[Funland] Giới trẻ giờ tiêu tiền khá quá các cụ ạ!

IP man

Xe lăn
Công nhận giờ mấy cháu sinh viên tiền ở đâu ra mà sang chảnh vcl
Ngồi thì toàn stacbuck, cofffeehouse,…
Xem fim thì toàn chọn cgv, Lotte
Quần áo thì toàn HM, Zara,…

Tóc thì nhuộm xanh đỏ, đeo khuyên
1 Tay thì phì phèo hút vape, 1 tay thì toàn lướt iPhone 13 trở lên

Má nhà nó, hơn hẳn mình đi làm
Bây giờ nhiều cháu thuê chung cư cao cấp, vừa ở vừa hành nghề tại nhà. Củ rưỡi đến 2 củ/shot, hưởng tất không phải cắt phế cho ai.
Ngày làm 3 shot, vừa vui vừa có tiền, tháng kiếm 100-200 củ, cũng hơn đa số các cụ đi làm ý chứ ;))

newbirdd

[Tịch thu bằng lái]
Quan hệ và hoa hồng thôi bác, cá nhân em nghĩ thế ! Bán hàng là phải kiên nhẫn bác ạ !
Vẫn có trường hợp do quan hệ mà người ta ko muốn làm việc với bác, cũng bình thường thôi ! Nhưng tội gì mình ko thử một lần !
Bản chất là em cũng chả cố đấm ăn xôi mấy, kiểu ok fine 😂😂😂. Lượng khách hàng và thu nhập xứng với những gì mình đầu tư. Em cũng hiểu bản chất là hoa hồng thôi ạ

newbirdd

[Tịch thu bằng lái]
Bây giờ nhiều cháu thuê chung cư cao cấp, vừa ở vừa hành nghề tại nhà. Củ rưỡi đến 2 củ/shot, hưởng tất không phải cắt phế cho ai.
Ngày làm 3 shot, vừa vui vừa có tiền, tháng kiếm 100-200 củ, cũng hơn đa số các cụ đi làm ý chứ ;))
Hồng nhan bạc tỷ- Chính xác luôn, không phải nuôi bố con thằng bảo kê nào. Zalo và Tinder muôn năm, 🤣🤣🤣🤣
Các em ấy diện thu nhập cao rồi, nếu biết quản lý chi tiêu tốt, tiền tỷ mỗi năm ý
Nhưng đời nhiều chuyện vui phết cụ ạ, đa phần dính phải mấy anh nghiện dẻo mỏ hoặc thánh lô đề hoặc chính các em ấy nghiện bay lắc, đá. 10 em may ra được 2-3 em tích lũy được vốn để xây cuộc đời mới

nhuataiche

Xe container
Em nghi ngờ những gì bác nói cho tới khi bác đưa ra được ví dụ cụ thể, tên tuổi địa chỉ =)) =)) =))

detector

Xe tăng
Website
woodsoft.vn
Vậy là quá giỏi ấy, đánh bại cty, khoa học kỹ thuật, công nghệ của China là việc gần như không tưởng mà cụ ấy lại làm được. Chúc mừng cụ ấy !!!
Thực ra trong các ngành kỹ thuật có nhiều ngách để đánh bại hàng China mà cụ. Cứ học truyền thống cha ông thôi. Dàn trận đánh nhau quy ước quy mô lớn thì thường mình thua. Nhưng đánh du kích, đánh trên địa bàn mình thông thuộc, đánh ở những chỗ hẹp không thể cho đông quân vào v.v... thì các cụ nhà mình vẫn bóp được quân Tàu :)
Có những ngách sản phẩm đặc thù, quy mô nhỏ Tàu nó chê, có những ngách lại mang tính đặc thù, địa phương, có những ngách thì giao tiếp ngôn ngữ là quan trọng v.v... thì mình vẫn ăn được China cụ ạ.

nhatlongcamera2

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
trong ngành của em thì có những ku rất ít tuổi ,sn 98-2k6 , hot tiktoker mà lại còn mở shop bán iphone
khách xếp hàng, ngày bán lẻ 20 cây là bình thường
đôgn khách đến nỗi ko có hàng mà bán vì nó chuyên ngách hàng thay màn , tỉ lệ bọn này chỉ rơi vào khoảng 3-5% các lô hàng nhập từ TQ về
(chỉ nhập màn hỏng về thay màn rẻ bán)
1 ku nữa sn2k6, bỏ học từ lớp 9, mới bán đt 1 năm nay mà thu nhập tháng ko dưới 200tr
tính đúng tuổi thì nó đang học lớp 11

IP man

Xe lăn
Hồng nhan bạc tỷ- Chính xác luôn, không phải nuôi bố con thằng bảo kê nào. Zalo và Tinder muôn năm, 🤣🤣🤣🤣
Các em ấy diện thu nhập cao rồi, nếu biết quản lý chi tiêu tốt, tiền tỷ mỗi năm ý
Nhưng đời nhiều chuyện vui phết cụ ạ, đa phần dính phải mấy anh nghiện dẻo mỏ hoặc thánh lô đề hoặc chính các em ấy nghiện bay lắc, đá. 10 em may ra được 2-3 em tích lũy được vốn để xây cuộc đời mới
Cũng có khơ khớ em thành công, lên mạng nói đạo lý, chia sẻ bí kíp làm giàu như người nhớn cụ ah 🤣🤣🤣

