[Funland] Giúp em với, nhà em bị dân anh chị ở cùng ngõ đe dọa!!!

ATXN

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy xã hội loạn lạc xã hội đen băng nhóm lên ngôi , bạo lực tự phát nhiều, giờ có chuyện gì dân toàn nghĩ gọi hội xăm trổ giải quyết sau mới tới chính quyền

thoblack

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Gần nhà em có nhà bán trà đá cũng là dân anh chị, có tí mực trên người ngày ngày tụ tập đầu ngõ. Bình thường nước sông ko phạm nước giếng, nhà em cũng tránh không gây sự với họ. Nhà em có nuôi 1 con chó cỡ chục kg, chỉ loanh quanh trong nhà, buổi tối nhà em chở ra công viên đi dạo còn nhà đấy có nuôi 1 con mông cộc 3-40 kg rất to, thường hay thả ra đường không rọ *** gì. Con chó đó cũng cắn chó nhà em gẫy chân 1 lần nhưng k nhìn thấy tận mắt nên cũng chỉ biết mang chó nhà mình đi bó bột chứ k nói gì cả sợ mất tình làng xóm. Nó cũng k cắn người hay gì đâu ạ nhưng mỗi tội là mỗi lần nhà em chở chó đi qua thì nó lao ra rượt theo rất đáng sợ. Có lần thì nhà em đi phóng nhanh quá nó đuổi k kịp, có lần thì xuống dắt bộ, em bế chó đi qua thì nó ko dám làm gì.
Nhưng tối hôm qua đi về thì con chó lao thẳng xe em nên chồng em giơ chân đạp vào *** nó 1 cái. Hôm nay người nhà đó lao vào nhà em dẫn theo 4-5 thanh niên xăm trổ, đấm chồng em 1 cái và đe dọa là đi qua cửa nhà nó lần nào sẽ đánh lần ấy, may có nhiều ng can nên k bị sao. Nhưng giờ gia đình em rất hoang mang lo sợ, không biết phải làm như nào. Cũng nghĩ đến báo công an nhưng mình k có bằng chứng, và k ai dám làm chứng cho. Các cụ cho vc em lời khuyên với ạ.
này thì mất ngủ quá :) hàng xóm căng thẳng là không vui vẻ rồi. theo em cứ bình thường lại, cần thiết quay clip và nhờ công an xử lý ạ

hoangduc.sbr

Xe container
Là em thì em sẽ làm theo cụ này. Các cụ trên này nhiều cụ có số má nên không ngán, nhưng nhiều người vốn lành từ bé không quen hành xử với mấy ông hồ ao. Sống cùng xóm mấy anh này mà tay không to hoặc ko quen đội tranh ảnh đầy người thì căng đấy. Hàng xóm đôi khi qua giao lưu 1 tý cho họ đỡ ghét. Chồng mợ cứ qua xin lỗi 1 câu mất gì, thỉnh thoảng ra làm cốc trà đá chém gió, mua dăm ba gói kẹo và lựa lời tâm sự về con chó là ok thôi.
Ý là này là đơn giản, dễ làm nhất nhưng cũng phải ở phía đội thâm kia nữa. Chúng nó cũng biết điều thì dễ, chứ nhiều khi thấy mình nhún nó lại lấn tới, bố tướng, đc thể ngang ngược hơn kiểu "bố éo cần mày trình bày" thì phải tính cách # thôi.

Thắng Formosa

Xe tăng
Lo gì trời, chúng ta có luật pháp bảo vệ. Nó đánh mình thì pháp luật sẽ trừng trị nó. Mình cứ sống đẹp là được, mấy đứa hăm dọa đừng bận tâm làm gì.

