[Funland] Giúp em với, nhà em bị dân anh chị ở cùng ngõ đe dọa!!!

Tĩnh hiên trà

[Tịch thu bằng lái]
Vâng, cụ nói phải, nhà em cũng biết là nhát, mà quanh đây ai cũng thế cả. Nên giờ em mới lên hỏi xem có cách nào đưa ra pháp luật khi mà mình k bằng chứng nhân chứng trong tay
Đập đầu vào tường cho thương tích nặng rồi báo xxx

Nhạc

Xe container
Sao người ngoài nó vào nhà cụ ý dễ thế nhỉ, nhà ko có khóa có cửa gì ạ. Thủ 1 gậy 1 dao thằng nào đưa ngón chân qua thì giã què luôn chứ ?

Thằng hề 06

Xe tăng
Mợ làm ntn
Cho chúng nó vào nhà, kích động thêm để nó tát, đánh, đấm vài cái, mợ có thể xé áo hoặc váy và chụp hình làm bằng chứng (hơi bẩn chút)
Tố cáo lên CA với ba tội
Xâm phạm trái phép
Đánh người gây thương tích
Có hành vi xâm hại tình dục
Cả ba cái này nó mới nặng ký

Akoya

[Tịch thu bằng lái]
Các ông cứ toàn tư vấn cương lại nó. Chủ thớt là người hiền lành, lại không có quan hệ thì cương thế nào được? Phải tư vấn với cách cư xử của dân lành thì làm thế nào, chứ cứ bảo bật, lại bật léo được thì rất khó.
Mợ chủ sang tâm sự khéo, có khi nuôi được cả chó, mà mỗi lần bế chó đi qua lại còn có người chào ấy chứ cụ nhỉ? Xăm trổ thì không là người à? Đủ tôn trọng, nói phải củ cải còn nghe nữa là. Nhiều chuyện bé xé ra to, lúc đầu chỉ căng một tí, sau rách nhiều tí. Bán anh em xa mua láng giềng gần, đã phải sống ở nơi không có lựa chọn khác thì cố tạo ra môi trường sống cho dễ chịu.

Giữ chồng thì khi cần đàn bà cũng có cách che chắn. Chồng đánh người, hay người đánh chồng, khả năng ra đi đều rất cao. Không cần phải thế mợ chủ ạ.

Shadow381

Xe điện
Cụ này nói chuẩn nhất. 3 cái vụ trúng đầu rồi ngẩn ngơ thì bố ai mà khám ra được. Gửi bao thư cho bác sỹ thì muốn 12% là có ngay. Úp cái giấy cùng cái đơn tố cáo lên Hình sự Quận là mấy a sự mừng như bắt được vàng luôn. Lần tới tụi nó còn kiếm chuyện thì chủ thớt cứ theo đường lối đó mà triển khai thôi. Bảo đảm tụi nó fai đến nhà mợ nắm tay, xin lỗi, năn nỉ hết lời để được chung sống hòa bình với gia đình mợ ngay và luôn
Nếu mới xảy ra 2-3 ngày thì lên viện nằm và làm đơn luôn, gửi xxx và gửi đài vtv hoặc báo (ghi gửi vtv thôi chứ ko cần gửi). Ai hỏi A trả lời B, nói linh tinh trong vài ngày mặc kệ người nhà làm việc. Đợi lần sau nó đánh cho thần kinh thật thì sao?

P H Ê QUÁ

Xe tăng
Bỏ cái cờ lê 46 trong người đi bộ qua nhà nó, nó lùa thì bỏ chạy khoảng 20m nó vẫn lùa quay lại vụt vỡ sọ nó luôn, không nặng tội lắm đâu

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Vâng, cụ nói phải, nhà em cũng biết là nhát, mà quanh đây ai cũng thế cả. Nên giờ em mới lên hỏi xem có cách nào đưa ra pháp luật khi mà mình k bằng chứng nhân chứng trong tay
Lắp sẵn cam trong nhà! Ra chửi nó dụ nó vô nhà,cho nó tẩn trước xong vác gậy mà lùa. Sau đó báo phường!

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn cụ, mai nhà em lắp cam, nhưng mà chuyện đi qua nhà họ là k tránh khỏi, còn chuyện con chó lại là ý nghĩa tinh thần nhiều hơn. Vc em hiếm muộn, chuyện con cái chạy chữa nhiều chưa được, chỉ có 1 con chó làm niềm vui nên ko nói bán là bán, thịt là thịt đc ạ.
Cứ đi bình thường,sao phải soắn?
Mình cũng 2 tay,2 chân,1 cái đầu, nhẽ nằm nhà không đi đâu?
Nhà em xưa cũng gặp trường hợp này...sau 2 anh em lừa nó vào nhà,đóng cổng lại thế là ...ale hấp. Giờ ngoan như thú cảnh.

