Giá xe Toyota có phải thực sự đắt so với giá các loại xe khác không ?

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Thế theo bác thì thông thường ông nội chết trước hay thằng cháu chết trước ? :P
Fun tý thôi chứ bác có lựa chọn của bác, em cũng vậy. Miễn sao OF chúng ta có cái nhìn khách quan nhất, tôn trọng ý kiến của các bên bác nhỉ
Ông nội thường hay chết trước,

otohagiang

Xe container
Ê hê cụ tôn thờ mấy e hàn thì nhận sao phải chối cãi nhẩy, cụ chứng minh cho e cái xe hàn khung gầm động cơ tốt hơn ở điểm nào, sf động cơ dầu cụ cứ đội lên đầu, bác sỹ bảo lỗi đầy kia kìa, cái này chắc cụ ko cãi chày cối nữa nhỉ, hay xe hàn trên cao nguyên đá nó hợp với khí hậu nhể=))
ô hô thế ai bảo xe hàn leo lên lũng cú xong nát tan ấy nhể?
nhà em leo lên đầy lần rồi, chả thấy nát đâu cả
với cả như thế chả gọi là đội lên đầu được đâu, đội lên đầu tôn thờ là cãi chày cãi cối sao cho nó vượt trội nhất 1 cách vô lý ấy, tỉ dụ như bảo STF tốt hơn MER GL chẳng hạn, đấy mới gọi là đội lên đầu, thế cụ cũng đội con VIOS lên đầu đấy, tôn thờ nó đấy, đừng có bảo là không phải đi
đi con VIOS ngoài cái tiết kiệm, ít hỏng ra thì lọc cọc, đi thì ồn, đi qua cái ổ gà đánh cái rầm xóc nảy người lên, ngồi SONATA thì chả bị hiện tượng đấy đâu nhé, đi cua cảm giác chắc chắn chứ không bồng bềnh như VIOS, đi tốc độ cao chắc chắn và đầm xe hơn hẳn, trừ cái tay lái hơi nhẹ vì không có trợ lực cảm biến theo tốc độ giống STF đời cao này
với cả em đang đi TOY cơ mà, LAND CRUISER ấy, chắc nó hơn siêu xe mấy bậc đấy nhỉ, việc gì phải đội xe Hàn lên
thế bác chứng minh VIOS nó hơn EQUUS đi và đưa ra cái gì đó để bảo STF leo lên Lũng Cú nát xe đi!!!

DangHoangDe

Xe điện
ô hô thế ai bảo xe hàn leo lên lũng cú xong nát tan ấy nhể?
nhà em leo lên đầy lần rồi, chả thấy nát đâu cả
với cả như thế chả gọi là đội lên đầu được đâu, đội lên đầu tôn thờ là cãi chày cãi cối sao cho nó vượt trội nhất 1 cách vô lý ấy, tỉ dụ như bảo STF tốt hơn MER GL chẳng hạn, đấy mới gọi là đội lên đầu, thế cụ cũng đội con VIOS lên đầu đấy, tôn thờ nó đấy, đừng có bảo là không phải đi
đi con VIOS ngoài cái tiết kiệm, ít hỏng ra thì lọc cọc, đi thì ồn, đi qua cái ổ gà đánh cái rầm xóc nảy người lên, ngồi SONATA thì chả bị hiện tượng đấy đâu nhé, đi cua cảm giác chắc chắn chứ không bồng bềnh như VIOS, đi tốc độ cao chắc chắn và đầm xe hơn hẳn, trừ cái tay lái hơi nhẹ vì không có trợ lực cảm biến theo tốc độ giống STF đời cao này
với cả em đang đi TOY cơ mà, LAND CRUISER ấy, chắc nó hơn siêu xe mấy bậc đấy nhỉ, việc gì phải đội xe Hàn lên
thế bác chứng minh VIOS nó hơn EQUUS đi và đưa ra cái gì đó bảo STF leo lên Lũng Cú nát xe đi!!!
E là ko đồng ý cụ bảo LănQuay Đơ hơn VIOS đâu ạ. :D

tuanminhxd1

Xe máy
Các bác chê hang ld kinh thê. E đang đi vios ld nè, vẫn thấy sung sướng với thành quả của mình.

