[Funland] Giáo viên Pháp bị chặt đầu sau buổi học về tự do ngôn luận

vitngoc

Xe điện
Thứ nhất, kẻ khùng thằng điên lúc nào cũng có, nhưng bóng đá không phải là 1 tôn giáo
Thứ 2, mọi người đang lên án những kẻ cực đoan lợi dụng tôn giáo để hành xử man rợ

Thế nên cụ đừng lôi bóng đá vào vụ này, hiểu chửa cụ (?)
Cụ cứ theo mạch của cụ! Cụ ko vừa ý có thể vang hay bỏ qua cũng dc. Em gọi nó là túc cầu giáo chứ ko phải bóng đá cũng có lý do riêng, xin lỗi nếu làm cụ khó chịu!

vitngoc

Xe điện
Em thì khác, mục đích em còm trong top "chặt đầu" này là lên án hành vi man rợ của bọn cực đoan nhân danh tôn giáo và hy vọng chính quyền Pháp có các chính sách cứng rắn trong tương lai để ngăn chặn tai họa cho người vô tội
Em cực lực lên án mọi hành vi giết người như vậy! Cứ phải tuyên bố rõ ràng không nhiều cụ lại ý kiến.

Policeman

[Tịch thu bằng lái]
Thế cụ đọc Kinh thánh chưa, ông sáng lập này chắc gì bạo lực bằng ông God! Ông ấy hủy diệt cả thành phố từ trẻ em mới đẻ đến cụ già... :D

vitngoc

Xe điện
Nhà nước thế tục Pháp trao và bảo vệ nhiều quyền, ko chỉ quyền tự do ngôn luận, cả quyền được bảo vệ chống phỉ báng, chống phân biệt chủng tộc, phân biệt giới tính... Cụ thể như thế nào thì có luật pháp quy định, tất nhiên có những vấn đề không rõ ràng nhưng trong vụ này theo báo Pháp thì ý kiến tuyệt đại đa số (từ tổng thống, thủ tướng, dân Pháp) đều nói thầy giáo làm đúng nhiệm vụ của mình, tuân thủ luật pháp, các giá trị và đạo đức của ng Pháp. Dân Pháp hay ng khác đến Pháp ở phải tuân theo luật của họn, nhiều ng cứ lấy ví dụ ở đâu đâu hic
Em đố cụ tìm ra chỗ nào ở trên đất Pháp mà không thể " tự do ngôn luận" dc! Thậm chí ai mang mấy cái tranh này vào còn ăn phạt cơ.

Chỉnh sửa cuối:

Von Stierlitz

[Tịch thu bằng lái]
Túc cầu giáo Italy, ngôi sao bị cấm vì báng bổ Chúa và Đức mẹ.
https://bongdaplus.vn/ngoi-sao/sao-udinese-bi-treo-gio-vi-bang-bo-chua-2266191808.html
Cái này ko liên quan đến quyền tự do ngôn luận. Mọi cầu thủ, mọi câu lạc bộ tham gia một giải đấu đều phải kí hợp đồng với ban tổ chức, trong đó có điều khoản ko được có những hành động gây tổn hại đến hình ảnh của giải. Vi phạm thì cứ chiếu theo hợp đồng mà phạt thôi.

Sau khi ra khỏi sân, cởi áo đấu thì các hành động, lời nói của cậu cầu thủ kia lại thuộc phạm vi điều chỉnh của luật pháp Ý, luật của ban tổ chức giải ko còn tác dụng nữa.

P/S: Nhiều cụ kiến thức vừa yếu vừa thiếu nhưng cứ thích đưa ví dụ chả liên quan. Em ko hiểu, các cụ muốn biện minh cho cái gì vậy?

vitngoc

Xe điện
Cái này ko liên quan đến quyền tự do ngôn luận. Mọi cầu thủ, mọi câu lạc bộ tham gia một giải đấu đều phải kí hợp đồng với ban tổ chức, trong đó có điều khoản ko được có những hành động gây tổn hại đến hình ảnh của giải. Vi phạm thì cứ chiếu theo hợp đồng mà phạt thôi.

