[Funland] Giảm thuế trước bạ 2024

Tú nguyễn 210

Xe đạp
Em tự dk dăm cái rồi nên thấy nhẹ nhàng, còn mua xe cty thì vãn thuê sale cho ae thoải mái
bác cho em hỏi đăng kí thì mình khai thông tin trên cổng dv công xong khi nào có thông báo khai thành công thì mới ra thuế nộp lệ phí vs ra công an bấm đúng k bác

tytum

Xe tăng
Cụ
bác cho em hỏi đăng kí thì mình khai thông tin trên cổng dv công xong khi nào có thông báo khai thành công thì mới ra thuế nộp lệ phí vs ra công an bấm đúng k bác
Cụ khai LPTB online trc đã, trên GG có hd mới nhất cụ tra dễ làm mà

Booong

Xe tăng
các bác cho e hỏi nhờ món 20tr - lệ phí cấp biển ấy chuyển khoản được không ạ? hay phải nộp tiền mặt. Lần trước e đi chỗ Thái Hà nó bắt nộp tiền mặt lại phải đi rút. bực ơi là bực. Không biết giờ thế nào?
Vẫn nộp tiền mặt cụ nhé, em hỏi thì cô công an thu lệ phí nói cô ấy không quản lý tài khoản đó, nên không biết tiền đã vào tài khoản hay chưa, nên sẽ mất công kiểm tra. Trong một số trường hợp, dù chuyển 24/7 nhưng có thể vào tk của họ trễ. Do đó, họ thu tiền mặt cho chắc cú (nhưng lại bất tiện cho người đi nộp :) )

green1711

Xe máy
Các cụ cho em hỏi, giờ em có 2 cái giấy hẹn
- Giấy hẹn đăng ký xe
- Giấy hẹn chứng nhận kiểm định.
Còn biển và tem kiểm định đã gắn đầy đủ trên xe rồi thì mình lưu thông trên đường là đúng luật không nhỉ?

tytum

Xe tăng
- Giấy hẹn đăng ký xe
Còn biển và tem kiểm định đã gắn đầy đủ trên xe rồi thì mình lưu thông trên đường là đúng luật không nhỉ?
Cụ hỏi câu đúng luật khó trả lời, cụ cứ đi bt loanh quanh cho chắc củ thôi, đừng đi đâu xa

qmanh025

Xe đạp
- Giấy hẹn đăng ký xe
có giá trị trong 15 ngày, cụ cứ đi thoải mái.

vieteuro

Xe container
Giờ làm online hết rồi cụ. Thủ tục hành chính đã đơn giản hơn rất nhiều, và đều có chỉ dẫn rất rõ ràng. Cũng không mất thời gian đi lại. Dịch vụ cũng chỉ giúp mình điền mấy cái mẫu sẵn có thôi. Chỉ điền mấy thông tin chưa đến 15 phút mỗi cái mà lấy mấy triệu em thấy quá cao. Vấn đề này em đánh giá 5* cho dịch vụ công.
Vậy mà nhiều người vẫn lười cụ nhỉ
E mua xe cũ cũng tự đi làm hết

Bin Bống 201820

Xe đạp
các bác cho e hỏi nhờ món 20tr - lệ phí cấp biển ấy chuyển khoản được không ạ? hay phải nộp tiền mặt. Lần trước e đi chỗ Thái Hà nó bắt nộp tiền mặt lại phải đi rút. bực ơi là bực. Không biết giờ thế nào?
Tiền mặt nhé

Bin Bống 201820

Xe đạp
Khi nào nhận được tin nhắn "Cong DVC Bo Cong an Ho so khai thanh cong ma xxx. Moi Ong/ba den co quan dang ky xe de thuc hien" thi ra Công an Giao thông Bấm biển

xeka

Xe đạp
Góc nhờ vả: nhờ cccm chỉ giáo giúp em mẹo bấm biển với ạ! Cảm ơn cả nhà nhiều!

hoangtuan.net

Xe đạp
Em vừa bấm biển xong, nhìn chung thấy không có sale mình cũng vất vả hơn chút. Nếu bác nào ngại mất thời gian thì làm qua sale cũng được mà mình đỡ phải lo. Còn bác nào quyết tâm tự làm cho biết thì đây là tất cả kinh nghiệm của em:

- 2/9 em tranh thủ vào khai đóng thuế online trước:
+ Các bác lưu ý bước điền thuế phải chính xác nhé nếu thông tin sai phải qua thuế làm điều chỉnh/bố sung thông tin.
+ Các bác nên khai thuế online, nhưng ra ngân hàng nộp tiền lấy giấy nộp tiền mặt có dấu đỏ nhé. Không nên nộp online, lí do em sẽ giải thích ở phần ngày đi đăng ký.
+ Bác nào lỡ nộp online rồi thì nhớ phải in biên lai ra nhé, không phải chỉ cần mỗi mã hồ sơ LPTB đâu.

- Sáng 4/9 em check thấy thuế đẩy sang CA rồi thì nộp đăng kí xe online. Sau khi nộp xong sẽ có chỗ để in Giấy khai đăng ký xe theo thông tin các bác đã gửi, các bác nhớ phải in tờ này ra nhé, em sẽ giải thích ở phần sau.

