 5 củ,đau hết cả mề.Tks all.
Về rô tuyn thì bánh lái sẽ hỏng trước, và theo tôi cũng ko phải là đắt lắm đâu vì có hàng ngoài mà. Cần thiết hỏi Cụ Du 330 Nguyễn trãi nhé! Đ t: 0977808010. Còn cái Thanh giằng được gắn 2 rôtuyn thì kêu két két chứ ko phải Cục cục. Nếu xe chính chủ thì 6 vạn, và gia đình sử dụng thì ko vấn đề gì, còn nếu mua lại thì tôi đã gặp xe có khoảng 5 vạn xe dã chảy dầu gx sau rồi!

Platinum R

Xe máy

Còn vấn đề lốp nữa nhé đi lốp căng nó cũng kêu, tiêu chuẩn 2.5kg. Rô tuyn ra hiệu nó sẽ thay cặp đấy! Tuy nhiên theo tôi thay dần thôi! Nếu gần BigC thì qua ga ra oto 24/7 đối diện Trung tâm hội nghị Quốc gia, cho mang đồ ngoài vào và giá rẻ!

Nquockhanh

Xe đạp
@platinum : gx của em ko bị chảy dầu,khi đè xuống hành trình đi lên chậm và ko đều,e cho kiểm tra toàn Bộ trước sau,thắng,thước lái,cao su gầm,chỉ bị phuộc sau bên phụ thôi ạ,còn rotuyn thì hơi bị rơ,lỏng e thay luôn chung với cặp giảm xóc chạy cho ngon,e ở Sài gGò bBá ạ,tks.

Chỉnh sửa cuối:

vuongcr7maldini

Xe buýt
31 ngách 331/4 ngõ 343 Trần Khát Chân HÀ Nội
@platinum : gx của em ko bị chảy dầu,khi đè xuống hành trình đi lên chậm và ko đều,e cho kiểm tra toàn Bộ trước sau,thắng,thước lái,cao su gầm,chỉ bị phuộc sau bên phụ thôi ạ,còn rotuyn thì hơi bị rơ,lỏng e thay luôn chung với cặp giảm xóc chạy cho ngon,e ở Sài gGò bBá ạ,tks.
Cụ kiểm tra kỹ xem xác định hỏng gì cần phải thay thế thì ới cho e xem,giá cả phủ lý hàng đảm bảo chất lượng và e ship hàng đến tận nơi cho cụ ạh

matmo

Xe tăng
@ vuongcr7maldini: Oài, cụ cũng đã lại nhà! Xớt này cháu có "nổ" gì cũng mong cụ đại xá! Vài cái đã có nhời bên trang chủ của cụ, cháu sẽ lấy vào...tháng sau. Tháng này F1s tiêu nhiều tiền của bố nóa quá ạ. :D
@dvc_Hue: Cái khóa cốp đơn giản lắm cụ, cháu pót hết lên đây những cái cháu đã làm với nó rồi.
Nếu nó chưa mông má thêm gì thì cháu sẽ giúp cụ, còn gara đã sửa rồi thì cháu lại...chịu. Để thêm sự thật, cụ cứ niên nạc với cụ container0607 sẽ rõ. Hihihi.

Platinum R

Xe máy
Hành trình của giảm xóc xuống nhanh và lên chậm là ty gx chuẩn đấy!

ngdtrung

Xe máy
cụ muốn bốc k cứ vào số đạp hết ga xem 0-100 là bao lâu...

Trạng thái
Thớt đang đóng