[Funland] Giáo viên Pháp bị chặt đầu sau buổi học về tự do ngôn luận

Aliabu

Xe container
Website
www.schlagevietnam.com
Cụ đánh google thì gặp ngay! Các cụ cứ theo vấn đề tôn giáo, em theo vấn đề tự do ngôn luận của túc cầu giáo. Ít ra phải có cái so sánh nhau chứ!
Sao cụ không so sánh với dâm chủ giáo và sự cuồng tín của nó ;))

Aliabu

Xe container
Website
www.schlagevietnam.com
Bọn đấy chưa đủ tầm! Bọn kia kinh hơn nhiều >:)
Cụ chưa thống kê thôi chứ cái "quyền được giết" của dâm chủ giáo kill nhiều hơn cái "tất sát lệnh" của mấy ông HG nhiều và số tín đồ thì cũng đông và hung hãn lắm ;))

vitngoc

Xe điện
Cụ chưa thống kê thôi chứ cái "quyền được giết" của dâm chủ giáo kill nhiều hơn cái "tất sát lệnh" của mấy ông HG nhiều và số tín đồ thì cũng đông và hung hãn lắm ;))
Bọn đấy hung hãn vậy thì em nhường các cụ 8-x

vừa đi vừa láii

Xe container
Cụ liều thật, dám nói sự thật về đội dâm chủ giáo. Chút nữa cụ bị xiên đỏ mít cho mà xem :))
Bản thân em thấy đội này cũng ôn hoà đấy chứ ;)) chỉ hứng hăng trước màn hình thôi :) yêu lắm :))

vitngoc

Xe điện
Trường học Pháp là nơi có tự do ngôn luận và tự do học thuật, nơi tất cả những người tham gia có thể học tập và thảo luận về đủ các vấn đề gai góc nhất trong xã hội, từ kinh tế chính trị cho đến anal sex, animals sex, từ luật sửa đổi lao động sắp ban hành cho đến scandal lạm dụng tình dục của các linh mục. Giờ các trường học có thể ko còn dám bàn luận đến các chủ đề cấm kị liên quan đến tôn giáo, vì sợ bọn sinh viên cực đoan chặt đầu.

Tự do học thuật là nền tảng của nền giáo dục khai phóng, là viên gạch nền móng của sự tiến bộ xã hội và kĩ thuật của phương Tây. Tự do học thuật phải là tuyệt đối, ko được có ngoại lệ nào. Bởi nếu có ngoại lệ thì học thuật ko còn tự do nữa.

Đây là vấn đề mang tính nguyên tắc. Và người thầy giáo rất dũng cảm khi bảo vệ nguyên tắc, tức là giá trị cốt lõi của nghề nghiệp mà anh ta theo đuổi. Những người sinh ra và được dạy dỗ bởi một nền giáo dục cứ hàng năm lại cãi nhau như mổ bò vì cải cách sgk lớp 1 sẽ không bao giờ hiểu được người giáo viên lịch sử đã chết kia đâu :D
Em đố cụ tìm ra chỗ nào ở trên đất Pháp mà không thể " tự do ngôn luận" dc! Thậm chí ai mang mấy cái tranh này vào còn ăn phạt cơ.
Em đố cụ tìm ra được trường học nào trên đất Pháp mà không thể tự do ngôn luận dc! :D

Chỉnh sửa cuối:

hatngonon

Xe buýt
Cái này ko liên quan đến quyền tự do ngôn luận. Mọi cầu thủ, mọi câu lạc bộ tham gia một giải đấu đều phải kí hợp đồng với ban tổ chức, trong đó có điều khoản ko được có những hành động gây tổn hại đến hình ảnh của giải. Vi phạm thì cứ chiếu theo hợp đồng mà phạt thôi.

Sau khi ra khỏi sân, cởi áo đấu thì các hành động, lời nói của cậu cầu thủ kia lại thuộc phạm vi điều chỉnh của luật pháp Ý, luật của ban tổ chức giải ko còn tác dụng nữa.