hoangduc.sbr

Xe container
Vợ chồng chủ thớt chắc sáng nay đã ra táng mỗi người chục cốc trà đá no căng bụng rồi, chiều về ra làm con đề nữa là đẹp. Vài hôm nữa thì chủ quán trà đá sẽ khoác vai ôm hôn ông chồng chủ thớt thân thiết như anh em, có khi còn dắt chó vào nhà giao lưu oánh chén tâm sự thôi anh em mình hiểu lầm giờ bỏ qua chú nhá.
Xong rồi lại "ae tình cảm mới q.trọng, sống vì tình cảm là chính... Ko đánh ko thành ae... ". Những câu chém gió đạo lý quen thuộc trên bàn nhậu của tụi ao hồ:))

dapmocuoctinh

Xe buýt
Website
ennho.net
Là em thì em sẽ làm theo cụ này. Các cụ trên này nhiều cụ có số má nên không ngán, nhưng nhiều người vốn lành từ bé không quen hành xử với mấy ông hồ ao. Sống cùng xóm mấy anh này mà tay không to hoặc ko quen đội tranh ảnh đầy người thì căng đấy. Hàng xóm đôi khi qua giao lưu 1 tý cho họ đỡ ghét. Chồng mợ cứ qua xin lỗi 1 câu mất gì, thỉnh thoảng ra làm cốc trà đá chém gió, mua dăm ba gói kẹo và lựa lời tâm sự về con chó là ok thôi.
Theo cách của cụ thì sau này có gì nó lại được đằng chân lân đằng đầu. Nó áp đáo tại gia thế sai lè ra rồi mà vẫn phải qua nhà nó xin lỗi, chúng nó lại cười vào mặt cho. Lành thì đối với người tử tế thôi cụ ạ. Phải là em thì ngay từ khi chúng nó bước chân vào nhà là em cho khô máu luôn, 4-5 thằng thì ít cũng phải 1 thằng ôm đầu máu về nhà. Sau đấy là em thảo cái đơn lên phường rồi tính tiếp.

Nắng nhạt

Xe điện
Đánh chó phải ngó mặt chủ chứ. Thấy chủ nó dữ thế thì đánh làm gì nhỉ :)
Giờ sang mợ sang xin lỗi nó trước vì đánh chó nhà nó. Mợ nhát thế thì nhún nhường nó vậy. Bán chó đi mợ. Nếu không muốn bán thì mợ phải gấu lên. Hiền quá không được đâu

redflame

Xe tăng
Theo cách của cụ thì sau này có gì nó lại được đằng chân lân đằng đầu. Nó áp đáo tại gia thế sai lè ra rồi mà vẫn phải qua nhà nó xin lỗi, chúng nó lại cười vào mặt cho. Lành thì đối với người tử tế thôi cụ ạ. Phải là em thì ngay từ khi chúng nó bước chân vào nhà là em cho khô máu luôn, 4-5 thằng thì ít cũng phải 1 thằng ôm đầu máu về nhà. Sau đấy là em thảo cái đơn lên phường rồi tính tiếp.
Cụ nói không sai, nhưng có phải ai cũng làm được như cụ đâu. Không làm gì được nó thì phải nhịn thôi. Không nhịn được, không làm gì được thì chỉ có nước chuyển nhà. Đá chó nhà nó rồi xin lỗi có gì mà ngại. Báo Phường xong cũng chỉ hoà giải, còn cả một quãng thời gian dài sau này còn gặp nó nữa.
Mợ chủ lên hỏi thì cũng đang ko biết làm thế nào, chứ làm được như cụ thì cần gì hỏi.
Nhà ông anh em cũng gặp cảnh tương tự, hôm sau thằng em họ nó dẫn chục ông người xanh lét đến uống trà từ sáng đến trưa, mâý chú bán nước ghi đề lại hiền ngay

