Góc kỹ thuật: Hỏi - Đáp và những thắc mắc về FORD LASER

Trạng thái
Thớt đang đóng

747

Xe tăng
nhà cháu cũng giốngn nhà cụ HT chỉ biết móc thoai. hôm nào nhờ bà gia check lại tổng thể xem có phải làm lại cái gì ko...bà già ở đoạn nào nhỉ? hôm nào rảnh giúp cháu phát.

dudu08

Xe tải
@dudu08: tiếng cọt kẹt, đôi khi vào chỗ xóc mạnh có thể nghe lộc cộc -> cụ kiểm tra bát bèo xem nhé, cao su bát bèo bị xẹp cũng gây ra tiếng này. Cẩn thận ko thay oan quả giảm sóc đấy.
Em vừa thay mới trong hãng toàn bộ cả giảm sóc, bát bèo, tăm bông, chắc là không phải lỗi này. Nếu phải em kiện HNF!!!
À, nó chỉ kêu cọt kẹt như có gì cọ vào nhau thôi, khi đi chậm đạp phanh là nghe rõ. Không có tiếng lộc cộc!!!

Chỉnh sửa cuối:

chuongvit

Xe tăng
chuẩn đấy cụ xem cái đầu ty giảm sóc nó mà lòi lên đích thị chết bát bèo, nên mua hàng xịn giá cũng ko đắt lắm đâu 600k/cái

dudu08

Xe tải
Báo cáo các cụ, em hôm nay mang xe sang nhà Voiz kiểm tra rồi. Em là khách hàng quen, nên sửa ở đấy cũng quen rồi. Hôm trước các chú thợ bên ấy tìm ra bệnh của rotuyn trước, thay xong xe đi im phăng phắc, đâm ra lại nghe thấy tiếng cọt kẹt. Hôm nay mấy chú thợ sau 2 lần đi thử, gần 1 tiếng trị bệnh, hóa ra xe em cái tapi cửa lái nó bị hơi lỏng mấy cái ốc nhựa, khi xóc thì cọ vào kính và xô lệch, gây ra tiếng cọt kẹt. Các chú ấy đã xử lý xong dứt điểm, bây giờ thì cực ngon rồi, nghe nhạc jazz phê luôn, dù để âm lượng chỉ khoảng 6-7. Cái hay nữa em trả tiền công thì mấy cô kế toán không lấy, bảo không thay đồ nên không mất tiền. :))

Adesign

Xe tăng
Website
www.vectorad.vn
Xe e ko đi vào chỗ sóc, đi chậm giống đi nhanh, cứ già phanh là kêu cọt kẹt phía trước bên lái. Ra thợ kiểm tra bảo ắc phanh mòn tiện lại thay vào lại êm ru. Ko biết bệnh của cụ có giống vợ 2 e ko nữa.

Thêm 1 bệnh nữa quên chưa kiểm tra. Xe em đi vào chỗ sóc, đi chậm, và đôi khi lúc phanh xe nó kêu cọt kẹt, phía sau, bên lái. Chẳng hiểu nó kêu gì, lúc đầu em nghĩ cái gì đó nó lỏng ốc cọ vào nhau, nhưng chắc không phải. Cụ nào biết bảo em với!!!

dudu08

Xe tải
Ai ngờ xe mới và đẹp nhất hội mà lại rão nhề :P

Làm ở cụ Voiz bây giờ thì tha hồ đc ưu đãi roài.
Thì 8 năm rưỡi cứ đi chả chạm vào bao giờ, cũng đến lúc phải sửa sang thay thế 1 ít đồ chứ cụ! Hôm nọ tháo cái giàn lạnh điều hòa ra mới khiếp, bụi đất bám 1 lớp dày cả cm. Ông thợ điều hòa còn không tưởng tượng nổi xe này từ lúc đi đến giờ chưa bao giờ bảo dưỡng điều hòa :))

Taxi25

Xe buýt
Kụ cho lại em sdt để alo cafe nhá, mấy hôm em bận quá!

Thì 8 năm rưỡi cứ đi chả chạm vào bao giờ, cũng đến lúc phải sửa sang thay thế 1 ít đồ chứ cụ! Hôm nọ tháo cái giàn lạnh điều hòa ra mới khiếp, bụi đất bám 1 lớp dày cả cm. Ông thợ điều hòa còn không tưởng tượng nổi xe này từ lúc đi đến giờ chưa bao giờ bảo dưỡng điều hòa :))

htlongbien

Xe điện

matmo

Xe tăng
Kính các cụ thông thái trong FLF!
Cho nhà cháu hỏi tý:
1. Đôi rô tuyn đứng giá bao nhiêu (hàng xịn ấy)? Nên thay trong hãng hay ngoài (Địa chỉ?)?
2. Vòng bi trục bánh xe có phải loại cầu 2 dãy với ka trong 2 nửa không? Thay riêng bi hay phải "cả cum" mờ nó được ghép vô? Giá bi nhiêu/4 bánh? Có cụ nào có hình úp lên cái nhẩy!
Cháu cứ hỏi trước, dù V2 vẫn ổn. Tình hình kinh tế này chắc phải sống với FL dài nữa rồi. Hu hu hu.
Cảm ơn các cụ!

