Giá xe Toyota có phải thực sự đắt so với giá các loại xe khác không ?

Porsche 911

Xe container
Thế bác có thấy giá xe Toy lắp ráp tại Việt Nam là phù hợp không? Nếu thuế nhập khẩu linh kiện, cụm chi tiết giảm về 0%, thuế TTDB giảm về 0% và không áp thuế GTGT thì Toy sẽ bảo đảm bán giá thấp hơn cho thị trường VN.

Với đề xuất của BTC về phương án thuế TTDB cho xe ô tô năm sau tại VN, TOY cũng đang đau đầu đây, xem ra, mỗi VIOS là xe được hưởng chút lợi thế, trong khi đó Cam 2.5Q và 2.5G và Fortuner sẽ giảm khả năng cạnh tranh vì giá cao.

mrzin91

Xe hơi
Toy thần thánh mua giữ giá khỏi nói nếu các cụ tính bán là k lỗ sau 5 năm sử dụng

Luu Lehong

Xe container
Thích nhể bác nhể :D
À mà có bác nào biết trong Toi LD có bao nhiêu vốn nhà nước không nhỉ?
Vưng!
Nhưng thật lòng bọn em mua Toy là do nó lành, chứ ko hẳn do nó giữ giá (giữ giá chỉ là hệ quả của lành)! Còn chuyện nó có bao nhiêu vốn nhà nước cũng chả biết. Miễn cái xe phù hợp với mình thì mua dùng!
Maz, Nis, Mit cũng là xe Nhật, cũng bền nhưng ko có chế độ hậu mãi tốt bằng Toy, kiểu dáng, dòng xe chưa phù hợp đa năng nên chưa phổ biến như Toy, hy vọng các hãng cải tiến được vài hạn chế đó thì cũng là lựa chọn tốt thêm cho NTD! Còn xe hàn thì ko muốn dùng vì kiểu dáng, độ lành, hậu mãi ko phù hợp! Xe Đức thì cũng tốt, đẹp nhưng chi phí hầu nó lớn, mình chưa có điều kiện dư giả kinh tế, thời gian thì cũng biết vậy thôi!
Còn thật lòng ở mình chả xe nào rẻ, chẳng qua Toy nó hợp lý hơn, được nhiều người mua hơn, lành nên giữ gía. Vô hình chung nó thành cái xe không đắt như mấy anh khác :D

Chỉnh sửa cuối:

PLD

Xe buýt
Đắt đắt đắt đắt đắt Đắt đắt đắt đắt đắtĐắt đắt đắt đắt đắtĐắt đắt đắt đắt đắtĐắt đắt đắt đắt đắtĐắt đắt đắt đắt đắtĐắt đắt đắt đắt đắtĐắt đắt đắt đắt đắtĐắt đắt đắt đắt đắtĐắt đắt đắt đắt đắtĐắt đắt đắt đắt đắtĐắt đắt đắt đắt đắtĐắt đắt đắt đắt đắtĐắt đắt đắt đắt đắt

PLD

Xe buýt
Bán chạy dữ vậy cụ, mua về sang tên ngay giá cả hợp lý chất lượng được cho là tốt, không như ôm xe toy giá cao bán cao dân không mua họ mua xe mới nên khó bán. :))
1 năm 70-80 con chứ bác. :)) 7-8 con thì gọi gì buôn bán, đấy là chán thì đổi xe thôi.