[Funland] Giúp em với, nhà em bị dân anh chị ở cùng ngõ đe dọa!!!

Puppet

Xe buýt
Em cũng muốn lắm mà chó nhà em max 9kg5 từ 2 năm nay rồi, chỉ ngót đi chứ ko tăng thêm ạ
Chủ nào chó đấy :D . chắc nó sợ quá nên ngót dần í mà
Mợ bán con chó còi nhát chết đi tậu con béc giê khủng, bảo chồng mợ cạo trọc đầu rồi hiên ngang dắt chó đi qua xem nhà kia có dám đánh nữa không :D

HVC

Xe buýt
Em cứ nghe 2 tai. Đối diện nhà em cũng đội mực tàu mà em thấy họ sống bình thường với xung quanh

Pumzen

Xe ba gác
Khu vực nhà cháu có 1 group cộng đồng tổ dân phố trên zalo, bất cứ có thông tin mới, bất thường về an ninh trật tự đều đc đ/c CA hộ tịch hoặc tổ trưởng tổ dân phố đưa lên. Nếu chỗ mợ chủ có kênh liên lạc này thì thông báo kiểu rào trước cho mọi người chứng nhận, đương nhiên bên CA sẽ nắm đc và có biện pháp xử lý vào cuộc ngay để ngăn chặn và đồng thời cũng ghi điểm trong bảng thành tích thi đua các cụm dân phố trong địa bàn.

ATXN

[Tịch thu bằng lái]
Cụ này nói chuẩn nhất. 3 cái vụ trúng đầu rồi ngẩn ngơ thì bố ai mà khám ra được. Gửi bao thư cho bác sỹ thì muốn 12% là có ngay. Úp cái giấy cùng cái đơn tố cáo lên Hình sự Quận là mấy a sự mừng như bắt được vàng luôn. Lần tới tụi nó còn kiếm chuyện thì chủ thớt cứ theo đường lối đó mà triển khai thôi. Bảo đảm tụi nó fai đến nhà mợ nắm tay, xin lỗi, năn nỉ hết lời để được chung sống hòa bình với gia đình mợ ngay và luôn
Mừng gì cụ, thời buổi loạn lạc dân tình ko tin luật pháp đa số dùng luật rừng thì các anh ý chọn việc ngon để làm không hết ấy chớ, trừ khi có quan hệ hoặc báo chí truyền thông om xòm ảnh hưởng đến nồi cơm hoặc có bồi dưỡng ko thì được vạ má đã sưng nhé, nhất là cấp quận huyện phường xã.Như vụ Đường Nhuệ Thái Bình đó, oánh dân ngay tại trụ sở mà ỉm bao nhiêu năm.

trọng_nhân

Xe điện
Mứt + luyn ốp thẳng vào quán trà đá nhà nó cụ , chứ cùng ngõ mà sống dưới cơ nó thế cụ còn khổ dài

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Em cứ nghe 2 tai. Đối diện nhà em cũng đội mực tàu mà em thấy họ sống bình thường với xung quanh
Mực tàu cũng có loại chất lượng cao,chất lượng thấp,và có luôn mực giả.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Mứt + luyn ốp thẳng vào quán trà đá nhà nó cụ , chứ cùng ngõ mà sống dưới cơ nó thế cụ còn khổ dài
Đủ bản lĩnh làm đc việc nhỏ như con thỏ thế chắc khỏi cần lập thớt. Và làm đc việc nhỏ đó thì việc ếu giề phí công( trộn c ứt với luyn) bẩn tay. Cứ 2 tay sạch sẽ,quần áo là lượt,thơm.phức,ghé quán uống chén nước chè thôi.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]

Jamebonds

Xe container
Lắp cam cho chuẩn vào, làm việc trước với ca, để nó hành hung thêm lần nữa và làm sao cho nó đánh đau 1 chút rồi cho nó đi tù

leanhduc1707

Xe tăng
Mợ chủ xem nhà nó là nhà ống hay biệt thự. Nếu nhà ống thì khi nào căng quá xử lý dễ thôi :))

landopen

Xe tăng
Quá yếu đuối,mấy thằng bôi mực không có vẹo gì đâu. Cụ cứ bật bt nhé.

