[Funland] Giảm thuế trước bạ 2024

laimoibmw

Xe đạp
Cụ làm chỗ nào mà lâu thế? Em làm online hết rồi mang xe đến nộp hồ sơ gốc ở 282 Nơ Trang Long trong buổi chiều là xong, đợi cán bộ xử lý cho cò trước. Bấm xong thì lấy biển ra gắn luôn, hay của cụ là biển đấu giá? biển em là biển thường thôi.
Em làm biển thường thôi mà sale làm bên An Sương. Không biết có phải vòi thêm tiền không mà mất 1 tuần đóng thuế. Làm biển xong thì báo 5-7 ngày mới có biển. Muốn nhanh thì 3tr6 lấy luôn cặp biển dài. Mà em cũng đã cà phê 5 củ cho sale vụ giảm được hơn 100 củ rồi á. Biết thế em tự đi làm

Duc Anh Tran

Xe đạp
các cụ cho em hỏi chi phí dịch vụ đăng ký, đăng kiểm + ép biển, cà số khung, số máy mà sale lấy tổng cộng ~5tr thì là giá thông thường hay cao quá vậy ạ?
Bác hỏi lại xem 5tr họ đã tính tiền đóng phí đường bộ cho bác chưa. Đi đky thì ép biển có gắn cờ trang trí linh tinh là 500k, cà số khung + số máy 100k 1 bản, nếu cả đăng ký đăng kiểm đều cà lại thì tổng 200k (nhưng thường chỉ đky ở CA mới bị bắt bẻ thôi). Phí đăng kiểm tùy bác có được miễn đăng kiểm lần đầu không, nếu miễn thì khoảng vài chục k tiền hồ sơ, không miễn thì 300k thì phải.

Tổng thì chưa đến 1tr. Nếu sale đóng luôn phí đường bộ 1 năm cho bác thì mới thêm 1tr6, nhưng em nghĩ khả năng cao là chưa tính đâu bác ạ, vì thường phí đường bộ với BH TNDS tính riêng

Nguoituhanh126

Xe hơi
Em làm biển thường thôi mà sale làm bên An Sương. Không biết có phải vòi thêm tiền không mà mất 1 tuần đóng thuế. Làm biển xong thì báo 5-7 ngày mới có biển. Muốn nhanh thì 3tr6 lấy luôn cặp biển dài. Mà em cũng đã cà phê 5 củ cho sale vụ giảm được hơn 100 củ rồi á. Biết thế em tự đi làm
Ặc, em làm tờ khai thuế trước bạ thì trưa báo tin nộp thành công, xong em chuyển khoản thuế thì đến tối là xác nhận đã nhận được tiền, hôm sau em làm tờ khai đăng ký xe cũng online luôn thì báo tin nhắn nộp thành công liền ngay sau khi nộp. Hôm sau nữa em lên nộp hồ sơ gốc, đợi làm xong, bấm biển, nộp tiền biển (tiền mặt 20tr) rồi ra kho lấy luôn. Em thấy chỗ đăng ký có cả một nhà kho biển số, ai cũng ra lấy ngay, không phải đợi gì. Bạn em làm bên Quận 7 cũng có sẵn biển luôn ấy. Em lấy biển 1 dài 1 ngắn chứ ko đổi.

k1tumy

Đi bộ
Thấy trong này nhiều bác lăn tăn vụ tự đi đăng ký đăng kiểm hay thuê, xin góp ý với các bác trường hợp của mình ban đầu cũng lo lắng y như vậy nhưng thực sự là tự làm quá đơn giản, các bác nên tự mình làm coi như trải nghiệm và tiết kiệm 3, 4tr lắp đồ cho xe.
Xe bác nào có số khung số máy đóng sẵn dấu nhà máy nữa thì làm online toàn trình khỏi mang xe tới luôn.

