Giá xe Toyota có phải thực sự đắt so với giá các loại xe khác không ?

ducletrung

Xe container
Lấy gía các đại lý hãng công bố chưa có bớt giảm của cùng phân khúc nhé:
Altis 2.0 869 T; K3 2.0 790T chênh 70 triệu! Tuỳ bác tính tiếp hiệu quả cái chênh 70T này :D
K3 thì em không rõ chứ cái loại Altis 2.0 cho em xài em cũng chả thèm đi vừa ngồi vào xe đã thấy gầm lỏng lẻo,chân ga và tay lái ẽo ợt,khung vỏ thì mỏng,đập cửa nghe "phành phành"

Luu Lehong

Xe container
K3 thì em không rõ chứ cái loại Altis 2.0 cho em xài em cũng chả thèm đi vừa ngồi vào xe đã thấy gầm lỏng lẻo,chân ga và tay lái ẽo ợt,khung vỏ thì mỏng,đập cửa nghe "phành phành"
Bác đang dạm hỏi K3 với Vios mà lại nói thế thì ae biết đâu mà lần! Riêng cái chuyện nói "Altis 2.0 cho em xài em cũng chả thèm đi vừa ngồi vào xe đã thấy gầm lỏng lẻo,chân ga và tay lái ẽo ợt, khung vỏ thì mỏng,đập cửa nghe "phành phành" thì bác chém tay quá rồi [-X

phuongtv_76

Xe container
Chắc kém con MN của cụ nhẩy=))

ducletrung

Xe container
Nói không phải khoe đâu nhưng nhà em cũng có vài loại xe để đi,tùy vào hoàn cảnh lúc đi xe này lúc xe kia..Cụ không biết ở HN nhiều nhà có GL550 cũng kèm con MN để lượn phố và vất đường vất chợ để tránh "đạo chích" vặt gương

RAVA

Xe ba gác
-Con Altis mà tay lái ẽo ợt thì 100% tay lái xe Hàn như mứt luôn hoặc là bác chả biết qué gì về tay lái trợ lực điện, tưởng bác chê cái gì chứ mang mấy cái điểm yếu nhất của xe Hàn là tay lái, khung gầm và hệ thống treo ra so thì hài quá, còn nghe tiếng cửa mà biết được độ dày của tôn thì em dự là bác tuổi "ếch". Vd như tiếng đập của của mấy con Mec hay Land Rover nghe bên ngoài thì hơi chán, còn kém cả tiếng con Cam, mà nói thế nghe nó xa xôi quá thì lấy cái xe bình dân hơn như con Escape, tiếng đập cửa nghe cực chán luôn nhưng chả ai nói là tôn con Ếch Mẽo nó mỏng cả?:D

Luu Lehong

Xe container
Chốt lại là bác ý đang dùng Kia Mornig, đã dùng Lac CDX 6 tháng phải bán, chê Altis 2.0 không đáng dùng nhưng lại hỏi tư vấn để mua Vios hay K3! Đúng như cụ Racklei kết luận về tiểu sử bất hảo mấy ông fan cuốc xẻng! :))

arsenelupin

Xe buýt
Lấy gía các đại lý hãng công bố chưa có bớt giảm của cùng phân khúc nhé:
Altis 2.0 869 T; K3 2.0 790T chênh 70 triệu! Tuỳ bác tính tiếp hiệu quả cái chênh 70T này :D
Học lớp mấy thì cô giáo chết đây! Cộng trừ cũng ko nên hồn!

Luu Lehong

Xe container
Hết trò để tranh luận phải soi cái lỗi vặt! Một ông còn đang phang hẳn chênh đến những 200T kia kìa, 9-10T sai số mặc cả với bia bọt tính làm gì!

raklei

Xe điện
Hết trò để tranh luận phải soi cái lỗi vặt! Một ông còn đang phang hẳn chênh đến những 200T kia kìa, 9-10T sai số mặc cả với bia bọt tính làm gì!
khiếp, có mấy chiêm bị thiến còn đang đau, cụ nói 9 10tr nghe cứ nhẹ như ko có gì thế :D

ducletrung

Xe container
-Con Altis mà tay lái ẽo ợt thì 100% tay lái xe Hàn như mứt luôn hoặc là bác chả biết qué gì về tay lái trợ lực điện, tưởng bác chê cái gì chứ mang mấy cái điểm yếu nhất của xe Hàn là tay lái, khung gầm và hệ thống treo ra so thì hài quá, còn nghe tiếng cửa mà biết được độ dày của tôn thì em dự là bác tuổi "ếch". Vd như tiếng đập của của mấy con Mec hay Land Rover nghe bên ngoài thì hơi chán, còn kém cả tiếng con Cam, mà nói thế nghe nó xa xôi quá thì lấy cái xe bình dân hơn như con Escape, tiếng đập cửa nghe cực chán luôn nhưng chả ai nói là tôn con Ếch Mẽo nó mỏng cả?:D
Tay lái trợ lực điện cảm ứng theo tốc độ..Ví dụ:Venza,wish của Toy hay con Cr-V 2.0 ĐL chạy tốc độ nào tay lái cũng nhẹ,Xe hàn nhiều loại xe lúc đầu tay lái rất nhẹ nhưng đi đến 40-50 bắt đầu chắc tay dần đến 80 thì cứng chắc luôn..Còn về tôn lúc mở của hay đóng của con Altis thấy lỏng lỏng không chắc bằng các loại xe Đức,nhiều cụ đi Toy chỉ ngồi lên xe cua Đức đã thấy chắc hơn xe của mình

Chỉnh sửa cuối:

tasx

Xe tăng
Em chưa sở hữu ô tô bao giờ nên không dám có ý kiến so sánh cụ thể ạ. Nhưng ý cá nhân của em thế này sau hơn tháng nay nghiên cứu vợ 2 đầu đời:

+ Về độ bền, thương hiệu: em ưu ái Nhật hơn Hàn. (Em đã/đang làm việc cho cả các công ty Nhật và Hàn). Quyết định 1: em chọn Nhật, mặc dù Nhật đắt hơn.
+ Về tính năng, kiểu dáng: Nếu đã cùng là Nhật thì yếu tố khác biệt độ bền không còn quan trọng. Nên: Quyết định 2: Em chọn Mazda / Honda.
+ Về chi phí đầu tư: cùng phân khúc thì Toy lại đắt hơn. Quyết định 3: không chọn Toy.
+ Về sợ mất giá: Quyết định 4: Mua xe cũ.

Toy giữ giá hơn nhưng yếu thế hơn về kiểu dáng, chi phí đầu tư với các dòng xe Nhật khác. Nói chung là không chú ý gì đến Toy.

raklei

Xe điện
Em chưa sở hữu ô tô bao giờ nên không dám có ý kiến so sánh cụ thể ạ. Nhưng ý cá nhân của em thế này sau hơn tháng nay nghiên cứu vợ 2 đầu đời:

+ Về độ bền, thương hiệu: em ưu ái Nhật hơn Hàn. (Em đã/đang làm việc cho cả các công ty Nhật và Hàn). Quyết định 1: em chọn Nhật, mặc dù Nhật đắt hơn.
+ Về tính năng, kiểu dáng: Nếu đã cùng là Nhật thì yếu tố khác biệt độ bền không còn quan trọng. Nên: Quyết định 2: Em chọn Mazda / Honda.
+ Về chi phí đầu tư: cùng phân khúc thì Toy lại đắt hơn. Quyết định 3: không chọn Toy.
+ Về sợ mất giá: Quyết định 4: Mua xe cũ.

Toy giữ giá hơn nhưng yếu thế hơn về kiểu dáng, chi phí đầu tư với các dòng xe Nhật khác. Nói chung là không chú ý gì đến Toy.
túm lại cụ chọn xe gì, đã chọn đc chưa hay cũng chỉ để ngắm :D

Hoa Vinh

Xe tải
Xu thế ngày càng nhiều người mua Toy, thị phần mua xe khác giảm đi thì chứng tỏ Toy không phải là đắt so với các anh khác :D
Việc nhận định đúng hay sai có cần tranh luận nữa ko các cụ ?

matiz19

Xe tăng
Xu thế ngày càng nhiều người mua Toy, thị phần mua xe khác giảm đi thì chứng tỏ Toy không phải là đắt so với các anh khác :D
Việc nhận định đúng hay sai có cần tranh luận nữa ko các cụ ?
Nhai đi nhai lại mãi cái kiểu PR rẻ tiền thế cụ? Điểm tiếp xúc thương hiệu của Toy VN toàn những người như cụ thì không sớm thì muộn cũng sập tiệm thôi :D

Hoa Vinh

Xe tải
Điểm tiếp xúc thương hiệu của Toy VN toàn những người như cụ thì không sớm thì muộn cũng sập tiệm thôi :D
Khởi đầu điểm tiếp xúc đã là Toy thì đương nhiên sẽ hơn cái matiz của Đai U rồi :))
Còn đây là sư thay đổi thị phần các hãng:
Trường Hải từ 26,6% xuống 22,0%
GM VN từ 6,3% xuống 4,5%
Toy từ 25,6% lên 30,4%
Thế thì đương nhiên Toy phải có những ưu điểm nổi bật thì nhiều người mới chuyển từ hãng khác sang. Thế thì đương nhiên nó ko đắt là đúng rồi còn gì.RS ăn ngủ gần đèn mấy năm mà chả sáng ra:D

Khởi đầu điểm tiếp xúc đã là Toy thì đương nhiên sẽ hơn cái matiz của Đai U rồi :))
Còn đây là sư thay đổi thị phần các hãng:
Trường Hải từ 26,6% xuống 22,0%
GM VN từ 6,3% xuống 4,5%
Toy từ 25,6% lên 30,4%
Thế thì đương nhiên Toy phải có những ưu điểm nổi bật thì nhiều người mới chuyển từ hãng khác sang. Thế thì đương nhiên nó ko đắt là đúng rồi còn gì.RS ăn ngủ gần đèn mấy năm mà chả sáng ra:D
Chưa chắc là người từ hãng khác sang nhé! Có hiểu nội dung ko đấy!

phuongtv_76

Xe container
Chốt lại là bác ý đang dùng Kia Mornig, đã dùng Lac CDX 6 tháng phải bán, chê Altis 2.0 không đáng dùng nhưng lại hỏi tư vấn để mua Vios hay K3! Đúng như cụ Racklei kết luận về tiểu sử bất hảo mấy ông fan cuốc xẻng! :))
Vụ này e nghe có mùi lão batquai ngày trc