Giá xe Toyota có phải thực sự đắt so với giá các loại xe khác không ?

No Way

Xe tải
Toy đắt không? Mình em bảo quá đắt. Dưng mờ rất đông người vưỡn kêu không đắt.
Vì sao dám bảo toy đắt? Vì em không a dua a tòng theo đám đông ạ. Ra đường gặp rất nhiều toy corolla, camry cũ chạy nhưng đa số là xe nhập. và cũng không hề hiếm nhìn thấy daewoo ceilo, lanos, magnus, rio chạy ầm ầm hình như mấy em lanos toàn VN mình lắp thì phải.
Cái này em thấy cụ nói ngược rồi ạ, ai chê TOY đắt sẽ thì mua xe khác, nhưng doanh số thì TOY luôn đứng đầu. đám đông vẫn mua TOY cụ ạ:-?. Cụ không lo a dua a tòng đâu:D.

RAVA

Xe ba gác
Bác nói rất chuẩn ạ! Vios 2003 em thấy nhiều em rách tưa lưa rồi ạ. Mà cũng mới 10 tuổi chứ đâu đã đc 20 xuân.
Em vd như này cho dễ ạ: ô tô thì còn phức tạp nhiều yếu tố chư như cái tv dân mình vân còn tư duy nét như sony nhưng giờ mà mua tv lcd sony em đảm bảo sẽ mua đc một chiếc tv LG và cái chữ sony thôi ạ. Vì bên trong toàn bộ cac bo mạch và panel la của LG còn bên ngoài thì đc chữ sony bravia.
-Bác hiểu biết vẫn còn nông cạn :-hlắm, mấy con Vios 2003 mà rách nát thì nó là taxi thanh lý rồi, anh của nó là con Corolla LD 1996-97 nếu chạy gia đình hay hợp đồng thì vẫn còn chạy tốt, giá vẫn trên 200 củ như thường. Còn vào cái thời buổi toàn cầu hóa này thì kể cả là khi mấy con LCD hay LED của Sony có tấm nền là của Samsung hay LG sx nhưng về chất lượng thì mấy chú Hàn vẫn còn phải học tập nhiều. 1 vd nữa là mấy cái IP hay Ipad đấy, phần lớn cái máy từ màn hình cho đến linh kiện đều được mua hay sx tại TQ, Taiwan hay Hàn Quốc đấy nhưng có ai bảo là nó ko phải là đồ Mẽo đâu, mà những thằng sx ra mấy cái đó cũng sx sp tương tự nhưng làm gì có đẳng cấp ngang bằng!

1.6gli

Xe container
Em có bảo toy k bền đâu? Cơ mà thực tế nó cũng k đc như đồn thổi, cũng chỉ như các hãng khac thôi. Cái quan trọng là độ bền đó có xứng với giá trên giời đó k?

RAVA

Xe ba gác
Em có bảo toy k bền đâu? Cơ mà thực tế nó cũng k đc như đồn thổi, cũng chỉ như các hãng khac thôi. Cái quan trọng là độ bền đó có xứng với giá trên giời đó k?
-Các Hãng khác là chú nào vậy hả bác? Còn muốn biết cái xe Toy nó bền hay lành ntn thì phải có trải nghiệm thực tế kia, chứ còn nhiều bác mới chạy qua 1-2 cái xe Hàn xẻng rồi bảo là nó cũng tốt chả kém rồi chê người khác bầy đàn thì em dự là vẫn còn "xanh" lắm!8->

1.6gli

Xe container
Giờ xuống dạy lớp dưới lại phải bới tìm giáo trình cũ! Đến mệt :D
Ở đây là diễn đàn để phân tích, bình luận về vấn đề liệu giá xe toy ở vn có cao quá k thôi, các bác nhớn tuổi, kn lái nhiều chỉ bảo cho đàn em biết để rõ hơn, có cách nhìn bao quát chứ k phải để nghe giọng lên lớp, kẻ cả, bề trên như bác nhé . Dù bác có là ofer lão làng, hay mod thì cũng chỉ chứng tỏ bác tham gia of lâu hơn tụi em thôi, chưa nói lên điều gì hết. Em k muốn tranh luận thêm kẻo làm hư thớt của bác chủ. Thành thật xin lỗi bác chủ thớt ạ!

phuongtv_76

Xe container
Cụ vỡ vành 1 lần suýt lên nóc tủ thì biết ngay xứng đáng hay ko thôi

1.6gli

Xe container
Cụ vỡ vành 1 lần suýt lên nóc tủ thì biết ngay xứng đáng hay ko thôi
Lỗi vỡ vành đó cũng chỉ là lỗi xác suất nhỏ thôi thương hiệu nào cũng dính lỗi cả không lỗi này thì lỗi kia. VD lỗi òa gas như này: http://dantri.com.vn/o-to-xe-may/khach-khieu-nai-xe-toyota-da-sua-loi-van-tang-ga-dot-ngot-382237.htm dù đây cũng là lỗi xác suất nhỏ nhưng em thấy bỏ ra một đống tiền mua thương hiệu rồi một ngày đen đủi đang đổ đèo... em không dám nghĩ tiếp ạ.