Haolo1992

Xe tăng
Cũng giống như các cụ mợ thời trẻ ai cũng phải mốt quần ống loe thôi mà :)) hồi đấy các vị phụ huynh cũng nhìn chúng ta và tặc tặc lưỡi, úi giời cái quần bằng tạ thóc, rõ ăn tàn phá hại, mặc đồ trông như phường du côn vvv :))
Ai cũng phải có một thời :))

nhuataiche

Xe container
trong ngành của em thì có những ku rất ít tuổi ,sn 98-2k6 , hot tiktoker mà lại còn mở shop bán iphone
khách xếp hàng, ngày bán lẻ 20 cây là bình thường
đôgn khách đến nỗi ko có hàng mà bán vì nó chuyên ngách hàng thay màn , tỉ lệ bọn này chỉ rơi vào khoảng 3-5% các lô hàng nhập từ TQ về
(chỉ nhập màn hỏng về thay màn rẻ bán)
1 ku nữa sn2k6, bỏ học từ lớp 9, mới bán đt 1 năm nay mà thu nhập tháng ko dưới 200tr
tính đúng tuổi thì nó đang học lớp 11
Những chuyện cụ nói ko sai, nhưng có 2 vấn đề em nghĩ mình nên nhìn nhận cho kỹ. Thứ nhất là tấm gương thành công như vậy ko nhiều. Thứ hai, quan trọng hơn, là khi thị trường thay đổi các cháu liệu có thay đổi kịp để duy trì thành công hay ko !

Yếu tố thứ hai em nghĩ mới chứng tỏ được tài năng kinh doanh thật sự !

Haiau69

Xe buýt
Cụ thớt toàn nhìn vào những chỗ ăn chơi rồi lại thắc mắc. Nhìn vào những chỗ lao động thì mới thấy người ta lao động chứ. Mấy quá cafe cụ kể thì cụ cứ để ý mấy cháu pha nước chạy bàn cũng vất vả lắm.

newbirdd

[Tịch thu bằng lái]
Em nghi ngờ những gì bác nói cho tới khi bác đưa ra được ví dụ cụ thể, tên tuổi địa chỉ =)) =)) =))
Vào mấy hội trên Facebook ý, đầy mà anh, lướt 1 thời gian anh sẽ biết đâu là "hàng", đâu là "họ"
Hoặc quẹt Tinder, zalo, chỉ sợ anh không có tiền không có sức thôi
Em thì u40, chỉ đủ sức phục vụ vợ mình

Cũng giống như các cụ mợ thời trẻ ai cũng phải mốt quần ống loe thôi mà :)) hồi đấy các vị phụ huynh cũng nhìn chúng ta và tặc tặc lưỡi, úi giời cái quần bằng tạ thóc, rõ ăn tàn phá hại, mặc đồ trông như phường du côn vvv :))
Ai cũng phải có một thời :))
Em mặc ống 32 cụ ạ :))

anhtrann98

Xe tải
Em cũng là người trẻ, cũng thừa nhận từ đoạn 2000 trở đi tiêu pha ác thật. Xã hội bây giờ kiếm tiền không còn quá khó như ngày xưa nữa, kiếm được-tiêu được là điều hiển nhiên thôi. Em nghĩ như vậy là mừng nữa. Như vòng quay tiền vậy, quay càng nhiều thì của cải tạo ra càng nhiều.
Nhưng có một cái em không đồng tình là tâm lý "khi bạn có một khoản nợ thì bạn mới có động lực làm việc". Từ đoạn 94 đến 2k2, càng trẻ thì tâm lý này càng cực đoan, nhất là đoạn sinh viên, sinh viên mới ra trường 1-2 năm(những người này thường chưa biết quý đồng tiền). Họ có thể sẵn sàng cúp học để đi làm thêm mua trả góp 1 con Iphone. Có thể thỏa sức ăn tiêu mặc kệ ngày mai, hoặc chiều nhậu đã đời, tối đi bar, hết tiền thì mượn, đợi nhận lương trả. Tâm lý như vậy là thực sự báo động. Ngta có động lực đi lên từ việc không hài lòng với hiện tại, tiết kiệm để đầu tư nhằm kiếm cơ hội đổi đời. Ai dè đằng này nợ mới có động lực làm việc.

nhatlongcamera2

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Những chuyện cụ nói ko sai, nhưng có 2 vấn đề em nghĩ mình nên nhìn nhận cho kỹ. Thứ nhất là tấm gương thành công như vậy ko nhiều. Thứ hai, quan trọng hơn, là khi thị trường thay đổi các cháu liệu có thay đổi kịp để duy trì thành công hay ko !

Yếu tố thứ hai em nghĩ mới chứng tỏ được tài năng kinh doanh thật sự !
tư duy của bọn nó hơn hẳn thế hệ đi trước đó cụ
có những người làm nghề 10-15 năm mới đạt được con số thu nhập 100tr/ tháng
hoàn toàn là buôn bán truyền thống