[Funland] Giáo viên Pháp bị chặt đầu sau buổi học về tự do ngôn luận

Em quote lại còm đấy cho cụ ngẫm cho kỹ nhé, cụ đọc kỹ cái dòng bôi đậm nhé, không lại mất trọng tâm, đừng nghĩ là em vì cái wiki mà nói cụ.
Chả có gì phải ngẫm ở đây cả.
Nhà cháu bảo cụ kia bịa đặt vì còm đầu tiên của cụ ấy không có nguồn.
Và sau khi cụ khác đưa ra dẫn chứng rằng nguồn của cụ đó là sai, thì chả còn gì để mà tranh luận nữa cả.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Nước Pháp mà mình từng yêu mến giờ trở nên đáng sợ. Chính sách mở cửa nhập cư luôn tiềm ẩn nguy cơ
Cách đây 15 năm đi dạo ở Paris hoa lệ đã phải cảnh báo khách VN theo đoàn cảnh giác người gốc Trung Đông, gốc Phi móc túi, cướp giật :(

meotamthe

Xe cút kít
Lên xuống gì cơ, bình thường cụ đuối lý cần thang để xuống à? =))
Hehe, cụ xem lại còm của em từ #863 đi, còn nếu cụ nặng thắng thua thì em nhường cụ, thang em rút về nhé, được chưa, chiều lòng người làm quản lý giáo dục khó lắm :))

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Hehe, cụ xem lại còm của em từ #863 đi, còn nếu cụ nặng thắng thua thì em nhường cụ, thang em rút về nhé, được chưa, chiều lòng người làm quản lý giáo dục khó lắm :))
1-Chúc rồi lòng vẫn lấn cấn hả cụ, lẽ ra chúc xong phải lượn chứ
2-Cụ lại mắc lỗi tấn công cá nhân khi nhai đi nhai lại về chuyên môn của em dù nó không liên quan đến chủ đề đang thảo luận
--> Quá tệ cho nick từ năm 2012 >:P

lancaster

[Tịch thu bằng lái]
Ko hiểu các cụ cãi nhau Ntn mà tận đến 50 trang, sân si quá ;)

mèo lang thang

Xe buýt
Chả có gì phải ngẫm ở đây cả.
Nhà cháu bảo cụ kia bịa đặt vì còm đầu tiên của cụ ấy không có nguồn.
Và sau khi cụ khác đưa ra dẫn chứng rằng nguồn của cụ đó là sai, thì chả còn gì để mà tranh luận nữa cả.
Vâng, cụ ấy có nguồn và cụ lờ đi không đánh giá cái nguồn đấy đấy, còn với đúng cách lý luận của cụ, em đưa cụ câu hỏi để hỏi xem cụ dựa trên nguồn wiki, wiki dựa trên sách của phương Tây, truyền thông phương Tây, đối tượng mà cụ thừa nhận họ bóp méo thông tin về Hồi giáo, cụ vẫn chưa trả lời về mâu thuẫn không tin nhưng trích dẫn làm chứng cứ đấy cụ !
Còn còm đầu tiên, em nói thẳng tưng là cụ nói chuyện không lịch sự, chưa gì đã quy chụp người khác bịa đặt, cụ xem lại xem có đúng thế không, còm thông tin về nguồn trích dẫn của cụ kia cụ đã đọc chưa ? Tiếp nữa cụ cho em hỏi: Nguồn sai thì người trích dẫn nguồn sai có bị gọi là bịa đặt không ? Nguồn phương Tây cụ nói là nó bóp méo thông tin, vậy cụ trích dẫn nguồn bị bóp méo thông tin thì có bị gọi là bịa đặt không, cụ trả lời em xem nào ? hay cụ muốn lái sang chỗ khác để che cái chuyện cụ quy kết vội vàng và bỏ qua nguồn trích dẫn của người khác ?

