Giá xe Toyota có phải thực sự đắt so với giá các loại xe khác không ?

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Không phải thứ gì cũng chế tạo được dưới dạng SMD. Cùng 1 loại IC, dạng SMD đúng là rẻ nhất nhưng chất lượng (hầu như mọi chỉ tiêu) đều kém dạng vỏ nhựa (gốm) và kém xa dạng vỏ sắt!
Đồ audio đánh giá theo cân không sai lắm. Từ cái vỏ trờ đi, vỏ đồ tốt thường bằng nhôm-kim loại khối, rất dầy, đến điện trở (ít phụ thuộc vào kích thước nhất) nhưng loại màng kim loại thường kích thước chíp SMD sẽ to hơn, rồi các loại tụ điện, điện môi tốt làm kích thước chúng tăng khủng khiếp....!
Xưa quê em nhập đồ nhật bãi về nhiều, có chiêu thay củ nguồn to đùng và ép thêm tôn vào đáy để chăn gà đấy :D

coolpix8700

Xe ngựa
Xưa quê em nhập đồ nhật bãi về nhiều, có chiêu thay củ nguồn to đùng và ép thêm tôn vào đáy để chăn gà đấy :D
Phần lớn những cái receivers có nguồn chỉ đủ cung cấp công suất cho 2 kênh, nếu quê bác mà nhồi được cái nguồn to đùng vào (cả biến thế và tụ nguồn) thì chẳng phải chăn gà đâu!
Mà mấy cái đầu CD em đang dùng bê nặng kinh. Mở ra thấy rất nhiều sắt, đồng ngăn phía trong như Tử cấm thành và đáy cũng 2 lớp không biết có phải đồ từ quê bác về không. Nếu phải thì người quê bác khéo tay phết!
Còn cái receiver đang có em chỉ cho nó kéo mỗi đôi surroundback, còn các đôi loa khác khi xem film em đều dùng các âm ly khác kích tín hiệu preout của nó ra (em đã viết trên kia rồi, receiver đa kênh rất ít đất để mod nên em để nó nguyên xi như lúc mua về).
Cái đầu DAC của em chụp post lên, thấy bộ nguồn nhiều người đã bảo "chắc tốt"!
Cái PC nhỏ xíu của em đang dùng nghe nhạc lossless, dùng nguồn rời nhưng đó là cục adapter như của laptop, tức là nguồn rung. Hôm vừa rồi tìm được cục biến thế nặng cỡ 3 ký với 4 cái tụ 22k mF/63v mỗi cái đang định mốt bộ ngườn "lineal" cho nó thay cái adapter kia. Chắc bộ nguồn sẽ nặng hơn 1 cái fullsize tower!

Chỉnh sửa cuối:

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
@bác Cun: Biến thế lõi Ferrit nó khác lõi Neodium mà cụ, to nặng mà lại rẻ :D
em thấy mấy cái máy đo cũ từ quân đội hoặc lab thanh lý có đủ nguồn, cáp thậm chí cả đèn luôn. Chỉ việc ngắt ra mà dùng có tiện hơn không :D

Chỉnh sửa cuối:

coolpix8700

Xe ngựa
Em cần một nguồn điện sạch cho cái PC này vì nó cấp tín hiệu (PCM và DSD) qua USB cho cái DAC.
Nó không có bàn phím, không chuột, không nối với màn hình (màn hình LCD vẫn phải dùng nguồn điện rung) vì toàn bộ được điều khiển wireless qua cái playbook và desktop của nó hiện trên playbook!

