[Funland] Giáo viên Pháp bị chặt đầu sau buổi học về tự do ngôn luận

Policeman

[Tịch thu bằng lái]
Khi mà những thứ vô lý, phản khoa học, mê tín dị đoan và ngây ngô được đẩy lên thành thiêng liêng (như tôn giáo chẳng hạn) thì nó dẫn đến đủ thứ cả hài hước lẫn bi kịch.
Cái này là không thể tránh khỏi.
Và do chính các tôn giáo tự vận lên mình thôi chứ đừng có đổ tại cho ai.

i_am_invisible

Xe máy
Chắc tôi già rồi nên ko hiểu ý bạn viết lắm! Bạn có thể bỏ qua bất kỳ so sánh của tôi nếu ko đúng mạch bạn.
Xin lỗi bác, chắc tôi cũng không hiểu rõ ý bác. Tôi cũng dừng ở đây thôi.

Tôi nghĩ rằng vấn đề niềm tin rất khó để thay đổi. Tất cả mọi người vào đây chỉ để thể hiện niềm tin của mình và tìm những người nghĩ giống mình để củng cố thêm niềm tin đó. Tôi không nhớ ai bắt đầu từ một phía rồi sau đó chuyển sang phía còn lại.
Nên tất cả chỉ là otofun thôi :)

rach

Xe tải
Đọc một số bình luận trong này em không tin ở mắt mình, thời này là thời nào mà vì anh "xúc phạm" đến tôn giáo của tôi mà tôi nên tôi có quyền chặt đầu anh?

Một số cụ còn nói vì châu Âu đã có thập tự chinh nên giờ phải chấp nhận tôn giáo khác thịt lại, ơ hay, vẫn câu hỏi thời này là thời nào?

vitngoc

Xe điện
Đọc một số bình luận trong này em không tin ở mắt mình, thời này là thời nào mà vì anh "xúc phạm" đến tôn giáo của tôi mà tôi nên tôi có quyền chặt đầu anh?

Một số cụ còn nói vì châu Âu đã có thập tự chinh nên giờ phải chấp nhận tôn giáo khác thịt lại, ơ hay, vẫn câu hỏi thời này là thời nào?
Thua tuyển Việt Nam còn bị dọa giết!
https://m.kenh14.vn/hlv-tuyen-indonesia-hoang-mang-toi-biet-cac-cdv-dang-tuc-gian-toi-co-the-bi-giet-neu-ra-ngoai-vao-luc-nay-20191015211443749.chn

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com

Cụ đọc kiểu gì thế? Làm gì có ai nói thằng trẻ trâu đấy có "quyền được giết", chẳng qua là chọc tức, khiêu khích, châm biếm tôn giáo của thằng trẻ trâu HG thì bị nó phát khùng lên giết chết và nó cũng phải chết theo... chứ ai cho nó cái quyền giết ai?
CCCM bàn luận ở đây là tự do ngôn luận trong tôn giáo thì nên thế nào là thích hợp? Ai nên bàn luận, bàn luận ở đâu, bàn luận với đối tượng nào thì thích hợp và ai thì nên tránh để khỏi phải nhận cái kết như ông thầy giáo.

vuronaldo101

[Tịch thu bằng lái]
Chỉnh sửa cuối:

rach

Xe tải
Cụ đọc kiểu gì thế? Làm gì có ai nói thằng trẻ trâu đấy có "quyền được giết", chẳng qua là chọc tức, khiêu khích, châm biếm tôn giáo của thằng trẻ trâu HG thì bị nó phát khùng lên giết chết và nó cũng phải chết theo... chứ ai cho nó cái quyền giết ai?
CCCM bàn luận ở đây là tự do ngôn luận trong tôn giáo thì nên thế nào là thích hợp? Ai nên bàn luận, bàn luận ở đâu, bàn luận với đối tượng nào thì thích hợp và ai thì nên tránh để khỏi phải nhận cái kết như ông thầy giáo.
Sợ quá, bản thân trong còm của cụ cũng có sự đe dọa, mà đây chỉ là chém gió trong otofun thôi đấy.

vitngoc

Xe điện

Túc cầu giáo ở Pháp thì xúc phạm nhau cũng bị dọa giết. Vấn đề là không ai chết cả!
https://m.saostar.vn/the-thao/cau-thu-gay-han-khien-neymar-nhan-the-do-bi-doa-giet-20200915123821196.html

newmanhn

Xe điện
Website
Sợ quá, bản thân trong còm của cụ cũng có sự đe dọa, mà đây chỉ là chém gió trong otofun thôi đấy.
Có gì mà sợ, cụ đi ra đường cũng có thể tai nạn bất cứ lúc nào... chả nhẽ không dám bàn? Bàn để lường trước hậu quả là việc nên làm, không lại bảo tại số. Gặp phải thằng trẻ trâu đôi khi chỉ nhìn đểu hay cười đểu có khi đã mất mạng rồi đấy, cái này cụ nghe thấy có quen không?