Luu Lehong

Xe container
Ở đây là diễn đàn để phân tích, bình luận về vấn đề liệu giá xe toy ở vn có cao quá k thôi, các bác nhớn tuổi, kn lái nhiều chỉ bảo cho đàn em biết để rõ hơn, có cách nhìn bao quát chứ k phải để nghe giọng lên lớp, kẻ cả, bề trên như bác nhé . Dù bác có là ofer lão làng, hay mod thì cũng chỉ chứng tỏ bác tham gia of lâu hơn tụi em thôi, chưa nói lên điều gì hết. Em k muốn tranh luận thêm kẻo làm hư thớt của bác chủ. Thành thật xin lỗi bác chủ thớt ạ!
Những ý như bác nêu chúng em tranh luận với những người tương tự như bác cách đây 6 -7 năm rồi. Giờ nhắc đi nhắc lại cũng ko hay :-??

RAVA

Xe ba gác
Những ý như bác nêu chúng em tranh luận với những người tương tự như bác cách đây 6 -7 năm rồi. Giờ nhắc đi nhắc lại cũng ko hay :-??
-Thớt này của bác độ chục hôm nữa là được đầy năm đới, ko biết bác có làm vài mâm để ae đến ko nhẩy?=))

phuongtv_76

Xe container
Lỗi vỡ vành đó cũng chỉ là lỗi xác suất nhỏ thôi thương hiệu nào cũng dính lỗi cả không lỗi này thì lỗi kia. VD lỗi òa gas như này: http://dantri.com.vn/o-to-xe-may/khach-khieu-nai-xe-toyota-da-sua-loi-van-tang-ga-dot-ngot-382237.htm dù đây cũng là lỗi xác suất nhỏ nhưng em thấy bỏ ra một đống tiền mua thương hiệu rồi một ngày đen đủi đang đổ đèo... em không dám nghĩ tiếp ạ.
Vần đề lỗi nhiều lắm, ko thì ông tép chuyên sửa xe hàn lấy đâu cơ hội là người của OF cụ nhể

Luu Lehong

Xe container
-Thớt này của bác độ chục hôm nữa là được đầy năm đới, ko biết bác có làm vài mâm để ae đến ko nhẩy?=))
Cũng dự tính làm mươi mâm và ít phong bì mời thêm mấy bác anti lai rai để còn kết luận và giải ngân sớm ;))
Đang phân phân những người như bác Lạng Dê, chú Mát có mấy nick đã bị bem hay chú Lê La hay nấp ở cửa ném đá thì ko biết mời kiểu gì :D

matiz19

Xe tăng
-Các Hãng khác là chú nào vậy hả bác? Còn muốn biết cái xe Toy nó bền hay lành ntn thì phải có trải nghiệm thực tế kia, chứ còn nhiều bác mới chạy qua 1-2 cái xe Hàn xẻng rồi bảo là nó cũng tốt chả kém rồi chê người khác bầy đàn thì em dự là vẫn còn "xanh" lắm!8->
Những cụ ngồi đây có người đi rồi có người chưa, nhưng số liệu khảo sát được công bố không lẽ nó dở hơi đi khảo sát những người không có xe?

Cụ có số liệu nào liên quan đến sử dụng sau năm thứ 5 hoặc từ năm thứ 10 trở đi đưa ra anh em xem. Xuy luận kiểu ngày xưa nó thế thì bây giờ nó cũng thế không phải cách nói của người có hiểu biết.

Công nghệ thay đổi chóng mặt. TV sony đã chính thức bị Samsung truất ngôi từ năm ngoái, smartphone Sony ngụp lặn ở tận đẩu tận đâu. Xe Toy mới đây còn nghèo nàn lạc hậu giờ cũng đú đởn gân guốc đầy mình, trề môi nhọn mỏ, mông mít cong tớn.

