Giá xe Toyota có phải thực sự đắt so với giá các loại xe khác không ?

Kamri

Xe buýt
Đề nghị Ráo sư trả lời giùm nhé (nghiêm túc đấy, ko chém đâu):
1. Toy có bền không?
2. Toy có phổ biến không?
3. Mẫu mã có ít lạc hậu hơn xe Hàn ko?
4. Xe Toy có giữ giá hơn xe hàn ko?
5. Cùng phân khúc mấy cái option xe Hàn hơn là những gì? Công năng sử dụng có cần thiết ko? Chất liệu cái nào khôn hơn?
6. Xe nào hay hỏng vặt hơn?
7. Tâm lý chung người mua có cần chọn sp có thương hiệu ko?...
Tạm thế đã nhé :D
Bác trả lời mấy câu này trước xem sao
1. Toy Vios có bền không ? Tại sao đến giờ những con vios 2002/2003 trông tởm thế ?
2. Toy vios phổ biến ở đâu, có phải là taxi chiếm 2/3 doanh số không ?
3. Mẫu mã vios thế nào ? Có cổ kính như cái thùng tôn không ?
4. Vios chạy 5 năm bán thì lỗ bao nhiêu % so với giá mới ? Đến 10 năm sau (như hội 2003 đến giờ) thì có bán được ở HN không hay là đi Thái Nguyên ?
5. Nhựa Vios có khôn không, anh em cùng họ là Yaris với giá trên cả K3 vì sao vẫn dùng phanh tang trống, thậm chí có bản còn không có cả ABS vậy cái option đó có cần không ?
6. Xe hàn có cái nào bị kiện tăng ga đột ngột phải thu hồi gần 1 triệu cái và đền bù hàng tỷ usd chưa ?
7. Thương hiệu Toy có so sánh được với Mer, Bim, Audi không ?
8. Bonus một câu: từ bé đến giờ bác đã từng sở hữu cái xe gì ngoài Toy chưa hay chỉ chép miệng suông ?

arsenelupin

Xe buýt
Nói gì thì nói, chất lượng TOY đã được kiểm chứng toàn cầu và hơn xe Hàn. Ngang ngang xe MẼO và thua Anh Đức.Nhưng khoảng cách bây giờ là ko nhiều.
Ngoài ra nhựa nội thất mấy xe TOY nhìn dại và xấu hơn xe Hàn chứ ko khôn hơn được.
Còn về Tiết kiệm và bền thì TOY ko tiết kiệm bằng BIM MEC và xe Hàn bây giờ, so sánh thì phải có cái mốc, cứ nói chung chung. Ví dụ : 2 xe cùng phân khúc, cùng công suất động cơ, cùng khối lượng, cùng cỡ bánh... chứ như CAMRY dùng bánh còn bé hơn và gầy hơn cái LAC CDX còi. Khối lượng BIM MEC nó nặng gần gấp đôi, bánh béo, lazang to,... mà cũng ăn ngang nhau thôi.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

No Way

Xe tải
Hehe, riêng cái này thì em thấy TOY là phổ biến nhất, không chỉ vios, còn Altis, FT, Camry...vv. Doanh số bán hàng thì TOY nó cho mấy thằng kia hít khói. 1 con Cam già 2007 đến giờ giá vẫn cao chóng mặt, hầu như rao cái bay luôn. Còn nhiều tiền thì đương nhiên em đi Mẹc:D.