vuronaldo101

[Tịch thu bằng lái]
Những tên Hồi cực đoan hành xử man rợ thì cần phải lên án

Câu biện luận của cụ nghe rất chướng, giống như câu biện luận của mẹ tên cướp ở VN "ai biểu đeo vàng chi cho nó cướp" (?)

rach

Xe tải
Em đoán, nhắc lại là em đoán nhé, là đã có một lời răn nào đó đại ý ai xúc phạm tôn giáo của ta thì người đó phải chết. Lời răn đó (nếu có) là động cơ cho một số kẻ cực đoan lấy mạng những người động chạm đến tôn giáo của chúng.

Kẻ cực đoan thì luôn luôn có, vấn đề là khi chúng tìm được lí do chúng cho là thiêng liêng, thì việc gì chúng cũng dám làm. Ví dụ một người có thể không dám giết một con gà, nhưng nếu có một động cơ thiêng liêng thì người đó có thể cắt đầu người ta trong một nốt nhạc.

Em hy vọng là không có những động cơ kiểu đó.

dongxanh

Xe buýt
Em thì khác, mục đích em còm trong top "chặt đầu" này là lên án hành vi man rợ của bọn cực đoan nhân danh tôn giáo và hy vọng chính quyền Pháp có các chính sách cứng rắn trong tương lai để ngăn chặn tai họa cho người vô tội

Gcar

Xe container
Các bác đã đọc lịch sử hình thành Hồi giáo chưa? Bản thân vị sáng lập ra tôn giáo này cực kỳ bạo lực và tôn giáo này phát triển đc là nhờ bạo lực. Đấy là lý do tại sao tín đồ của tôn giáo này thường quá khích như vậy!
Thế cụ đọc Kinh thánh chưa, ông sáng lập này chắc gì bạo lực bằng ông God! Ông ấy hủy diệt cả thành phố từ trẻ em mới đẻ đến cụ già... :D

newmanhn

Xe điện
Website
Em thì khác, mục đích em còm trong top "chặt đầu" này là lên án hành vi man rợ của bọn cực đoan nhân danh tôn giáo và hy vọng chính quyền Pháp có các chính sách cứng rắn trong tương lai để ngăn chặn tai họa cho người vô tội
Em thì chẳng suy nghĩ lớn lao được như cụ nên lo cho cái thân em, gia đình và cảnh báo người khác trước khi Chính quyền có biện pháp gì đối phó hiệu quả. Chết là thằng dân chết, cùng lắm được lời chia buồn sâu sắc từ chính quyền và chấm hết.

vitngoc

Xe điện
Cụ tổ lái vấn đề về những chuyện vớ vẩn hơi nhiều rồi đấy

Chả ai coi túc cầu là 1 tôn giáo cả
Cụ đánh google thì gặp ngay! Các cụ cứ theo vấn đề tôn giáo, em theo vấn đề tự do ngôn luận của túc cầu giáo. Ít ra phải có cái so sánh nhau chứ!

vuronaldo101

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đánh google thì gặp ngay! Các cụ cứ theo vấn đề tôn giáo, em theo vấn đề tự do ngôn luận của túc cầu giáo. Ít ra phải có cái so sánh nhau chứ!
Thứ nhất, kẻ khùng thằng điên lúc nào cũng có, nhưng bóng đá không phải là 1 tôn giáo
Thứ 2, mọi người đang lên án những kẻ cực đoan lợi dụng tôn giáo để hành xử man rợ

Thế nên cụ đừng lôi bóng đá vào vụ này, hiểu chửa cụ (?)

Chun SUV

Xe buýt

Thời này là cái thời mà các cường quốc Tự do vẫn hàng ngày hàng giờ tăng sản lượng các phương tiện chiến tranh ngày càng tối tân (để giết 1 lúc nhiều người hơn) và mang đi dội vào đầu người khác.
So thời thập tự chinh có mấy con ngựa thì dã man hơn nhiều.

Em cũng không tin ở mắt mình với nhiều cụ bênh Tự do. Nếu bị đứa nó bêu riếu cái ban thờ tổ tiên thì khóc hay báo công an.
:))