Giầy da (formal shoes) các cụ hay mua ở đâu?

StepUp

Xe tăng
Nhìn hình cụ chụp chưa nói lên nhiều điều. Cụ nói tên thợ may và địa chỉ lên xem em có biết không :D.
Cut style của thợ này ra sao hả cụ?
hình mặc thử dưới em lấy từ styleforum cụ ợ. Em quên không chụp lại :(. Em mới chỉ tiếp xúc lần đầu nên chỉ đánh giá được thế thôi, xem thử ảnh thì cũng ok. Thợ này tên Huy, dưới Mễ trì thượng cụ ạ.

Em tính sang tuần sẽ mang vải đến và yêu cầu LÀM THẬT KĨ xem sao.

StepUp

Xe tăng
Hóng cụ RX350h review :D
Bạn thợ cũng có 8 năm làm may rồi, tuổi vẫn trẻ nên dễ trao đổi và uốn nắn theo mình được :P. Mỗi cái trình English cùi nên em đang phải cày mấy article về bespoke, để bảo thợ làm theo được đến đâu thì tốt bấy nhiêu :D

Chỉnh sửa cuối:

khanhs94

Xe máy
bác nào ở SG chắc biết cụ Ngọc chasseur :-bd

doomsday

Xe tải
bác nào ở SG chắc biết cụ Ngọc chasseur :-bd
Cụ ấy già lắm rồi, kỹ thuật làm hand made có thể tốt nhưng nhược điểm là không có máy khâu GY, làm 1 đôi hand made 100% mà Gy hoặc Blake thì không có chuyện đấy đâu, cụ ấy dùng keo ép thôi. Giầy Dominic gì đó có 1 phần do cụ ấy làm, ngày xưa cụ ấy đã học ở Pháp nên chuyện làm last rồi đánh Patina cụ ấy làm ngon lành.
Cụ ấy không có con nên có truyền nghề cho 1 người cháu, tuy vậy thì trình độ người này còn hạn chế lắm.

doomsday

Xe tải
Nói chung tuỳ taste mỗi người thôi nhưng em thấy cụ Ngọc có tay nghề đấy, rơi vào tay bọn tư bản là làm được hàng ngon, em nghĩ thế. Vấn đề là cụ ấy già quá rồi, nếu trẻ hơn độ 30 tuổi thôi thì khi mình cho cụ ấy tiếp xúc với Tây và net thì cụ ấy sẽ có cách làm khác hiện nay.
Ở xứ ta chuyện sense of style nó là chuyện muôn thuở rồi.

khanhs94

Xe máy
Cụ ấy già lắm rồi, kỹ thuật làm hand made có thể tốt nhưng nhược điểm là không có máy khâu GY, làm 1 đôi hand made 100% mà Gy hoặc Blake thì không có chuyện đấy đâu, cụ ấy dùng keo ép thôi. Giầy Dominic gì đó có 1 phần do cụ ấy làm, ngày xưa cụ ấy đã học ở Pháp nên chuyện làm last rồi đánh Patina cụ ấy làm ngon lành.
Cụ ấy không có con nên có truyền nghề cho 1 người cháu, tuy vậy thì trình độ người này còn hạn chế lắm.
thấy bảo cụ ấy h chỉ đóng cho người quen với người khuyết tật ,k biết có bác nào trong OF đi thử giầy cụ ấy chưa ạ ? e thấy nhiều giai thoại về cụ ấy lắm
đôi này cụ Ngọc đóng đây ,đánh patina tay

Giầy bọn Dominique Saint Paul e vừa hỏi đôi half brogue màu burgundy thì là 10 củ ,nó bảo chỉ làm MTO k có RTW giá này e thấy cũng ok đó chứ các bác

Chỉnh sửa cuối:

hoxuantu

Xe buýt
thấy bảo cụ ấy h chỉ đóng cho người quen với người khuyết tật ,k biết có bác nào trong OF đi thử giầy cụ ấy chưa ạ ? e thấy nhiều giai thoại về cụ ấy lắm
đôi này cụ Ngọc đóng đây ,đánh patina tay

Giầy bọn Dominique Saint Paul e vừa hỏi đôi half brogue màu burgundy thì là 10 củ ,nó bảo chỉ làm MTO k có RTW giá này e thấy cũng ok đó chứ các bác
Ối, giày tây sao lại dùng dây giày converse thế lày =)). Mà cái phần da lót trong màu xanh trông đĩ phết :D

StepUp

Xe tăng
Nhà em đang phấn đấu có chỗ như này =P~

StepUp

Xe tăng
hnay em lượn chợ vải xem mấy loại có biên ghi wool >100S mà sao giá có 110-150k/m nhỉ câc cụ nhỉ. Vải tàu lởm ạ :D

flowvn

Xe đạp
Chắc gắn viền vô cho đẹp :]]

gaquay123

Xe tăng
hnay em lượn chợ vải xem mấy loại có biên ghi wool >100S mà sao giá có 110-150k/m nhỉ câc cụ nhỉ. Vải tàu lởm ạ :D
Lởm rõ cụ àh, mặc vài Tàu vớ vẩn lại ung thư Trym thì bỏ *** :-|
Nhân tiện em loa loa với các cụ: bọn Allen Edmonds đang sale 15-35% nhân dịp Anniversary nhé! Thằng này sale thế này hình như kịch kim rồi, cụ nào có nhu cầu tranh thủ xúc thôi! Thắt lưng, xi, shoe tree,...

hoangbaolong

Xe buýt
Nhân tiện em loa loa với các cụ: bọn Allen Edmonds đang sale 15-35% nhân dịp Anniversary nhé! Thằng này sale thế này hình như kịch kim rồi, cụ nào có nhu cầu tranh thủ xúc thôi! Thắt lưng, xi, shoe tree,...
Cụ cho em hỏi ở hà nội thì mua ở đâu ạ

StepUp

Xe tăng
Loại này 200k/m

Loại này 300k.

Đúng là anh bạn hàng xóm trùm quá. Thật giả lẫn lộn không biết đâu mà lần các cụ ạ. Người dùng bình thường đi may hay mua thì đa phần không biết rõ chất lượng xuất xứ, họ ăn lãi thì thôi rồi

Chỉnh sửa cuối: