[Funland] Giúp em với, nhà em bị dân anh chị ở cùng ngõ đe dọa!!!

kites1

Xe điện
Cụ này nói đúng. Mấy ông xht này trông vậy thôi mà gặp đại ca đến nói chuyện là im tin thít.
Nhớ xưa e đánh thằng cha vừa đi tù mười mấy năm về tội giết người (lỗi ban đầu do em, nhưng lão đó đánh trước). Lão cầm dao đến nhà em bảo ông bà già chuẩn bị hậu sự đi, tao sẽ giết con chúng mày.
E bí quá phải nhờ người đến nc. Xong hôm sau gặp nhau vui vẻ bt, gọi là cân đg hộp sữa là xong.
Cách nầy của cụ dù tốn tiền, nhưng em nghĩ hữu hiệu và giải quyết nhanh gọn. Mấy cách khác, cũng tốt nhưng tốn nhiều tiền và phải sống trong lo sợ, chẳng biết bao giờ mấy anh / chị đó ra tay đánh thật.

Hn07

Xe tăng
Cụ ơi, nhà em nuôi trong nhà ạ, tối ra ngoài đi dạo thôi ạ, 1 lần để sổng ra mà bị con chó kia cắn gẫy chân cũng phải chịu rồi ạ. Giờ chó nhà em vẫn đi tập tễnh.
Còn phương án thịt thì giờ mình nhà em thịt chó cũng k hết mâu thuẫn được ạ
Em thống kê 1 lượt các phương án để mợ tự lựa chọn :
1- lên phường , phong bì cho anh khu vực , anh sự ( phó phường phụ trách hình sự )
2- trên này cũng ko thiếu đen , cứ ra mấy tiệm cầm đồ lớn lớn phong bì cho các anh ấy và nhờ nói phải trái .
3- lắp camera an ninh , trang bị ít đồ phòng thân trước , tính phương án khi bị phục kích hội đồng ( theo em thì thuê 1 cậu thám tử chuyên quay phim cho nó gọn )
4- bán nhà chuyển chỗ khác sống

Phương án 1,2,3 có thể gộp làm đồng thời . Mất vài triệu mua sự an toàn bản thân em nghĩ nó đáng .

peterhauser

Xe tải
Cách nầy của cụ dù tốn tiền, nhưng em nghĩ hữu hiệu và giải quyết nhanh gọn. Mấy cách khác, cũng tốt nhưng tốn nhiều tiền và phải sống trong lo sợ, chẳng biết bao giờ mấy anh / chị đó ra tay đánh thật.
Dùng đen trị đen thì trừ khi cụ cũng là người trong ao hồ, không thì mình là dân lành lại đi thuê xhđ thì sẽ thành con gà béo cho chúng nó mút, có khi không rút ra được. Quan điểm tưởng có đại ca đến dọa thì sẽ hóa giải mâu thuẫn cũng là ngây thơ. Cứ sống đàng hoàng theo pháp luật, và kêu gọi sự trợ giúp của công an, VN mình công an mạnh lắm cứ yên tâm.

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Bạn bè có ai làm bên hình sự thì nhờ ae họ đến nói. Mình có quan hệ, có điều kiện thì thể hiện đàng hoàng.

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em thống kê 1 lượt các phương án để mợ tự lựa chọn :
1- lên phường , phong bì cho anh khu vực , anh sự ( phó phường phụ trách hình sự )
2- trên này cũng ko thiếu đen , cứ ra mấy tiệm cầm đồ lớn lớn phong bì cho các anh ấy và nhờ nói phải trái .
3- lắp camera an ninh , trang bị ít đồ phòng thân trước , tính phương án khi bị phục kích hội đồng ( theo em thì thuê 1 cậu thám tử chuyên quay phim cho nó gọn )
4- bán nhà chuyển chỗ khác sống

Phương án 1,2,3 có thể gộp làm đồng thời . Mất vài triệu mua sự an toàn bản thân em nghĩ nó đáng .
Mấy ông cầm đồ sợ chỉ ngang cơ. Cố gắng nhờ dc anh nào bộ đội già. Vừa có uy vừa có lực mới chắc. Sau đỡ bị cò quay. Nhờ mấy ông vớ vẩn sau nó quay lại hành mình còn mệt hơn.

