[Funland] Giảm cân kiểu team đa cấp - lục tốn quá có cụ mợ nào theo chưa ạ?

hd-vt

Xe container
Em thấy ăn tuốt, nhưng lưng bụng thôi. Ngày mặc áo mưa chạy trong nhà (ra ngoài họ tưởng khùng hehe) liên tục nửa tiếng.
Còn tập theo bài thì thấy mất cụ ló hai tiếng, chả để làm gì.

tkcserver

Xe tải
Nghe các cụ kể mà khiếp thật, phải thuê pt lọ chai. Em mua vé 250k tuần tập vải buổi. Ko cần ai chỉ bảo gì. Thích chỗ nào to tập thiết bị cho chỗ đó. Nhưng có 1 chỗ cần to thì ko có thiết bị tập

pooka

Xe container
Nghe các cụ kể mà khiếp thật, phải thuê pt lọ chai. Em mua vé 250k tuần tập vải buổi. Ko cần ai chỉ bảo gì. Thích chỗ nào to tập thiết bị cho chỗ đó. Nhưng có 1 chỗ cần to thì ko có thiết bị tập
Có đấy cụ. Nhưng chưa có ai chuột bạch thử tập. Ví dụ loại này

biahoihanoi

Xe lăn
Toàn bọn lừa đảo. Hốc lắm vào rồi bày trò giảm cân rooig mất tiền ngu.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Toàn bọn lừa đảo ah, em phát hiện mấy vụ làm bụng bằng pp pttm, rồi loa lên là có pp ăn tập này nọ, em vào hỏi đểu vài câu, tìm trong trang nó mấy cái ảnh rún thật và rún làm rồi khác hẳn nhau mà vẫn chối đc, thế là hắn xoá bài chặn luôn, giờ các kiểu lừa.
Giảm cân ngoài tập và giảm đầu vào ra thì đừng mơ nộp 40tr vào rồi sau đó ngồi đợi vịt biến thành thiên nga.
Các mợ bán mấy cái này cộng khoe bụng, cứ quan sát kỹ phần bụng hội đấy, rất nhiều trg hợp lừa đảo trắng trợn.
Mợ hướng dẫn em vụ phân biệt này với.

quanduc

Xe buýt
E chả TPCN gì, đang 70 kg, mua đôi giày, tháng đầu đi bộ kết hợp chạy nhẹ nhàng 1h, ăn mỗi bữa 2/3 bát cơm, rau thịt vừa đủ no==> kết quả tháng đầu giảm 2kg.
Tháng thứ 2,3 quen chân ngày cũng chỉ chạy bộ nhẹ nhàng 1h tầm 8-9km, ăn như tháng đầu tiên ===> Sau 3 tháng giảm về 62kg, người nhẹ nhàng thanh thoát, lại tốn thêm 1 cơ số đạn để đổi quần áo, đổi lại SK tốt hơn rõ rệt, nhịp tim đi khám bệnh chỉ loanh quanh 50 nhịp /phút, đo xong BS lần nào cũng hỏi có chơi thể thao gì ko? Nếu ko thì nhịp tim hơi thấp.
Túm lại, muốn giảm cân khỏe mạnh và tiết giảm chi phí thì:
1. Ngày dành 0.5-1h tập, gì cũng đc miễn là ra mồ hôi sẽ đốt calo thừa.
2. Giảm đầu vào (đặc biệt là cơm), ăn vừa đủ sẽ thấy cơ thể cực kỳ nhẹ nhõm sau ăn

quanduc

Xe buýt
Cơ thể khỏe mạnh BT muốn giảm cân thì cứ chịu khó dành mỗi ngày 1h tập luyện + giảm đầu vào là ngon, 5-7 tháng là giảm 5-10kh nhẹ nhàng.
Nghe tụi đa cấp quảng cáoTPCN thì giá trên trời. Nó tốt, ok tạm tin nhưng bán kiểu tư vấn trực tiếp nên đẩy giá quá cao. Giống như rau xanh, trái cây được bán với vài trăm usd/kg.

Chỉnh sửa cuối:

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
Ngày xưa có herbalife, đợt này em thấy có Unicity gì gì đó. Bản chất của nó vẫn là bán hàng đa cấp, tuy nhiên hình thức kinh doanh của nó có cả mặt tốt và mặt xấu.
- Mặt tốt: 1 số bài tập áp dụng được, vào tổ đội nhóm, ép nhau thực hiện bài tập theo lộ trình nên cungz có tác dụng ( đây là yếu tố chính).
- Mặt xấu: Yếu tố giúp các cụ giảm cân nằm ở chế độ ăn uống khoa học + bài tập, còn thuốc uống toàn dạng vitamin vô thưởng vô phạt được bán với giá cắt cổ.
Đứa em họ em cũng gặp e trình bày, đỉnh điểm của nó là khoe " bnhan của em tiểu đường, dùng thuốc bọn e với chế độ ăn, giờ ko cần dtri thuốc nữa" Em nghe đến đây nóng mắt quá, nên dừng câu chuyện.
Cụ ơi, dùng đồ của mấy bên đó có giúp tăng cơ không cụ, có phải khi tập xong mình uống bổ sung đạm tinh chế để tăng cơ í. Vì nếu tập và ăn ít, giảm cân thì có giảm, nhưng cơ nhão xệ, mặt hóp vẫn xấu, làm sao để giảm cân mà mặt vẫn đầy đặn, người vẫn có cơ, nhìn mới săn chắc và khoẻ. Em đau đầu vụ này quá, cụ nào biết mách em với ạ. Giờ cân em ok rồi, muốn tăng cơ cho đẹp ạ!