Sau khi ra khỏi sân, cởi áo đấu thì các hành động, lời nói của cậu cầu thủ kia lại thuộc phạm vi điều chỉnh của luật pháp Ý, luật của ban tổ chức giải ko còn tác dụng nữa.

P/S: Nhiều cụ kiến thức vừa yếu vừa thiếu nhưng cứ thích đưa ví dụ chả liên quan. Em ko hiểu, các cụ muốn biện minh cho cái gì vậy?
Cụ trả lời câu hỏi trên của em đi L-)

Voi đi bộ

Xe buýt
Thế cụ đọc Kinh thánh chưa, ông sáng lập này chắc gì bạo lực bằng ông God! Ông ấy hủy diệt cả thành phố từ trẻ em mới đẻ đến cụ già... :D
Ông ấy còn tuyên bố sẽ hủy diệt từ trẻ nằm nôi đến già đứt hơi nữa nhé. Chung kết lại chỉ có 144k cụ Do thái được vào thiên đường, còn lại anh em ô phở da vàng mũi tẹt xuống địa ngục hết nhé.
Nhưng đấy là quá khứ, giờ giáo hội thiên chúa giáo cũng thích ứng với thời đại rồi nên xung đột còn ít (nhưng vẫn có).

Von Stierlitz

[Tịch thu bằng lái]

vitngoc

Xe điện

jany

Xe tăng
Còn nhớ vụ Dan Hauer viết về Đại tướng Võ Nguyên Giáp và bị dân tình chửi cho lút đầu. Đã là biểu tượng được tôn kính thì đừng đem ra đùa giỡn.

hung_kira

Xe tải
Sử dụng một hành động mọi rợ để chứng minh Hồi Giáo tốt ư?
Đấy là cực đoan rồi, càng khiến người ta ghét Hồi giáo.
Nhưng sự thật thì Hồi giáo là tôn giáo đông người tham gia nhất thế giới cụ ạ, càng ngày xu hướng càng tăng, lực lượng cực đoan cũng đông nữa.
Việc xúc phạm đến tôn giáo người khác thì e nghĩ làm giáo viên ko xứng đáng rồi, trước cũng có vụ cả toà soạn báo chỉ vì bài châm biếm Hồi giáo mà ra đi rồi mà :((

TaiNon1974

Xe buýt
Cụ đọc kiểu gì thế? Làm gì có ai nói thằng trẻ trâu đấy có "quyền được giết", chẳng qua là chọc tức, khiêu khích, châm biếm tôn giáo của thằng trẻ trâu HG thì bị nó phát khùng lên giết chết và nó cũng phải chết theo... chứ ai cho nó cái quyền giết ai?
CCCM bàn luận ở đây là tự do ngôn luận trong tôn giáo thì nên thế nào là thích hợp? Ai nên bàn luận, bàn luận ở đâu, bàn luận với đối tượng nào thì thích hợp và ai thì nên tránh để khỏi phải nhận cái kết như ông thầy giáo.
Trong thế giới quan và niềm tin tôn giáo của nó là nó "có quyền được giết" đấy. Nó phải làm theo lệnh của giáo chủ và nó tin rằng nó sẽ được lên thiên đường vì hành động đó. Tự do ngôn luận mà khơi gợi cái cực đoan thì không nên.

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Trong thế giới quan và niềm tin tôn giáo của nó là nó "có quyền được giết" đấy. Nó phải làm theo lệnh của giáo chủ và nó tin rằng nó sẽ được lên thiên đường vì hành động đó. Tự do ngôn luận mà khơi gợi cái cực đoan thì không nên.
Quyền ở đây em nói là theo luật của Pháp chứ không phải luật HG.
Còn việc tử vì tự do ngôn luận và tử vì đạo thì mọi người đều thấy trong trường hợp này.
Người thường thì nên tránh kích động bọn cực đoan cũng như dân HG ôn hòa cũng nên tránh và chẳng mấy ai cực đoan như mấy thằng khủng bố.

Buryat

[Tịch thu bằng lái]
Trong một diễn biến khác, 02 phụ nữ Pháp gốc Algieri vừa bị đâm ở ngay dưới tháp Effel bởi 02 phụ nữ có vẻ ngoài là Pháp da trắng và bị chửi là “đồ Arap bẩn thỉu”.

