Giầy da (formal shoes) các cụ hay mua ở đâu?

doomsday

Xe tải
Cách đây gần 1 năm, khi được bạn bè gửi cho link mannup và fanpage của họ, em đã chăm chú theo dõi các bài viết và sớm nhận ra sự sáo mòn và định hướng bị sai trong việc xây dựng trang web. Bằng cách xem kỹ các bài viết, bố cục cũng như cách sắp xếp thông tin, xem kỹ các banner quảng cáo mannup phân ra trên trang, số lượng quảng cáo và các nhà quảng cáo trên trang của họ, số lượng độc giả click like và comment các bài viết, giới tính khi like các post đó vv...em nhận ngay ra rằng Mannup không thể phát triển được. Em thấy có vài điểm Mannup sa vào:
1. Quá nhiều bài viết dịch và không có hình ảnh thật
2. Quá nhiều lỗi chính tả và kiến thức sai
3. Cách viết quá cường điệu và hô hào chung chung chứ không có phân tích cụ thể
4. Không có bài viết chuyên sâu về style cũng như việc phân loại trang phục cơ bản, các dạng quần áo khác nhau dù là đi từ khái niệm cơ bản, lịch sử ra đời loại trang phục
5. Bản thân không hiểu về bespoke nhưng lại luôn dùng từ này. Theo một nghĩa nào đó thì bespoke thường phải có tiền và có đủ trải nghiệm nhưng người viết không hề trải qua thực tế việc này mà chỉ dịch và cóp nhặt, cũng không có review và hình cụ thể
6. Viết về style ăn mặc cũng như là lifestyle như là đúng rồi chứ không có sự chừng mực. Sở dĩ như vậy vì ngay cả các blogger nổi tiếng họ cũng chỉ dám viết về thứ họ đã trải qua, thứ của riêng họ để người đọc tự cảm nhận và đánh giá chứ họ không hề áp đặt lên người đọc, cho rằng những thứ của họ phải đúng với người đọc, họ có thể nêu quan điểm cá nhân của họ thôi
7. Nhồi nhét quá nhiều thứ vào 1 trang web: từ reading, style...tới cooking
8. Bố cục trang web trùng lặp và không hợp lý, không thuận tiện để theo dõi
9. Đa phần độc giả toàn trẻ trâu và gái, đối tượng này ít kinh nghiệm sống và trải nghiệm nên rất dễ lôi kéo, rất dễ choáng ngợp thông tin, thường like theo phong trào chứ chưa đủ trải nghiệm và kiến thức để phản bác, tranh luận
10. Cuối cùng là không có định hướng xây dựng trang web, đối tượng đọc và vị trí muốn hướng đến, điều này rất cần thiết với cả tạp chí giấy và online

Việc không bán được quảng cáo và có nhà tài trợ nó chỉ là kết quả tất yếu thôi. Từ đó dẫn đến việc không phát triển xa hơn được.

vitamint

Xe tăng
@Gà: em bảo bác đợi xem sao vì e đã đặt 1 đôi black double monk ở đấy, để xem đi như thế nào rồi e báo cáo cả nhà ạ. Cá nhân e cho rằng đối với dòng RTW, finishing cũng như material của TB tốt hơn rất nhiều so với Splendid mặc dù về tiền chênh nhau không bao nhiêu. À, đôi John Lobb ấy là TB mua/được cung cấp để copy ấy mà bác. Riêng chuyện họ từ 1 đôi giày, tự tạo last mới để sản xuất hàng loạt cũng quá ổn rồi. Em được một bác ;)) khai sáng cho em là các bạn Japan còn gửi các mẫu của các hãng cực xịn sang để TB copy xong rồi đóng mác JP xuất khẩu cơ mà. Vậy, trình cũng không phải đùa ạ vì gia công cho Japan được cũng không phải dễ.

