Góc kỹ thuật: Hỏi - Đáp và những thắc mắc về FORD LASER

Trạng thái
Thớt đang đóng

dudu08

Xe tải
Cảm ơn bác đã tư vấn! Em đang nghiên cứu xem cái gì thực sự cần thiết thì sẽ móc ví ra thay. bác cũng đã phải thay tay cửa rồi à, xem ra phải cẩn thận với nó vậy, phía trước bên phụ của em nó cũng đang dục dịch đòi thay rồi :-s
Cái tay cửa của Laser khá mềm, nó là nhựa tráng mạ crome. Gẫy luôn ấy mà. Có điều kiện cứ mua vài chiếc sơ cua, gẫy là thay. Mình đã thay 3/4 cái rồi. Trò đời là gãy thì thay mới cho lành, cẩn thận cũng chả giải quyết được gì đâu, nó gãy thì gãy thôi, kể cả nhẹ tay!!!

giangvo502

Xe tải
Em đang định tìm 1 con đời 2003-2004 trở lên, 1.8 AT hay MT đều được

Cụ nào có ý định đổi xe thì mật thư em nhé!

abc1139

Xe hơi
Má phanh trước khoảng 1t6-1T8 gì đó cụ ah

xe_bo_ja

Xe hơi
Bác nào chạy loại này rồi cho em biết nó an uống thế nào
Máy có bốc ko?
Em đinh mua con này.
con này lành và tiết kiệm lắm bác ơi nhà em có con số sàn đi từ 2002 đến giờ vẫn ngon lành cành đào. mỗi tội đi hơi ồn so với xe bây jo nên phải đi làm cách âm thì ok

NTB

Đi bộ

Em thay gara ngoài má phanh trước 450k/đôi

Chỉnh sửa cuối:

songpei85

Xe hơi
Xe em AT chiều qua về không tắt được máy. nó bị như kiểu là chập đề j đó vì là khi mà mình để ở số N thì nó sẹt sẹt như kiểu là đang nổ máy mà mình lại đề ý. hix. vặn khóa tắt mà nó vẫn nổ như thường. em phải tháo ắc quy ra nó mới nổ máy đc. có bác nào bít chỉ em với :((

nguyen_kia

Xe điện
Cái lãy trong cửa xe mà tận 450k à, hôm trc em vừa mua 1 cái chỉ co 250k thôi ạ(nhưng mà của 323, tự lắp lấy).

htlongbien

Xe điện
Gia đình FLF trân trọng kính báo và kính mời các cụ/mợ tham gia chương tình: http://www.otofun.net/threads/442936-nha-so-2-chi-hoi-ford-laser-family-flf-club/page9

và tham gia: "Đi Mộc Châu- xăng còn lâu mới hết" hay "Đi Sơn La- xăng còn nhiều bao la"
http://www.otofun.net/threads/442936-nha-so-2-chi-hoi-ford-laser-family-flf-club/page14

Với tinh thần OF, tinh thần Family...rất mong nhận được sự ủng hộ và tham gia của các cụ/mợ!

arsenelupinc500

Xe hơi
Help me! Ford Laser 1.6 đời 2000 tự nhảy về số mo

Bá cáo các cụ, mợ có nhiều kinh nghiệm!Em có vợ 2 già khú Laser 1.6 đời 2000. Đi mãi chả sao, tự dưng gần đây e nó đổ bệnh, rất là hư: Đang đi số 5 tự nhảy về mo. E đang chưa biết sửa e nó dư lào. Hỏi thợ nó phán: Khả năng bị mòn bánh răng và đồng tốc số 5, thay cũng khá đắt. E đang hoang mang quá, cuối năm kinh tế khó khăn mà vợ lại mắc bệnh hiểm nghèo. Các cụ mợ nào có kinh nghiệm về vụ này phán e 1 câu ạ!Em xin mời (b)!

vangamom

Xe container
Bệnh lạ về vấn đề Ga của Xe Ford Laser

Các cụ cao thủ cho em hỏi chút ạ.
Xe em trước đi không vấn đề gì cả. Bình thường Galanti ở tầm 550-600 v/p khi nhả côn thì nó tụt về 100-220 nên rất dễ chết máy. Em có đc tư vấn là vệ sinh cổ hút bướm bù ga thay lọc gió bu gi. Sau khi em làm tất cả các việc đó thì xe đi rất êm máy nổ ngon trong xe gần như không cảm nhận thấy. Nhưng hôm nọ có mang sang Ga ra thành Tâm bên chương dương nhờ nó chỉnh hộ cái chân côn cho thấp xuống. THằng thợ lúi húi ở chỗ vô lăng lái một lúc nói là đc rồi. Em đi thấy chân con hạ thật và nhẹ. Nhưng hỡi ôi, đi một lúc cứ nhả hết chân côn là xe hự hự hự giật giật giật lên và nhè chết máy. Em sợ quá cứ phải vừa đi vừa đè chân ga vừa đè chân côn. Khiếp quá.
Một tình trạng nữa là cứ đạp con hết hành trình là vòng tua máy lại lên đến tận 1600-2000 ga lên rất to mặc dù không tải, nhả côn ra thì nó lại tụt về 100-200 và dọa chết máy. Không biết là tại sao các cụ à.
Bây giờ xe nổ máy lên để Ga lan ti nó tầm 850-900 và máy nổ không êm như trước nữa, mà để galanti mà kim vòng tua máy nó cứ giật đùng đùng các cụ à lúc lên lúc xuống cứ loạn hết cả lên.
Các cụ ơi các cụ cao nhân chỉ giúp em nó là bệnh gì ạ. Và bây giờ phải khắc phục ra sao các cụ nhỉ. Em nản quá. Tự dưng đang lợn lành thành lợn què các cụ à.
Em đã rót vodka hầu sẵc các cụ rồi ợ

Adesign

Xe tăng
Website
www.vectorad.vn
Ford và mazda hay bị hú ga khi để xe qua đêm, đi 1 hồi nóng máy tự hết hú.