1.6gli

Xe container
Bác trả lời mấy câu này trước xem sao
1. Toy Vios có bền không ? Tại sao đến giờ những con vios 2002/2003 trông tởm thế ?
2. Toy vios phổ biến ở đâu, có phải là taxi chiếm 2/3 doanh số không ?
3. Mẫu mã vios thế nào ? Có cổ kính như cái thùng tôn không ?
4. Vios chạy 5 năm bán thì lỗ bao nhiêu % so với giá mới ? Đến 10 năm sau (như hội 2003 đến giờ) thì có bán được ở HN không hay là đi Thái Nguyên ?
5. Nhựa Vios có khôn không, anh em cùng họ là Yaris với giá trên cả K3 vì sao vẫn dùng phanh tang trống, thậm chí có bản còn không có cả ABS vậy cái option đó có cần không ?
6. Xe hàn có cái nào bị kiện tăng ga đột ngột phải thu hồi gần 1 triệu cái và đền bù hàng tỷ usd chưa ?
7. Thương hiệu Toy có so sánh được với Mer, Bim, Audi không ?
8. Bonus một câu: từ bé đến giờ bác đã từng sở hữu cái xe gì ngoài Toy chưa hay chỉ chép miệng suông ?
Bác nói rất chuẩn! Em tin có rất nhiều và rất nhiều người có nhận định đúng đắn về giá trị thực của toyota. Đa số dân mình trước đây chỉ quen đi volga, lada, niva, beijing, uaz... Nên khi chạy crow, cressida nhập khẩu nguyên chiếc thì đúng là một trời một vực nên mới thành ra tận năm 2013 rồi ma vẫn " toyota bền, lành tiết kiệm xăng vô đối" ạ. Tiết kiệm đc mấy l xăng nhưng do vỏ mỏng, xác xe nhẹ chẳng thể bù được ù, ồn và lỡ chẳng may xảy ra va chạm thì ...

ducletrung

Xe container
Box Toy mà chả có tinh thần xây dựng xe Toy gì cả toàn vào phá với ném đá thế này

otohagiang

Xe container
lâu rồi em không ngó lại, chiến sự vẫn còn nóng lắm

matiz19

Xe tăng
Ko anti nào dám trả lời nghiêm túc cả?
Ông nào dũng cảm lấy tay tự đấm ngực mình xem:D
Nếu cụ muốn nghiêm túc thì em sẽ trả lời cụ nghiêm túc. Nhưng trước khi trả lời em cần cụ giải thích câu hỏi trước :D :

1. Cái xe có tuổi thọ bao nhiêu năm được gọi là bền? khung, vỏ, máy, điện, điện tử có tuổi thọ khác nhau. lấy cái gì ra làm thước đo độ bền cả xe?

2. Phổ biến ở đây hiểu theo nghĩa nào? theo số lượng có mặt trên thị trường hay theo số người biết đến? Số lượng trong khoảng bao nhiêu thì được gọi là phổ biến?

3. Mẫu mã như thế nào gọi là lạc hậu? nhiều chi tiết, nhiều màu sắc, nhiều tỷ lệ?

4. Đây là câu hỏi kết quả: 2+2=4 có đúng không, biết kết quả rồi không cần phải trả lời? Phải hỏi câu hỏi nguyên nhân: 4=mấy + mấy thì mới cần trả lời.

5. op hàn hơn cái gì: xem catalog. Có cần thiết không: Hỏi nhà sản xuất. Chất liệu khôn hơn: khôn ở đây nghĩa là gì?

6. Thước đo mức độ hỏng vặt ở đây là gì? tỷ lệ hỏng hóc/tổng số chi tiết xe hay số lỗi hỏng hóc sau bao nhiêu năm sử dụng?

7. Ai cũng cần thương hiệu, nhưng ý cụ là cần cái tên hay cần cái gì ở "thương hiệu"?

Chỉnh sửa cuối:

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
1.Toy bền rồi vì thiết bị toàn cơ học lấy gì ra mà hỏng
2.Toy qua nhiều người đi ra đường đầy nhan nhản
3.Mẫu mã ít lạc hậu vì Toy ít khi thay đổi mẫu mã bọn này 7 năm mới đổi form 1 lần và form mới cũng thay đổi chút xúi không mang tính đột phá về mẫu mã
4.Giữ giá hơn do tâm lý "bầy đàn" và do các nhà buôn xe thổi giá(Kiểu bong bóng bất động sản)
5.Xe Hàn ăn đứt Toy về Option?Công năng cao hơn Toy?Chất liệu same same nhau
6.Xe Hàn hay bị lỗi vặt hơn thật nhưng xe Nhật có nhược điểm chết người là òa ga kinh khủng dễ die lắm
7.Tâm lý bây giờ của mọi người bây giờ hãng Toy cũng là hãng bình dân thôi,trước nhiều người nhầm tưởng xe Toy là xe hạng sang cơ..Chơi Hàn vừa thời trang và rẻ hơn Toy
K hỏi mềnh nên mềnh vote cho ý kiến này, hehe