hoangtuan.net

Xe đạp
Thấy trong này nhiều bác lăn tăn vụ tự đi đăng ký đăng kiểm hay thuê, xin góp ý với các bác trường hợp của mình ban đầu cũng lo lắng y như vậy nhưng thực sự là tự làm quá đơn giản, các bác nên tự mình làm coi như trải nghiệm và tiết kiệm 3, 4tr lắp đồ cho xe.
Xe bác nào có số khung số máy đóng sẵn dấu nhà máy nữa thì làm online toàn trình khỏi mang xe tới luôn.
Vụ toàn trình này là do từng địa phương áp dụng hay toàn bộ cụ nhỉ? Và số khung số máy đóng dấu sẵn là như nào ạ, mình có cần dặn bên đại lý không ạ?

k1tumy

Đi bộ
Vụ toàn trình này là do từng địa phương áp dụng hay toàn bộ cụ nhỉ? Và số khung số máy đóng dấu sẵn là như nào ạ, mình có cần dặn bên đại lý không ạ?
Toàn trình trên cổng dịch vụ công Bộ Công an nên mình nghĩ là áp dụng toàn quốc chứ bác (vì mình làm trực tuyến một phần do số khung số máy không có dấu nhà máy sản xuất). Số khung số máy đóng dấu nhà máy sản xuất theo mình hiểu là từ khi có quy trình đăng ký xe có yêu cầu này thì các nhà máy họ sẽ cung cấp, xe mình sản xuất trước thời điểm đó nên không có. Chia sẻ thêm với bác là mình bấm biển tại Thái Hà và ngoài chi phí theo quy định của nhà nước thì không phát sinh thêm bất kỳ chi phí nào và cũng không ai gây khó dễ gì cả.
Lưu ý khi đi bấm biển xong bên Công an họ sẽ thu giấy tờ gốc nên chủ xe cần photo một bộ giấy tờ để giữ lại làm đăng kiểm ngay sau khi có giấy hẹn lấy đăng ký xe.
Xe mình hãng có sẵn 3 bộ cà số khung số máy nhưng việc tự cà số cũng hết sức đơn giản, các bác có thể tự làm.
Mọi thao tác từ nộp thuế, khai trên cổng dịch vụ công.... trên youtube có rất nhiều và chi tiết.

chipbomyou

Xe máy
Trên e lụt, công an bộ đội tập trung đi ứng cứu hết, ko ai có tâm trí làm biển :(

HyperSport

Xe buýt
HK em ở Hai Bà Trưng nên em đang lội tìm chia sẻ của cụ nào đã tự đăng ký ở Thái Hà các cụ ơi, giúp em với... đa tạ các cụ!

Chung Phạm 81

Đi bộ
Có ai như em không ạ.
Ra nộp thuế tay. nộp xong thì CA kêu đợi bên Thuế gửi hồ sơ lên Bộ Công an -> Chờ 5 ngày.
Nay có tin nhắn từ tổng cục Thuế đã chuyển hồ sơ qua CSGT thì lên phòng CSGT lại kêu là đợi cập nhật hồ sơ. -> Đợi tiếp ko biết khi nào họ mới gọi.
Tổng cộng đợi hơn một tuần từ hôm khai hồ sơ nộp thuế mà chưa được bấm biển. Quá nản
Sao lại lâu thế nhỉ, tớ vừa làm xong này, tiếc tiền nên ko thuê làm, tự đi. Minh mua toy vios, nta in sẵn 3 bộ hs, cà cho 2 bộ số khung số máy. Đầu tiên ra thuế tp, đưa hồ sơ photo+ cccd pto, cán bộ thuế làm cho tờ khai thuế cùng mã nộp thuê, ra ngân hàng nộp tiền mặt luôn, nộp xong phát có tin nhăn luôn là đã nộp thuê và chuyển sang CAGT, mời bạn đi dk; lên công an thì có sẵn máy tính vào khai online tí xong nó có mã số thứ tự, xong bước này công an cho 1 tờ khai, may mình được mấy bạn sale của toy đi qua khai hộ. Công an hẹn đến 2h30 pm quay lại, bấm biển. Bấm biển xong hẹn 2 hôm sau đến lấy đk. Bấm biển xong cầm giấy hẹn đi đăng kiểm luôn, đk xong mua phí đg bộ, lại được giấy hẹn có giấy đang ký thì trả sổ đăng kiểm. Thế là xong, mất tí công. Đỡ mấy củ