dudu08

Xe tải
Em mới thay rotuyn cân bằng. Theo ý kiến em, cụ cứ thay ngoài cho em, hôm trước em xem kỹ đôi rotuyn và cả tay chốt trong cửa, em nhờ Bên Voiz lấy hộ, hàng chuẩn nguyên đai kiện, ký hiệu và chất lượng. Cụ muốn check giá thì tham khảo phutungford, giá tương đương hãng, thấp hơn chút thôi và ko mất VAT. Rotuyn cân bằng em thay là 1,3 củ/ đôi. Hoặc cụ cứ gọi điện check giá ở gaâ nào cụ hY làm, họ cho giá ngay mà, giá chung rồi!

matmo

Xe tăng
Em mới thay rotuyn cân bằng. Theo ý kiến em, cụ cứ thay ngoài cho em, hôm trước em xem kỹ đôi rotuyn và cả tay chốt trong cửa, em nhờ Bên Voiz lấy hộ, hàng chuẩn nguyên đai kiện, ký hiệu và chất lượng. Cụ muốn check giá thì tham khảo phutungford, giá tương đương hãng, thấp hơn chút thôi và ko mất VAT. Rotuyn cân bằng em thay là 1,3 củ/ đôi. Hoặc cụ cứ gọi điện check giá ở gaâ nào cụ hY làm, họ cho giá ngay mà, giá chung rồi!
Cảm ơn cụ!
Chúc cụ vui cả ngày!

Taxi25

Xe buýt

htlongbien

Xe điện

bagiahuhu

Xe buýt
Kính các cụ thông thái trong FLF!
Cho nhà cháu hỏi tý:
1. Đôi rô tuyn đứng giá bao nhiêu (hàng xịn ấy)? Nên thay trong hãng hay ngoài (Địa chỉ?)?
2. Vòng bi trục bánh xe có phải loại cầu 2 dãy với ka trong 2 nửa không? Thay riêng bi hay phải "cả cum" mờ nó được ghép vô? Giá bi nhiêu/4 bánh? Có cụ nào có hình úp lên cái nhẩy!
Cháu cứ hỏi trước, dù V2 vẫn ổn. Tình hình kinh tế này chắc phải sống với FL dài nữa rồi. Hu hu hu.
Cảm ơn các cụ!
Cái này em đã bổ ra xem rồi chỉ có tí sắt với nhựa, thêm hai cái chụp cao su hai đầu công nghệ kỹ thuật chả có gì cao siêu, cụ cứ mua hàng bình thường cho em, sịn mà làm gì cho tốn tiền thương hiệu, đằng nào cũng dăm bảy năm thì hỏng (b)

matmo

Xe tăng
Cái này em đã bổ ra xem rồi chỉ có tí sắt với nhựa, thêm hai cái chụp cao su hai đầu công nghệ kỹ thuật chả có gì cao siêu, cụ cứ mua hàng bình thường cho em, sịn mà làm gì cho tốn tiền thương hiệu, đằng nào cũng dăm bảy năm thì hỏng (b)
Cảm ơn cụ!
Cái vật thể mờ cụ tư véo cho cháu là cải Rô tuyn, phỏng cụ?
Chác ổ trục bánh xe thì mới cần đồ tốt, phỏng cụ?
Cảm ơn cụ!
Chúc cụ cả đời vui vẻ!

vangamom

Xe container
Các cụ cho cháu hỏi v2 nhà cháu FL LX 2001 thì Interference là No hay là Yes nhỉ. Cháu thấy Ford 1.6 có 2 loại DOHC và SOHC không biết V2 cháu thuộc dòng nào các cụ nhỉ

dvc_hue

Xe buýt
Cụ nào trong hội FLF nhà mình có Manual cho Laser 1.8 AT bản tiếng Anh (ebook càng tốt) thì cho em xin nhá! Em đang rất cần ạ.

htlongbien

Xe điện

htlongbien

Xe điện
Cụ nào trong hội FLF nhà mình có Manual cho Laser 1.8 AT bản tiếng Anh (ebook càng tốt) thì cho em xin nhá! Em đang rất cần ạ.
Cụ định góp ý gì nhà sản xuất đới ợ? Xe em đi thấy thế là ngon lém rùi cụ ơi- chim ri chả là gì với em đâu (chỉ là xiền thui)

Trạng thái
Thớt đang đóng