VoCan

Xe điện
Đen mà mở trà đá , 90% là ghi số , cụ mợ làm cái đơn lên quận , đen sẽ có cái khác để lo hơn là lo việc nhà cụ mợ

hauyenhd

Xe container
Người ta bảo đánh chó phải nhìn mặt chủ cảm thấy k xơi đc nó thì đá chó nhà nó làm gì. Mà chó nhà nó từng cắn gãy chân chó nhà mợ thì chắc mợ cũng từng thả rông chứ k thể nó phi vào tận nhà mợ mà cắn đc.

TrumpVietnam

Xe tăng
Ra chợ mua ít bả chó và nướng thịt thơm ướp vô. Lỗi tại con chó mông cộc

RealMen8668

Xe hơi
Sống gần nhà mấy ông ao hồ này mệt lắm. Nhờ c.an k đc j đâu chị, gọi lên hòa giải 2 bên xong về nó rình chém luôn chứ ko đấm nữa đâu. Ở quê em nhiều rồi. Bây giờ cách hiệu quả nhất là chị xem trong họ hàng mình có ai có chơi hay quan hệ với thành phần giang hồ thì nhờ họ tới giảng hòa giúp mình. Tất nhiên kèm một phong bì kha khá cảm ơn. Đảm bảo từ nay về sau chị sống yên ổn.

cunbind

Xe tải
Mình yếu thế hơn.Hơn nữa chắc nhà mợ cũng k thích dây dưa xã hội gì loằng ngoằng thì thôi sang nhà họ nc 1 câu cho hiểu ý nhau.quan trọng là hiểu nhau thì mới sống lâu dài được

VietKieu1Chieu

Xe tải
Đầu tiên cụ học thuộc cho em điều 134 bộ luật hình sự về tội cố ý gây thương tích. Rồi mỗi lần ông đầu gấu kia nhảy sang nhà cụ đòi đánh, cụ mời ông ấy ngồi uống nước đàng hoàng rồi đọc vanh cách ra , rồi chốt câu : " Thế bác định đi 6 tháng hay 3 năm?" b-)
Gần nhà em có nhà bán trà đá cũng là dân anh chị, có tí mực trên người ngày ngày tụ tập đầu ngõ. Bình thường nước sông ko phạm nước giếng, nhà em cũng tránh không gây sự với họ. Nhà em có nuôi 1 con chó cỡ chục kg, chỉ loanh quanh trong nhà, buổi tối nhà em chở ra công viên đi dạo còn nhà đấy có nuôi 1 con mông cộc 3-40 kg rất to, thường hay thả ra đường không rọ *** gì. Con chó đó cũng cắn chó nhà em gẫy chân 1 lần nhưng k nhìn thấy tận mắt nên cũng chỉ biết mang chó nhà mình đi bó bột chứ k nói gì cả sợ mất tình làng xóm. Nó cũng k cắn người hay gì đâu ạ nhưng mỗi tội là mỗi lần nhà em chở chó đi qua thì nó lao ra rượt theo rất đáng sợ. Có lần thì nhà em đi phóng nhanh quá nó đuổi k kịp, có lần thì xuống dắt bộ, em bế chó đi qua thì nó ko dám làm gì.
Nhưng tối hôm qua đi về thì con chó lao thẳng xe em nên chồng em giơ chân đạp vào *** nó 1 cái. Hôm nay người nhà đó lao vào nhà em dẫn theo 4-5 thanh niên xăm trổ, đấm chồng em 1 cái và đe dọa là đi qua cửa nhà nó lần nào sẽ đánh lần ấy, may có nhiều ng can nên k bị sao. Nhưng giờ gia đình em rất hoang mang lo sợ, không biết phải làm như nào. Cũng nghĩ đến báo công an nhưng mình k có bằng chứng, và k ai dám làm chứng cho. Các cụ cho vc em lời khuyên với ạ.

vnhn

Xe tăng
Sao nhiều người bảo đội đen này sống hay lắm mà, nhất là với hàng xóm láng giềng. Nói chung là em thật sự ngán cuộc sống nhà ngõ. Đủ các loại thành phần. Em mà như nhà cụ thì thôi em lên chung cư ở cho lành. Sống cạnh cái loại như thế thì sau này con cái mình cũng bị ảnh hưởng. Cụ cứ thử tìm ông tổ trưởng tổ dân phố trình bày trước, rồi nhờ ông ý với 1 chú xxx phường lên gặp thằng kia mà nói chuyện hòa giải. Cứ nhún mình xin lỗi nó trước đi, tránh voi không xấu mặt nào. Có cả đại diện phường với xxx nó cũng ko dám làm căng thẳng nữa đâu.