Vì là da trắng nên chắc sẽ không được coi là khủng bố rồi. Nói chung dân châu Âu (ngoại trừ các dân tộc Thổ Nhĩ Kỳ, Bosnia, Albani, Tatar, Sami, Mari, Chuvash, Bashkir, Mansi, Khanty, Samoyed, Kalmyk, Di-gan, Romani, Kosovo, Irish traveller, Tác-ta, Turk, Che-chen, Dagestan, Armenia, Grudia, Azerbaijan…) thì thuộc loại đặc biệt, làm gì cũng đúng.

search

Xe điện
Trong một diễn biến khác, 02 phụ nữ Pháp gốc Algieri vừa bị đâm ở ngay dưới tháp Effel bởi 02 phụ nữ có vẻ ngoài là Pháp da trắng và bị chửi là “đồ Arap bẩn thỉu”.

Vì là da trắng nên chắc sẽ không được coi là khủng bố rồi. Nói chung dân châu Âu (ngoại trừ các dân tộc Thổ Nhĩ Kỳ, Bosnia, Albani, Tatar, Sami, Mari, Chuvash, Bashkir, Mansi, Khanty, Samoyed, Kalmyk, Di-gan, Romani, Kosovo, Irish traveller, Tác-ta, Turk, Che-chen, Dagestan, Armenia, Grudia, Azerbaijan…) thì thuộc loại đặc biệt, làm gì cũng đúng.
Cụ chuẩn, làm gì có chuyện da trắng đạo thiên chúa mà lại là khủng bố :)

Buryat

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chuẩn, làm gì có chuyện da trắng đạo thiên chúa mà lại là khủng bố :)
Phải có làn da trắng, sinh ở châu Âu, theo Thiên Chúa giáo La Mã hoặc Tin lành (Chính thống giáo hay Coptic là có vẻ không ổn), nhưng quan trọng nhất là phải giàu và mạnh nữa cụ ạ (tiêu chí này đánh bạt tất cả các tiêu chí khác) thì mới được coi là da trắng, tức là giống người đặc biệt, có những phẩm chất đặc biệt siêu đẳng mà các giống người khác không có (theo các cụ White Nationalist, cũng như theo khá nhiều cụ offer trên này). Càng ngày các tiêu chí này càng thắt chặt lại. Hôm nay cụ là da trắng, nhưng ngày mai cụ cải sang đạo Hồi, hoặc cụ bị thất nghiệp nghèo đói vật vờ thì tất nhiên cụ không còn là da trắng nữa, các phẩm chất siêu việt đặc biệt của giống da trắng cũng mất đi theo

Armenia, Grudia… là các nước Cơ đốc giáo thuộc hàng lâu đời nhất châu Âu nhưng vì yếu, nghèo nên nói chung không được coi là da trắng và không có những đặc tính tốt đẹp đặc hữu của dân da trắng. Còn Nhật Bản thì do giầu mạnh nên tất nhiên là da trắng. Khoa học (của phương Tây thôi nhé) đã chứng minh dân tộc Ainu lạc hậu miền Bắc Nhật Bản vì có râu rậm nên là da trắng và là tổ tiên của tầng lớp quý tộc và tài phiệt Nhật Bản, vì nếu không có máu da trắng thì làm sao Nhật Bản lại giầu được như thế.

Ngày xưa em vào mấy trang web của các bạn da trắng có suy nghĩ thượng đẳng, có bạn nói vì dân Trung Quốc có 70% máu da trắng nên mới phát triển như thế. Chắc 10 năm nữa (theo các nghiên cứu khoa học của phương Tây) Trung Quốc sẽ được phát hiện hóa ra là 100% da trắng. Nhưng Việt Nam thì chắc không được đâu.

Chỉnh sửa cuối:

mcv30

Xe điện
Pháp có 10% HG thì đông đấy !
Trong khi dân theo Trúa đang giảm dần.

vitngoc

Xe điện
Trong thâm tâm thì ai cũng nghĩ mình có cái quyền đó, chẳng qua là thằng kia bị gắn nhãn hồi giáo thôi! Thằng túc cầu giáo nó còn kinh hơn.