Giá xe Toyota có phải thực sự đắt so với giá các loại xe khác không ?

Hằng Lê

Xe tăng
Xe cụ cr vic bán là hàng công nghệ siêu cao nên phải đại tu sau mỗi 3 vạn thì mới chạy tiếp đc :D

raklei

Xe điện
Cụ chịu khó tham khảo thêm các bài hịch tuyên ngôn ở làng bên xem sao. :))
cách đây hơn năm có cái thớt heo mi fo tè ồn khủng khiếp lúc đầu mới ra bị chửi cho lên bờ xuống ruộng
đến giờ không thấy các hảo hớn vào tung hô nữa, khâu miệng lại hết rồi :P

matiz19

Xe tăng
Bên hàng xóm mấy hôm trước em đọc thấy có bác Giáo sư gì gì ý nói Hàn Quốc mới là cái nôi công nghệ của thế giới!
Cái nôi công nghệ có gì sai hả cụ? Hàn nó cũng là nơi khai sinh ra khối thứ. Không phải số một cũng vào hàng Topten. Công nghệ bậc nhất như Mỹ trong mắt các cụ Fan Nhật cũng là hạng tầm thường, Fò phạch là cái đinh :D

Luu Lehong

Xe container
Cái nôi công nghệ có gì sai hả cụ? Hàn nó cũng là nơi khai sinh ra khối thứ. Không phải số một cũng vào hàng Topten. Công nghệ bậc nhất như Mỹ trong mắt các cụ Fan Nhật cũng là hạng tầm thường, Fò phạch là cái đinh :D
Hàn chỉ là cái nôi nhảy Giang nam Style của thế giới, là phát minh mới của nhân loại trong mắt những người thuộc thế hệ của giáo sư chứ cả về công nghệ thì em chịu gs rồi :))

lapin

Xe container
Hàn khai sinh ra cái gì hở cụ? Kim chi gốc là phần phụ rau quả ngắt bỏ đi, nghèo nên đem làm dưa, giờ khuyếch trương thành đặc sản lòe cái đám phụ nữ Vịt. Ngon thế éo được so với dưa cà nhất là ngâm ớt cay. Bên Hàn còn có món đặc sản cực đắt là cháy ngâm canh vét. Hôì đầu nghe khen hay lắm gọi thử, ăn đúng là như c l. Nhất sâm thôi, nhưng sâm tàu giờ đầy chợ, mua sâm xịn khó lắm.
À, em thấy được cái phim ảnh cũng hay. Phim nào cũng vậy, cứ đến đoạn chàng và nàng vượt qua muôn vàn khó khăn, chuẩn bị sung sương dài dài thì 1 trg 2 bị ung thư. Thấy cụ nhà em khoe dạo này hết bị ung thư rồi, chả nhẽ chất diệt cỏ phát tán sang tận đấy giờ mới hết?

coolpix8700

Xe ngựa
Bên Hàn còn có món đặc sản cực đắt là cháy ngâm canh vét. Hôì đầu nghe khen hay lắm gọi thử, ăn đúng là như...
Thế hệ chiên ra Hàn đầu tiên sang VN mình là mấy ông bên LD Orion. Tụi em có cái nhà cho họ thuê ở gần ấp Thái Hà (cái đường này lúc đó chưa mở mà khu ấy vẫn được gọi là Khuất Duy Tiến) nên thấy cái món bánh đúc Hàn ấy rồi!

Còn công nghệ tuyệt đỉnh thì Hàn Quốc nổi tiếng đủ trong các lĩnh vực mũi nhọn: nguyên tử, tầu thủy và nhất là tế bào mầm!
Tầu chiến tự đóng loại khủng, niềm tự hào của hải quân Hàn, đang đi tuần tra trên vùng biển tranh chấp đùng cái gẫy đôi. 47/hơn 5 chục thủy thủ không kịp thoát chết chìm theo tầu (chắc họ đóng đúng 1 khoang khác cả thế giới). Nó chìm nhanh như mấy cái thuyền chở khách qua sông Hồng những chỗ xa cầu bị lật (so sánh thuyền tôn với tầu chiến khủng Hàn thì đúng là quá khập khiẽng).
Đến bây giờ vẫn chỉ nghi bị thủy lôi Triều Tiên đánh, nếu Triều Tiên có phóng thủy lôi thì chắc do người nhái (thủy lôi nhỏ) và phải nổ ở khá xa vì ngay cả các loại ảnh, dữ liệu từ vệ tinh quân sự Mỹ (khu vực được theo dõi sát 24/24) không phát hiện có tầu ngầm Triều Tiên xung quanh (vì họ xác định mấy cái mà Triều Tiên có vẫn nằm yên trong cảng và khu vực ấy nước khá nông không cho phép tầu ngầm hoạt động), và cũng vì cũng đủ các loại chuyên gia xịn của thế giới đến đều xác minh tại hiện ttường không có dấu tích nổ ở gần,...!!!

