[Funland] Giờ thì mời các vị tìm chỗ học mới cho con của mình. Ồ kế :)

toimuondie

Xe container
Có những thứ ko phải để chia sẻ trên mạng xã hội bạn ạ, tôi thấy mình hơi dại khi chia sẻ thông tin về đứa con gái của bạn mình khi nó học trường thực nghiệm. Bạn cũng hài phết, tôi đâu có phân định thắng thua gì ở việc này mà phải nhận và rút kinh nghiệm chứ. Vì bạn là nữ nên tôi vẫn dành sự nhẫn nhịn nhất định cho bạn, chứ bình thường cỡ như bạn tôi coi như rác, như cỏ, như phân bón ruộng thôi, ko đáng để tiếp chuyện.
Em là nam, cụ coi em là gì cũng được.
Cụ đưa tin gì là việc của cụ nhưng kiểu đưa tin của cụ theo kiểu kết tội chương trình thực nghiệm là nguyên nhân làm học sinh bị dốt, kém hơn chương trình phổ thông 1 năm.
Theo em học theo chương trình gì cũng có người giỏi, người dốt. Cụ lấy 1 trường hợp cá biệt để đánh giá cả 1 đề tài, có người phản ứng là đúng rồi

Xechaybangcom

Xe điện
Vì bạn là nữ nên tôi vẫn dành sự nhẫn nhịn nhất định cho bạn, chứ bình thường cỡ như bạn tôi coi như rác, như cỏ, như phân bón ruộng thôi, ko đáng để tiếp chuyện.
Giờ em có thêm một thuật ngữ chỉ sự nhẫn nhịn :D.
Khiếp thật đấy.

Matizcoi

Xe cút kít
Cụ đưa tin gì là việc của cụ nhưng kiểu đưa tin của cụ theo kiểu kết tội chương trình thực nghiệm là học sinh bị dốt, kém hơn chương trình phổ thông 1 năm.
Theo em học theo chương trình gì cũng có người giỏi, người dốt. Cụ lấy 1 trường hợp cá biệt để đánh giá cả 1 đề tài, có người phản ứng là đúng rồi
Nhét chữ vào mồm nhau thế cũng ko nên, nếu cụ đọc hiểu có vấn đề thì tôi ko nói, còn nếu biết đọc biết viết và có chút hiểu biết thì đọc lại giúp xem chỗ nào tôi đánh giá trường thực nghiệm như cụ tả nhé, nhân tiện xem lại hộ cả bạn gái kia xem tôi máu thắng đến mức nào luôn với.

Matizcoi

Xe cút kít
Giờ em có thêm một thuật ngữ chỉ sự nhẫn nhịn :D.
Khiếp thật đấy.
À, chuyện trên of này em cũng từng chửi nhau, cũng hằn học, cũng này nọ, xong mọi việc vẫn cứ trôi qua.
Với gái, trên of thậm chí có những cụ chỉ cần thấy nick của bạn gái ấy chém 1 câu là các cụ í nhảy vào chửi rủa không tiếc lời, em cũng ko đồng quan điểm với bạn gái í nhưng cũng chỉ đọc xong còm rồi im lặng ko mạt sát, cũng phải cố lắm, nhẫn nhịn lắm mới ko buông ra những lời lẽ như các cụ kia.

L.C.D

Xe container
Có những thứ ko phải để chia sẻ trên mạng xã hội bạn ạ, tôi thấy mình hơi dại khi chia sẻ thông tin về đứa con gái của bạn mình khi nó học trường thực nghiệm. Bạn cũng hài phết, tôi đâu có phân định thắng thua gì ở việc này mà phải nhận và rút kinh nghiệm chứ. Vì bạn là nữ nên tôi vẫn dành sự nhẫn nhịn nhất định cho bạn, chứ bình thường cỡ như bạn tôi coi như rác, như cỏ, như phân bón ruộng thôi, ko đáng để tiếp chuyện.
Sợ cụ thật. Đàn ông mà ngoa ngoắt kinh hoàng. Tôi viết lời lẽ cố gắng ko xúc phạm gì cụ, mà cụ đọc lại những lời cụ viết đi. Xin nói cho cụ biết, tôi ko quan tâm cụ coi tôi là gì, nhưng với ngôn từ của cụ, tôi dám chắc nhiều người trong đây chỉ coi cụ như thứ nằm trong bể phốt. Tưởng mình cao quý lắm sao. Soi lại gương đi người hỡi.