Pinkbeo

Xe đạp
HK em ở Hai Bà Trưng nên em đang lội tìm chia sẻ của cụ nào đã tự đăng ký ở Thái Hà các cụ ơi, giúp em với... đa tạ các cụ!
E bấm ở Thái Hà nhưng nhờ sale làm ạ. Khoẻ lắm 2 ngày là cả thuế và có biển. Đi bấm ko cần xe luôn. E chỉ đi bấm còn thuế và đăng kiểm bạn ý lo hết, tổng thiệt hại 6 củ (bao gồm cả phí đg bộ, bảo hiểm, đăng kiểm, vvv). 20 củ tiền biển thì e tự trả (nhớ rút tiền mặt), cầm biển về luôn, ko fai chờ gì

Được gửi từ iPhone - Otofun

Chung Phạm 81

Đi bộ
Sao lại lâu thế nhỉ, tớ vừa làm xong này, tiếc tiền nên ko thuê làm, tự đi. Minh mua toy vios, nta in sẵn 3 bộ hs, cà cho 2 bộ số khung số máy. Đầu tiên ra thuế tp, đưa hồ sơ photo+ cccd pto, cán bộ thuế làm cho tờ khai thuế cùng mã nộp thuê, ra ngân hàng nộp tiền mặt luôn, nộp xong phát có tin nhăn luôn là đã nộp thuê và chuyển sang CAGT, mời bạn đi dk; lên công an thì có sẵn máy tính vào khai online tí xong nó có mã số thứ tự, xong bước này công an cho 1 tờ khai, may mình được mấy bạn sale của toy đi qua khai hộ. Công an hẹn đến 2h30 pm quay lại, bấm biển. Bấm biển xong hẹn 2 hôm sau đến lấy đk. Bấm biển xong cầm giấy hẹn đi đăng kiểm luôn, đk xong mua phí đg bộ, lại được giấy hẹn có giấy đang ký thì trả sổ đăng kiểm. Thế là xong, mất tí công. Đỡ mấy củ. Mà ở tớ có biển luôn, 1 ngày xong tất

hoangtuan.net

Xe đạp
Toàn trình trên cổng dịch vụ công Bộ Công an nên mình nghĩ là áp dụng toàn quốc chứ bác (vì mình làm trực tuyến một phần do số khung số máy không có dấu nhà máy sản xuất). Số khung số máy đóng dấu nhà máy sản xuất theo mình hiểu là từ khi có quy trình đăng ký xe có yêu cầu này thì các nhà máy họ sẽ cung cấp, xe mình sản xuất trước thời điểm đó nên không có. Chia sẻ thêm với bác là mình bấm biển tại Thái Hà và ngoài chi phí theo quy định của nhà nước thì không phát sinh thêm bất kỳ chi phí nào và cũng không ai gây khó dễ gì cả.
Lưu ý khi đi bấm biển xong bên Công an họ sẽ thu giấy tờ gốc nên chủ xe cần photo một bộ giấy tờ để giữ lại làm đăng kiểm ngay sau khi có giấy hẹn lấy đăng ký xe.
Xe mình hãng có sẵn 3 bộ cà số khung số máy nhưng việc tự cà số cũng hết sức đơn giản, các bác có thể tự làm.
Mọi thao tác từ nộp thuế, khai trên cổng dịch vụ công.... trên youtube có rất nhiều và chi tiết.
Vậy làm như cụ lại nhanh, chứ em đọc thấy toàn trình thì hồ sơ và biển họ nhận và gửi qua đường bưu điện thì chắc là lâu hơn đó ạ!