Chỉnh sửa cuối:

OmegaO9

Xe container
Phần lớn những cái receivers có nguồn chỉ đủ cung cấp công suất cho 2 kênh, nếu quê bác mà nhồi được cái nguồn to đùng vào (cả biến thế và tụ nguồn) thì chẳng phải chăn gà đâu!
Mà mấy cái đầu CD em đang dùng bê nặng kinh. Mở ra thấy rất nhiều sắt, đồng ngăn phía trong như Tử cấm thành và đáy cũng 2 lớp không biết có phải đồ từ quê bác về không. Nếu phải thì người quê bác khéo tay phết!
Còn cái receiver đang có em chỉ cho nó kéo mỗi đôi surroundback, còn các đôi loa khác khi xem film em đều dùng các âm ly khác kích tín hiệu preout của nó ra (em đã viết trên kia rồi, receiver đa kênh rất ít đất để mod nên em để nó nguyên xi như lúc mua về).
Cái đầu DAC của em chụp post lên, thấy bộ nguồn nhiều người đã bảo "chắc tốt"!
Cái PC nhỏ xíu của em đang dùng nghe nhạc lossless, dùng nguồn rời nhưng đó là cục adapter như của laptop, tức là nguồn rung. Hôm vừa rồi tìm được cục biến thế nặng cỡ 3 ký với 4 cái tụ 22k mF/63v mỗi cái đang định mốt bộ ngườn "lineal" cho nó thay cái adapter kia. Chắc bộ nguồn sẽ nặng hơn 1 cái fullsize tower!
Cụ chăm chút cho dàn HT kỹ quá,có lẽ cụ setup bộ xem phim 9.2 phải không ạ.Trong các món HT của em,em lại thích ngó nội y của em Velodyne nhất,củ bass của em nó nặng kinh người,thiết kế rất gọn gàng bên trong.

dngduc

Xe điện
Em cần một nguồn điện sạch cho cái PC này vì nó cấp tín hiệu (PCM và DSD) qua USB cho cái DAC.
Nó không có bàn phím, không chuột, không nối với màn hình (màn hình LCD vẫn phải dùng nguồn điện rung) vì toàn bộ được điều khiển wireless qua cái playbook và desktop của nó hiện trên playbook!
Nguồn sạch cho PC mà nhà có điều kiện như bác thì theo em cứ làm mấy bình ắc quy kiềm cho nó dứt điểm !

ubisapro

Xe trâu
nghe cụ cool nói về đồ audio của cụ mà hãi quá. Đúng là đam mê và có điều kiện. Chắc nguyên bộ của cụ cũng bằng con Vios cỏ của em rùi:D

1.6gli

Xe container
Chuyện, âu đy ô phin cơ mờ lị:))

coolpix8700

Xe ngựa
Đồ nghe của em khi mua chẳng hề đắt bác àh!
Ắc quy thì vẫn phải nạp, mạch nạp thiết kế nghiêm chỉnh thì chẳng khác gì ý định của em cả. 1 nguồn điện 20 v với bị tụ nguôn 80k mf thì không hề nhỏ!
Em chỉ muốn nói, ngay cả để đi chơi em cũng tìm hiểu kỹ để đi được đúng hướng!
Ngay cả chụp ảnh thì những cái ảnh của em chẳng có một chút nghệ thuật, nhưng xem thì ai cũng công nhận từ bố cục, ánh sáng, điểm nhấn đến background,... chẳng sai chút nào cả. Mà chúng được chuẩn bị trước khi bấm máy, chứ không phải bấm cả trăm tấm rồi chọn một tấm theo ý muốn!

Đây là nguồn film, ngoài nguồn Torrent và đang lại phải dọn dẹp lần nữa với mớ hơn 2 chục ổ HDD (chỉ có mỗi 2 ổ 1Tb, còn từ 2T trở lên):

Chỉnh sửa cuối:

Chôm Chĩa

Xe điện
Ảnh chụp bằng Nokia 1520 chắc số 1 luôn cụ nhỉ?:D
Khoản này anh iP với anh Sam cứ gọi là xách dép<:-P

coolpix8700

Xe ngựa
Ảnh chụp bằng Nokia 1520 chắc số 1 luôn cụ nhỉ?...
Điện thoại thì Nokia hay cả Apple em chẳng thuộc lắm, nhất là những loại mới bây giờ!
Để chụp bằng những loại này em có 1 cái Blackberry hay cả cái Playbook này, nhưng cũng chỉ occasionally thôi, vì việc chính của chúng là để nghe gọi hay nhận tin nhắn, của cái playbook là vào số liệu và về sync lại cho cái PC. Nó khác với những cái tablettes khác là đủ dầy (ngoài việc đủ nhanh cho các ứng dụng văn phòng) để theo em ra khỏi phòng. Playbook ở nhà còn có thêm nhiệm vụ điều khiển cái HTPC và Music center nữa!
Playbook đang điều khiển Music Center, lên cả tầng trên vẫn như ngồi trước màn hình của cái PC này!

