[Funland] Giảm thuế trước bạ 2024

Chúc mừng cụ! Cụ khu vực nào thế? Hồ sơ nộp cán bộ gồm những gì ạ?
e đk Hà Nội bác ạ, hồ sơ gồm giấy chất lượng xuất xưởng (bản chính), hoá đơn mua xe, 2 bản cà số khung số máy (cái này của e cũ chưa có đóng dấu nha), bộ hồ sơ trc e báo bên đại lý là e tự làm thì họ chuẩn bị hết cho như vậy, ngoài ra e đk theo tạm trú nên kèm thêm 1 tờ khai tạm trú có dấu CA phường nữa (+2 tờ xanh dương cho trôi mà chưa biết thế nào cả) . Lấy biển thì nhanh thôi mà đợi hẹn giấy đky xe mãi vẫn chưa có :(

Chỉnh sửa cuối:

anh.tuan

Xe tải
e đk Hà Nội bác ạ, hồ sơ gồm giấy chất lượng xuất xưởng (bản chính), hoá đơn mua xe, 2 bản cà số khung số máy (cái này của e cũ chưa có đóng dấu nha), bộ hồ sơ trc e báo bên đại lý là e tự làm thì họ chuẩn bị hết cho như vậy, ngoài ra e đk theo tạm trú nên kèm thêm 1 tờ khai tạm trú có dấu CA phường nữa (+2 tờ xanh dương cho trôi mà chưa biết thế nào cả) . Lấy biển thì nhanh thôi mà đợi hẹn giấy đky xe mãi vẫn chưa có :(
Hic cụ đưa cán bộ vậy là làm hư cán bộ rồi. Lại khổ anh em sau. Cụ huyện nào nào Hn thế?

HyperSport

Xe buýt
ko biết các bác thế nào, e khai onl hết, đóng thuế xong, đóng tiền bấm biển onl xong báo chuyển hồ sơ cho bên csgt, rồi sau đó có cán bộ gọi đt bảo e mang hồ sơ lên nộp (ko cần mang theo xe). E lên nộp xong đc cấp luôn biển số + 1 cái giấy hẹn. Giờ chỉ chờ có giấy đk xe nữa thôi
cụ cho em hỏi khai online hết áp dụng cho cả xe sản xuất trong nước và nhập khẩu hay chỉ áp dụng cho sx trong nước thôi ạ?

Di_Xe_Co

Đi bộ
Các cụ cho em hỏi. em đăng ký online toàn trình có kết quả đã xử lý tối thứ 6. trong thông báo ngày trà dự kiến là 18/9. Hôm đó thì họ giao biển về tận nhà kèm đăng ký đúng không ạ. hay còn chờ dài cổ ạ

Các cụ cho em hỏi. em đăng ký online toàn trình có kết quả đã xử lý tối thứ 6. trong thông báo ngày trà dự kiến là 18/9. Hôm đó thì họ giao biển về tận nhà kèm đăng ký đúng không ạ. hay còn chờ dài cổ ạ
e cũng như bác có tb dự kiến 11/09 nhưng lên csgt 2 lần rồi chưa có, vẫn đang đợi dài cổ đây :|
Bác lên csgt mà lấy cho nhanh.

MINHKD

Xe điện
Các cụ mua xe đợt này có thể chia sẻ giá xe được không để những người mua sau như em có mốc làm căn cứ.
Em đang tìm Pajero hoặc Sorento, nếu Fotuner mà giá tốt thì em cũng cố.
Cảm ơn các cụ.

tytum

Xe tăng
Em lạy cụ, cụ đưa quá nhiều, em tự đi làm thì mình vui vẻ thuốc nước mỗi chỗ 1 lít thôi, xe cá nhân vậy là đủ, đưa thế chết anh em khác, kkk

fgytg

Xe đạp
Gấp. Các cụ cho em hỏi. Nay em đi đăng ký xe.em khai các thứ trên dvc hết rồi ạ.in ra hẳn hoi. Nhưng đến nơi thì họ bảo khai thiếu địa chỉ. Mà trên giấy vs dvc của em check vẫn bt. Nhưng máy họ thì lại k có. Em vào dvc để thêm tt mà k có nút để sửa các cụ ạ

anh.tuan

Xe tải
Gấp. Các cụ cho em hỏi. Nay em đi đăng ký xe.em khai các thứ trên dvc hết rồi ạ.in ra hẳn hoi. Nhưng đến nơi thì họ bảo khai thiếu địa chỉ. Mà trên giấy vs dvc của em check vẫn bt. Nhưng máy họ thì lại k có. Em vào dvc để thêm tt mà k có nút để sửa các cụ ạ
Hủy hồ sơ đi khai lại ạ!

Long Le Tuan

Đi bộ
Em hnay nhận đăng ký đăng kiểm rồi, nhìn cái đăng ký xe mỏng manh quá các bác có ép plastic hay ép nhung ép lụa gì để bảo quản ko ạ?

kien.humg

Xe buýt
E mới đặt cọc xe, chuẩn bị nhận. Cụ nào mới làm thủ tục nộp lệ phí trc bạ + đky xe online xong thì hướng dẫn chi tiết giúp với ạ. E muốn tự làm lấy để vừa là tự trải nghiệm, vừa tiết kiệm đc mấy đồng mua bỉm sữa cho con ạ. Thanks.

tvson

Xe buýt
Em hnay nhận đăng ký đăng kiểm rồi, nhìn cái đăng ký xe mỏng manh quá các bác có ép plastic hay ép nhung ép lụa gì để bảo quản ko ạ?
Nhà cháu cũng thấy cái đăng ký xe mới mà mỏng như phiếu gửi xe.
Thế nên nhà cháu khai luôn vào VNeiD (mức 2) để xuất trình nếu có hỏi.
Còn bản chính (in màu vàng) cháu cho vào cái hộp nhựa cất vào két cho nó mới

BigShin999

Xe máy
Cụ lấy biển rồi ạ?
Thế lúc họ gửi biển về thì cụ gửi hồ sơ lại cho họ gồm những gì ạ?
tôi chưa đi lên nộp hồ sơ nên đăng lên hỏi các cụ xem ai bị chưa :)) chứ giờ nhà máy họ không chịu đóng dấu bổ sung thêm cho cái phiếu xuất xưởng xe trước 1/8. mà biển thì hệ thống gửi mail về cho tôi rồi, chả lẽ cho bấm lại :))))

BigShin999

Xe máy
tôi đang trong trường hợp tương tự cụ, do tôi k biết muốn làm toàn trình là xe phải xuất xưởng sau 1/8, phiếu xuất xưởng có bản cà số khung, máy đóng dấu của hãng. Của tôi bản cũ, không có đóng dấu số khung mà tôi không biết vẫn làm bấm biển online ra biển về mail rồi. Cụ cho tôi hỏi giờ đem lên nộp hồ sơ thì các anh có ý kiến gì không? Chứ bên hãng bảo xe trước 1/8 họ không đóng dấu bổ sung cho các số khung, máy :v có khi nào họ bảo tôi bấm lại không nhỉ:3

dns281

Xe hơi
Mua xe cũ thì ko yên tâm. Xe mới thì đều cao hơn so với cuối năm 2023 kể cả xe nhập khẩu cũng như xe lắp ráp. Với số tiền ít thì chỉ mong được giảm thuế để rước em nó về .
Có bác nào như em không?
có em Bác ơi.