Nói chung các cụ vẫn ngồi dưới đáy Giếng mãi thì khó tranh luận để các cụ hiểu lắm :D

Luu Lehong

Xe container
Đề nghị Ráo sư trả lời giùm nhé (nghiêm túc đấy, ko chém đâu):
1. Toy có bền không?
2. Toy có phổ biến không?
3. Mẫu mã có ít lạc hậu hơn xe Hàn ko?
4. Xe Toy có giữ giá hơn xe hàn ko?
5. Cùng phân khúc mấy cái option xe Hàn hơn là những gì? Công năng sử dụng có cần thiết ko? Chất liệu cái nào khôn hơn?
6. Xe nào hay hỏng vặt hơn?
7. Tâm lý chung người mua có cần chọn sp có thương hiệu ko?...
Tạm thế đã nhé :D

ducletrung

Xe container
1. Toy có bền không?
5. Cùng phân khúc mấy cái option xe Hàn hơn là những gì? Công năng sử dụng có cần thiết ko? Chất liệu cái nào khôn hơn?
1.Toy bền rồi vì thiết bị toàn cơ học lấy gì ra mà hỏng
2.Toy qua nhiều người đi ra đường đầy nhan nhản
3.Mẫu mã ít lạc hậu vì Toy ít khi thay đổi mẫu mã bọn này 7 năm mới đổi form 1 lần và form mới cũng thay đổi chút xúi không mang tính đột phá về mẫu mã
4.Giữ giá hơn do tâm lý "bầy đàn" và do các nhà buôn xe thổi giá(Kiểu bong bóng bất động sản)
5.Xe Hàn ăn đứt Toy về Option?Công năng cao hơn Toy?Chất liệu same same nhau
6.Xe Hàn hay bị lỗi vặt hơn thật nhưng xe Nhật có nhược điểm chết người là òa ga kinh khủng dễ die lắm
7.Tâm lý bây giờ của mọi người bây giờ hãng Toy cũng là hãng bình dân thôi,trước nhiều người nhầm tưởng xe Toy là xe hạng sang cơ..Chơi Hàn vừa thời trang và rẻ hơn Toy

Chỉnh sửa cuối:

1.6gli

Xe container
Nếu tư duy của các nhân viên bán hàng k thay đổi, bảo thủ với tư duy tự mãn, ngạo mạn thì hãy nhìn vào gương 2 ông lớn đó là SONY và JVC.

matiz19

Xe tăng
1. Toy có bền không?
Cụ định "mớm cung" à? Trả lời câu hỏi của cụ không khó nhưng nó không đủ để phán ánh vấn đề "xe Toy có đắt hay không" :D

Muốn biết nó đắt hay rẻ cần phải trả lời rất rất nhiều câu hỏi, dùng rất nhiều phương pháp, cần có rất nhiều số liệu sơ cấp. Riêng với VN thì chỉ cần logic một vài thông tin là đủ để biết nó quá đắt rồi :D

Luu Lehong

Xe container
Cụ định "mớm cung" à? Trả lời câu hỏi của cụ không khó nhưng nó không đủ để phán ánh vấn đề "xe Toy có đắt hay không" :D

Muốn biết nó đắt hay rẻ cần phải trả lời rất rất nhiều câu hỏi, dùng rất nhiều phương pháp, cần có rất nhiều số liệu sơ cấp. Riêng với VN thì chỉ cần logic một vài thông tin là đủ để biết nó quá đắt rồi :D
Đúng là cần rất nhiều câu test nhưng cứ thử trả lời tạm mấy câu hỏi ý rồi sẽ có hướng tiếp! Ko được lảng, Nghiêm túc đấy!

1.6gli

Xe container
1. Toy có bền không? Em trả lời không bền vì toy tiếng anh là đồ chơi mà đồ chơi thì chưa bao giờ bền.
2. Toy có phổ biến không? Rất phổ biến nhà nào có trẻ em cũng có và có nhiều. Ra Lương Văn Can bán cả đống.
3. Mẫu mã có ít lạc hậu hơn xe Hàn ko? Không Lạc hậu hơn vì đồ chơi thay mẫu liên tục cho bọn trẻ đỡ chán.
4. Xe Toy có giữ giá hơn xe hàn ko? Không giữ giá vì chơi chán nhiều loại bán cho vinavechai nó cũng ứ thèm mua.
5. Cùng phân khúc mấy cái option xe Hàn hơn là những gì? Công năng sử dụng có cần thiết ko? Chất liệu cái nào khôn hơn? Câu này thì đồ chơi của tàu khựa nhìn khôn nhất, đẹp nhất.
6. Xe nào hay hỏng vặt hơn? Hỏng ngay sau vài giờ vì bọn trẻ phá như quỉ sứ.
7. Tâm lý chung người mua có cần chọn sp có thương hiệu ko?...Cần rất cần nhất là thời điểm này vì đồ chơi tàu khựa độc, nguy hiểm nhưng cái này cần phụ huynh chúng cân nhắc chứ bọn trẻ chỉ biết chơi chán thì đập.
Em tạm vậy ạ