Chỉnh sửa cuối:

coolpix8700

Xe ngựa
Về công nghệ hạt nhân thì khi xây các đập thủy điện bằng xi măng đểu gây vỡ đập mấy ông chủ thầu VN mình vẫn chỉ là học trò của các nhà công nghệ Hàn khi lắp ráp đồ đểu cho các lò phản ứng hạt nhân của họ (tất nhiên so sánh thế thì quá khập khiễng, một bên là trộn vôi-vữa, bên kia là công nghệ hạt nhân siêu cao)!

Cũng ở một "mũi nhọn" công nghệ khác của thế giới thì Hàn Quốc cũng quá nổi tiếng trong vụ phát minh ra cả loạt tế bào mầm (Viêt Nam mình cũng chỉ là học trò khi khoe cấy tế bào mầm cứu được chị bệnh nhân ung thư máu)!

Chỉnh sửa cuối:

beamnhi

Xe buýt
có thật ko đấy cụ ?
Cụ raklei mà hỏi câu này nhỉ ? :D

Đừng nói là cụ giống mấy bác ở cửa hàng nội thất o tô nhìn con VIOS G 2012 mà hỏi em rằng:
- Chà, Camry hả!
- Xe anh là đời 2008 hay 2009?
=))

Chỉnh sửa cuối:

Luu Lehong

Xe container
..Còn công nghệ tuyệt đỉnh thì Hàn Quốc nổi tiếng đủ trong các lĩnh vực mũi nhọn: nguyên tử, tầu thủy và nhất là tế bào mầm!
Tầu chiến tự đóng loại khủng, niềm tự hào của hải quân Hàn, đang đi tuần tra trên vùng biển tranh chấp đùng cái gẫy đôi. 47/hơn 5 chục thủy thủ không kịp thoát chết chìm theo tầu (chắc họ đóng đúng 1 khoang khác cả thế giới). Nó chìm nhanh như mấy cái thuyền chở khách qua sông Hồng những chỗ xa cầu bị lật (so sánh thuyền tôn với tầu chiến khủng Hàn thì đúng là quá khập khiẽng).
Đến bây giờ vẫn chỉ nghi bị thủy lôi Triều Tiên đánh, nếu Triều Tiên có phóng thủy lôi thì chắc do người nhái (thủy lôi nhỏ) và phải nổ ở khá xa vì ngay cả các loại ảnh, dữ liệu từ vệ tinh quân sự Mỹ (khu vực được theo dõi sát 24/24) không phát hiện có tầu ngầm Triều Tiên xung quanh (vì họ xác định mấy cái mà Triều Tiên có vẫn nằm yên trong cảng và khu vực ấy nước khá nông không cho phép tầu ngầm hoạt động), và cũng vì cũng đủ các loại chuyên gia xịn của thế giới đến đều xác minh tại hiện ttường không có dấu tích nổ ở gần,...!!!
Về công nghệ hạt nhân thì khi xây các đập thủy điện bằng xi măng đểu gây vỡ đập mấy ông chủ thầu VN mình vẫn chỉ là học trò của các nhà công nghệ Hàn khi lắp ráp đồ đểu cho các lò phản ứng hạt nhân của họ (tất nhiên so sánh thế thì quá khập khiễng, một bên là trộn vôi-vữa, bên kia là công nghệ hạt nhân siêu cao)!..!
Cái vụ tế bào mầm thì ông GS ý cũng đã công khai khoanh tay xin lỗi rồi mà bác. Vụ nhầm mức tiêu thụ nhiên liệu và công suất của động cơ thì bản hãng cũng đã xin lỗi rồi! Người ta cũng chỉ là do in nhầm các kết quả nghiên cứu, thẩm định thôi chứ có gì to tát. Cái lỗi chính của họ là do mấy nhân viên văn thư, chứ ở ta thì do thi công sai hẳn thiết kế và nguyên liệu xây dựng mới gây vỡ đập thủy điện. Không thể nói là như nhau được :D

raklei

Xe điện

Đừng nói là cụ giống mấy bác ở cửa hàng nội thất o tô nhìn con VIOS G 2012 mà hỏi em rằng:
- Chà, Camry hả!
- Xe anh là đời 2008 hay 20
=))
E ko biết thật, thế thì trang bị cũng hoành tráng.

