Giá xe Toyota có phải thực sự đắt so với giá các loại xe khác không ?

RAVA

Xe ba gác
Vâng. Đồng ý với cụ. Vậy nên theo quan điểm của cháu, cháu sẽ mua xe Hàn nhập chứ không mua xe Nhật lắp ráp trong nước ạ. Còn ví dụ như Camry nhập mà ngang giá với Sonata nhập, Rav4 nhập mà ngang giá SantaFe nhập thì cháu sẽ mua xe Toy không phải nghĩ
-Chả có chuyện đó đâu, thương hiệu nó hơn thì tiền nó phải hơn chứ? Chưa nói đến các cái khác như độ bền, dịch vụ sau bán hàng...Nhưng mà hồi 2007-08 thì con SF bản full nó còn đắt hơn con Rav4 bản base đấy!

otohagiang

Xe container
Cụ suốt ngày ngắm mấy con VIOS đời tống rồi nói bừa thế. Trong tầm tiền của nó so với xe khác thì nó thực sự đảm nhiệm được sứ mệnh!
ai nói bừa? bài so VIOS với ACCENT thì em chả thèm động đến nhá
ở đây cụ ấy nói là so với con EQUUS cơ
chả đọc rồi nói bừa à?

otohagiang

Xe container
Hê hê vẫn xịn hơn xe nát nhẩy, dù sao cũng hiểu cụ lý thuyết là chính, thiếu cái thực tế, về xuôi đi cụ, trên đó lạc hậu lắm=))
thôi bố ạ, bố cứ chứng minh cho nó hơn được đi đã
đừng có mà ngồi gõ phím phát biểu ba lăng nhăng nữa
VIOS tuổi gì mà đòi đú với SONATA
thần kinh nó vừa phải thôi, cày tiền mà đổi được lên SONATA đi đã nhá, chả có đâm ghen ăn tức ở chứ gì :P

lapin

Xe container
Cụ có phải ở HG thật kô đấy? Em đọc bên kia thì thấy cụ còn làm «quan» này, nọ kia mà?

cudhugn

Xe hơi
-Chả có chuyện đó đâu, thương hiệu nó hơn thì tiền nó phải hơn chứ? Chưa nói đến các cái khác như độ bền, dịch vụ sau bán hàng...Nhưng mà hồi 2007-08 thì con SF bản full nó còn đắt hơn con Rav4 bản base đấy!
Cái bôi đậm kia là cái cá nhân cháu ít quan tâm nhất ạ. Cháu trả tiền cho sản phẩm chứ không trả tiền cho chúng nó đi PR thương hiệu đâu. Còn cháu đã chọn xe nhập tức là đã đánh đổi dịch vụ sau bán hàng lấy độ bền rồi ạ. Xe Hàn không tốt bằng xe Nhật, nhưng xe Hàn nhập chắc chắn sẽ bền hơn xe Hàn lắp ráp trong nước, xe Nhật lắp ráp trong nước cũng sẽ không bao giờ tốt bằng xe Nhật nhập khẩu. Còn so sánh giữa xe Hàn nhập và xe Nhật LD thì cháu đã có câu trả lời cho bản thân. Lựa chọn là ở mỗi cá nhân thôi phải không các cụ?

Nhưng mà hồi 2007-08 thì con SF bản full nó còn đắt hơn con Rav4 bản base đấy!
Cái này so sánh khập khiễng quá. Cùng loại xe mà có khi bản base với bản full nó chênh nhau gần nửa cái xe đấy ạ

otohagiang

Xe container

otohagiang

Xe container
Ý em là «mod» diễn đàn trg 6 tháng ý, thế là «quan» rồi còn gì?:D
thời đấy rảnh rỗi sinh nông nổi làm cho vui, doanh số èo uột quá nên cáo bệnh từ quan :))

RAVA

Xe ba gác
Cái bôi đậm kia là cái cá nhân cháu ít quan tâm nhất ạ. Cháu trả tiền cho sản phẩm chứ không trả tiền cho chúng nó đi PR thương hiệu đâu. Còn cháu đã chọn xe nhập tức là đã đánh đổi dịch vụ sau bán hàng lấy độ bền rồi ạ. Xe Hàn không tốt bằng xe Nhật, nhưng xe Hàn nhập chắc chắn sẽ bền hơn xe Hàn lắp ráp trong nước, xe Nhật lắp ráp trong nước cũng sẽ không bao giờ tốt bằng xe Nhật nhập khẩu. Còn so sánh giữa xe Hàn nhập và xe Nhật LD thì cháu đã có câu trả lời cho bản thân. Lựa chọn là ở mỗi cá nhân thôi phải không các cụ?
-Em chả biết câu trả lời cho bản thân bác là ntn, chứ nhà em thì con xe Hàn nhập về độ bền thì gọi con Toy LD bằng ông nội, trong khi số km đã chạy bằng 1/4. Và xe Hàn ko có cơ hội cho lần sau!

