Góc kỹ thuật: Hỏi - Đáp và những thắc mắc về FORD LASER

Trạng thái
Thớt đang đóng

ecstasy

Xe buýt
108 Nghĩa Tân kéo dài - Cầu Giấy - Hà Nội
Thôi chết, có khi là tại nguyên nhân này cụ ạk, chả là cái dk của e nó tậm tịt, nên vừa rồi e thay pin cho cái điều khiển, nhưng mà lâu ngày nó ko mở đc ra nên hì hục mãi mới tháo ra thay đc, nhưng mà nó vẫn chập chờn. Có lúc bấm dk nó ko đc nên phải nắn bóp tí nó mới đc cụ ạ.
cụ mang qua em sửa cho cụ. Ko thì cụ thay hẳn cho nó an toàn, khóa cửa mà chập chờn thì có ngày mất đồ như chơi

vangamom

Xe container
Cụ kiểm tra lại BUGI xem. Trước e cũng bị thay bugi là hết.
Em đã RA chợ trời làm 4 cái bugi NGK xịn tháo từ nguyên một cái máy Ford nhập từ Nhật về cũng lo được bác à. Động cơ êm mỗi tội khi vào số nhả côn có tải cái là Tuân máy tụt luôn

arsenelupinc500

Xe hơi
Chắc xe cụ chinh chiến nhiều lắm rồi nhỉ. Khả năng phải dỡ hs ra rồi, nhưng trước đó cụ xem bạc cần số có mòn lắm ko ( khi vào số lắc ngang thấy độ dơ lớn)
Dạ, thì nó già khú đế mà, trước khi về với em chả biết nó có bao nhiêu chồng nữa. Tuy nhiên nàng đi cực ngon, máy bốc, tiết kiệm nhiên liệu, điều hòa lạnh sâu và cực nhanh, đi mãi cũng chả thấy hỏng gì (e thường xuyên đưa nàng đi kiểm tra để bảo dưỡng nhé). tự dưng gần đây lại bị thế này. Đúng là bạc số bị rơ cụ ạ, nhưng bạc số rơ có ảnh hưởng đến việc nhảy số ạ?

ThangTocBac

Xe tăng
Em đã RA chợ trời làm 4 cái bugi NGK xịn tháo từ nguyên một cái máy Ford nhập từ Nhật về cũng lo được bác à. Động cơ êm mỗi tội khi vào số nhả côn có tải cái là Tuân máy tụt luôn
Cả tuần rồi mà chưa chữa được à cụ.

Xe cụ ngoài mấy thứ quanh họng hút bị lệch lạc ra còn có khả năng liên quan hai con cảm biến là cảm biến vị trí bướm ga (TP sensor) và cảm biến gió (MAF sensor), có thể hỏng hoăc đơn giản là chập hoăc đứt dây

Chỉnh sửa cuối:

matmo

Xe tăng
Cả tuần rồi mà chưa chữa được à cụ.

Xe cụ ngoài mấy thứ quanh họng hút bị lệch lạc ra còn có khả năng liên quan hai con cảm biến là cảm biến vị trí bướm ga (TP sensor) và cảm biến gió (MAF sensor), có thể hỏng hoăc đơn giản là chập hoăc đứt dây
Cháu cũng cho rằng tại cảm biến. Nếu là cảm biến gió thì...thôi/đã xong. Hu hu hu.

ThangTocBac

Xe tăng
Cháu cũng cho rằng tại cảm biến. Nếu là cảm biến gió thì...thôi/đã xong. Hu hu hu.
Cảm biến gió ấy đặt mua ở tung của chỉ có 10 $ thôi mà cụ nhưng phải đặt 10 con trở lên :((

Vào hãng mất khoảng hơn 4 củ, mua ngoài khoảng hơn 3 củ :D

nguyen_kia

Xe điện
cụ mang qua em sửa cho cụ. Ko thì cụ thay hẳn cho nó an toàn, khóa cửa mà chập chờn thì có ngày mất đồ như chơi
Thay thì thay cả bộ mới hả cụ, hàng Tungcua phỏng cụ, rổ rá thế nào cụ cho e tí TT để hôm nao có thời gian e ghé chỗ cụ.
Cụ Vangamom: sao cụ ko sang chỗ họ chỉnh chân côn hỏi họ tại sao lại thế.
- Cái cảm biến gió này rất hiếm khi bị hỏng, chắc lỗi ở phần bù ga (liên quan khi cụ đạp côn). Mà sao cái cảm biến gió lại đắt thế, cái Matxa 323 của e hồi trc e ko thay nhưng hỏi ở chợ Giời chỉ 600k thôi.
- Xe em hôm trc bị kẹt chân ga, đang định vào gara xem thế nào, thấy xe cụ thế e cũng nản ga ra thật. Em lấy RP7 xịt vào chỗ trục quay bàn đạp ga thì có vẻ hết rồi.