meotamthe

Xe cút kít
1-Chúc rồi lòng vẫn lấn cấn hả cụ, lẽ ra chúc xong phải lượn chứ
2-Cụ lại mắc lỗi tấn công cá nhân khi nhai đi nhai lại về chuyên môn của em dù nó không liên quan đến chủ đề đang thảo luận
--> Quá tệ cho nick từ năm 2012 >:P
Không, em vốn chả vương vấn gì, nhưng với người như cụ thì em nhân tiện cày còm luôn, xem người làm quản lý giáo dục nó thế nào, hay là quản lý giáo dục với ngày đăng ký nick nó tệ như nhau :))

Vâng, cụ ấy có nguồn và cụ lờ đi không đánh giá cái nguồn đấy đấy, còn với đúng cách lý luận của cụ, em đưa cụ câu hỏi để hỏi xem cụ dựa trên nguồn wiki, wiki dựa trên sách của phương Tây, truyền thông phương Tây, đối tượng mà cụ thừa nhận họ bóp méo thông tin về Hồi giáo, cụ vẫn chưa trả lời về mâu thuẫn không tin nhưng trích dẫn làm chứng cứ đấy cụ !
Còn còm đầu tiên, em nói thẳng tưng là cụ nói chuyện không lịch sự, chưa gì đã quy chụp người khác bịa đặt, cụ xem lại xem có đúng thế không, còm thông tin về nguồn trích dẫn của cụ kia cụ đã đọc chưa ? Tiếp nữa cụ cho em hỏi: Nguồn sai thì người trích dẫn nguồn sai có bị gọi là bịa đặt không ? Nguồn phương Tây cụ nói là nó bóp méo thông tin, vậy cụ trích dẫn nguồn bị bóp méo thông tin thì có bị gọi là bịa đặt không, cụ trả lời em xem nào ? hay cụ muốn lái sang chỗ khác để che cái chuyện cụ quy kết vội vàng và bỏ qua nguồn trích dẫn của người khác ?
Vấn đề là còm đầu tiên của cụ kia không dẫn nguồn.
Lờ cái giề.

Từ hơn 1000 năm trước, giáo chủ đạo Hồi Mohamed muốn mở mang cho đạo, đã gửi sứ giả đến 03 hoàng đế lớn nhất thời bấy giờ là Hoàng đế La Mã, Vua Ba-Tư và Hoàng đế nhà Đường Lý Thế Dân. Chỉ có duy nhất Lý Thế Dân là cư xử khoáng đạt, cho đạo Hồi mở thánh đường ở Quảng Châu, còn sứ giả ở hai nơi kia đều bị đuổi đi. Hoàng đế Mông Cổ Thành Cát Tư Hãn (và toàn bộ đế quốc Mông Cổ) cũng có sự khoan dung và rộng rãi về tôn giáo tương tự, khác xa với tư tưởng cực đoan tôn giáo của toàn bộ nền văn minh phương Tây. Cho đến ngày nay, trừ trường hợp can thiệp vào chính trị (như ở Việt Nam) hoặc muốn ly khai độc lập (như ở Trung Quốc), ở Đông Á có thể coi là hoàn toàn không có vấn đề kỳ thị tôn giáo vì lý do thuần túy tôn giáo.
Đây là còm mà cụ kia không dẫn nguồn.
Cụ mèo đã hiểu chưa?

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]

mèo lang thang

Xe buýt
Đây là còm mà cụ kia không dẫn nguồn.
Cụ mèo đã hiểu chưa?
Đây, cho nó rõ, người ta cũng quote còm trả lời cụ rồi đấy, em đơn giản thấy khó chịu với kiểu quy chụp trẻ trâu của cụ thôi, còn cụ muốn lái sang cái khác thì giải tán cho nó nhanh.