1.6gli

Xe container
Đề nghị Ráo sư trả lời giùm nhé (nghiêm túc đấy, ko chém đâu):
1. Toy có bền không?
2. Toy có phổ biến không?
3. Mẫu mã có ít lạc hậu hơn xe Hàn ko?
4. Xe Toy có giữ giá hơn xe hàn ko?
5. Cùng phân khúc mấy cái option xe Hàn hơn là những gì? Công năng sử dụng có cần thiết ko? Chất liệu cái nào khôn hơn?
6. Xe nào hay hỏng vặt hơn?
7. Tâm lý chung người mua có cần chọn sp có thương hiệu ko?...
Tạm thế đã nhé :D

Em trả lời bác nghiêm túc đây ạ:
1. Toyota có bền không? Bản thân em cũng chưa bao giờ nói rằng toyota không bền. Nhưng các thương hiệu khác như ford, kia, huyndai...cũng bền không kém đâu ạ.
2. Toyota có phổ biến không? ra đường bây giờ nhìn toàn thấy rất nhiều kia morning, huyndai getz ford fiesta, focus, mondeo, honda civic,chen bánh cùng vios, inova...> toyota phổ biến và các thương hiệu xe khác cũng rất phổ biến.
3. Mẫu mã có ít lạc hậu hơn xe Hàn ko? Bác cứ hỏi 1000 người thì em tin có đến 999 người trả lời rằng mẫu mã xe toyota chưa bao giờ là đối thủ của xe Hàn, vios ngắn, bần, altis bốn cái đèn nhìn lồi phèo ra ngoài cực xấu.
4. Xe toyota có giữ giá hơn xe hàn ko? không vì xe nào dùng vài năm bán đều lỗ. Cái này còn tùy thuộc vào chất lượng xe lúc bán. Em biết có ông giao bán chiếc camry 3.5q dời 2009 750tr mấy tháng nay mà chưa có ai rước giá mua thời điểm năm 2009 chắc bác quá rõ ạ.
5.Cùng phân khúc mấy cái option xe Hàn hơn là những gì? Công năng sử dụng có cần thiết ko? Chất liệu cái nào khôn hơn? Xe cùng phân khúc nội thất xe forte hơn hẳn altis về chất liệu bọc ghế, thiết kế taplo còn hệ thống an toàn tương đương nhau.
6. Xe nào hay hỏng vặt hơn? Cùng số năm sử dụng khoảng 5 - 6 năm thì xe hàn cũng chẳng hỏng gì tuy nhiên sau 15 - 20 năm em vẫn thấy xe crow chạy nhưng cũng vân thấy cả em ceilo bon bon trên đường ạ. Chuyện xe hỏng vặt nằm đường thì còn phụ thuộc 95% người sử dụng nữa ạ.
7. Tâm lý chung người mua có cần chọn sp có thương hiệu ko?... Nhìn chung là như vậy và cũng chính vì nguyên nhân này mà nhiều người phải bỏ ra một số tiền không nhỏ chỉ để mua chữ toyota, honda, sony hay jvc trong khi chất lượng thực so với giá thì còn nhiều điều phải bàn và thớt này đang bàn ạ.
Tạm như vậy bác hỏi nữa em hầu tiếp.

Chỉnh sửa cuối:

phuongtv_76

Xe container
Xe hàn thì đc cái nhiều chất liệu gây ngộ độc gây ung thư:-|, nguyên nhân do đi xe hàn nhiều nên mấy cụ hàn quốc ung thư nhiều thế

raklei

Xe điện
xe hàn ăn đứt toy về óp sừn, e nghe thấy lần đầu đấy thật đúng là cuồng hết chỗ :D

toan1477

Xe điện
phuongtv_76 nói:
Xe hàn thì đc cái nhiều chất liệu gây ngộ độc gây ung thư:-|, nguyên nhân do đi xe hàn nhiều nên mấy cụ hàn quốc ung thư nhiều thế
Ở VN mình có mấy cái làng ung thư chắc cũng tuyền đi xe Hàn nhỉ cụ Cindy? :)

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Kụ chém ẩu thế, nói xe tầu khựa iem còn tin chứ xe hàn xuất ầm ầm sang EU, Mỹ thì chắn chắn được kiểm soát.