Xe cỏ cũ

Xe điện
Dạo này các Hội nhóm chị em bùng rộ phong trào giảm cân giảm mỡ lên cơ. Toàn post hình các coach đẹp chất ngất.
Cách thức là lập team , dùng thực phẩm chức năng được cung cấp (3 hộp), tập thể dục 30p cùng team hàng ngày.
Chi phí tầm 40tr/3 tháng.
Thấy bảo sau 3 tháng lên làm coach thu nhập vài trăm triệu 1 tháng.
Em thì k ham hố vụ coach kiếc, chỉ thấy chi phí hơn chục triệu/tháng cho việc tập thể dục thì đắt đỏ quá. Chưa kể ko rõ cho uống gì liệu có hại cho sức khoẻ ko thì chẳng ai chịu trách nhiệm.
Cụ mợ nào đã tham gia người thật việc thật cho em xin ý kiến với ạ.
Em đánh giá đám tham gia giảm cân kiểu này là vừa ngu vừa lười.
Ngu: không tìm hiểu cơ chế giảm cân, đóng tiền cho đội làm tiền và nạp thứ linh tinh vào người
Lười: cả tìm tòi và vận động

Tự tập và ăn uông khoa học hoặc chi số tiền đó, vào phòng Gym có PT đều tuần vài buổi, ăn uống điều độ thì 3 tháng giảm 5 kg bình thường mà lại khỏe mạnh.

Chỉnh sửa cuối:

jazzzzz

Xe lăn
Đội này chưa cao bằng đội thải độc cơ thể: 2 ngày tập trung họ cho ăn theo chế độ keto, uống thuốc xổ, tập mấy bài cadio: mấy người béo có thể giảm đc 5-7kg.
Sau này dùng TPCN, ăn theo chế độ và tập….
Thực chất chỉ cần ăn bà tập là giảm cân đc rồi.

dogolegia

Xe điện
Website
dogolegia.vn
Đội này chưa cao bằng đội thải độc cơ thể: 2 ngày tập trung họ cho ăn theo chế độ keto, uống thuốc xổ, tập mấy bài cadio: mấy người béo có thể giảm đc 5-7kg.
Sau này dùng TPCN, ăn theo chế độ và tập….
Thực chất chỉ cần ăn bà tập là giảm cân đc rồi.
công nhận hội Uni đấy cứ bảo chỉ cần tập 5% là 30-60p, còn dùng đồ, nhưng em thấy chúng nó tập nhiều, và ăn uống khoa học, suy ra giảm do ăn và tập, chứ chưa chắc cần đập 27tr mua đồ đổ vào người. Nhưng các cụ giúp em vụ tăng cơ toàn thân thì ăn gì hay vẫn phải uống đạm tinh chế từ thực vật ạ

haiyen1012

Xe điện
E chả TPCN gì, đang 70 kg, mua đôi giày, tháng đầu đi bộ kết hợp chạy nhẹ nhàng 1h, ăn mỗi bữa 2/3 bát cơm, rau thịt vừa đủ no==> kết quả tháng đầu giảm 2kg.
Tháng thứ 2,3 quen chân ngày cũng chỉ chạy bộ nhẹ nhàng 1h tầm 8-9km, ăn như tháng đầu tiên ===> Sau 3 tháng giảm về 62kg, người nhẹ nhàng thanh thoát, lại tốn thêm 1 cơ số đạn để đổi quần áo, đổi lại SK tốt hơn rõ rệt, nhịp tim đi khám bệnh chỉ loanh quanh 50 nhịp /phút, đo xong BS lần nào cũng hỏi có chơi thể thao gì ko? Nếu ko thì nhịp tim hơi thấp.
Túm lại, muốn giảm cân khỏe mạnh và tiết giảm chi phí thì:
1. Ngày dành 0.5-1h tập, gì cũng đc miễn là ra mồ hôi sẽ đốt calo thừa.
2. Giảm đầu vào (đặc biệt là cơm), ăn vừa đủ sẽ thấy cơ thể cực kỳ nhẹ nhõm sau ăn
Chiều cao của cụ bao nhiêu?

tica

Xe điện
công nhận hội Uni đấy cứ bảo chỉ cần tập 5% là 30-60p, còn dùng đồ, nhưng em thấy chúng nó tập nhiều, và ăn uống khoa học, suy ra giảm do ăn và tập, chứ chưa chắc cần đập 27tr mua đồ đổ vào người. Nhưng các cụ giúp em vụ tăng cơ toàn thân thì ăn gì hay vẫn phải uống đạm tinh chế từ thực vật ạ
Muốn tăng cơ thì bắt buộc phải nạp protein - tốt nhất thông qua ăn uống, và tập các môn tổng hợp kiểu chạy bộ hoặc bơi. Em nghĩ mợ nên đến phòng Gym có PT người ta hướng dẫn cụ thể. Chứ thiếu kiens thức cơ bản + nghe lung tung là không ăn thua lắm đâu.

nhatlongcamera2

Xe tăng

starview

Xe tăng
Kinh nghiệm của em là tập đều và giảm (chứ không bỏ) ăn. Hôm nào thức ăn quá ngon hay đi liên hoan, tụ tập bạn bè thì ăn vô tư nhưng hôm sau tăng thời gian tập.
Cụ mợ nào nhịn ăn (dù nhịn ngày 1 bữa) thì sẽ đến lúc thèm lại ăn trả bữa thì công cốc. Cụ mợ nào ăn mà không tập thì thôi khỏi bàn ở đây.

ubisapro

Xe trâu
Gầy do thể dục chứ ko phải thuốc. Mà thuốc có làm gầy được thì e cũng chả dám uống :D