Chỉnh sửa cuối:

nguyen_kia

Xe điện
Dạ, thì nó già khú đế mà, trước khi về với em chả biết nó có bao nhiêu chồng nữa. Tuy nhiên nàng đi cực ngon, máy bốc, tiết kiệm nhiên liệu, điều hòa lạnh sâu và cực nhanh, đi mãi cũng chả thấy hỏng gì (e thường xuyên đưa nàng đi kiểm tra để bảo dưỡng nhé). tự dưng gần đây lại bị thế này. Đúng là bạc số bị rơ cụ ạ, nhưng bạc số rơ có ảnh hưởng đến việc nhảy số ạ?
Già gì cụ ơi, nó chỉ hơi cứng tuổi chút xíu thôi mà.
Có lẽ cần điều khiển số của cụ bị trục trặc, cần sồ khi vào số nào đó thường có bi khóa để giữ cố định cần để không tự trưởợ ra đc nên với hiện tượng xe cụ thì có thế cái lo xo đẩy bi khóa bị kẹt hoặc gấy, chứ chưa liên quan gì đến đồng tốc đâu.

arsenelupinc500

Xe hơi
Già gì cụ ơi, nó chỉ hơi cứng tuổi chút xíu thôi mà.
Có lẽ cần điều khiển số của cụ bị trục trặc, cần sồ khi vào số nào đó thường có bi khóa để giữ cố định cần để không tự trưởợ ra đc nên với hiện tượng xe cụ thì có thế cái lo xo đẩy bi khóa bị kẹt hoặc gấy, chứ chưa liên quan gì đến đồng tốc đâu.
Nhà e chỉ biết đi xe chứ kỹ thuật thì mù tịt!Cụ có thể chỉ cụ thể và kỹ cho e biết là cái vụ xe e cần làm gì để khắc phục ngon k ạ?(Có phải hạ hộp số không? Có phải thay bánh răng số và bộ đồng tốc không hay làm như nào?) Vì khi đi số 5 e chỉ cần để 1 tay giữ cần số (với lực rất nhẹ thui) thì cũng không bị xảy ra hiện tượng nhảy số ạ!

nguyen_kia

Xe điện
Nhà e chỉ biết đi xe chứ kỹ thuật thì mù tịt!Cụ có thể chỉ cụ thể và kỹ cho e biết là cái vụ xe e cần làm gì để khắc phục ngon k ạ?(Có phải hạ hộp số không? Có phải thay bánh răng số và bộ đồng tốc không hay làm như nào?) Vì khi đi số 5 e chỉ cần để 1 tay giữ cần số (với lực rất nhẹ thui) thì cũng không bị xảy ra hiện tượng nhảy số ạ!
Cái này chắc cụ ko tự sửa đc, cụ phải đến gara trình bày cho họ hiện tượng để họ phán, e nghĩ với hư hỏng như thế chắc ko phải hạ hộp số mà chỉ cần sửa phẩn điều khiển cần số thôi. Cái lo xo đẩy bi khóa số 5 của cụ có vấn đề, cụ cứ nêu quan điểm thế để xem họ phán thế nào?

arsenelupinc500

Xe hơi
Cái này chắc cụ ko tự sửa đc, cụ phải đến gara trình bày cho họ hiện tượng để họ phán, e nghĩ với hư hỏng như thế chắc ko phải hạ hộp số mà chỉ cần sửa phẩn điều khiển cần số thôi. Cái lo xo đẩy bi khóa số 5 của cụ có vấn đề, cụ cứ nêu quan điểm thế để xem họ phán thế nào?
Hic, có phải e tự phán là xe em bị hỏng bộ đồng tốc với bánh răng số đâu!E mang xe ra gara thợ nó bảo thế đấy chứ ạ!hic!

hungkienpham

Xe điện
Hỏng bộ đồng tốc có mà cụ dạng chân ra vào số à? Em nghĩ do cái càng cua hãm số thôi cụ ạ. Chẳng biết hộp số anh cu Ford của cụ thế nào chứ xe khác em thấy thay càng cua hãm số là ok.

