Góc kỹ thuật: Hỏi - Đáp và những thắc mắc về FORD LASER

Trạng thái
Thớt đang đóng

Dammetatca4banh

Xe hơi
Loa cánh cửa

các bác cho em hỏi Loa cánh cửa FL giá bao nhiêu ạ.

Cảm ơn các bác.

nguyen_kia

Xe điện
Đây là cảnh tháo ra kiểm tra lốc điều hòa. Hôm trước mang ra hãng, thợ của HNF bảo xe em bị kêu bi lốc, và không có cách xử lý nào khác ngoài thay cả củ, 16,5 củ. Hic!!!
Nhưng mang ra bác Lợi sau khi kiểm tra, bác bảo lỗi do dây cu roa đã cũ, không hỏng bi. Polly cũng còn chuẩn, lốc chuẩn, không phải thay thế gì. Mà giá lốc hãng của bác Lợi chỉ có 6,5 củ. May quá, em tiết kiệm được nguyên 6,5 củ.

Bác làm chỗ GS Lợi à, bác này rất chắc tay, làm rất yên tâm và cẩn thân.

Adesign

Xe tăng
Website
www.vectorad.vn
Có nhiều loại cụ hỏi thế làm sao mà trả nhời chính xác được. Cụ cứ lượn lờ mấy audio để tham khảo hoặc ra Đỗ Ngọc Du là có câu trả lời chuẩn nhất theo ý cụ

các bác cho em hỏi Loa cánh cửa FL giá bao nhiêu ạ.

Cảm ơn các bác.

htlongbien

Xe điện
Theo em được biết thì hàng ngoài có thể tìm đến nhanh khu vực chợ Giời ở một số nhà bán phụ tùng xe ô tô, vì các gara thường nhập hàng ở đây; hàng của hãng có thể sẽ là đắt gấp đôi (em không nhầm thì hàng ngoài khoảng 3-400K, hãng khảng 600K)

abc1139

Xe hơi
Theo em được biết thì hàng ngoài có thể tìm đến nhanh khu vực chợ Giời ở một số nhà bán phụ tùng xe ô tô, vì các gara thường nhập hàng ở đây; hàng của hãng có thể sẽ là đắt gấp đôi (em không nhầm thì hàng ngoài khoảng 3-400K, hãng khảng 600K)
Cái này cụ vào Hãng mua chắc khoảng 300- 400 thôi nhưng hàng có vẻ chuẩn hơn ở Đỗ Ngọc Du, cháu làm chuột bạch rồi ợ.

popeye1008

Xe đạp
Xe em Ford laser 1.8 AT 2004, vừa đi bảo dưỡng 4 vạn ở HNF, thấy các bác ấy báo giá mấy thứ cần thay:
1. Bi moay ơ trước.
2. Má phanh sau.
3. Rotuyn cân bằng sau.
4. Cao su cân bằng sau.
Xin hỏi các cụ đi FL có chỗ nào thay mấy đồ trên bảo đảm, giá phải chăng hơn không, hay vẫn phải vào hãng?
Thanks các cụ!

htlongbien

Xe điện
Xe em Ford laser 1.8 AT 2004, vừa đi bảo dưỡng 4 vạn ở HNF, thấy các bác ấy báo giá mấy thứ cần thay:
1. Bi moay ơ trước.
2. Má phanh sau.
3. Rotuyn cân bằng sau.
4. Cao su cân bằng sau.
Xin hỏi các cụ đi FL có chỗ nào thay mấy đồ trên bảo đảm, giá phải chăng hơn không, hay vẫn phải vào hãng?
Thanks các cụ!
Xe cụ có vấn đề vì 4 vạn đã bị moay ơ với cả phanh rồi hả
Mấy cái đồ lặt vặt đó thì cụ cứ thay đồ xịn cho em, riêng cáo su cân bằng sau không thay thì đệm thêm vào cũng được.
Cụ link vào đây đi, mời cụ đi với bọn em để cảm nhận luôn: http://www.otofun.net/threads/398967-thanh-lap-hoi-ford-laser-family-flf-club/page31