"Bây giờ xe nổ máy lên để Ga lan ti nó tầm 850-900 và máy nổ không êm như trước nữa, mà để galanti mà kim vòng tua máy nó cứ giật đùng đùng các cụ à lúc lên lúc xuống cứ loạn hết cả lên". Ga lan ti chưa chuẩn gì nó gồ ra và giật loạn nên là đúng rùi nhất lại là vào mùa lạnh, cụ để tầm 800 là đẹp.

Chân côn nó chỉnh chưa chuẩn, cụ chỉnh lại là ok, vợ cụ cũng hơn 10t rùi cho nên cụ ko thể yêu cầu em nó côn mượn mà đc đâu mờ căn sao cụ đi thấy hợp lý với cụ là ok.

vangamom

Xe container
Ford và mazda hay bị hú ga khi để xe qua đêm, đi 1 hồi nóng máy tự hết hú.

"Bây giờ xe nổ máy lên để Ga lan ti nó tầm 850-900 và máy nổ không êm như trước nữa, mà để galanti mà kim vòng tua máy nó cứ giật đùng đùng các cụ à lúc lên lúc xuống cứ loạn hết cả lên". Ga lan ti chưa chuẩn gì nó gồ ra và giật loạn nên là đúng rùi nhất lại là vào mùa lạnh, cụ để tầm 800 là đẹp.

Chân côn nó chỉnh chưa chuẩn, cụ chỉnh lại là ok, vợ cụ cũng hơn 10t rùi cho nên cụ ko thể yêu cầu em nó côn mượn mà đc đâu mờ căn sao cụ đi thấy hợp lý với cụ là ok.
Cảm ơn cụ nhiều ạ. Xe em bị hú ga khi qua đêm thì hồi trước nó bị thế rồi ạ. Cái đó bình thường vì máy nóng chưa đến nhiệt độ ổn định. Nhưng của em chạy nóng máy rồi đạp hết côn nó vẫn bị òa ga cụ à. Khổ em thế cơ chứ

Adesign

Xe tăng
Website
www.vectorad.vn
Cụ đã vệ sinh họng gió, lọc gió, bướm ga và thay bu gi rùi thì còn lại là căn lại côn và ga lan ti là giải quyết xong vấn đề cụ nhé. Nếu ko giải quyết đc thì cụ lại phải gara thẳng tiến. (Xe em nó cũng hú nhưng chỉ mất 1 lúc đầu và vòng tua ko cao như xe cụ đâu).

Mở e đang nằm ở gara tiền phong 85 láng hạ để bảo dưỡng phanh đây cụ rãnh phi qua cùng nghiên cứu bệnh của vợ cụ luôn.

Cảm ơn cụ nhiều ạ. Xe em bị hú ga khi qua đêm thì hồi trước nó bị thế rồi ạ. Cái đó bình thường vì máy nóng chưa đến nhiệt độ ổn định. Nhưng của em chạy nóng máy rồi đạp hết côn nó vẫn bị òa ga cụ à. Khổ em thế cơ chứ

vangamom

Xe container
Cụ đã vệ sinh họng gió, lọc gió, bướm ga và thay bu gi rùi thì còn lại là căn lại côn và ga lan ti là giải quyết xong vấn đề cụ nhé. Nếu ko giải quyết đc thì cụ lại phải gara thẳng tiến. (Xe em nó cũng hú nhưng chỉ mất 1 lúc đầu và vòng tua ko cao như xe cụ đâu).

Mở e đang nằm ở gara tiền phong 85 láng hạ để bảo dưỡng phanh đây cụ rãnh phi qua cùng nghiên cứu bệnh của vợ cụ luôn.
Trưa hôm qua em cũng vừa ở Tiên Phong về. Có bác thợ của cụ Sơn đi xe em kiểm tra và báo không vấn đề chi cả. Chuyện đạp côn mà òa ga là bình thường. Nhưng em đi vưỡn chưa thấy ổn lắm nên lên đây hỏi các cụ cao kiến ạ

dvc_hue

Xe buýt
3. Loa bầu dục theo xe hơi khó kiếm. Chú có thể thay bằng loa 16:8( hình như thế) của loại khác. Loa sịn tầm 4500/ đôi - nghe được!!! Loa theo xe chỉ là loa giấy thôi, thử hỏi hãng xem còn hàng không!!!
Cái vụ loa cho FL phiền toái quá. Loa sau cốp của cháu nó rách toác ra, có lẽ do bị chọc thủng vì cái gì đó. Mà cháu chỉ muốn thay 1 cái thôi (tít kịm tí), nghe chừng quá khó các cụ nhỉ?

Trạng thái
Thớt đang đóng