@Bác Doanh: em đã thử 1 đôi black double monk captoe (e cũng không thích cái 8000 last kia mấy) nhưng hôm ấy họ không có size 8 nên đành phải đặt. Đôi em thử còn có quả đế Vibram rất comfort. Size 8 của TB tương đương 42 ạ. Vì là RTW nên các bác không cần để ý đến width ạ. Giá thì là 4tr/đôi. Bảo rẻ thì cũng không thể nói là rẻ nhưng nghĩ đi nghĩ lại, kiếm đc đôi monkstrap trông hợp mắt ở Hanoi này khó quá lên giời (TB làm xong sẽ gửi cho e ạ).
[/URL][/IMG]

Em quên mất không chụp cái góc nghiêng nhưng phải nói là lên chân rất ổn. Đến đôi Splendid của em đi sà sã hơn 1 năm rồi mà vẫn còn rất ngon cơ mà =))
đôi này đẹp thật
4 củ hả cụ :D

mediro

Xe hơi
Em thấy mấy website kiểu mannup, gents .... gì đó nếu xác định kinh doanh thì sẽ phải bỏ tiền nuôi khá lâu đó, vì thị trường này hiện tại quá nhỏ, niche, không có thương hiệu lớn nào chịu bỏ tiền tài trợ, quảng cáo ...
Còn nếu cụ xác định làm ban đầu vì đam mê thì chỉ cần làm blog kiểu hanhvu-sartorial.tumblr.com .... viết chia sẻ trải nghiệm bản thân, bạn bè ... đối tượng đọc cũng chỉ có một vài trăm người :D

oliu

Xe buýt
Chào cụ,
Trang web của cụ cung cấp kiến thức tương đối cơ bản cho người đọc, khởi đầu thì có thể chấp nhận thế.
So sánh cách hành văn và cách truyền tải kiến thức của trang bên cụ và bên Mannup thì bên cụ đỡ hơn chứ không khăng khăng như đúng rồi kiểu Mannup, Mannup viết rất nhiều thứ sai và thậm chí là người viết không có trải nghiệm thực tế mà viết kiểu hô hào rất khó chịu.
Tuy nhiên, nếu chỉ dừng lại ở việc dịch và hô hào ăn mặc đẹp thì sớm muộn bên cụ cũng đi vào vết xe đổ của Mannup, sẽ không có quảng cáo và nhà tài trợ. Đồng thời, bện cụ cũng cần có định hướng rõ ràng trang web củ cụ muốn hướng tới đối tượng nào, muốn trang web sẽ đi theo hướng nào, triết lý là gì để thu hút độc giả.
Trước mắt, nếu có thể cụ nên có review cụ thể về nhãn hàng nào đó, về 1 loại trang phục nào đó để người đọc quen dần với cách nhìn nhận và đánh giá 1 sản phẩm. Cụ nên có phân tích cụ thể tại sao, lý do thế nào chứ đừng nói chung chung.
Em nghĩ con đường cụ đi khá là chông gai đấy.
Tạp chí ở mình bản thân nó đã mang tính chất giải trí rồi, để có gì đó có chất lượng thì phải có các yếu tố: có tiền, có đam mê, có cơ hội thì mới thăng hoa được, bản thân người đọc thì dễ tính, người quản lý thì dễ giãi với hy vọng rồi một ngày các em dịch/viết sẽ khá lên, các loại tạp chí như lifestyle, auto...nhiều sạn kinh khủng, em vào quán cà phê mà có nhặt vài quyển họa báo kiểu đó thì đúng là chỉ lật đi lật lại hòng che dấu cái bệnh parkinson thôi :(

PBN

Xe buýt
Em toàn mua giầy cho bố ở 1 cái xưởng đóng giày da trong ngõ Cự Lộc, chất lượng cũng đc , kiểu dáng phù hợp mà giá cả cũng ko đến nỗi đắt lắm
Cụ mật thư cho em xin địa chỉ cụ thể được không ạ ? Em làm đôi tặng SN ông cụ.

CuKenPis

Xe tăng

gaquay123

Xe tăng
Chuẩn ợ.

Hàng của em đã về, cá nhân em thấy rất rất ổn :x
Em còn được khuyến mãi quả đế closed channel sole với eo thon như G&G. Review to come soon....
Cụ đi một tuần liên tục, dầm mưa nắng + mượn đâu con máy ảnh xịn xịn chụp lên và review cho anh em nhé! ;))

kamikaze1281

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ mật thư cho em xin địa chỉ cụ thể được không ạ ? Em làm đôi tặng SN ông cụ.
Chất lượng da ở đây rất tồi cụ nhé . Ông già bán hàng thì rất là khó chịu với khách ???????????????

doomsday

Xe tải
Đôi này đẹp thật, cụ Oranjes đúng là sành điệu quá :).
Với em thì hè cũng như đông, boots hay shoes đều đi được hết. Chúc mừng cụ nhé.

mediro

Xe hơi
Cụ nào thử Septieme Largeur chưa, e đang đợi 1 đôi whole cut 199 về xem thế nào :D

Spike

Xe tăng

oliu

Xe buýt