L.C.D

Xe container
Cụ đưa tin gì là việc của cụ nhưng kiểu đưa tin của cụ theo kiểu kết tội chương trình thực nghiệm là nguyên nhân làm học sinh bị dốt, kém hơn chương trình phổ thông 1 năm.
Cụ ơi đừng phí nhời. Tập trung vào chủ đề chính của thớt cho đỡ loãng cụ ạ.

a5audi

[Tịch thu bằng lái]
Dịch bệnh nên dù có nhiều bệnh nhân hơn nữa vẫn bố trí lều bạt, nằm bv dã chiến này nọ được. Chứ thừa học sinh, thiếu trường lớp đúng là nan giản, có khi nhồi tới 70hs/lớp cũng chẳng đủ. Giờ ai ở tỉnh đủ điều kiện mua nhà thành phố thì buôn đi bán lại thôi, cho con ra thành phố lớn học nhọc quá. Học trái tuyến và trường tư thì tốn kém, trường đúng tuyến mà số hồ sơ đăng ký quá nhiều so với chỉ tiêu nhận thì phải bốc thăm.

kenlort

Xe hơi
Trường tư nên cũng khó mang cái đạo đức nghề nghiệp ra ép nó được, phải căn cứ vào hợp đồng đã ký thôi, cũng hóng kết thúc vụ này

lttvtvn

Xe container
Sài Gòn hoa lệ nhưng nhà em ở Q.2 thì không!
Cấp 3 mà đã lỡ vào trường tư thì đừng hòng qua lại trường công, muốn thì phải về tỉnh nào không có trường tư thì may ra :))
Thì qua trường tư khác vấn đề gì đâu. Khi quyết định cho con vào trường tư thì họ cũng đã xác cmn định rồi, đầu tiên là tiền, hai là phải tuân theo các yêu cầu của trường đó. Nếu con họ chả ra gì thì đi trường nào cũng vậy thôi nhưng nếu bản thân họ làm ra chuyện thì lại khác, đúng hay không đúng luật chưa bàn nhưng rõ ràng là ảnh hưởng trực tiếp đến đứa con.

vnposh

Xe điện
Trường tư nên cũng khó mang cái đạo đức nghề nghiệp ra ép nó được, phải căn cứ vào hợp đồng đã ký thôi, cũng hóng kết thúc vụ này
Đạo đức nghề nghiệp là phẩm chất của các thầy cô giáo, không phải của trường tư thục.

Trường tư thục có đạo đức kinh doanh là tốt rồi.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Thì qua trường tư khác vấn đề gì đâu. Khi quyết định cho con vào trường tư thì họ cũng đã xác cmn định rồi, đầu tiên là tiền, hai là phải tuân theo các yêu cầu của trường đó. Nếu con họ chả ra gì thì đi trường nào cũng vậy thôi nhưng nếu bản thân họ làm ra chuyện thì lại khác, đúng hay không đúng luật chưa bàn nhưng rõ ràng là ảnh hưởng trực tiếp đến đứa con.
Cụ lái đi đâu vậy? cụ mà cụ kia quote nói không học trường tư thì học ... trường công em mới giải thích hộ thôi chả liên quan gì đến cái cụ đang nói :))

Đá sỏi

Xe buýt
Đạo đức nghề nghiệp là phẩm chất của các thầy cô giáo, không phải của trường tư thục.

làm gì cũng phải có đạo đức. Trong vụ này em chê đội phụ huynh đã quên đi cái ứng xử cơ bản mà ông bà đã dạy: 'muốn con hay chữ thì yêu lấy thầy' và 'bầu ơi thương lấy bí cùng', và chê đội phụ huynh đã phi lý trí, phi đạo đức khi hành động không dựa trên nhận thức rằng họ và nhà trường đang cùng lèo lái một con thuyền chở chính con em họ.