Gần nhà em có nhà bán trà đá cũng là dân anh chị, có tí mực trên người ngày ngày tụ tập đầu ngõ. Bình thường nước sông ko phạm nước giếng, nhà em cũng tránh không gây sự với họ. Nhà em có nuôi 1 con chó cỡ chục kg, chỉ loanh quanh trong nhà, buổi tối nhà em chở ra công viên đi dạo còn nhà đấy có nuôi 1 con mông cộc 3-40 kg rất to, thường hay thả ra đường không rọ *** gì. Con chó đó cũng cắn chó nhà em gẫy chân 1 lần nhưng k nhìn thấy tận mắt nên cũng chỉ biết mang chó nhà mình đi bó bột chứ k nói gì cả sợ mất tình làng xóm. Nó cũng k cắn người hay gì đâu ạ nhưng mỗi tội là mỗi lần nhà em chở chó đi qua thì nó lao ra rượt theo rất đáng sợ. Có lần thì nhà em đi phóng nhanh quá nó đuổi k kịp, có lần thì xuống dắt bộ, em bế chó đi qua thì nó ko dám làm gì.
Nhưng tối hôm qua đi về thì con chó lao thẳng xe em nên chồng em giơ chân đạp vào *** nó 1 cái. Hôm nay người nhà đó lao vào nhà em dẫn theo 4-5 thanh niên xăm trổ, đấm chồng em 1 cái và đe dọa là đi qua cửa nhà nó lần nào sẽ đánh lần ấy, may có nhiều ng can nên k bị sao. Nhưng giờ gia đình em rất hoang mang lo sợ, không biết phải làm như nào. Cũng nghĩ đến báo công an nhưng mình k có bằng chứng, và k ai dám làm chứng cho. Các cụ cho vc em lời khuyên với ạ.
Bắt nguồn từ cái "đạp" thì giải quyết cũng từ đó thôi mợ, trên em thấy cụ nào đã tư vấn nói chuyện, thông cảm ... đấy
Nhịn đi, ko lo hèn đâu ạ

xemay_oto89

Xe điện
Êm nhất là bán chó đi

piano

Xe điện
Cụ nói không sai, nhưng có phải ai cũng làm được như cụ đâu. Không làm gì được nó thì phải nhịn thôi. Không nhịn được, không làm gì được thì chỉ có nước chuyển nhà. Đá chó nhà nó rồi xin lỗi có gì mà ngại. Báo Phường xong cũng chỉ hoà giải, còn cả một quãng thời gian dài sau này còn gặp nó nữa.
Mợ chủ lên hỏi thì cũng đang ko biết làm thế nào, chứ làm được như cụ thì cần gì hỏi.
Nhà ông anh em cũng gặp cảnh tương tự, hôm sau thằng em họ nó dẫn chục ông người xanh lét đến uống trà từ sáng đến trưa, mâý chú bán nước ghi đề lại hiền ngay
Nếu mục đích của nó là gây ức chế đến mức cụ phải bán nhà với giá rẻ mạt thì cụ sẽ làm gì? Nhẫn nhịn hay chiến đấu tới cùng :(

laobachho

Xe tải
Em cũng chả biết có cơ hội mà đưa máy lên quay không nữa ạ, bọn nó dám vào tận nhà hành hung chồng em, may có hàng xóm can ngăn ạ
Lắp camera đi mợ, loại hin tí là được

redflame

Xe tăng
Nếu mục đích của nó là gây ức chế đến mức cụ phải bán nhà với giá rẻ mạt thì cụ sẽ làm gì? Nhẫn nhịn hay chiến đấu tới cùng :(
Vụ này chỉ là va chạm hàng xóm thôi cụ, cụ nghĩ xa quá. Còn t/h như cụ nói thì rất nhiều phương án, nhưng làm được không mới quan trọng cụ ạ. Sống cùng đội hàng xóm củ chuối cũng là một trong những lý do phải chuyển nhà đấy ạ

thanhthanh.sht

Xe tải
E cũng sợ nhất kiểu đi qua nhà ai mà chó cứ lao theo đòi cắn ý
Xong còn hiềm khích, đụng độ vơi dân anh chị nữa thì nhà cụ ở đấy ko yên rồi(tinh thần là ảnh hưởng đầu tiên ấy)
Mong cụ sớm tìm ra phương án giải quyết, chia sẻ cùng cụ!

Mrs.Xòa

Xe tải
chung quy là vì con chó, đối với XHĐ mợ dùng XHĐ để trị độc. haizzz e nói thế thôi chứ e cũng sợ dân anh chị bỏ xừ, chưa biết cơ sự gì. chỉ biết chưa được vạ thì má đã sưng, nhịn 1 tí cho lành, nhiều tí mà không lành thì có hướng khác

step321

Xe tăng
KO dám đánh đâu cụ. Đánh phát gọi Công An xuống giải quyết ngay. Chỉ có nó cứ dọa nạt, chửi đổng cả ngày thôi. Tốt nhất là bỏ con chó đi. Chó nhìn thấy chó là nó phi vào cắn thôi, chả thù oán gì với cụ cả. Chó nó thế :D.