Giá xe Toyota có phải thực sự đắt so với giá các loại xe khác không ?

coolpix8700

Xe ngựa
Bàn nhiều nữa thì vẫn phụ thuộc vào góc nhìn.
Nếu dám chạy xung quanh quan sát thì có khi nhận được ra, nhưng ngược lại thì càng ngày lại càng thấy vô lý!
Vô lý nhất là cái xe xấu nhất, công nghệ lạc hậu nhất, thân hình cao lênh khênh, trònh trành, máy yếu,... theo phân tích của nhiều chiên ra thì đáng nhẽ phải chết ngỏm củ tỏi ngay từ lúc chân ướt, chân ráo vào VN, nhưng mà theo năm tháng nó còn vượt qua khá xa ngay cả người anh em trong nhà nó là cái Ỉn!
Bắt chước con đà điểu ở sa mạc, rúc đầu vào cát để mắt khỏi phải nhìn thì nhiều chiên ra giải thích "Fò Tủn mới bán ra toàn biển xanh!".

Chỉnh sửa cuối:

Isu_zu

Tháo bánh
4. Xe toyota có giữ giá hơn xe hàn ko? không vì xe nào dùng vài năm bán đều lỗ. Cái này còn tùy thuộc vào chất lượng xe lúc bán. Em biết có ông giao bán chiếc camry 3.5q dời 2009 750tr mấy tháng nay mà chưa có ai rước giá mua thời điểm năm 2009 chắc bác quá rõ ạ.
Cụ cho thêm thông tin ạ, xe chạy bao nhiêu km, đụng chạm gì ko? Xem xe ở đâu, số đt liên lạc ...

matiz19

Xe tăng
Bàn nhiều nữa thì vẫn phụ thuộc vào góc nhìn.
Nếu dám chạy xung quanh quan sát thì có khi nhận được ra, nhưng ngược lại thì càng ngày lại càng thấy vô lý!
Vô lý nhất là cái xe xấu nhất, công nghệ lạc hậu nhất, thân hình cao lênh khênh, trònh trành, máy yếu,... theo phân tích của nhiều chiên ra thì đáng nhẽ phải chết ngỏm củ tỏi ngay từ lúc chân ướt, chân ráo vào VN, nhưng mà theo năm tháng nó còn vượt qua khá xa ngay cả người anh em trong nhà nó là cái Ỉn!
Bắt chước con đà điểu ở sa mạc, rúc đầu vào cát để mắt khỏi phải nhìn thì nhiều chiên ra giải thích "Fò Tủn mới bán ra toàn biển xanh!".
Em hệ thống lại mấy cái đang rời rạc đâu đó trong cơ sở dự liệu của cụ :D
- Phương pháp "thực nghiệm": Khảo sát, đánh giá, đo đạc ... để lấy số liệu dùng cho thời điểm khảo sát. Phương pháp này nhiều người có thể làm được, kết quả của nó phản ánh Quá khứ và dùng để giải thích nguyên nhân.
- Phương "Chuyên gia": Thuê những chuyên gia giỏi trong nhiều lĩnh vực, tổng hợp các tri thức thông qua công cụ dịch thuật toán học và kinh tế. Kết quả dùng để dự báo tương lai.

Các chuyên gia dự báo về doanh số FT đến từ bên ngoài hoặc ngay cả những chuyên gia do Toy thuê đều dự báo sai. Cái này không phải họ dốt nát. Mà vì họ không thể tưởng tượng nổi "biến độc lập - tạm gọi là biến dân trí" nó lại ảnh hưởng nhiều đến "biến phụ thuộc - biến doanh số" như vậy.
Nói nôm na nà: "Tao không ngờ dân VN lại ngu quá mức tưởng tượng" :D

dngduc

Xe điện
Giáo sư chém cẩn thận mồm miệng tý, bác có phải người Việt không đấy :)

matiz19

Xe tăng
Giáo sư chém cẩn thận mồm miệng tý, bác có phải người Việt không đấy :)
Em là người Việt, cũng ngu mà. Muốn khôn phải tự thấy mình còn ngu trước đã, cái này có vấn đề gì đâu ạ :D

Hằng Lê

Xe tăng
Xe hàn thì đc cái nhiều chất liệu gây ngộ độc gây ung thư:-|, nguyên nhân do đi xe hàn nhiều nên mấy cụ hàn quốc ung thư nhiều thế
Ở VN mình có mấy cái làng ung thư chắc cũng tuyền đi xe Hàn nhỉ cụ Cindy? :)
Các bác cứ bổ sung tiếp, tuy nhiều ý đang còn trùng lặp và cá biệt méo mó nhưng em sẽ chờ để phản biện 1 thể :D

có khách quý này, cụ chuẩn bị giấy mời chưa :-/

phuongtv_76

Xe container
Kụ chém ẩu thế, nói xe tầu khựa iem còn tin chứ xe hàn xuất ầm ầm sang EU, Mỹ thì chắn chắn được kiểm soát.
Cụ chém ẩu nhé, cụ nhiều mà ko tinh, có bản danh sách các xe nội thất độc nhất gây ung thư đấy cụ, cụ kutkit rồi e ko phải search lại link cho mất thời giờ

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Cụ chém ẩu nhé, cụ nhiều mà ko tinh, có bản danh sách các xe nội thất độc nhất gây ung thư đấy cụ, cụ kutkit rồi e ko phải search lại link cho mất thời giờ
Iem thì chẳng tin du có dẫn chứng một vài bài báo. Đơn giản vì sp muốn xuất sang EU, Mẽo đều phải được kiểm soát nghiêm ngặt.

1.6gli

Xe container
Thôi mai em bán V2 ford của em đi quay về với V2 toyota 1.6 gli thôi kẻo ung thư thì bỏ bu. Sợ quá cơ!

Kia-forever

Xe tải