X-trails

Xe cút kít
Các bác chê hang ld kinh thê. E đang đi vios ld nè, vẫn thấy sung sướng với thành quả của mình.
Sung sướng trong tầm xiền của mình hay trong phân hạng của mình thì k có vấn đề gì kụ ợ. Đằng này lại lấy nó đi so với đủ kiểu Sonata, Santa, Equu . . .

otohagiang

Xe container
nếu so trong phân khúc thì thật sự nó là tốt và em chẳng bao giờ đi chê thành quả của người khác, thành quả thì đáng được tôn trọng, thành quả lớn của ai chả bắt đầu từ thành quả nhỏ, mua xe cũng phải vật lộn kiếm sống mới mua được chứ đâu phải thiếu gia, công tử muốn là có
nhưng chê xe khác 1 cách vô lý thì lại đáng xem xét lại bác ạ

DangHoangDe

Xe điện
Hihi. E thấy VIOS xấu, e bảo xấu. Thấy CAM đẹp, e bảo nó đẹp chứ ai mà chê người dùng nó xấu hay đẹp là có vấn đề rùi.:D
Mỗi người 1 thích, có cụ mua xe máy về độ, giá còn đắt hơn ô tô ấy. Có cụ mua ô tô 23K, về độ mất 32K.

X-trails

Xe cút kít
Hihi. E thấy VIOS xấu, e bảo xấu. Thấy CAM đẹp, e bảo nó đẹp chứ ai mà chê người dùng nó xấu hay đẹp là có vấn đề rùi.:D
Mỗi người 1 thích, có cụ mua xe máy về độ, giá còn đắt hơn ô tô ấy. Có cụ mua ô tô 23K, về độ mất 32K.
Đúng là mỗi người mỗi sở thích, mỗi hãng nó có thế mạnh riêng. Vấn đề là không nên thần thánh hóa nó quá đến mức chỉ có sp này là nhất còn các sp khác là mứt cả.

raklei

Xe điện
xe nhật thì ngon là phải rồi, kể cả xe ít xèng.
chứ bác mua xe khác một đống xèng nhiều khi cũng tức anh ách, chả bao giờ hài lòng cả :))

DangHoangDe

Xe điện
xe nhật thì ngon là phải rồi, kể cả xe ít xèng.
chứ bác mua xe khác một đống xèng nhiều khi cũng tức anh ách, chả bao giờ hài lòng cả :))
Mấy lão đi Bim 7 chắc tức cả ngày, chuẩn bị bán đi mua VIOS :D

coolpix8700

Xe ngựa
Mấy lão đi Bim 7 chắc tức cả ngày, chuẩn bị bán đi mua VIOS :D
Câu bác nói tưởng đùa nhưng lại là thật đấy!
Các bác chạy taxi gọi và ngoài HN này ít người sở hữu nhiều xe nên không để ý, nhưng dân trong kia có vẻ thực dụng hơn. Họ chỉ khác câu nói của bác ở chỗ không bán Bỉm 7 để đi mà đi cả 2. Hàng ngày cho công việc là Vios, còn đi chơi, đi nhậu thì Bỉm7...!

lapin

Xe container
Thậm chí chỉ ab, sh, pcx thoai, chứ vios cũng ngại lém. Tp. HCM dẹp xong mấy cái lô cốt sạch sẽ hẳn, hơn HN nhiều lắm!:D