Adesign

Xe tăng
Website
www.vectorad.vn
Hôm trước bên gương phụ của em lăn ra dở chứng ko gập lại đc ra gara gần nhà check thì biết là hỏng mô tơ, loay hoay hỏi han mãi cuối cùng em phi ra Nguyễn Công Trứ, đang lơ ngơ tìm cửa hàng thì gặp ngay chú Cường sài gòn 31B NCT hỏi han và mời vào cửa hàng để sửa chữa.
Sau khi tháo gương chú phán gương đài loan (cái này đúng vì trước em mua gương DL) nên hiếm mô tơ để thay thế, xong cũng cố tìm kiếm 1 hồi ra đc 1 e mô tơ, sau 3h hì hục tra ra lắp vào, gọt gọt đẽo đẽo mà ko đc đói quá e bỏ đi ăn cơm. Cơm về chú Cường đề xuất là em có cái gương zin cũ anh có dùng e để cho 1,4tr để thay thế. E cò cưa kéo xẻ bảo đổi các e trả 800k mà ko đc, e bảo thôi thế chú lắp vào để anh về dùng mô tơ cơm vậy. Bần thần 1 lúc chú ý bảo anh cho em xin thêm 100k nữa để e lắp vào chứ cả 2 ae từ sáng đến h ko đc việc gì thì phí time lắm.
Tổng thiệt hại mất 900k gương + 30k cơm trưa + 3h30' đợi chờ và kết quả là ok, E thấy chú ý nhiệt tình, còn giá rổ như vậy theo e cũng ỗn. Cụ nào có kinh nghiệm săn hàng chợ giời thì phán giúp em câu để có gì em còn rút kinh nghiệm.

matmo

Xe tăng
1. Bi moay ơ trước.
2. Má phanh sau.
3. Rotuyn cân bằng sau.
4. Cao su cân bằng sau.
Thanks các cụ!
Rất nhiều xe FL chạy đến 8 vạn mà chưa thay mấy thứ này.
Cụ thử ngó katano của FL xem sao đã?

htlongbien

Xe điện
Rất nhiều xe FL chạy đến 8 vạn mà chưa thay mấy thứ này.
Cụ thử ngó katano của FL xem sao đã?
Của em thay má phanh và Rotuyn cân bằng rồi- nghĩ là chuyện nhỏ nên em đâu dám kể lể!

xekoxeko80

Xe tải
Hôm trước bên gương phụ của em lăn ra dở chứng ko gập lại đc ra gara gần nhà check thì biết là hỏng mô tơ, loay hoay hỏi han mãi cuối cùng em phi ra Nguyễn Công Trứ, đang lơ ngơ tìm cửa hàng thì gặp ngay chú Cường sài gòn 31B NCT hỏi han và mời vào cửa hàng để sửa chữa.
Sau khi tháo gương chú phán gương đài loan (cái này đúng vì trước em mua gương DL) nên hiếm mô tơ để thay thế, xong cũng cố tìm kiếm 1 hồi ra đc 1 e mô tơ, sau 3h hì hục tra ra lắp vào, gọt gọt đẽo đẽo mà ko đc đói quá e bỏ đi ăn cơm. Cơm về chú Cường đề xuất là em có cái gương zin cũ anh có dùng e để cho 1,4tr để thay thế. E cò cưa kéo xẻ bảo đổi các e trả 800k mà ko đc, e bảo thôi thế chú lắp vào để anh về dùng mô tơ cơm vậy. Bần thần 1 lúc chú ý bảo anh cho em xin thêm 100k nữa để e lắp vào chứ cả 2 ae từ sáng đến h ko đc việc gì thì phí time lắm.
Tổng thiệt hại mất 900k gương + 30k cơm trưa + 3h30' đợi chờ và kết quả là ok, E thấy chú ý nhiệt tình, còn giá rổ như vậy theo e cũng ỗn. Cụ nào có kinh nghiệm săn hàng chợ giời thì phán giúp em câu để có gì em còn rút kinh nghiệm.
Ngày xưa em hay ra chợ giời săn hàng 2 bánh. Có cái hay là ở chợ giời người bán nói thách thoải mái, người mua trả thỏa mái. Ko sợ ì èo chê bôi này nọ. Nếu có kinh nghiệm thì vừa săn được hàng tốt lại rẻ nữa. Kinh nghiệm của em là cứ trả một nửa với giá thách, cò cưa thêm bớt tí nhưng thường ko quá 70% giá thách. Đấy là ngày xưa, giờ thế nào em cũng ko bít nữa. Giá cụ mua em nghĩ cũng là đc rồi.