P/S: Nhiều cụ kiến thức vừa yếu vừa thiếu nhưng cứ thích đưa ví dụ chả liên quan. Em ko hiểu, các cụ muốn biện minh cho cái gì vậy?
- Như vậy là tư do nửa vời, hay nói cách khác là không có sự tự do thực tế nào, mà chỉ là mị dân à? Một bản hợp đồng mà lại có quy định trái với luật pháp mà lại cho là hợp pháp?
+ Cháu hỏi cụ với các cụ trên này chút. Có bản hợp đồng nào mà cho phép thỏa thuận giết người hợp pháp. Được nhà 1 nước xóa bỏ án tử công nhận là hợp pháp không?
+ Tương tự có nhà nước dân chủ có quyền tự do ngôn luận hợp pháp nào cho phép ký 1 hợp đồng ngăn cấm sự tự do hợp pháp trong luật pháp không?
Trừ khi là không dân chủ hoặc tự do trong khuôn khổ.
- Trở lại vấn đề chính. 1 số cụ cổ vũ hành vi làm nguy hiểm đến tinh mạng bản thân, và ảnh hưởng xấu đến XH là quyền tư do tư duy của các cụ. Nhưng hãy thận trọng khi làm điều đó trong thực tế, vì sẽ có khả năng bỏ mạng oan uổng( cháu tin chắc rằng cảnh báo này của cháu hơi thừa , vì 99% các cụ hô hào trên này cho sang mồm. Và các cụ có thừa khôn ngoan để không biến mình thành "vật tế thần")
p/s Cháu tò mò xem cái thiếu, cái yếu của cháu nó ở đâu?

Von Stierlitz

[Tịch thu bằng lái]
- Như vậy là tư do nửa vời, hay nói cách khác là không có sự tự do thực tế nào, mà chỉ là mị dân à? Một bản hợp đồng mà lại có quy định trái với luật pháp mà lại cho là hợp pháp?
+ Cháu hỏi cụ với các cụ trên này chút. Có bản hợp đồng nào mà cho phép thỏa thuận giết người hợp pháp. Được nhà 1 nước xóa bỏ án tử công nhận là hợp pháp không?
Em ko phải luật sư để giải thích cặn kẽ cho cụ hiểu. Hợp đồng lao động có điều khoản quy định người lao động phải giữ gìn hình ảnh của đơn vị chủ quản là phổ biến trên thế giới. Đấy là điều hiển nhiên và hợp pháp, kể cả ở Việt Nam. Cụ đừng có ngạc nhiên.

Catona song phi cổ động viên trên sân bóng, Di Canio chào kiểu phát xít giữa trận đấu, Robbie Fowler làm động tác hít cocain khi ăn mừng bàn thắng, cậu cầu thủ người Ý chửi Chúa ... đều vi phạm điều khoản hợp đồng đã kí. Về bản chất, họ không khác gì cậu công an ném xúc xích vào mặt nhân viên siêu thị hay chị đại úy Hiền làm loạn sân bay vì hành lí quá cân, đều làm xấu hình ảnh của cơ quan Công An, vi phạm điều luật đã được phổ biến trước đó và phải chịu hình thức kỉ luật đuổi ra khỏi ngành.

Trước đó, các cầu thủ đã được luật sư tư vấn khi kí hợp đồng, còn các cán bộ công an luôn được giải thích rõ trước khi kí cam kết. Vi phạm thì cứ thế mà trừng phạt thôi.

Còn "Hợp đồng cho phép thỏa thuận giết người hợp pháp" mà cụ bảo là loại hợp đồng bất hợp pháp, theo quy định pháp luật. Soạn chơi chơi thì được chứ ai kí vào đó là sẽ ra tòa.

Gianthuong123

Xe tải
À mấy anh báo phương tây thì nói gì cái vụ anh da trắng LT giết dân hồi giáo đó là giết người .
Còn anh thầy bị chặt đầu đó là khủng bố .
Nó phân biệt từ cả bài báo rồi .

hatngonon

Xe buýt
Em ko phải luật sư để giải thích cặn kẽ cho cụ hiểu. Hợp đồng lao động có điều khoản quy định người lao động phải giữ gìn hình ảnh của đơn vị chủ quản là phổ biến trên thế giới. Đấy là điều hiển nhiên và hợp pháp, kể cả ở Việt Nam. Cụ đừng có ngạc nhiên.

Còn "Hợp đồng cho phép thỏa thuận giết người hợp pháp" mà cụ bảo là loại hợp đồng bất hợp pháp, theo quy định pháp luật. Soạn chơi chơi thì được chứ ai kí vào đó là sẽ ra tòa.
Cụ viết dài quá, cụ nghĩ sao về hợp đồng?
- Ở các nước cho phép tử hình, thì người thực thi án tử là người làm thuê thỏa thuận mồm cụ nhỉ?
- Ở Mỹ các cảnh sát viên đều phải ký hợp đồng, được nhà nước cho phép nổ súng tiêu diệt đối tượng tình nghi. Cháu không tin thỏa thuận ngầm đâu.
- Trong vụ thầy giáo bị chặt đầu này, tên sát nhân muốn lên thiên đàng, nên CS Pháp đã nổ súng giúp y được toại nguyện. Cụ làm ơn chỉ cho cháu thấy cái nội dung HD của CS Pháp được không?
P/s Thế cháu mơi nói là không dân chủ