- Sáng 6/9 em ra CA lần 1:
+ Tự làm nên cứ liều mang xe ra cho đủ, đi sớm đỡ lo bị CA bắt. Các anh thường vào làm muộn, cứ khoảng 8h15-8h30 các bác ra là đẹp không cần phải ra sớm quá đâu chờ nóng nực.
+ Hôm em ra là thứ 6, em nghĩ các bác đi đky xe nên tránh các ngày cuối tuần này ra, đi giữa tuần thì ổn hơn. Vì cuối tuần nhiều người nghỉ để đi đăng ký xe lắm. Hôm 6/9 đó thấy bảo xe đông gấp đôi hôm 5/9. Ngoài ra cuối tuần các anh cũng nghỉ sớm/đi họp nữa. 11h đã nghỉ rồi và chiều không làm. Nên bác nào bị thiếu/cần sửa giấy tờ thì xác định là không kịp.
+ Chỗ em bắt buộc vẫn phải mang xe ra bác nhé, kể cả làm qua sale. Em để ý là nếu tự nộp như em sẽ bị bắt đánh vào sân mở nắp máy đàng hoàng. Lúc khám xe các anh sẽ hỏi gài là "Em mang xe ra đây như nào", thì các bác cứ mạnh dạn bảo là "em thuê xe cẩu mang lên sớm". Nếu qua sale chắc có cảm ơn rồi thì các anh chỉ hỏi xe đâu, xong bắt chụp ảnh xe ở ngoài đường chỗ đăng ký là được (không nhận ảnh chụp ở sân nhà đâu các bác nhé, rất nhiều chủ xe hôm đó phải về nhà đánh xe lên), hoặc đánh xe vào thì cũng xem qua loa thôi không đi vòng quanh bị xem kĩ như xe em.
+ Các bác chụp thêm 1 ảnh xe góc 45 độ in màu ra nhé. Chỗ em phải mô tả vị trí số khung số máy vào mặt sau ảnh, còn chỗ các bác thì em không rõ. Không có ảnh hồ sơ sẽ bị trả lại để bổ sung.
+ Giấy khai đăng ký xe: em nhớ có bác nào bảo không cần in, ra CA sẽ phát cho mình tờ để điền lại, nhưng em cẩn thận nên cứ tải về in ra trước. Y như rằng đến hôm đi đăng ký CA báo hiện tại lỗi không in được giấy khai đăng ký xe, ai có sẵn thì nộp họ làm được. Rất nhiều người làm dịch vụ hôm đó mà sale cũng bị mắc đoạn thiếu giấy đăng ký xe này.
+ Nộp thuế online: Như trên, hôm đó CA báo là lỗi hệ thống không in được thông tin lệ phí trước bạ, ai nộp tiền qua ngân hàng có biên lai nộp tiền đóng dấu đỏ thì họ làm được, còn nộp online không có biên lai thì họ chịu. May mà em nộp online nhưng vẫn in biên lai ra nên nói mãi thì họ vẫn nhận. Cũng rất nhiều người làm dịch vụ nộp online qua dichvucong/etax bị mắc đoạn thiếu biên lai này, sau đó họ xử lý thế nào thì em không rõ.
+ Bản cà số khung số máy: Tốt nhất các bác cứ cà lại dịch vụ gần chỗ đăng ký nhé. Em mang 2 bản cả 2 đều bảo bị mờ bị trả hồ sơ làm lại. Mà 90% hôm đó em cũng thấy bị bắt cà lại hết.

Tóm lại chạy đi chạy lại mấy vòng thì 11h10 hồ sơ em đủ quay lại nộp, nhưng các anh nghỉ rồi, chiều cũng nghỉ luôn nên lại phải sang ngày hôm sau.

- Sáng 7/9: em quay lại nộp hồ sơ lại thì 20p sau đến lượt lên bấm biển vào có giấy hẹn, xong việc là khoảng 9h sáng. Trộm vía hôm đó hồ sơ của em cũng đầy đủ rồi và chắc hôm đó mn tránh bão nên cũng chỉ có vài người ngồi chờ làm thôi chứ không đông như 6/9.

Tóm lại, em thấy công an chỗ em làm khá việc mệt mỏi. Mà cứ mỗi lần nộp lại trả về bổ sung thêm 1 cái gì đó, chứ không phải họ check 1 lượt xong báo "đây em thiếu những cái này ". Mấy lượt nộp đi nộp lại xong chờ như thế hết luôn buổi sáng, mà buổi sáng hôm đó còn làm có 2 tiếng rưỡi, chưa kể phải vài ba hồ sơ quen biết chen lên làm trước. Mà hôm đó không chỉ xe em mà rất nhiều xe khác book sale làm mà em thấy cũng không được thuận lợi đâu các bác ạ. Nói chung làm qua sale thì vẫn mất thời gian, chỉ là đoạn chạy đi chạy lại bổ sung hồ sơ thì có người chạy hộ thôi.

Tổng kết em đã có giấy hẹn sau 2 buổi sáng. Hy vọng chia sẻ này giúp các bác sắp tự đi đăng ký tiết kiệm được thời gian và công sức nhé.
Ở tỉnh nào vậy cụ?