dudu08

Xe tải
Hôm trước xe em đi khi vào chỗ xóc thì kêu lạch cạch, lúc đầu nghĩ là cái gì trong xe kêu, hóa ra không phải. Rõ ràng tiếng kêu đằng sau, thế mà mang vào gara thợ kiểm tra sau rất nhiều lần đi thử thì hóa ra là kêu rotuyn cân bằng trước, phía trong. Em thay cả đôi rotuyn cân bằng trước 650 ngàn x 2 = 1 củ 3. Ép lại cao su càng A trước mất 500 ngàn, công thợ mất 300 ngàn. Còn lại mua cái móc khóa bên trong ( lại vừa gãy thêm cái nữa) mất 350. Lần này thay ngoài, nhưng cũng hịn như zin. Tổng củ tỏi mất 2450 ngàn. Hic!!!
Thêm 1 bệnh nữa quên chưa kiểm tra. Xe em đi vào chỗ sóc, đi chậm, và đôi khi lúc phanh xe nó kêu cọt kẹt, phía sau, bên lái. Chẳng hiểu nó kêu gì, lúc đầu em nghĩ cái gì đó nó lỏng ốc cọ vào nhau, nhưng chắc không phải. Cụ nào biết bảo em với!!!

htlongbien

Xe điện
Hoảng quá! cứ viu dư thế lày mấy cụ có ý định ôm ấp FL huyết áp cao ah!
Nói thế thôi, toàn bệnh tật vớ vỉn ấy mờ!

xekoxeko80

Xe tải
Hôm trước xe em đi khi vào chỗ xóc thì kêu lạch cạch, lúc đầu nghĩ là cái gì trong xe kêu, hóa ra không phải. Rõ ràng tiếng kêu đằng sau, thế mà mang vào gara thợ kiểm tra sau rất nhiều lần đi thử thì hóa ra là kêu rotuyn cân bằng trước, phía trong. Em thay cả đôi rotuyn cân bằng trước 650 ngàn x 2 = 1 củ 3. Ép lại cao su càng A trước mất 500 ngàn, công thợ mất 300 ngàn. Còn lại mua cái móc khóa bên trong ( lại vừa gãy thêm cái nữa) mất 350. Lần này thay ngoài, nhưng cũng hịn như zin. Tổng củ tỏi mất 2450 ngàn. Hic!!!
Thêm 1 bệnh nữa quên chưa kiểm tra. Xe em đi vào chỗ sóc, đi chậm, và đôi khi lúc phanh xe nó kêu cọt kẹt, phía sau, bên lái. Chẳng hiểu nó kêu gì, lúc đầu em nghĩ cái gì đó nó lỏng ốc cọ vào nhau, nhưng chắc không phải. Cụ nào biết bảo em với!!!
Xe cụ nhìu vấn đề nhỉ? Xe em cùng đời xe cụ mà sao chả thấy giề. Cứ đổ xăng vào là vúttttt!

matmo

Xe tăng
@xekoxeko80: bao nhiêu đề xi ben rồi cụ ới?

dudu08

Xe tải
Xe cụ nhìu vấn đề nhỉ? Xe em cùng đời xe cụ mà sao chả thấy giề. Cứ đổ xăng vào là vúttttt!
À, thực ra là đổ xăng vào là vút thôi. Người khác lên xe tớ thì không thấy gì, nhưng tính mình thích tỷ mỉ, có tiếng kêu rất nhỏ là đã không sướng rồi. Thành ra là cứ thích tu sửa cho nó chuẩn luôn!!!

htlongbien

Xe điện
Đúng như cụ không có xe nói: chả sao cả, cứ đổ xăng vào là vút nên thớt này dạo này ít nhộn nhịp hẳn!

bagiahuhu

Xe buýt
@dudu08: tiếng cọt kẹt, đôi khi vào chỗ xóc mạnh có thể nghe lộc cộc -> cụ kiểm tra bát bèo xem nhé, cao su bát bèo bị xẹp cũng gây ra tiếng này. Cẩn thận ko thay oan quả giảm sóc đấy.

Trạng thái
Thớt đang đóng