thichduthu2011

Tầu Hỏa

Tùy trường thôi, trường con em học đưa ra mức học phí online chả ai thắc mắc vì rất hợp lý :))

raspberry

Xe tăng
Trường nào mà nghe cụ tư vấn thì có mà vỡ mồm
Phụ huynh nó chả cần kiện đâu. Nó khiếu nại lên Sở GD thì công văn chỉ đạo xuống 1 phát nhà trường phải nôn vội hồ sơ ra ngay đấy.

Xong, nếu phụ huynh có thể chứng minh được là nhà trường làm thế là ảnh hưởng đến việc học tập của con em họ thì họ kiện tiếp. Thua tập 2.
Điều kiện để rút hồ sơ là có trường mới tiếp nhận, thế thôi. Sở hay bộ mà k lo đc cái trường tiếp nhận thì cug đếch làm gì được.
Mà trường đồng ý tiếp nhận đã ưng cái bụng của PH và HS chưa mới là vấn đề.
Trường công ngon thì kín chỗ, trường tư ngon nó đếch nhận nên đành về trường làng thôi, bất quá thì TT giáo dục thường xuyên.

Chỉnh sửa cuối:

thichduthu2011

Tầu Hỏa
làm gì cũng phải có đạo đức. Trong vụ này em chê đội phụ huynh đã quên đi cái ứng xử cơ bản mà ông bà đã dạy: 'muốn con hay chữ thì yêu lấy thầy' và 'bầu ơi thương lấy bí cùng', và chê đội phụ huynh đã phi lý trí, phi đạo đức khi hành động không dựa trên nhận thức rằng họ và nhà trường đang cùng lèo lái một con thuyền chở chính con em họ.
Đến mức treo băng rôn thì đúng ra phải xác định đường ai nấy đi rồi chứ nếu học nữa cũng khó nhìn mặt lẫn nhau. Vụ này không biết phía PH mượn thông báo từ chối của trường để có cớ chơi lớn hay thật sự sốc? nếu sốc thật thì quả thật khó hiểu :))

raspberry

Xe tăng
Thông tin này là đúng thì phải gọi là 1 lũ khốn cụ ạ, triệt đường họ hành phát triển của con trẻ. Với trẻ con nhiều đứa chuyển trường tương đồng về điều kiện học tập đã là cú sốc rồi còn chuyển từ trường cuốc tế và công lập thật sự rất khó khăn cho chúng.
Người triệt đường học của các con là đội PH, cụ thử xếp vào hoàn cảnh nếu mình là chủ trường tư có dám rước đám phụ huynh kia không? Nhà đang yên lành tự dưng xuất hiện mấy anh nghẹo thì sẽ ra sao?
Cái ngẫn nhất là cố lu loa để thiên hạ biết, họ có thể gào thét cổ vũ nhưng đưa tay ra giúp thì không.
Trong đội PH hô hào kia vẫn khá nhiều người miệng hô hào nhưng âm thâm đóng tiền giữ chỗ thế là con họ vẫn êm.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Người triệt đường học của các con là đội PH, cụ thử xếp vào hoàn cảnh nếu mình là chủ trường tư có dám rước đám phụ huynh kia không? Nhà đang yên lành tự dưng xuất hiện mấy anh nghẹo thì sẽ ra sao?
Cái ngẫn nhất là cố lu loa để thiên hạ biết, họ có thể gào thét cổ vũ nhưng đưa tay ra giúp thì không.
Trong đội PH hô hào kia vẫn khá nhiều người miệng hô hào nhưng âm thâm đóng tiền giữ chỗ thế là con họ vẫn êm.
Nếu em là chủ trường tư em sẽ tìm cách tống cổ nếu PH cố tình chơi xấu, đập bể nồi cơm của mình nhưng dù có tức đến đâu cũng phải làm đúng theo quy định của pháp luật :))