Em trích từ Sử Trung Quốc của cụ Nguyễn Hiến Lê,

Giáo chủ Mahomet (sanh năm 570), vị sáng lập đạo Hồi Hồi ở Ả Rập, khi đem quân đi chinh phục thế giới, viết thư cho ba đại đế trên thế giới là Héraclius, vua La Mã, Khosroès, vua Ba Tư và Thế Dân, vua Trung Hoa, buộc họ phải nhận Hồi giáo, nếu không thì sẽ bị trừng trị. Hérachus đuổi sứ giả về mà không nhận thư. Khosroès xé bức thư, sứ giả bảo: “Allah sẽ làm cho đất đai nhà vua tan tành như bức thư đó.”. Chỉ có Thế Dân là khoáng đạt hơn cả: cho người Ả Rập ở Trung Hoa được cất thánh đường đầu tiên của họ ở Quảng Châu.
Đây cụ.

https://isach.info/story.php?story=su_trung_quoc__nguyen_hien_le&chapter=0011

Nếu bị nhảy link thì cụ vào Chapter III – Thống nhất trở lại.

Cuốn Sử ký Tư Mã Thiên của cụ Lê dịch cũng hay hơn nhiều các cuốn Sử ký Tư Mã Thiên ấn bản sau này. Cụ Lê đọc được cả tiếng Pháp và tiếng Hán nên tiếp cận được cả với một số tài liệu nguyên bản (do Trung Hoa Dân Quốc hoặc CHND Trung Hoa in lại).

meotamthe

Xe cút kít
Ko hiểu các cụ cãi nhau Ntn mà tận đến 50 trang, sân si quá ;)
Em đang cày còm nhân tiện để cái người làm quản lý giáo dục người ta thể hiện, cũng biết là dở. nhưng có kẻ dở nó múa may mãi nhìn ngứa mắt nên em tạo điều kiện cho nó múa nhiều hơn, sân si thì kệ sân si cụ ạ, kaka.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Em đang cày còm nhân tiện để cái người làm quản lý giáo dục người ta thể hiện, cũng biết là dở. nhưng có kẻ dở nó múa may mãi nhìn ngứa mắt nên em tạo điều kiện cho nó múa nhiều hơn, sân si thì kệ sân si cụ ạ, kaka.
Cụ tự biên tự diễn, tự nói tự cười đến tài :-bd

a_cheng

Xe điện
Lan đến Quebec rồi các cụ. Quebec được coi là nước Pháp trong lòng Canada.

Đây, cho nó rõ, người ta cũng quote còm trả lời cụ rồi đấy, em đơn giản thấy khó chịu với kiểu quy chụp trẻ trâu của cụ thôi, còn cụ muốn lái sang cái khác thì giải tán cho nó nhanh.
Đã bảo giải tán rồi mà vẫn không nhịn được à?
Rõ ràng là còm đầu tiên của cụ kia không dẫn nguồn nên bị gọi là bịa đặt, mèo ngẫn ạ.

mèo lang thang

Xe buýt
Đã bảo giải tán rồi mà vẫn không nhịn được à?
Rõ ràng là còm đầu tiên của cụ kia không dẫn nguồn nên bị gọi là bịa đặt, mèo ngẫn ạ.
Vâng em ngẫn, cụ là thể loại bất lịch sự trong tranh luận, em thua cụ rồi, em thấy em ngẫn thật sự khi đôi co với người bất lịch sự như cụ, ngẫn quá cụ ạ, siêu ngẫn cụ ạ =)) còm đầu tiên không dẫn nguồn nên bị gọi là bịa đặt, tiêu chuẩn này em không biết thì đúng là siêu ngẫn, siêu siêu siêu siêu siêu ngẫn =))=))=))=))=))

Vâng em ngẫn, cụ là thể loại bất lịch sự trong tranh luận, em thua cụ rồi, em thấy em ngẫn thật sự khi đôi co với người bất lịch sự như cụ, ngẫn quá cụ ạ, siêu ngẫn cụ ạ =)) còm đầu tiên không dẫn nguồn nên bị gọi là bịa đặt, tiêu chuẩn này em không biết thì đúng là siêu ngẫn, siêu siêu siêu siêu siêu ngẫn =))=))=))=))=))
Cụ tự nhận thức được như thế là tốt.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]