[Funland] giải cứu’ Vietnam Airlines

cupido1

Xe tải
Công nhận, tất cả các doanh nghiệp lớn thì lãnh đạo của họ thực ra chẳng tài giỏi gì.

Nếu cụ được tin tưởng giao cho những vị trí đó, chắc chắn cụ làm tốt hơn nhiều :D
Tùy từng ngành chứ bác đừng móc em.
Cỡ Vin hay HAGL thì em ko dám chứ với những đvi mà có chỗ đứng quá chắc chắn như Viettel hay Vinamilk thì nói thực là muốn doanh nghiệp đi xuống cũng khó.
Vd như FPT, tiêu biểu của loại hình doanh nghiệp lãnh đạo kém cũng khó chết, SP gì cũng kém mà doanh thu FPT 10 năm đi ngang chứ có chết đc đâu.

Anita Emi

Xe điện
Tùy từng ngành chứ bác đừng móc em.
Cỡ Vin hay HAGL thì em ko dám chứ với những đvi mà có chỗ đứng quá chắc chắn như Viettel hay Vinamilk thì nói thực là muốn doanh nghiệp đi xuống cũng khó.
Vd như FPT, tiêu biểu của loại hình doanh nghiệp lãnh đạo kém cũng khó chết, SP gì cũng kém mà doanh thu FPT 10 năm đi ngang chứ có chết đc đâu.
Cụ càng nói em càng khiếp. =))

alansaint

Xe buýt
Nói gì thì nói em ủng hộ VNA. Em thì đa số đi VNA và Bamboo, không bị delay như vietjet, nhiều chuyến giá không đắt hơn vietjet nhiều.

hoviethung

Xe lăn
Không phải giải cứu thì là gì, phát hành thêm cp cho cổ đông hiện hữu để huy động vốn => trong Cổ đông hiện tại của VNA nhà nước giữ tỷ lệ chi phối, theo thẩm quyền thì nhà nước mua cổ phần phải xin ý kiến là đúng, đừng so sánh với VJ vì VJ phát hành cho cổ đông hiện hữu thì chị Thảo mua luôn chứ cần gì phải xin phép ai. Mà chào bán cho cổ đông hiện hữu thì nhà nước cũng chỉ được đầu tư mua thêm theo tỷ lệ sở hữu thôi, các cổ đông khác cũng giải ngân mua cổ phiếu phát hành thêm theo tỷ lệ, em nghĩ chả ế đâu, tk em vẫn còn chục ngàn cổ phiếu HVN đây, đợt này được mua thêm em cũng giải ngân =]]
Gia hạn nợ, cho vay tái cấp vốn.... cái này VJ làm hết rồi nhé, kể cả việc cho phép gia hạn nợ không bị chuyển nhóm nợ là chính sách áp dụng cho tất cả các công ty trong đợt covid vừa rồi chứ không chỉ hàng không đâu.
Em đọc thấy các chính sách kia là bình thường, vì sử dụng vốn có nguồn gốc từ ngân sách nên phải xin ý kiến quốc hội theo thẩm quyền để giải ngân đầu tư công thôi.
Hàng không quốc gia nhà nước phải kiểm soát chi phối vì nó còn ảnh hưởng tới an ninh chính trị và việc đi lại công tác của lãnh đạo, còn là hình ảnh quốc gia... chứ đợt này không cho phát hành thêm để huy động vốn thì VNA chết, cho phát hành thêm mà nhà nước không mua thì xểnh ra là cổ đông khác xúc hết ngay, giảm tỷ lệ chi phối thôi...
Túm lại em thấy việc hỗ trợ này cũng bình thường, chưa thấy có gì không công bằng cả, trừ khi duyệt chuyển luôn cho VNA vay 10k tỷ lãi suất 0% thì mới không công bằng =]]
Giá cổ phiếu VNA đã tăng ngay sau khi có tin VNA được giải cứu đây mọi người

Noname_2015

Xe tăng
Cũng vẫn đội VNA này, giá vé nhiều lúc thấp không tưởng, trong khi cùng thời gian đó vé VJ cao hơn nhiều :)
Biết cách mua và nắm được quy luật của nó thì múc vé giá tốt không quá khó đâu cụ, tất nhiên mua vé rẻ của VJ thì vẫn dễ hơn chút so với việc săn vé rẻ của VNA, chỉ chút thôi đối với người có tí "nghề"
Cụ có thể bật mý đc ko :D
EM thật, cái web đặt vé của tụi VNA này ngu vật so với với VJ hoặc Bamboo!

huy06

Xe hơi
Em thấy VNA đúng là giá cao hơn các hãng khác thật. Nhưng chất lượng đúng là xứng đáng với giá tiền

Cổ phiếu là kênh chính để làm ăn đấy. Đợt tăng giảm này mà kiểm tra lại khối chuyện hay.

Dtht.laixe

Tháo bánh
Sao em thấy ai làm cho VN Airline này đều giàu. Ngoài lương còn món gì mà giàu dữ vậy các cụ?

Sao em thấy ai làm cho VN Airline này đều giàu. Ngoài lương còn món gì mà giàu dữ vậy các cụ?
Cụ nghĩ VNA chỉ bán vé. Để vận hành một hãng bay cần cả mớ đối tác, thằng nào chả muốn cung ứng từ cuộn giấy vệ sinh. Vé thì có hạn, nhu cầu thì nhiều, abcd nhiều khi làm mấy cái mặt đất giàu hơn phi công. Cụ nghĩ nó là hãng dịch vụ đối với khách nhưng với du lịch và đại lý, nhà cung cấp nó là bố đấy.

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Cổ không tăng thời chả nhẽ TIỀN TOI ???

Patriots

Xe lăn
Đã hỗ trợ thì hỗ trợ đều, làm thế này anh em lại tâm tư, mai lại có ông đường sắt, ngày kia lại có ông vinalines

Hung Phuc

Xe điện
Cơ cấu lại, khoanh nợ và tiếp tục chờ đợi thôi, chứ tình hình này thì còn lâu mới bay đc

2428

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đừng chém cả lũ thế cụ ạ.
Em đã từng làm cho VNA đây, VNA 1 luôn nhá, không phải NIAGS hay NAA đâu nhá. Thế mà vẫn sống nhờ gia đình chứ lương làm không đủ nhậu nữa ấy.

toimuondie

Xe container
Cụ đừng chém cả lũ thế cụ ạ.
Em đã từng làm cho VNA đây, VNA 1 luôn nhá, không phải NIAGS hay NAA đâu nhá. Thế mà vẫn sống nhờ gia đình chứ lương làm không đủ nhậu nữa ấy.
Người ta chém toàn theo kiểu nghe nói mà cụ.

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Em ủng hộ kíu. Ủng hộ SCIC can thiệp, tối ưu VNA để tăng hiệu quả kinh doanh, có lời =D>

HungNc2000

Xe buýt
Em ủng hộ giải cứ VNA dù sao cũng là hãng quốc gia!

SVC

[Tịch thu bằng lái]
E chỉ thấy trên chuyến bay có người già, bà bầu trẻ nhỏ, đáng để cứu mà có gì đáng cười đâu
Thế các hãng khác không chở bà bầu cùng trẻ nhỏ về chắc ???

Cụ chuẩn.
Nó mà Chết thời còn gì là Cuốc thể nhuề:D
Cứu nó thành tiền lệ xấu. Mà hãng không có động lực thay đổi. Rồi lại cứu tiếp thôi. Cứ bảo là làm ăn hơn thế giới. Mới có cái covid đã phải cứu. Năm sau có cái david lại cứu à.