Giá xe Toyota có phải thực sự đắt so với giá các loại xe khác không ?

Luu Lehong

Xe container
Chả thằng nào tốt đẹp gì đâu. :D Có mỗi thằng TOY nó tốt thế.
Đúng là chả có thằng nào cho không ai! nhưng dù sao đi nữa Toy nó vẫn hơn ối ông Hàn ở cái chất lượng. Tuy xe cấu hinh vừa đủ nhưng kéo lại là nó bền với lành \:D/

Tuấn Thành

Xe buýt
Website
www.hanoiford.vn

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt

raklei

Xe điện
e vừa đọc đc ở đâu đấy, chưa tìm lại đc link, thì mặc dù toy dẫn đầu về thương hiệu với doanh số xe bán ra; nhưng về lợi nhuận thì hiện tại thằng VW mới khủng nhất; năm vừa rồi lợi nhuận của nó gấp 5-6 lần của Toy. Trong mấy thằng xe Nhật thì Honda có lợi nhuận cao nhất sau đó Toy rồi mới đến Nissan. Chính ra tính toán đứng đầu cuối phải theo lợi nhuận mới phải vì bán mà lõm thì nói chuyện gì như cái bugatti veyron tính ra bán mỗi cái xe lõm 2tr $.

coolairvoi

Xe hơi
Em nghĩ hơi khác kụ. Doanh số lãi của các hãng ngoài doanh số bán hàng nó còn ăn nhau ở doanh thu sau bán hàng. Như bảo trì định kỳ và thay thế phụ tùng. Cái doanh số này đáng kể lắm nhưng ko thấy có số liệu nào thống kê. Kụ nào có cho em mở mang tầm mắt 1 tý.

raklei

Xe điện
Em nghĩ hơi khác kụ. Doanh số lãi của các hãng ngoài doanh số bán hàng nó còn ăn nhau ở doanh thu sau bán hàng. Như bảo trì định kỳ và thay thế phụ tùng. Cái doanh số này đáng kể lắm nhưng ko thấy có số liệu nào thống kê. Kụ nào có cho em mở mang tầm mắt 1 tý.
e nghĩ cái đoạn dịch vụ sửa chữa bảo dưỡng hãng nó ko làm đâu mà do các đại lý của nó đảm nhiệm. mỗi đại lý lại là một thằng kinh doanh riêng ko liên quan đến hãng về mặt doanh thu. mỗi lần thu hồi hay sửa chữa bảo hành gì đấy hãng nó còn phải trả tiền xuống cho thằng dịch vụ đấy. hãng chỉ có thể ăn thêm tiền bán phụ tùng. nhưng nếu bán phụ tùng mà chiếm tỷ trọng cao trong doanh thu chứng tỏ thằng Toy nó cũng ít hỏng vì lãi nó ít nhất thế thì ko ổn lắm.

Luu Lehong

Xe container
e nghĩ cái đoạn dịch vụ sửa chữa bảo dưỡng hãng nó ko làm đâu mà do các đại lý của nó đảm nhiệm. mỗi đại lý lại là một thằng kinh doanh riêng ko liên quan đến hãng về mặt doanh thu. mỗi lần thu hồi hay sửa chữa bảo hành gì đấy hãng nó còn phải trả tiền xuống cho thằng dịch vụ đấy. hãng chỉ có thể ăn thêm tiền bán phụ tùng. nhưng nếu bán phụ tùng mà chiếm tỷ trọng cao trong doanh thu chứng tỏ thằng Toy nó cũng ít hỏng vì lãi nó ít nhất thế thì ko ổn lắm.
Doanh số xe bán ra cao mà lãi lại thấp thì chứng tỏ xe Toy giá không cao hoặc xe quá bền hoặc cả 2 tình huống! Vấn đề cơ bản đã rõ, Thế thì có thể kết luận được rồi các cụ nhể :-??

Nhôm nhựa

Xe điện
đợt này có vẻ vắng kháxh nên cụ tranh thủ soạn bản nháp đi. Để cuối năm đúng tầm chạy doanh số là khó đấy, lúc ấy rải phong bì nhỡ có bị sót lại khiếu nại.

Phung Thuy

Xe buýt
Quay lại chủ đề chính các cụ nhỉ.
Em không bàn đến xe Hàn hay xe Nhật như box bên cạnh. Riêng xe Nhật em thấy mỗi hãng đã có chất lượng khác nhau rồi cụ ạ. Em đưa ra ví dụ chính bản thân em để so sánh. Nhà em có con Zace 2004, đi liên tục ngót chục năm và đã 18v đí theo đánh giá của mọi người vẫn ổn chỉ phải thay dầu, lọc xăng, lọc gió, buzi và lốp. Hôm trước em đi cùng ông bạn đi con ISUZU Hilander của ông bạn đời 2005 (29x) mới đi được 7 V, vậy sao thấy nó lọc cọc khiếp. Điều đó chứng tỏ thương hiệu không dễ có được phải không các cụ.

fineline

Xe tải
Khi mua các bác bảo nó bỏ hết ghế sau thành Van ,chắc giá rẻ .Em đang mơ ước một con Camry Van

Trungmtx

Xe máy
Thuế chồng thuế đương nhiên Là đắt tồi các cụ

Luu Lehong

Xe container
Quay lại chủ đề chính các cụ nhỉ.
Em không bàn đến xe Hàn hay xe Nhật như box bên cạnh. Riêng xe Nhật em thấy mỗi hãng đã có chất lượng khác nhau rồi cụ ạ. Em đưa ra ví dụ chính bản thân em để so sánh. Nhà em có con Zace 2004, đi liên tục ngót chục năm và đã 18v đí theo đánh giá của mọi người vẫn ổn chỉ phải thay dầu, lọc xăng, lọc gió, buzi và lốp. Hôm trước em đi cùng ông bạn đi con ISUZU Hilander của ông bạn đời 2005 (29x) mới đi được 7 V, vậy sao thấy nó lọc cọc khiếp. Điều đó chứng tỏ thương hiệu không dễ có được phải không các cụ.
Hình như thế cụ ạ >:D<

otohagiang

Xe container
ISUZU HILANDER thì cái đó là bệnh chung rồi
ồn, rung, lọc cọc
nếu bác chuyển sang đi thử con TROOPER thì sẽ có cách nhìn khác về ISUZU