Hằng Lê

Xe tăng
Cụ phải nhìn nhận vấn đề theo một khía cạnh khác tốt đẹp hơn nhé :))
Ở một khía cạnh khác thì chủ xe hiểu rõ từng com bu lông của xe làm từ vật liệu gì sau thời gian ngắn, kiến thức ấy k ai cho đc mà là phải trả giá cao mới có đấy :D

hieubui

Xe tải

- Chà, Camry hả!
- Xe anh là đời 2008 hay 2009?
=))
Biến khỏi chỗ này gấp... vios với camry phân biệt ko đc thì làm nội thất mẹ gì =))

raklei

Xe điện
Biến khỏi chỗ này gấp... vios với camry phân biệt ko đc thì làm nội thất mẹ gì =))
Có khi cụ ấy độ logo camry vào cũng đek phân biệt đc đâu,
Bên hàng xóm có lếc sợt phiên bản rồng đấy mấy ông toy nhà quê nhìn lác hết 2 mắt =))

Hằng Lê

Xe tăng
Khách quen của cụ thì thường phàn nàn sau thời gian bao lâu, chứ em mới lấy xe chỗ cụ gần tháng đi được gần nghìn cây số rồi, sáng đề phát ăn ngay chứ chưa báo cái đèn check nào hay kêu cọt kẹt hoặc hụt hơi sau khi thay dầu như của mấy bạn trong hội. Em rất tâm đắc vì chọn đựoc con xe ngon bổ rẻ. Cảm giác đi đầm và bốc hơn con Hilander của thằng bạn cụ ạ :ar!
Cụ chả hiểu cái gì, hụt hơi sau khi thay dầu là đúng rồi vì thay k đúng loại dầu đủ đậm đặc với lại máy chưa đủ nóng. Nhà chế tạo họ làm như thế là để khi máy chạy nóng, đi đường dài pít tông xilanh nó giãn nở ra là vừa chứ không thì bó máy chạy làm sao đc. Đấy cụ yên tâm mà xuyên đông dương vi vu thôi :D

au999

[Tịch thu bằng lái]
Mấy hôm không thấy cụ ý ới phàn nàn gì là em đỡ lăn tăn rồi đấy! Cụ nhớ review xe cụ vẫn bền bỉ sau 3 vạn km nhé! :))
Khách quen của cụ thì thường phàn nàn sau thời gian bao lâu, chứ em mới lấy xe chỗ cụ gần tháng đi được gần nghìn cây số rồi, sáng đề phát ăn ngay chứ chưa báo cái đèn check nào hay kêu cọt kẹt hoặc hụt hơi sau khi thay dầu như của mấy bạn trong hội. Em rất tâm đắc vì chọn đựoc con xe ngon bổ rẻ. Cảm giác ban đầu là đi đầm và bốc hơn con Hilander của thằng bạn cụ ạ :ar!

phuongtv_76

Xe container
Khách quen của cụ thì thường phàn nàn sau thời gian bao lâu, chứ em mới lấy xe chỗ cụ gần tháng đi được gần nghìn cây số rồi, sáng đề phát ăn ngay chứ chưa báo cái đèn check nào hay kêu cọt kẹt hoặc hụt hơi sau khi thay dầu như của mấy bạn trong hội. Em rất tâm đắc vì chọn đựoc con xe ngon bổ rẻ. Cảm giác ban đầu là đi đầm và bốc hơn con Hilander của thằng bạn cụ ạ :ar!
Nhất cụ nhé, dẫn đầu hội bạn rồi nhé, thế nào mấy lão chủ tịt lại ghen tức=))

au999

[Tịch thu bằng lái]
Nhất cụ nhé, dẫn đầu hội bạn rồi nhé, thế nào mấy lão chủ tịt lại ghen tức=))
Em đang định lập hội riêng, lấy hàng phụ tùng và đồ độ tập trung đầu mối tại cụ CR-Vic, khẳng định thương hiệu rồi tuyển nạp nhân sự lập thêm các chi nhánh tại 3 miền. Có tiêu chí, cơ cấu tổ chức, ban bệ và các trưởng ban lương thưởng rõ ràng! Không chơi tẹp nhẹp nữa cụ ạ :ar!