mrquick6680

[Tịch thu bằng lái]
Tôi đã rơi vào trường hợp của mợ chủ thớt, và đã giải quyết ổn thỏa thế này:
1. Nhờ 1 người hàng xóm lớn tuổi hiền lành, có uy tín trong ngõ, làm giáo viên càng tốt, gặp gỡ thằng cô hồn kia trước hỏi chuyện và nhờ hoà giải. Sau đấy hẹn gặp cả 2 bên bắt tay nhau êm đẹp. Mợ cứ nghĩ thế này: bọn nó như mảnh sành, còn mợ là cái ly thủy tinh kiểng, va vào kiểu gì mợ cũng vỡ trước. Trừ khi mợ cũng là mảnh sành như chúng nó thì va. Đừng nghe các ông trên này xui dại làm căng, hành vi của đám cô hồn kia cũng chả đến mức thành án, có ra công an nó cũng chỉ ở mức độ hoà giải, kể cả có cấu thành án, rồi khi chúng trả xong án, đố gia đình mợ thoát khỏi chúng. Chuyện chỉ là va chạm nhỏ trong cuộc sống hàng ngày, chọn hoà giải ko phải mình hèn, chỉ là để mình ko giống như chúng thôi.
2. Thêm phương án B: mợ ra công an phường ngay và luôn, trình bày với công an và xin số điện thoại trực ban, có lời nhờ các anh ấy nếu chuyện đánh đập đe dọa xảy ra nữa, thì khi gia đình mợ alo lên số đường dây nóng ấy thì nhờ các anh công an phường xuất hiện ngay để can thiệp.
Nếu sau khi hoà giải ở bước 1 mà chúng nó vẫn đánh thì phải chiến thôi. Nhưng tôi nghĩ nếu thành công bước 1 thì sẽ vui vẻ cả làng thôi, trừ khi bọn kia là súc vật.

Nam_Đà _Nẵng

Xe điện
Cái loại ao hồ đi bắt nạt hàng xóm thì cũng chỉ là loại già d .ái non hột , cụ thớt cứ bật lại nhiệt tình là nó xoắn ngay .

canhhoabatdiet

Xe container
Thớt bơm ít tiền cho đại ca xăm trổ khác vỗ vai hỏi thăm nó, dịch vụ đầy, bọn mực tàu trông thế thôi nhát hơn chó của thớt.
Bọn mực tàu nó cảm thấy chủ hớt hiền nên nó mới làm thế. Cụ chủ thớt hôm nào làm lại lần nữa: đạp con chó kia 1 phát, đứa nào đánh cụ, cụ rút dao quay lại rượt tới bến là nó sợ, nó không sợ thì chém túi bụi 1 thằng là bọn nó sợ.
Em tin là bọn nó không vì 1 con chó mà hy sinh các kiểu đâu. Chẳng qua là bọn nó cảm thấy hiền nên cứ thế nó phang mình thôi. Cứ xiên trượt ( hụt chết) 1 thằng là bọn nó sợ té đái
Mấy thằng mực tàu trông thế thôi, nhát hơn mấy con chó Chihuahoa

namdh8x

Xe điện
Dây bọn nó làm gì. Đá vào mõm chó nó thì xin lỗi câu cho xong. Không có cơ gì mà bật lại nó chỉ thiệt thân. Vớ vẩn lại đi viện hoặc tù tội.

a_bờ_cờ

Xe tải
Em xin lỗi trước, nhiều cụ OF tư vấn như khẹc :)), kiểu oánh nhao đê, tớ quay film up phây.
Em cũng ít va chạm nhưng cụ mợ thớt cứ mềm mại mà xử. Nhịn nhục 1 chút, đừng để chuyện chó xọ chuyện người.
Xác định còn qua lại cửa nhà họ, còn nguy cơ hục hoặc tiếp thì phải tìm dao gậy dần mà phòng bị (lắp cam, xây dựng q.hệ với đội sự cấp quận trở lên- phường không có giá trị gì đâu, ...)

Sazi

Xe điện
Gần nhà em có nhà bán trà đá cũng là dân anh chị, có tí mực trên người ngày ngày tụ tập đầu ngõ. Bình thường nước sông ko phạm nước giếng, nhà em cũng tránh không gây sự với họ. Nhà em có nuôi 1 con chó cỡ chục kg, chỉ loanh quanh trong nhà, buổi tối nhà em chở ra công viên đi dạo còn nhà đấy có nuôi 1 con mông cộc 3-40 kg rất to, thường hay thả ra đường không rọ *** gì. Con chó đó cũng cắn chó nhà em gẫy chân 1 lần nhưng k nhìn thấy tận mắt nên cũng chỉ biết mang chó nhà mình đi bó bột chứ k nói gì cả sợ mất tình làng xóm. Nó cũng k cắn người hay gì đâu ạ nhưng mỗi tội là mỗi lần nhà em chở chó đi qua thì nó lao ra rượt theo rất đáng sợ. Có lần thì nhà em đi phóng nhanh quá nó đuổi k kịp, có lần thì xuống dắt bộ, em bế chó đi qua thì nó ko dám làm gì.
Nhưng tối hôm qua đi về thì con chó lao thẳng xe em nên chồng em giơ chân đạp vào *** nó 1 cái. Hôm nay người nhà đó lao vào nhà em dẫn theo 4-5 thanh niên xăm trổ, đấm chồng em 1 cái và đe dọa là đi qua cửa nhà nó lần nào sẽ đánh lần ấy, may có nhiều ng can nên k bị sao. Nhưng giờ gia đình em rất hoang mang lo sợ, không biết phải làm như nào. Cũng nghĩ đến báo công an nhưng mình k có bằng chứng, và k ai dám làm chứng cho. Các cụ cho vc em lời khuyên với ạ.
Muốn chơi với mứt
1. Lấy mứt về bón cây
2. Biết mình thành siêu mứt để cạnh tranh
3. Tránh mứt
4. Dẫm phải sang hoà giải abc, êm êm chọn môi trường phù hợp mà sống. ..