arsenelupinc500

Xe hơi
Hỏng bộ đồng tốc có mà cụ dạng chân ra vào số à? Em nghĩ do cái càng cua hãm số thôi cụ ạ. Chẳng biết hộp số anh cu Ford của cụ thế nào chứ xe khác em thấy thay càng cua hãm số là ok.
Răng của bánh răng số và bộ đồng tốc nó mòn cụ ạ, e đã hạ hộp số xem rồi. Vẫn vào số được, đi thi thoảng nó mới nhảy về Mo chứ k phải thường xuyên. Hic, đang đặt mau bộ phân này cụ ạ!

nguyen_kia

Xe điện
Răng của bánh răng số và bộ đồng tốc nó mòn cụ ạ, e đã hạ hộp số xem rồi. Vẫn vào số được, đi thi thoảng nó mới nhảy về Mo chứ k phải thường xuyên. Hic, đang đặt mau bộ phân này cụ ạ!
Vậy là phải hạ hộp số hả cụ, thế thì phức tạp hơn đấy cụ nhỉ, thay cả bộ đó bn xèng hả cụ.

arsenelupinc500

Xe hơi
Gara ở Hòa Bình báo 6Tr, 1 cụ Ofer trên mình báo 4,4Tr. E đnag chưa có điều kiện để thay cụ ạ!Dạo này tập trung cho PKL nhiều quá!

nguyen_kia

Xe điện
Khiếp nhỉ, thóc lúa cũng tốn gớm, cả cái hộp số SH giá bn mà nhõn cái đồng tốc 5-6 củ.

arsenelupinc500

Xe hơi
Khiếp nhỉ, thóc lúa cũng tốn gớm, cả cái hộp số SH giá bn mà nhõn cái đồng tốc 5-6 củ.
Nguyên bộ đồng tốc số 5 và số lùi thì 1,7 Tr, nhưng cái bánh răng số 5 thì 2,1Tr, 1 bánh răng trung gian nữa 600k cụ ạ!

vangamom

Xe container
Em tìm Lazang cho Ford Laser

Các cụ cho em nhờ một chút ạ. FL của em nó là dòng cấp thấp nên lazang nó vẫn là lazang sắt, có cụ nào là FL nâng đời lên lazang đẹp hơn mà thừa bộ lazang đúc của xe Ford laser thì các cụ để lại cho em nhé. Em xin chân thành cảm ơn các cụ ạ

thien0709

Xe tải
các bác giúp e với, Ford Laser!

e vừa cưới 1e Ford Laser 2003 nên muốn chăm sóc thêm cho v2, tình hình là xe có 1 số tồn tại thế này:
-Máy lạnh lúc xe đỗ tại chỗ thì kêu rè rè, khi xe chạy thì k kêu nữa, máy lạnh hơi chậm, mấy ông tài xế cơ quan thì phán là bị hỏng lốc lạnh. Các bác cho e hỏi là thay mới lốc lạnh của FL này thì hết bao nhiêu thóc?
-E bị mất 2 nắp chụp mâm trước và 1 cái viền ốp cửa gió máy lạnh bên phụ? những món thế này thì tìm ở đâu được hả các bác? cái ốp viền cửa gió có thể tự gắn ở nhà được k? (vì e cũng muốn nghịch chút)
Trân trọng cảm ơn các bác đã xem!

OldESC

Xe hơi
e vừa cưới 1e Ford Laser 2003 nên muốn chăm sóc thêm cho v2, tình hình là xe có 1 số tồn tại thế này:
-Máy lạnh lúc xe đỗ tại chỗ thì kêu rè rè, khi xe chạy thì k kêu nữa, máy lạnh hơi chậm, mấy ông tài xế cơ quan thì phán là bị hỏng lốc lạnh. Các bác cho e hỏi là thay mới lốc lạnh của FL này thì hết bao nhiêu thóc?
-E bị mất 2 nắp chụp mâm trước và 1 cái viền ốp cửa gió máy lạnh bên phụ? những món thế này thì tìm ở đâu được hả các bác? cái ốp viền cửa gió có thể tự gắn ở nhà được k? (vì e cũng muốn nghịch chút)
Trân trọng cảm ơn các bác đã xem!
Bác đi bảo dưỡng cái lốc lạnh, nạp ga....làm mấy thứ liên quan đến điều hòa đi đã....còn đồ thì bác ra Chợ Trời, hoặc alo cho lão Du, phụ tùng Ford trên này...

Trạng thái
Thớt đang đóng