[VHGT] Giao thông HN&TPHCM một vài hình ảnh

Kysidemtrang

Xe buýt
vốt ca vốt ca vốt ca vốt ca (b)
cảm ơn cụ chủ vì topic rất hay.

buicongchuc

Xì hơi lốp
Chít chít chít! Thớt này mà loan báo rộng rãi ra là thủ dô chuyển vào trong kia đới!

DiCham

Walking...
Tưởng nhớ
Chủ thớt phọt ảnh giao thông miền Tây lên đê.... nhất là lúc các "mồi nhậu" tham gia nhá! ;)

Okane

Xe container
Thớt này mà xóa thì mợ MO thể nào cũng đang từ xe buýt trở về xe độp ngay, câu bài kinh :)

E dân Hanoi, thế mà đi lại ở Hanoi thấy mà choáng, tuần đầu đi 4B phải hỏi tứ tung - vì sợ bị phạt, biển báo đúng là chẳng rõ ràng, toàn các a xxx nhăm nhe nhảy bổ vào.... vặt, dân tình đi lại bất kể hiểm nguy, thik thì lượn, thì tạt.... :77:

Ho Cong

Xe buýt
Buồn cười vãi với phóng sự ảnh của cụ chủ đây...
Thôi em về tính chuyện bán đất với gà vịt... để vi vu xem nào

Tùng.Còi

Xe đạp
Website
www.facebook.com
SG đây .......cụ Chã làm cái phóng sự quá hay , quá đúng . Trong này đa số người dân khi điều khiển phương tiện ra đường luôn nhường nhau , dừng xe đúng làn,....các cụ ở HN vào SG nhớ đi như dân SG chúng em , cứ mang HN vào y nguyên thì sẽ nhận được nhiều tờ giấy màu xanh lắm đới ...Nhìn cảnh GT ở HN ...em thấy ngán quá đi , ý thức kém lắm lắm . Còn chuyện mấy a CSGT ở đây ...họ chỉ đi 1-2 người , giờ cao điểm thì 4 người / 1 ngã 4 , ở HN đi cả ben...ra giũa đường đợi xe tông . Trong này , mấy a CSGT chỉ tuýt còi , nếu ko dừng là đủ mệt chứ đừng có mà xuống rồi cãi , nếu chạy luôn thì ở trạm kế tiếp sẽ có người đón các cụ :"> Trên đây là 1 số ý kiến riêng của iem,các bác chém nhẹ tay ......!

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Em đố các cụ một câu, cùng một ông người VN ấy, nhưng ở HN ông ấy đi xe loạn xà ngầu, sai làn lấn vạch, chửi thề nhổ bậy, vậy mà đi sang Nhật sang Sing ông ấy đi ngoan như cún, thế là thế nào ;))

Thú thực , ý tưởng của Mod mõ rất hay và thiết thực ! Những cái so sánh ra SG vs HN thì nhiều cụ thừa nhận rồi !

Nhà cháu có ý chụp các ảnh chen lấn , sai làn , ngược chiều ... Hay tóm lại là vi phạm luật GTĐB treo ở chính các ngã 3 , ngã 4 các trục đường hay ùn tắc ...với câu hỏi đại loại ...Bạn có góp phần vào việc này ko ?

Slogan của OF thì cũng nhiều và hay rồi ! Nhưng vấn đề là làm sao để nhân rộng hơn nữa , nâng cao ý thức tự giác chấp hành nghiêm chỉnh luật GTĐB ! Và ... Đối trọng là lực lượng CSGT ...họ có nghiêm và ko nhận mãi lộ ko ? Cũng là điều cần bàn !

i.m.u.s.m

Xe tăng
thớt cụ hay quá ạ:D
hic hic, cháu phải thú thực là nhiều khi đèn đỏ cháu thấy rõ ràng là cháu ko có bằng mà còn dừng lại... mặt ngơ ra sao dân tình nhà mình cứ lao lên ầm ầm :(

sunriver

Xe tải
Em ở tỉnh mỗi lần xuống HN thì cứ như đi đánh trận, vừa lo lắng vừa hăng máu.

Monitor

Máy Bay
Website
www.otofun.net
Thú thực , ý tưởng của Mod mõ rất hay và thiết thực ! Những cái so sánh ra SG vs HN thì nhiều cụ thừa nhận rồi !

Nhà cháu có ý chụp các ảnh chen lấn , sai làn , ngược chiều ... Hay tóm lại là vi phạm luật GTĐB treo ở chính các ngã 3 , ngã 4 các trục đường hay ùn tắc ...với câu hỏi đại loại ...Bạn có góp phần vào việc này ko ?

Slogan của OF thì cũng nhiều và hay rồi ! Nhưng vấn đề là làm sao để nhân rộng hơn nữa , nâng cao ý thức tự giác chấp hành nghiêm chỉnh luật GTĐB ! Và ... Đối trọng là lực lượng CSGT ...họ có nghiêm và ko nhận mãi lộ ko ? Cũng là điều cần bàn !
Hay là e làm quả ofers vi phạm rồi dán lên trên này bác nhỉ :))

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com

_MBBG_

Xe điện
trong SG bao gồm hạ tầng giao thông,ý thức tham gia giao thông nếu dừng phát triển (dậm chân tại chỗ) trong 20 năm,chưa chắc HN đã đuổi kịp.
Nếu các cụ vào một sạp hàng nhỏ,mua một gói tăm giá 5 ngàn đồng,trả tiền xong các cụ ngoài nhận dc gói tăm sẽ nhận dc thêm câu cảm ơn.

vanphiet

Xe buýt
Đặc sản của HN là mấy ông đầu trần đi SH và rất thích vượt đèn đỏ giữa đám đông.cái này gọi là ý thức con bò ra đường với đẳng cấp như con cóc.

VeryGood

Xe điện
Em thấy phần lớn các biển cấm dừng đỗ trong SG đều có biển phụ ghi giờ. Tức là ngoài giờ cao điểm vẫn đỗ thoải mái. Ở HN nhiều phố vắng tanh cũng cấm đỗ. Pó tay.