kites1

Xe điện
Dùng đen trị đen thì trừ khi cụ cũng là người trong ao hồ, không thì mình là dân lành lại đi thuê xhđ thì sẽ thành con gà béo cho chúng nó mút, có khi không rút ra được. Quan điểm tưởng có đại ca đến dọa thì sẽ hóa giải mâu thuẫn cũng là ngây thơ. Cứ sống đàng hoàng theo pháp luật, và kêu gọi sự trợ giúp của công an, VN mình công an mạnh lắm cứ yên tâm.
Đọc bài đăng, chỉ nghe có 1 bên nói chuyện, nên chúng ta không biết hết mọi việc xảy ra . Công an nhiệm vụ là phải giúp người dân, vì đó là chức trách của họ . Tuy nhiên, em thấy mọi việc đều có chữ tiền đi trước, như thế cũng không giúp được bao nhiêu và bao lâu .

Nếu bị XHĐ nào hâm doạ đến gia đình em, thì em dời nhà, sống nơi khác cho yên tâm.

Hulk

Xe tăng
Nếu ko phải đất tổ tiên để lại thì bán đi lên chung cư mà ở mợ ơi.

Lupin_840415

Xe tải
Nhiều cụ cứ thuê anh bộ đội già, thuê người tiệm cầm đồ, thuê XHĐ vào nói chuyện nghe dễ như ra chợ mua bó rau, nực cười :))
Có bệnh vái tứ phương, cụ cứ bạn bè họ hàng gia đình mà hỏi cách giải quyết, em ko tin xung quanh cụ ko có mqh nào liên quan tới CA hoặc XHĐ :))

vump1405

Xe hơi
Website
www.xomcho.net
Im thì nó lấn tới, kiện cáo thì chúng nó thù. Tốt nhất nếu chuyển được thì chuyển cụ ạ.

taplai2012

Xe trâu
Nhiều cụ cứ thuê anh bộ đội già, thuê người tiệm cầm đồ, thuê XHĐ vào nói chuyện nghe dễ như ra chợ mua bó rau, nực cười :))
Có bệnh vái tứ phương, cụ cứ bạn bè họ hàng gia đình mà hỏi cách giải quyết, em ko tin xung quanh cụ ko có mqh nào liên quan tới CA hoặc XHĐ :))
Em ko nói là thuê, "nhờ" mới là quan trọng. Đúng như cụ nói, ng thân quanh mình kiểu gì cũng có mối quan hệ. Nhờ dc như vậy họ giúp nhiệt tình mà ko thèm lấy tiền. Thuê nhầm cụ Chí lại mệt người ra.

lekimcuong

Xe tăng
Mình ở đó thì không tránh mãi được, cứ báo chính quyền về việc bị đe dọa họ sẽ có biện pháp nhắc nhở nhà kia. Dân XHĐ thường cư xử nhã nhặn ở xóm ngõ họ sống, còn chuyện chỉ có vậy mà kéo người vào nhà mợ hành hung ngay được thì bọn này chỉ làm thuê cho XHĐ thôi.

dalink

Xe điện
Cụ này nói đúng. Mấy ông xht này trông vậy thôi mà gặp đại ca đến nói chuyện là im tin thít.
Nhớ xưa e đánh thằng cha vừa đi tù mười mấy năm về tội giết người (lỗi ban đầu do em, nhưng lão đó đánh trước). Lão cầm dao đến nhà em bảo ông bà già chuẩn bị hậu sự đi, tao sẽ giết con chúng mày.
E bí quá phải nhờ người đến nc. Xong hôm sau gặp nhau vui vẻ bt, gọi là cân đg hộp sữa là xong.
Cần gì đại ca. Cái loại xhđ lại còn đi bán trà đá thì gặp xx phường còn sợ hơn sợ bố =))

bachanhpm

Xe tăng
Website
www.bachanh.vn
Pháp luật không nhờ chuyên đi nghe xúi dại, khổ quá thể. Hết nghe hàng xóm xúi dại đến mang lên mạng xã hội làm trò đẽo cày. Không đơn từ ai người ta can thiệp. Cứ cầu toàn sống khép nép sao mà yên thân được.

traixubac1199

[Tịch thu bằng lái]
Đen đếch gì mấy thằng bán trà đá :))

Rủ người thân bạn bè ai cứng cứng tí đi ra đấy ngồi uống trà đá xem chúng nó muốn cái gì. Đã bán trà đá ngoài ngõ chắc chắn có phường bảo kê nên không dám làm gì ầm ĩ đâu, vớ vẩn mất suất như chơi .