Chỉnh sửa cuối:

Chôm Chĩa

Xe điện
Cái playbook nhìn sang thật đấy. Giá giờ cũng hạt rẻ đâu 2 tr. Em dùng qua Blackberry rồi. Chê mỗi điểm loa trong rè sau một thời gian ngắn sử dụng (hồi em dùng từ điển dạng tệp prc). Không biết mấy loại series 9 sau này khắc phục được chưa.:D

coolpix8700

Xe ngựa
Em chỉ quan tâm đến chúng bởi sóng đi về tỉnh vẫn rất mạnh!

Chôm Chĩa

Xe điện
Sóng khoẻ thì đúng ạ, không bị rớt kể cả chui vào cầu thang máy nhà cao tầng:D

coolpix8700

Xe ngựa
Sim nghe-gọi-tin nhắn thì em dùng của Vina, còn 3G thì sim hợp đồng của Viettel cũng chỉ vì mỗi nhu cầu sóng khoẻ!

Chôm Chĩa

Xe điện
Chiếc 1520 đấy có nhược điểm sóng 3G với Wifi không khoẻ như ZU hay Note nhưng chất lượng thoại thì chưa có chiếc nào em dùng qua tốt bằng. Em nhận xét là ở mức độ sóng yếu nhất định như chui tầng hầm mà phòng trên bị phá sóng thì máy tự động ngắt luôn, trong khi 2 chiếc kia phập phù lúc được lúc không:D

Chỉnh sửa cuối:

coolpix8700

Xe ngựa
Thực ra chíp recievers dùng trong điện thoại có nhiều đâu, chỉ có cái nào an ten dài và dùng nhiều phần nhựa chứ không phải kim loại che an ten thì sóng sẽ khỏe thôi. Còn pin thì dung lượng lớn, màn hình nhỏ và không quá sặc sỡ cũng sẽ bền (hay nghe gọi lâu)!
Nokia trước đây có cái 6300 và cái thể thao 5200, nhưng chúng hơi dài, cầm theo trong túi cũng không tiện lắm. Điện thoại thông minh thì em có dùng cái O2, nhưng cũng vì cái màn hình mà pin chóng hết nên chỉ giữ nó thời gian rất ngắn!
Càng ngày "phú quý càng giật lùi", yêu cầu nghe và gọi bị nhét chêm vào thêm đủ các thứ nên điện thoại mới bây giờ thời gian nghe gọi rất ngắn. Những cái điện thọại ngày xưa đi công tác cả tuần em chẳng phải quan tâm đến sạch!

Chỉnh sửa cuối:

Chôm Chĩa

Xe điện
2 cái có khi còn chả đủ dùng một ngày ạ:))
Đôi khi dùng dễ gây phản cảm vì không ít cụ vẫn cho rằng dùng sổ với bút mới chuyên nghiệp! Trên ZU có phần mềm nhận dạng tiếng Việt rất tốt, nếu quen tốc độ ghi chép đạt tới ít nhất 50% tốc độ bút tay. Dùng để tốc ký cái gì cũng ghi lại thì không hiệu quả nhưng để take note thì không vấn đề gì. Cụ làm rồi cũng biết, 1 năm ít nhất 1 quyển sổ thì sau 10 năm chả còn chỗ lưu trữ? Ngoài ra còn nhiều thứ khác nữa. Tóm lại chả có gì ưu việt hết cả. Bản thân các nhà sx họ đã tính cả rồi:D