Cái này so sánh khập khiễng quá. Cùng loại xe mà có khi bản base với bản full nó chênh nhau gần nửa cái xe đấy ạ
-Em chả biết câu trả lời cho bản thân bác là ntn, chứ nhà em thì con xe Hàn nhập về độ bền thì gọi con Toy LD bằng ông nội, trong khi số km đã chạy bằng 1/4. Và xe Hàn ko có cơ hội cho lần sau!

phuongtv_76

Xe container
thôi bố ạ, bố cứ chứng minh cho nó hơn được đi đã
đừng có mà ngồi gõ phím phát biểu ba lăng nhăng nữa
VIOS tuổi gì mà đòi đú với SONATA
thần kinh nó vừa phải thôi, cày tiền mà đổi được lên SONATA đi đã nhá, chả có đâm ghen ăn tức ở chứ gì :P
Cụ cứ bình tĩnh đi, làm gì mà giật lên thế, e thì lạ gì cụ, thiếu thực tiễn thì bảo thiếu, lý thuyết thì cũng tốt, nhưng cái xe nát cụ đề cập rồi tôn thờ này nọ thì e ko tính đến, thế nhé:))

Luu Lehong

Xe container
Bác kia gặp đúng đối tượng rồi đới :D

otohagiang

Xe container
Cụ cứ bình tĩnh đi, làm gì mà giật lên thế, e thì lạ gì cụ, thiếu thực tiễn thì bảo thiếu, lý thuyết thì cũng tốt, nhưng cái xe nát cụ đề cập rồi tôn thờ này nọ thì e ko tính đến, thế nhé:))
ô hô, ai tôn thờ nó thế?
thực tiễn thì xin lỗi nhé, ngồi 1 chỗ gõ phím kêu VIOS hơn SONATA thì ai thiếu thực tiễn?
tôn thờ phải là lái VIOS bảo nó hơn EQUUS đấy mà gọi là tôn thờ, hiểu chưa?
em cũng chả lạ cụ, được cái bốc phét là giỏi
mà không chứng minh được nó hơn à mà cứ lặp lại mấy cái ba lăng nhăng đó thế?

DangHoangDe

Xe điện
Ông nội là đi trước đấy cụ ạ. :D

DangHoangDe

Xe điện
ô hô, ai tôn thờ nó thế?
thực tiễn thì xin lỗi nhé, ngồi 1 chỗ gõ phím kêu VIOS hơn SONATA thì ai thiếu thực tiễn?
VIOS hơn mà cụ, nhẹ hơn, yếu hơn,kém hơn, xấu hơn, bán chạy hơn...:D

cudhugn

Xe hơi
Thế theo bác thì thông thường ông nội chết trước hay thằng cháu chết trước ? :P
Fun tý thôi chứ bác có lựa chọn của bác, em cũng vậy. Miễn sao OF chúng ta có cái nhìn khách quan nhất, tôn trọng ý kiến của các bên bác nhỉ

otohagiang

Xe container

raklei

Xe điện
Thế theo bác thì thông thường ông nội chết trước hay thằng cháu chết trước ? :P
thông thường thì ông nội chết trc, nhưng thằng cháu yểu mệnh đi trc giờ này cũng ko phải hiếm, nhất là mấy anh hàn cuốc ung thư máu trắng như trong phim ấy :(

phuongtv_76

Xe container
ô hô, ai tôn thờ nó thế?
Ê hê cụ tôn thờ mấy e hàn thì nhận sao phải chối cãi nhẩy, cụ chứng minh cho e cái xe hàn khung gầm động cơ tốt hơn ở điểm nào, sf động cơ dầu cụ cứ đội lên đầu, bác sỹ bảo lỗi đầy kia kìa, cái này chắc cụ ko cãi chày cối nữa nhỉ, hay xe hàn trên cao nguyên đá nó hợp với khí hậu nhể=))