- Dân “anh chị” mà ngồi rót trà đá mời khách thì cũng hết vị rồi.
- Đội đen luôn xoắn đội đỏ.
Theo em thì nếu nhà mợ quen biết nhờ các mối quan hệ chắc cốp ở quận/phường.
1. Lắp camera trong nhà kín 1 tí.
2. Căn cứ theo Nghị Định 90/2017/NĐ-CP Cho nó ăn cái biên bản phạt với lí do: Không tiêm phòng, không rọ mõm chó. (Rất hiếm trường hợp này xảy ra nhưng không phải chưa có).
3. Luyện tập cơ bắp đợi nó sang chấp nhận ăn thêm mấy quả đấm.
4. Chờ người nhà nó đến nhà xin lỗi ỉ ôi xin bồi thường thì thôi nể tình làng nghĩa xóm, rút đơn không thèm lấy bồi thường. Vừa dĩ hòa vi quý vừa được bà con lối xóm nể vì sống có tình.

Với mấy cái thằng xã hội bẩn chúng nó chỉ có máu ăn người, thấy ăn được là nó cứ đớp mãi, khó nhìn mặt nhau lắm. Nhà mợ không cứng rắn được thì chỉ có nước chuyển nhà nếu không muốn bị chèn ép. Bỏ cái ý định nhờ đội đen vỗ vai giải quyết đi, không xử lý khéo thì nó còn thù dai nhớ lâu lắm.

nguyencharlie

[Tịch thu bằng lái]
Mợ nên lắp luôn camera cả trong và ngoài cửa (đề phòng có thể mấy hôm nữa sẽ có mấy thằng đến dọa dẫm hoặc ném cứt đái thì quay lại làm bằng chứng). Đi qua ngõ thì đeo máy ghi âm mini hoặc camera mini trong túi áo để ghi lại mọi va chạm. Tiếp theo, mợ làm cái đơn kêu cứu gửi lên Công an phường và cả số 7 thiền quang luôn, trình bày đại loại có nhiều đối tượng xăm trổ xã hội vô cớ xông vào nhà tôi đánh người dọa giết nọ kia (cứ nghiêm trọng hóa vấn đề lên), giờ chúng tôi rất lo lắng cho an toàn bản thân con cái abc, ... bôi tí ketchup lên mặt chồng mợ rồi chụp ảnh đính kèm. Miêu tả kỹ đặc điểm tên tuổi từng thằng xăm trổ nếu có thể. Cứ làm to lên hình sự hóa vấn đề, sẽ có công an đến gặp bọn kia. Mấy thằng đấy trông thấy công an là xoắn ngay. Để cho các chú công an nhiệt tình thì chuẩn bị cái phong bì vui vẻ. Tầm này đang đại hội các chú sẽ không để địa phương bị mang tiếng tội phạm xã hội đâu.
Chỉ sợ trình báo xong chẳng ai giải quyết mà bọn kia nó giã cho tan nát đấy.

quochiep

Xe tăng
Đọc cmt nhiều ông cứ bảo dùng đen dọa đen , quay ra đọc báo thấy ngay vụ án 3 mạng trên điện biên . Chủ nợ kéo quân đến đòi bị con nợ nó cho đi cả đôi còn quân đen đi theo chạy té khói !!

st101814

Xe điện
có vết mực rồi thì thì mợ nên khổ nhục kế tý, rồi gọi công an vào. Đảm bảo lần sau không có tái phạm đâu.

Bị đầm xong, cụ gọi cấp cứu, lên viện kêu đau đầu chóng mặt nằm 1 ngày, rồi báo CA.

toilatoi0611az

Xe hơi
Chắc vợ chồng mợ mua đất xây nhà ở đó, chứ đất tổ tiên hàng xóm từ xưa lại khác, chẳng ai dám bắt nạt như vậy đâu. Bọn kia lúc ý nó tức nó dọa vậy thôi. Tốt nhất cứ tránh dắt chó đi dạo vài hôm. Cái nữa là sao con chó cộc của bọn ý hôm nào cũng ở đầu ngõ là sao. E ko tin lắm,