pain

Xe ba gác
Tôi đã rơi vào trường hợp của mợ chủ thớt, và đã giải quyết ổn thỏa thế này:
1. Nhờ 1 người hàng xóm lớn tuổi hiền lành, có uy tín trong ngõ, làm giáo viên càng tốt, gặp gỡ thằng cô hồn kia trước hỏi chuyện và nhờ hoà giải. Sau đấy hẹn gặp cả 2 bên bắt tay nhau êm đẹp. Mợ cứ nghĩ thế này: bọn nó như mảnh sành, còn mợ là cái ly thủy tinh kiểng, va vào kiểu gì mợ cũng vỡ trước. Trừ khi mợ cũng là mảnh sành như chúng nó thì va. Đừng nghe các ông trên này xui dại làm căng, hành vi của đám cô hồn kia cũng chả đến mức thành án, có ra công an nó cũng chỉ ở mức độ hoà giải, kể cả có cấu thành án, rồi khi chúng trả xong án, đố gia đình mợ thoát khỏi chúng. Chuyện chỉ là va chạm nhỏ trong cuộc sống hàng ngày, chọn hoà giải ko phải mình hèn, chỉ là để mình ko giống như chúng thôi.
2. Thêm phương án B: mợ ra công an phường ngay và luôn, trình bày với công an và xin số điện thoại trực ban, có lời nhờ các anh ấy nếu chuyện đánh đập đe dọa xảy ra nữa, thì khi gia đình mợ alo lên số đường dây nóng ấy thì nhờ các anh công an phường xuất hiện ngay để can thiệp.
Nếu sau khi hoà giải ở bước 1 mà chúng nó vẫn đánh thì phải chiến thôi. Nhưng tôi nghĩ nếu thành công bước 1 thì sẽ vui vẻ cả làng thôi, trừ khi bọn kia là súc vật.
Em ủng hộ ý kiến này. Nhiều cụ húng quá, bọn ở đáy sông thì dính vào chúng nó làm gì. Mợ chủ thân gái mà theo mô tả thì cả hai vợ chồng đều lành cả, chọn phương án rắn từ đầu là hạ sách.

Mợ chủ cứ chọn ý kiến của cụ này mà áp dụng.

goldsmith

Xe buýt
Việc này không đơn giản khi ta yếu thế.
Phương trâm hoà bình nhẫn nhịn là hay nhất.nhưng nhịn nó k cho nhịn thế mới cực..vậy nên theo em vc mợ nên lắp cam kín và bố trí đủ sáng nơi cam soi.
Đi ra ngoài thì né ng ta đi 1 tí.
Có dịp thì trình bày nhún nhường ng ta tí.
Sinh sống sao cho láng giềng quý mến tí..
Và nếu căng thì làm cái tường trình đồng kính gửi ubnd phường,ca phường,hội đồng nd phường tí.( Có thể đúng hay không đúng nơi có trách nhiệm nhận nhưng đánh động k ai bao che cho họ đc).
Đừng cun cút đi báo 1 anh ca riêng lẻ,và đừng dại gọi thâm khác vào.chả ích gì mà còn tốn tiền thêm..
Em thấy cụ nói chuẩn đấy.
Đầu tiên giải quyết theo hướng hòa bình trước. Mình chủ động hòa giải, có trước đó 2 bên cũng cự cãi gì đó nên máu chó nó mới khật chồng mợ.
Báo công an không bến nơi đến trốn, không đúng cách, đúng người không ăn thua đâu. Các cụ cứ bảo đen sợ đỏ lắm... cho đi bóc lịch.... abc các thứ - nó tùy người bị hại là ai, đỏ với đen nó là cộng sinh. Có thể nhận đơn qua loa xong lại đâu vào đấy. Sống chung ngõ nay thỉnh thoảng nó sinh sự thì chỉ có nước bán nhà.
Còn nhờ đôi khác, trừ khi có quan hệ quen biết với “ ông anh” đội trên cơ hàng xóm thì hẵng nhờ, còn đâu thuê dịch vụ thì không bỏ tiền ra thuê cả đời được đâu.
Túm lại, nên nhìn và nhún nhường hết mức, ưu tiên xử lí hòa giải trước.

ubisapro

Xe trâu
Khỏi nuôi chó nữa là xong. Mà làm thế nào mà bọn nó vào được nhà vậy ợ?

samoclan

Xe điện
Tốt nhất cứ lặng yên, đi qua ko nhìn nhà nó. Nó gây sự tiếp hãng hay.