hoangtuan.net

Xe đạp
Sao lại lâu thế nhỉ, tớ vừa làm xong này, tiếc tiền nên ko thuê làm, tự đi. Minh mua toy vios, nta in sẵn 3 bộ hs, cà cho 2 bộ số khung số máy. Đầu tiên ra thuế tp, đưa hồ sơ photo+ cccd pto, cán bộ thuế làm cho tờ khai thuế cùng mã nộp thuê, ra ngân hàng nộp tiền mặt luôn, nộp xong phát có tin nhăn luôn là đã nộp thuê và chuyển sang CAGT, mời bạn đi dk; lên công an thì có sẵn máy tính vào khai online tí xong nó có mã số thứ tự, xong bước này công an cho 1 tờ khai, may mình được mấy bạn sale của toy đi qua khai hộ. Công an hẹn đến 2h30 pm quay lại, bấm biển. Bấm biển xong hẹn 2 hôm sau đến lấy đk. Bấm biển xong cầm giấy hẹn đi đăng kiểm luôn, đk xong mua phí đg bộ, lại được giấy hẹn có giấy đang ký thì trả sổ đăng kiểm. Thế là xong, mất tí công. Đỡ mấy củ
hồ sơ photo+ cccd pto có cần công chứng không cụ nhỉ

anhvu79

Xe hơi
các cụ cho em hỏi chi phí dịch vụ đăng ký, đăng kiểm + ép biển, cà số khung, số máy mà sale lấy tổng cộng ~5tr thì là giá thông thường hay cao quá vậy ạ?
Bác ở đâu vây?
Chi phí ở HN nhé
Cà sk, sm 300k 2 bộ
Ép biển 300k 2 biển dài ngắn
Phí đăng kiểm 95k
Lệ phí đường bộ 1560k 1 năm cái này tốn nhất cẩn thận sales nó lằng nhằng
Bảo hiểm TNDS tầm 400k 500k

anhvu79

Xe hơi
E bấm ở Thái Hà nhưng nhờ sale làm ạ. Khoẻ lắm 2 ngày là cả thuế và có biển. Đi bấm ko cần xe luôn. E chỉ đi bấm còn thuế và đăng kiểm bạn ý lo hết, tổng thiệt hại 6 củ (bao gồm cả phí đg bộ, bảo hiểm, đăng kiểm, vvv). 20 củ tiền biển thì e tự trả (nhớ rút tiền mặt), cầm biển về luôn, ko fai chờ gì

Bác tự làm cũng mất chừng đó thời gian và tiết kiệm được hơn 3tr ạ

Nguoituhanh126

Xe hơi
Bác ở đâu vây?
Chi phí ở HN nhé
Cà sk, sm 300k 2 bộ
Ép biển 300k 2 biển dài ngắn
Phí đăng kiểm 95k
Lệ phí đường bộ 1560k 1 năm cái này tốn nhất cẩn thận sales nó lằng nhằng
Bảo hiểm TNDS tầm 400k 500k
Em có hoa hồng cho bạn sale nên bạn cà sẵn
số khung số máy cho em 3 bộ luôn. Mà lúc em chờ đăng ký thấy cà đơn giản lắm, các cụ hoàn toàn tự làm được. Mấy cái phí đăng kiểm, lệ phí đường bộ, bảo hiểm bắt buộc nó là phí chung rồi, không thể tiết kiệm được gì. Nói chung em thấy sale mà đòi 5 củ là lấy nhiều quá, mà em đi đăng ký thấy một lần họ gom cả mấy bộ đi nên tiết kiệm thời gian. Có chăng là sale làm thì không cần đánh xe lên với nhanh hơn 1,2 tiếng chờ đợi thôi, không biết họ chi tiền bao nhiêu một xe để bỏ qua bước xét xe, nhưng chỗ em làm thì cán bộ không xét xe mà chỉ bắt chụp hình xe mình tại bãi xe của trung tâm đăng ký thôi, xe mới họ xét cũng chả ra lỗi gì nên chắc cán bộ cũng lười, còn lại các bước khác chỉ điền thông tin thì sale làm không nhanh hơn hay có gì khác mình.

Chỉnh sửa cuối:

HyperSport

Xe buýt

Sale showroom nào đấy cụ ơi?

HyperSport

Xe buýt
Bác tự làm cũng mất chừng đó thời gian và tiết kiệm được hơn 3tr ạ
Cụ nói phải, nhưng cụ trên bảo không phải mang ô tô ra, đỡ phải lái ra và đỡ lo đi đường bị CA phạt không biển, nên em cũng lăn tăn ạ