RAVA

Xe ba gác
Kụ chém ẩu thế, nói xe tầu khựa iem còn tin chứ xe hàn xuất ầm ầm sang EU, Mỹ thì chắn chắn được kiểm soát.
-Cái này là do mấy ông NN đánh giá và các bác cũng chém vụ này từ cách đây vài năm rồi, giờ đó thì bác còn đang lang thang ở đâu nên ko biết đấy thôi, có gì mà ẩu?:D

Luu Lehong

Xe container
Các bác cứ bổ sung tiếp, tuy nhiều ý đang còn trùng lặp và cá biệt méo mó nhưng em sẽ chờ để phản biện 1 thể :D

BAvn2013

Xe đạp
với em thì đắt nhưng nó cắt ra miếng, chất lượng oke, dịch vụ cũng oke, phụ tùng thay thế nhiều
nó cũng dạng kiểu xe máy honda trên thị trường ý mà :)

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net

Em trả lời bác nghiêm túc đây ạ:
1. Toyota có bền không? Bản thân em cũng chưa bao giờ nói rằng toyota không bền. Nhưng các thương hiệu khác như ford, kia, huyndai...cũng bền không kém đâu ạ.
2. Toyota có phổ biến không? ra đường bây giờ nhìn toàn thấy rất nhiều kia morning, huyndai getz ford fiesta, focus, mondeo, honda civic,chen bánh cùng vios, inova...> toyota phổ biến và các thương hiệu xe khác cũng rất phổ biến.
3. Mẫu mã có ít lạc hậu hơn xe Hàn ko? Bác cứ hỏi 1000 người thì em tin có đến 999 người trả lời rằng mẫu mã xe toyota chưa bao giờ là đối thủ của xe Hàn, vios ngắn, bần, altis bốn cái đèn nhìn lồi phèo ra ngoài cực xấu.
4. Xe toyota có giữ giá hơn xe hàn ko? không vì xe nào dùng vài năm bán đều lỗ. Cái này còn tùy thuộc vào chất lượng xe lúc bán. Em biết có ông giao bán chiếc camry 3.5q dời 2009 750tr mấy tháng nay mà chưa có ai rước giá mua thời điểm năm 2009 chắc bác quá rõ ạ.
5.Cùng phân khúc mấy cái option xe Hàn hơn là những gì? Công năng sử dụng có cần thiết ko? Chất liệu cái nào khôn hơn? Xe cùng phân khúc nội thất xe forte hơn hẳn altis về chất liệu bọc ghế, thiết kế taplo còn hệ thống an toàn tương đương nhau.
6. Xe nào hay hỏng vặt hơn? Cùng số năm sử dụng khoảng 5 - 6 năm thì xe hàn cũng chẳng hỏng gì tuy nhiên sau 15 - 20 năm em vẫn thấy xe crow chạy nhưng cũng vân thấy cả em ceilo bon bon trên đường ạ. Chuyện xe hỏng vặt nằm đường thì còn phụ thuộc 95% người sử dụng nữa ạ.
7. Tâm lý chung người mua có cần chọn sp có thương hiệu ko?... Nhìn chung là như vậy và cũng chính vì nguyên nhân này mà nhiều người phải bỏ ra một số tiền không nhỏ chỉ để mua chữ toyota, honda, sony hay jvc trong khi chất lượng thực so với giá thì còn nhiều điều phải bàn và thớt này đang bàn ạ.
Tạm như vậy bác hỏi nữa em hầu tiếp.
ai bẩu trang bị thêm óp sừn nên lại mất giá giống xe hàn là đương nhiên. Bác phải kiếm cái xe hàn không có ốp sừn mà so sánh về khả năng giữ giá mới đúng :)) :))

1.6gli

Xe container
ai bẩu trang bị thêm óp sừn nên lại mất giá giống xe hàn là đương nhiên. Bác phải kiếm cái xe hàn không có ốp sừn mà so sánh về khả năng giữ giá mới đúng :)) :))
Ngoại thất xấu. Nội thất càng xấu vậy mà giữ giá thê mới bàn chứ bác. Hì