coolpix8700

Xe ngựa
Ở đây các bác tranh cãi nhiều về xe nào hơn xe nào, nhưng chưa ai đề chỉ 1 câu ở điều kiện và mục đích gì!
Với cách nhìn như vậy thì em cũng chẳng dám nhận xét, vì biết nếu viết lên 1 chữ cảm giác "hơn" của mình khi ngồi lên 1 cái xe thì đá sẽ ném tới tấp.
Tất nhiên, nhìn thấy 1 cái xe thì kể cả người ít hiểu biết về xe nhất cũng có thể nhận thấy ngay xe nhiều tiền phải "hơn" xe ít tiền. Nhưng khi cho 1 công việc cụ thể, đi 1 quãng đường cụ thể thì chữ "hơn" cho xe đắt tiền sẽ không phải luôn đúng nữa. Nhưng chắc chắn chẳng ai đổi 1:1 cho một cái xe ít tiền.
Đi làm hàng ngày em chạy dọc QL3 và chỉ so sánh 2 cái xe Toy với nhau: em thích đi Zace hơn Camry trên cái đoạn đường ấy. Thích ở đây không phải vì xót cái xe đẹp hơn!
Em chỉ cần viết tốc độ trung bình từ lúc xe ra khỏi nhà đến lúc cất xe xong trong nhà chỗ nơi đến của em khoảng từ 40 đến 45km/h (nhà em ở đối diện chợ Hôm- và tính trên số km chạy và thời gian đi). Cho nên hầu như em không bò sau những cái hay đoàn xe tải lớn. Khi phải vượt chúng, có những đoạn do công suất gấp đôi thì cái Camry phải hơn hẳn, nhưng do chạy hàng ngày em biết từng chỗ Camry hay Zace chạy được bao nhiêu để vượt. Những chỗ đó thì Zace có nhiều hơn, cho nên với cái Zace thời gian phải bò sau xe tải ít hơn với Camry. Không nói thêm là vô lăng của cái Zace chính xác (em không nói là "cảm giác lái") hơn Camry rất nhiều. Và 1 điều không kém quan trong là tầm quan sát của Zace phải nói rất tốt, không chỉ phía trước mà với đôi gương chiếu hậu của nó, để nguyên xi như lúc đi trên QL em có thể cho bánh sau của nó lùi đứng lên 1 hòn gạch và nhìn chính xác cái lốp đứng lên giữa hòn gạch mới phanh lại...!

Nhưng nếu chạy HN-Hạ Long thì đi Camry em sẽ đến trước ít nhất nửa tiếng so với Zace!

Như thế chẳng ai đổi Zace lấy Camry, nhưng cho 1 trường hợp rất cụ thể thì cũng có nhiều lúc Zace "hơn"!
Với cá nhân em, cả 2 cái rất "lành", nhưng Camry mới sang năm thứ 4 còn Zace thì đã qua 13 năm. Không chỉ nguyên bản mà máy của nó nhiều bác lái lâu năm nói "chỉ nghe tiếng máy, hay ngửi hơi xả" đã thấy "hơi" còn rất tốt, chưa bao giờ gặp trục trặc gì với kiểm điịnh về các chỉ tiêu khí thải!

Chỉnh sửa cuối:

RAVA

Xe ba gác
Đúng là mỗi người mỗi sở thích, mỗi hãng nó có thế mạnh riêng. Vấn đề là không nên thần thánh hóa nó quá đến mức chỉ có sp này là nhất còn các sp khác là mứt cả.
-Có ai thần thánh đâu, bác cứ tự nghĩ ra đấy chứ? Cũng như bác ấy, chưa sở hữu cái xe Hàn nào mà cũng khen lấy khen để, hài?:-s

raklei

Xe điện
Ở đây các bác tranh cãi nhiều về xe nào hơn xe nào, nhưng chưa ai để chù 1 câu ở điều kiện và mục đích gì
xét về độ hài lòng sau khi mua một cái xe thì mấy cái anh xe nhật lúc nào chả nhất. e đang ngồi playbook nên ngại sớt chứ tìm một tý ra đầy.
do đó cái bác gì mua vios thôi thấy hài lòng thì cũng theo quy luật, chả có gì đặc biệt cả.

beamnhi

Xe buýt
ai nói bừa? bài so VIOS với ACCENT thì em chả thèm động đến nhá
ở đây cụ ấy nói là so với con EQUUS cơ
chả đọc rồi nói bừa à?
Y! em bảo bác thử VIOS mới rồi hãy nhận xét