[Funland] Giáo viên Pháp bị chặt đầu sau buổi học về tự do ngôn luận

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Nếu mà học sinh bị bạn học HG vị thành niên quá khích hạ sát vì tiết tự dạy tự do ngôn luận của thầy thì không biết dư luận Pháp phản ứng thế nào?
Đưa tranh biếm họa HG và tự do ngôn luận kiểu đó liệu có gây nguy hiểm cho học sinh hay không? Ai sẽ bảo vệ các học sinh? Ai sẽ chịu trách nhiệm? Hay lại đổ lỗi hết cho bọn HG khủng bố.

Chỉnh sửa cuối:

meotamthe

Xe cút kít
Ngay cái tên "biếm họa" nó đã nói lên bản chất của vấn đề rồi, đừng cụ nào cho rằng đó là tự do ngôn luận.
Không chỉ đạo Hồi mà bất kỳ tôn giáo này, nếu xúc phạm đức tin và đấng tối cao mà họ tôn sùng thì đều bị phản kháng, có thể phải bỏ mạng. Cụ nào không tin thì thử vào nhà thờ Công Giáo hoặc Cao Đài chửi bới tôn giáo của họ, nếu bị đánh thì gào lên "tự do ngôn luận" xem có được cảm thông không nhé.
Các cụ ấy vào OF chứ không vào nhà thờ, núp sau bàn phím thể hiện đạo đức nên không có chuyện bị đánh cụ nhé.

vitngoc

Xe điện
Nếu mà học sinh bị bạn học HG vị thành niên quá khích hạ sát vì tiết tự ngôn luận của thầy thì không biết dư luận Pháp phản ứng thế nào?
Đưa tranh biếm họa HG và tự do ngôn luận kiểu đó liệu có gây nguy hiểm cho học sinh hay khoing? Ai sẽ bảo vệ các học sinh?
Kịch bản của cụ chắc sẽ xảy ra nay mai và khéo giờ trường học là mục tiêu thù địch chính!

meotamthe

Xe cút kít
Ý cụ là VN ko có tự do ngôn luận hay sao?!
Có chứ cụ, nhưng Sứ quán nó hỏi thằng kia khiêu khích tao, mày sẽ làm gì ? Đương nhiên theo các thỏa thuận ngoại giao, CA xích cổ về đồn hỏi động cơ gì mà mày làm thế, abc xyz, đeo bỉm chả kịp khi dính tội gây rối trật tự kiểu này.

Policeman

[Tịch thu bằng lái]
Đại ý là:
Dòng trên: Mọi người đã quên tôi rồi
Dòng dưới: Tôi là 1 thằng hề.
Hình như cụ sai rồi.
Em không biết tiếng Pháp nhưng hình như nội dung là như này:
Dòng trên: Tất cả đều được tha thứ
Dòng dưới: Tôi là Charlie.
Bức tranh này chắc là vẽ sau vụ tòa báo bị tấn công.

Policeman

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ ấy vào OF chứ không vào nhà thờ, núp sau bàn phím thể hiện đạo đức nên không có chuyện bị đánh cụ nhé.
Ở ngoài đời thì đúng là em không nói những gì nói trên này.

Một phần vì chẳng may động đến một "tôn giáo" nào đó, những người nghe (kiểu như cụ chẳng hạn) rất có thể cầm dao đâm hoặc chí ít là gây gổ, rồi thể nào tối thiểu 1 trong 2 bên cũng bị thương tật.
Một phần là vì nhiều người (kiểu như cụ) không đáng để được chỉ cho cái đúng - sai hoặc tranh luận cùng :)

meotamthe

Xe cút kít
Ở ngoài đời thì đúng là em không nói những gì nói trên này.

Một phần vì chẳng may động đến một "tôn giáo" nào đó, những người nghe (kiểu như cụ chẳng hạn) rất có thể cầm dao đâm hoặc chí ít là gây gổ, rồi thể nào tối thiểu 1 trong 2 bên cũng bị thương tật.
Một phần là vì nhiều người (kiểu như cụ) không đáng để được chỉ cho cái đúng - sai hoặc tranh luận cùng :)
Khiếp, tự ái như đàn bà ấy, cụ xem lại cụ lập luận ra cái cóc khô gì đâu, núp sau cái nick ảo chém mạnh thế, thế mà còn nói ngoài đời em không nói những gì nói trên này, cụ có biết thể loại như cụ vốn cũng chả đáng để tranh luận không, em vốn chả thèm tranh luận với cụ vì lập luận của cụ chả có cái cóc khô gì đáng để ngẫm, toàn nhăng cuội đánh võng sang chỗ khác, né cái trọng tâm của vấn đề, thể loại đấy hoặc là quá ngu, hoặc là quá đểu khi cố tình lái vấn đề sang hướng khác. Hôm trước em rảnh, chém gió với cụ mà cụ toàn né, giờ lại nhấm nhẳng mấy câu kiểu này, hãm bcm :)) tựu chung dân chủ giả cầy chả mấy ông nghiêm chỉnh :)) cụ chả đáng để em bận tâm, có 1 ưu điểm duy nhất ở cụ em thấy là mặt dày, còn lại chả có cái vẹo gì, nhân sinh quan với thế giới quan lệch thì chả có suy nghĩ nào nghiêm chỉnh được, nói thế cho nó nhanh cụ nhé.

