[Funland] Giàu,nghèo khác nhau ở cái gì?

ingoc

Xe hơi
Em cũng không rõ sách viết gì, nhưng chỉ biết đọc sách vẫn mang lại tri thức, còn kinh nghiệm thì không.
Giờ chỉ biết, nỗ lực làm việc không mệt mỏi để đối phó với quỹ chi tiêu càng ngày càng phình to ra.
Để tự đánh giá, thì em thuộc nhóm người nghèo, aq tí thì bẩu mình chưa giàu. :(
trước có cái link nó tính thu nhập. bạn nhập thu nhập mình vào sẽ biết đc mình đứng ở đâu trên thế giới. như em một năm được 6000usd nó tính 20% người giàu rồi cụ :)

ingoc

Xe hơi

Trục

Xe ba gác
trước có cái link nó tính thu nhập. bạn nhập thu nhập mình vào sẽ biết đc mình đứng ở đâu trên thế giới. như em một năm được 6000usd nó tính 20% người giàu rồi cụ :)
500$/tháng sau thuế, vậy mà thuộc 20% thì em không tin cái link đó tẹo nào.
Nó chỉ bằng 1 bữa nhậu hoặc 1 chai rượu của một người. 6000$/tháng thì có thể, chắc cụ điền nhầm đơn vị per year/ per month.

theman90

Xe máy
Theo em thì Giàu nghèo khác nhau ở chổ là " Nghèo lên giàu thì dễ , còn giàu xuống nghèo thì rất khó".
e lại thấy nghèo lên giàu thì khó, giàu xuống nghèo mới dễ hê hê, nhà e 3 đời nghèo rồi

November123

Xe tải
Tiền là quan trọng nhưng không phải là tất cả.

Cụ chủ có vợ đẹp, con ngoan và luôn yêu thương cụ dù cụ nghèo thì mình nghĩ cụ giàu hơn so với rất nhiều so với người khác rồi, cũng là ước mơ của một số người có tiền nhưng họ không được như cụ. Cụ có cảm nhận được điều đó không ạ? :)

Nếu cụ thấy buồn chán và muốn có người tâm sự thì cụ có thể sử dụng mạng xã hội để kết bạn ạ. Chỉ sợ đến lúc đó cụ không có thời gian cho gia đình luôn đó. ;)

Đây chỉ là lời mình nói, còn như thế nào thì tự bản thân cụ mới là người quyết định. :)

Chúc gia đình cụ luôn hạnh phúc.

mrkibeo

Xe buýt
Nghèo thì đi gửi tiền ngân hàng
Giàu thì đi vay ngân hàng.
Điểm mặt các đại gia của việt nam ko ai là ko vay ngân hàng cả.
Hay cụ thay đổi suy nghĩ thành người giàu đi.

Pvsc

Xe ba gác

xebetong

Xe container
Giầu nghèo nó hơn nhau ở đồ chơi, đồ chơi thằng giầu nó đẹp hơn thằng nghèo.
nếu các cụ không bận tâm lắm vấn đề xấu đẹp thì cũng không cần phải để ý giầu nghèo làm gì lắm.
Khổ nỗi đồ chơi nó không chỉ dừng ở xấu đẹp, nó còn hay/không hay, tốt/không tốt, độc hại/tốt cho sk.... :) thế mới căng!
Chứ mỗi xấu với đẹp, em chọn xấu cho đỡ phải làm nhiều

ingoc

Xe hơi
500$/tháng sau thuế, vậy mà thuộc 20% thì em không tin cái link đó tẹo nào.
Nó chỉ bằng 1 bữa nhậu hoặc 1 chai rượu của một người. 6000$/tháng thì có thể, chắc cụ điền nhầm đơn vị per year/ per month.
không nhầm đâu cụ ơi, nó tính cả châu phi mà cụ cứ tính ở vn mà so với tỉnh lẻ thấy ngon ngay

Trục

Xe ba gác
không nhầm đâu cụ ơi, nó tính cả châu phi mà cụ cứ tính ở vn mà so với tỉnh lẻ thấy ngon ngay
He he, làm người ai lại so lùi như thế Cụ ơi. ;))
Chúng ta phải so với mặt bằng ở chính Địa phương nơi ta sống. Chứ so với cả mấy anh săn bắn hái lượm vào thì... chúng ta lại có tiêu chí "nghèo nhưng hạnh phúc đấy". :))

Ô tô điên

Xe tăng
Thích nhậu nó cũng có cái hay và theo em nó có hai cái hay hơn cả:
- Có thêm bạn;
- Xả stress;
Nhưng để có được hai cái hay này thì một số cái phải đi theo nó :D
bạn đâu thì e ko biết, cơ mà vừa rồi có ôn
Khổ nỗi đồ chơi nó không chỉ dừng ở xấu đẹp, nó còn hay/không hay, tốt/không tốt, độc hại/tốt cho sk.... :) thế mới căng!
Chứ mỗi xấu với đẹp, em chọn xấu cho đỡ phải làm nhiều
Người nông dân nghèo vẫn ăn uống khổ thế mà sk vẫn tốt hơn ng giầu đấy cụ.

car110LLQ

[Tịch thu bằng lái]
Cũng gần như vậy đó cụ, quan ttrọng là mình biết sống là sao để người ta tôn trọng mình là ok :P
Nghèo mà biết sống cũng có cái khó cụ ạ,nhiều trường hợp mình muốn sống đẹp nhưng lực bất tòng tâm cụ ạ.

Trục

Xe ba gác
Nghèo mà biết sống cũng có cái khó cụ ạ,nhiều trường hợp mình muốn sống đẹp nhưng lực bất tòng tâm cụ ạ.
Vâng Cụ.
Các luận điệu ru ngủ là cũ rích.
Nghèo - Hèn
Giàu - Sang

Ít ai nói Nghèo sang hay giàu hèn lắm.

Mũi tên bạc

Xe container
Điều quan trọng sức khỏe của cụ có tốt không? Nếu tốt thì em nghĩ nếu giàu có thì khó chứ mua được căn nhà, ăn uống bạn bè chắc không quá khó. EM đi làm từ 2001 phải đi xe đạp và các bạn của em vào cùng công ty không có ai đi xe đạp như em cơ mà. Năm 2004 tích góp mới mua được cái xe máy Jupiter V đầu tay. Mình nỗ lực hết mức thôi cụ!

car110LLQ

[Tịch thu bằng lái]
Điều quan trọng sức khỏe của cụ có tốt không? Nếu tốt thì em nghĩ nếu giàu có thì khó chứ mua được căn nhà, ăn uống bạn bè chắc không quá khó. EM đi làm từ 2001 phải đi xe đạp và các bạn của em vào cùng công ty không có ai đi xe đạp như em cơ mà. Năm 2004 tích góp mới mua được cái xe máy Jupiter V đầu tay. Mình nỗ lực hết mức thôi cụ!
Vâng,đi làm như em mà mơ mua nhà cụ bảo không khó?Phần đông là mua nhà rất khó đấy cụ ạ.

Đại tướng Alo

Xe điện
Giàu và Nghèo khác nhau ở mức sống và cách sinh hoạt hàng ngày chủ thớt ạ.
Người Giàu ăn ít, uống ít, chơi ít, tập thể thao thường xuyên, làm việc nhiều. Người cân đối, khỏe mạnh.
Người Nghèo ăn nhiều, uống nhiều, chơi nhiều, lười thể dục thể thao, làm việc ít. Hay bị béo phì, nhiều bệnh tiềm ẩn.