Von Stierlitz

[Tịch thu bằng lái]
- Ở các nước cho phép tử hình, thì người thực thi án tử là người làm thuê thỏa thuận mồm cụ nhỉ?
- Ở Mỹ các cảnh sát viên đều phải ký hợp đồng, được nhà nước cho phép nổ súng tiêu diệt đối tượng tình nghi. Cháu không tin thỏa thuận ngầm đâu.
- Trong vụ thầy giáo bị chặt đầu này, tên sát nhân muốn lên thiên đàng, nên CS Pháp đã nổ súng giúp y được toại nguyện. Cụ làm ơn chỉ cho cháu thấy cái nội dung HD của CS Pháp được không?

P/s Thế cháu mơi nói là không dân chủ
Bài của cụ, đoạn màu đen thì liên quan gì đến đoạn màu đỏ vậy? Sao từ đoạn màu đen cụ lại có thể đưa ra kết luận phần màu đỏ?

Buryat

[Tịch thu bằng lái]
Vụ án giết người này được báo Pháp xác định thủ phạm rất rõ ràng: Người Che-chen, theo đạo Hồi. (Người Che-chen cũng là người da trắng châu Âu).

Trong khi đó, vụ đâm 02 phụ nữ Pháp gốc Algieri cũng là cố ý giết người (mỗi cô bị đâm tầm 20 nhát, chỉ vì nói bằng tiếng Pháp với thủ phạm là phải xích chó lại) thì 02 thủ phạm chỉ được xác định là: hình như/có vẻ là người châu Âu da trắng (không quốc tịch, không tôn giáo và cũng không chắc chắn là da trắng). Chắc việc xác định quốc tịch và tôn giáo thủ phạm khó quá.

Von Stierlitz

[Tịch thu bằng lái]
Vụ án giết người này được báo Pháp xác định thủ phạm rất rõ ràng: Người Che-chen, theo đạo Hồi. (Người Che-chen cũng là người da trắng châu Âu).

Trong khi đó, vụ đâm 02 phụ nữ Pháp gốc Algieri cũng là cố ý giết người (mỗi cô bị đâm tầm 20 nhát, chỉ vì nói bằng tiếng Pháp với thủ phạm là phải xích chó lại) thì 02 thủ phạm chỉ được xác định là: hình như/có vẻ là người châu Âu da trắng (không quốc tịch, không tôn giáo và cũng không chắc chắn là da trắng). Chắc việc xác định quốc tịch và tôn giáo thủ phạm khó quá.
Chưa bắt được thủ phạm hả cụ?

meotamthe

Xe cút kít
+ Tương tự có nhà nước dân chủ có quyền tự do ngôn luận hợp pháp nào cho phép ký 1 hợp đồng ngăn cấm sự tự do hợp pháp trong luật pháp không?
Trừ khi là không dân chủ hoặc tự do trong khuôn khổ.
- Trở lại vấn đề chính. 1 số cụ cổ vũ hành vi làm nguy hiểm đến tinh mạng bản thân, và ảnh hưởng xấu đến XH là quyền tư do tư duy của các cụ. Nhưng hãy thận trọng khi làm điều đó trong thực tế, vì sẽ có khả năng bỏ mạng oan uổng( cháu tin chắc rằng cảnh báo này của cháu hơi thừa , vì 99% các cụ hô hào trên này cho sang mồm. Và các cụ có thừa khôn ngoan để không biến mình thành "vật tế thần")
p/s Cháu tò mò xem cái thiếu, cái yếu của cháu nó ở đâu?
Từ thớt này thì em khẳng định cái thiếu của cụ là tiêu chuẩn kép và và cái yếu của cụ là mặt chưa đủ dày, em khuyến cáo cụ nên kiểm điểm nghiêm túc, phê và tự phê khi giao lưu tư tưởng với dân chủ tự do ngoại nhập ;)

