[Funland] Giới trẻ giờ tiêu tiền khá quá các cụ ạ!

dpl

Xe lăn
Tối qua, sút được con vịt lên bác nó chơi. Rảnh háng rộng chân, thế là 2 đứa đi xem phim các cụ ạ. Avatar 1 ra ngày đấy thèm lắm mà ko có tiền đi xem, những 150k/ vé, lại còn bỏng, nước ngọt nữa, đứt 500k cho hai đứa là cái chắc,mà ngày đấy mới đang đi học việc, lương lậu chả có.
Thế là đợt Avatar 2 công chiếu, cũng có định dạng 3D, bảo vợ nhất định phải đi xem. Đận cuối năm thì bận, lại đông, xếp hàng mua vé nên thôi, bảo vợ ra tết xem cho vắng. Giờ cũng vãn khách nên suất muộn nhất là 8h, chứ đợt cao điểm em thấy suất muộn nhất là 22h30, mà phim đếch gì dài những 3 tiếng!
Đặt vé online xong 7h45 phi đến, thấy cũng vắng dù cuối tuần. Dự tính ngồi 3 tiếng sợ buồn mồm nên phải chơi 2 bỏng ngô, 2 nước lọc,vị chi hơn trăm k,vé 280k, vậy là bay nửa tạ thóc rồi các cụ ạ!
Ngồi chờ đến giờ mà các cháu, các em mang hoa đùi lượn qua lượn lại phát thèm, lần sau đi, chết cũng phải thủ cái kính râm đi nhìn cho nó no mắt mấy được.Giờ nghĩ, lại thấy thèm.
Xem xong thì cũng là hơn 23h, may chọn ghế đôi nên ngả ngốn được đỡ mỏi, ko đau lưng chết mất. Ra khỏi rạp, em còn phải dụi lại mắt tưởng nhìn nhầm, ối giời ơi, cơ man là người đang xếp hàng vào xem ca tiếp theo, hình như là phim việt, chị chị em em mới cái gì ấy. Lượng người lúc đó phải đông gấp 3-4 lần tầm 8h. Chứng tỏ phim việt vẫn kiếm được tiền, dù vẫn bị chửi là nhảm và nhạt, khoe mông khoe mít.
Khách hàng chủ yếu là các bạn trẻ, doanh thu của rạp khủng đấy các cụ ạ, ko biết sau khi hạch toán có lỗ ko!
Trưa nay lên bốc con vịt về, dọc bờ Hồ Tây, toàn trai xinh gái quần ngắn ngồi xếp hàng dọc phố, quán nào có mặt tiền ngồi được, sang sang một tí là kín chỗ. Đi qua mấy quán cà phê như Cộng, Aha, Laika, đều thấy tỷ lệ phủ quán là 70-80%, ko biết có phải là cuối tuần ko. Nhưng phải nói là rất đông, toàn trai xinh gái quần không dài. Mà giá đồ uống giờ khá đắt, như em ngồi Aha, 3 cốc nước, đĩa hướng dương là toi 145k rồi.
Chưa nói đến các quán nhậu, ngay như tối qua lúc về, dọc đường Láng Hạ, mấy quán lẩu nướng, quán ăn, trong nhà hay vỉa hè đều khá kín chỗ và đông đúc.
Vậy mới thấy các bạn trẻ giờ kiếm tiền giỏi, tiêu tiền cũng mạnh tay ra phết. Hay tại mình nghèo, thỉnh thoảng mới đi giải ngố nên thấy như thế ko biết. Vậy nên các cụ có con cháu đang sinh viên thì tăng chỉ tiêu tiền hàng tháng lên nhé, nhất là con trai :)). Còn các cụ có con,em,cháu gái, nhắc nhở các cháu ra đường mặc quần dài vào, giao thông Hà Nội phức tạp lắm, đi đường đã bao nhiêu nguy hiểm rình rập rồi, các mợ,em,cháu cứ tăng độ khó thêm cho các chú làm gì :((
Cụ nhìn các cháu uống trà sữa, lên tạ hiện chắc hoảng hơn :))
Cái chính là khi tiêu tiền mình ko làm ra sẽ rất thoải mái :D

newbirdd

[Tịch thu bằng lái]
Bản chất là tiêu tiền của người khác là....dễ nhất, sướng nhất

hd-vt

Xe container
Hội này có trí nhớ tốt và thẳng thắn minh bạch. Cho chúng bao nhiêu không cần biết, nhưng vay chúng nó 100ng, thì sẽ nhắc và sẽ nhắc trả xong thì mới thôi. :D

• Vodka
Reactions: dpl