i_am_invisible

Xe máy
Một
Một ngôi sao vừa sinh :) :) :)
Cụ nào vào nhà thờ mà báng bổ là em cực lực phản đối. Nhà thờ là nơi quy định dành cho tôn giáo, vào đó báng bổ là vi phạm quyền tự do tôn giáo. Em sẽ chiến đấu cho phe tôn giáo bằng bàn phím :)

Nhưng ngoài những khu vực dành cho tôn giáo - đặc biệt là khu vực học thuật thì tôn giáo phải lùi bước trước vô thần giáo :)

Nên cụ nào lấy ví dụ vào nhà thờ báng bổ là không chuẩn rồi

meo_con_xinh

[Tịch thu bằng lái]
Các bác đã đọc lịch sử hình thành Hồi giáo chưa? Bản thân vị sáng lập ra tôn giáo này cực kỳ bạo lực và tôn giáo này phát triển đc là nhờ bạo lực. Đấy là lý do tại sao tín đồ của tôn giáo này thường quá khích như vậy!

i_am_invisible

Xe máy
Các bác đã đọc lịch sử hình thành Hồi giáo chưa? Bản thân vị sáng lập ra tôn giáo này cực kỳ bạo lực và tôn giáo này phát triển đc là nhờ bạo lực. Đấy là lý do tại sao tín đồ của tôn giáo này thường quá khích như vậy!
Nhưng đây cũng là tôn giáo rộng rãi nhất đối với đan ông còn gì.

1. Có tôn giáo nào lên thiên đường được thưởng đến 72 trinh nữ ?
2. Có tôn giáo nào cho bảo phụ nữ là vật sở hữu của chồng ?

Nghe thưởng là người đã nóng lên rồi.

Tính ra phật giáo và thiên chúa keo kẹt phết :)

poiuy

Xe ba gác
Nếu mà học sinh bị bạn học HG vị thành niên quá khích hạ sát vì tiết tự dạy tự do ngôn luận của thầy thì không biết dư luận Pháp phản ứng thế nào?
Đưa tranh biếm họa HG và tự do ngôn luận kiểu đó liệu có gây nguy hiểm cho học sinh hay không? Ai sẽ bảo vệ các học sinh? Ai sẽ chịu trách nhiệm? Hay lại đổ lỗi hết cho bọn HG khủng bố.
Kịch bản của cụ chắc sẽ xảy ra nay mai và khéo giờ trường học là mục tiêu thù địch chính!
Chuyện này sẽ ko xảy ra vì sẽ ko có giáo sĩ HG nào tuyên bố học sinh phạm tội cả. Tên cực đoan kia ra tay cũng phải sau khi có giáo sĩ kết tội thầy giáo chứ hắn ko tự tiện làm đâu. Nếu giết người ko bị kết tội thì sẽ ko được về với Allah.

Chỉnh sửa cuối:

vitngoc

Xe điện
Chuyện này sẽ ko xảy ra vì sẽ ko có giáo sĩ HG nào tuyến bố học sinh phạm tội cả. Tên cực đoan kia ra tay cũng phải sau khi có giáo sĩ kết tội thầy giáo chứ hắn ko tự tiện làm đâu. Nếu giết người ko bị kết tội thì sẽ ko được về với Allah.
Gần 10% dân số theo đạo hồi kiểu này thì em nghĩ vẫn xảy ra ! Trong khi Thanh thiếu niên là đội dễ bị kích động nhất! Như em vẫn nói ông Pháp livestream thì bên Afghanistan cũng xem dc.

Chỉnh sửa cuối:

Vinhuser

[Tịch thu bằng lái]
Tôn giáo nào cũng hứa thưởng cho tín đồ 1 cái gì đấy (khác nhau là thưởng tinh thần hay vật chất...)
Tôn giáo nào mà hứa ban đất đai, nhà cửa, chức tước thì cũng thu hút được khơ khớ tín đồ đấy :D
Đảng ta là đảng cầm quyền, muốn làm lãnh đạo thì phải vào đảng.
Thế ổn không cụ :D

poiuy

Xe ba gác
Gần 10% dân số theo đạo hồi kiểu này thì em nghĩ vẫn xảy ra ! Trong khi Thanh thiếu niên là đội dễ bị kích động nhất! Như em vẫn nói ông Pháp livestream thì bên Afghanistan cũng xem dc.
Vấn đề phải có 1 giáo sĩ tuyên án thì thành phần cực đoan mới ra tay. Giáo sĩ đủ tỉnh táo để phân biệt ai là người phạm tội, HS chỉ xem tranh thôi thì ko kết tội được. Kẻ cực đoan dù điên khùng nhưng ko hành động tự phát đâu.

vitngoc

Xe điện
Vấn đề phải có 1 giáo sĩ tuyên án thì thành phần cực đoan mới ra tay. Giáo sĩ đủ tỉnh táo để phân biệt ai là người phạm tội, HS chỉ xem tranh thôi thì ko kết tội được. Kẻ cực đoan dù điên khùng nhưng ko hành động tự phát đâu.
Em thấy mấy hội gọi là cực đoan có từ ai đâu! Hittle gần đó nhất cũng có cả binh đoàn thiếu niên đi chém giết!

vitngoc

Xe điện
Tức là thiếu niên nhi đồng cũng dc kết nạp vào mấy chi hội cực đoan cơ à, khiếp nhỉ.
Cũng không biết dc! Như mấy cái chủ đề này trước nó chỉ ở báo biếm hoạ cho người lớn, giờ sang bài giảng học sinh ... sau có thể là một cái gì khác...