hatngonon

Xe buýt
Bài của cụ, đoạn màu đen thì liên quan gì đến đoạn màu đỏ vậy? Sao từ đoạn màu đen cụ lại có thể đưa ra kết luận phần màu đỏ?
Có thể cụ vội vã quá không nhớ mình đã viết gì.(Cháu không tin cụ không hiểu cụ đang viết gì).
- Màu đen.
Cháu trả lời bài viết của cụ. Chứng minh rằng các văn bản hay hợp đông muốn được hợp pháp phải tuân thủ luật của nơi đang thực thi hợp đồng. Nếu nơi đó không có quyền được tư do ngôn luận mọi nơi mọi lúc. thì bản hợp đồng đó cũng cho phép không được tự do ngôn luận mọi nơi mọi lúc (như cháu với cụ đang đề cập về cầu thủ bóng đá, và cụ viết quá nhiều, mà không hề biết có cái hợp đồng nào như thế. toàn nói theo cảm tính)
Như vậy là không có tự do ngôn luận hay dân chủ hoàn toàn, mà trong khuôn khổ PL quy định rồi còn gì?
- Đỏ
Cụ đã hiểu màu đỏ chưa?
P/s cụ chưa trả lời cháu về việc có hay không các bản hợp đồng của người thì hành án tử với chính quyền sở tại, và nội dung các hợp đồng đó như cháu đã đề cập ở màu đen.

HuyArt

Xe lăn
Tây họ tự biếm họa chúa, lãnh đạo, lãnh tụ, tôn giáo đầy mà, cả của nước họ và nước ngoài, nhưng hành động giết người vì thế mà ủng hộ thì thật buồn cười. Theo đạo nào mà giết người, đi khủng bổ giết bao người cũng đáng lên án.
Các cụ còn chế giễu ca sĩ, nghệ sĩ, giới giải trí, bịa chuyện cá nhân của họ từ những tin đồn, nếu ai cũng sẵn sàng vác dao chém trả thì chết hết dân số.
Chính cụ mới cảm tính
Hàng tỷ tín đồ HG, không ít tín đồ cực đoan, nhưng chỉ có một phần tử 18 tuội dùng dao cắt đầu người khác
Hàng ngàn giáo viên người Pháp, không ít trong đó cũng tự do ngôn luận, nhưng chỉ 1 ông thầy này chọn đạo cụ là tranh châm bướm HG để dạy
Thế nên thằng 18 tuội cầm dao gặp đúng thầy giáo bị cắt đầu, khít khìn khịt

Von Stierlitz

[Tịch thu bằng lái]
Có thể cụ vội vã quá không nhớ mình đã viết gì.(Cháu không tin cụ không hiểu cụ đang viết gì).
- Màu đen.
Cháu trả lời bài viết của cụ. Chứng minh rằng các văn bản hay hợp đông muốn được hợp pháp phải tuân thủ luật của nơi đang thực thi hợp đồng. Nếu nơi đó không có quyền được tư do ngôn luận mọi nơi mọi lúc. thì bản hợp đồng đó cũng cho phép không được tự do ngôn luận mọi nơi mọi lúc (như cháu với cụ đang đề cập về cầu thủ bóng đá, và cụ viết quá nhiều, mà không hề biết có cái hợp đồng nào như thế. toàn nói theo cảm tính)
Như vậy là không có tự do ngôn luận hay dân chủ hoàn toàn, mà trong khuôn khổ PL quy định rồi còn gì?
- Đỏ
Cụ đã hiểu màu đỏ chưa?
P/s cụ chưa trả lời cháu về việc có hay không các bản hợp đồng của người thì hành án tử với chính quyền sở tại, và nội dung các hợp đồng đó như cháu đã đề cập ở màu đen.
Thú thật là em ko hiểu cụ viết cái gì luôn.

Qua 3 bài trao đổi vừa qua, em thấy mình ko đủ khả năng để tiếp chuyện với cụ. Mong cụ kiếm người khác phù hợp trình độ để chứng minh với họ quan điểm của cụ đúng đắn như thế nào.

Phần em, em sẽ dành thời gian vào việc có ích hơn.

Trân trọng!

HuyArt

Xe lăn

hatngonon

Xe buýt
Thú thật là em ko hiểu cụ viết cái gì luôn.

Qua 3 bài trao đổi vừa qua, em thấy mình ko đủ khả năng để tiếp chuyện với cụ. Mong cụ kiếm người khác phù hợp trình độ để chứng minh với họ quan điểm của cụ đúng đắn như thế nào.

Phần em, em sẽ dành thời gian vào việc có ích hơn.

Trân trọng!
Không sao. Điều đó chứng minh rằng những thứ cụ viết ra trên đây là cụ cũng chỉ là cóp bết để lấy lương.
Cháu thông cảm được.
Đừng có quote lại bài nhé, vì cháu không trả lời người thiếu hiểu biết đâu.

nguyenhuy2210

Xe điện
Một là tôn giáo Hai là chính trị. Bàn cả ngày cũng ko ngã ngũ chỉ có uống diệu say thì ae nào cũng ngả ngủ hết