Giá xe Toyota có phải thực sự đắt so với giá các loại xe khác không ?

lapin

Xe container
Cụ nói nghe tưởng hài hước nhưng sự thật nó là như vậy. Thằng Toyota nó có giá trị thương hiệu đắt nhất trong ngành sản xuất ô tô cũng bởi lý do nghe hơi chuối chuối này. Chất lượng sản phẩm được tin cậy, giá cả phù hợp với số đông, bảo trì bảo dưỡng đơn giản dễ thao tác => nhiều người chọn mua => làm ăn khấm khá => doanh số lớn => lợi nhuận cao => nhà đầu tư tin tưởng :) - đấy là em cứ hiểu nôm na nó là như thế!

hiện tại thì em không sử dụng xe nào của Toyota nhưng cái gì nó đúng thì ta nên thừa nhận hay hơn :)
Em thừa nhận tất cả những gì cụ nói, trừ đoạn bôi đậm hihi.
Cụ sang pót innova mơí bị cắt option xem cụ Rava dùng từ gì để tả toy ld nhá. Phaỉ nói cụ Rava dùng từ chuẩn xác.
Chính cụ mới là người kô chịu thừa nhận thực tế ấy.

CR-Vic

Xe container
em đang nói trên phuơng diện toàn cầu chứ có nói giề đến thị trường bé như quả nho của nước ta đâu? cụ lại vội kết luận rồi :))

Em thừa nhận tất cả những gì cụ nói, trừ đoạn bôi đậm hihi.
Cụ sang pót innova mơí bị cắt option xem cụ Rava dùng từ gì để tả toy ld nhá. Phaỉ nói cụ Rava dùng từ chuẩn xác.
Chính cụ mới là người kô chịu thừa nhận thực tế ấy.

lapin

Xe container
Em cùng ý kiến với cụ :D

Trang bị con VIOS nếu đem so với dòng cao cấp hơn thì nó không sánh bằng, như với trang bị tiêu chuẩn như hiện nay thì em thấy quá ổn:

- EBD, BA, ABS
- 02 túi khí
- CD +USB
- Nội thất da, chi tiết mạ crom, tay lái bọc da, tích hợp volume trên vô lăng
Quan trọng nhất là động cơ euro iv, từ 2008 nếu em nhớ kô nhầm. Tiêu chuẩn khí thải thuộc hàng hiện đại nhất kể cả bây giờ. Cho nên em nó giá kô phải là quá đắt. Mỗi tội gầm thấp, chật hẹp và ... đồng hồ đặt giữa:P

lapin

Xe container
em đang nói trên phuơng diện toàn cầu chứ có nói giề đến thị trường bé như quả nho của nước ta đâu? cụ lại vội kết luận rồi :))
Hóa ra cụ Quả hỏi chung toàn cầu, em cứ tưởng...:P

CR-Vic

Xe container
cụ không đọc kỹ. cái post trước của em là trả lời cái ý của một cụ nói khía là toy hơn merc, bmw hay audi chứ chả liên quan đến chủ đề của cụ Lưu đâu :)

Hóa ra cụ Quả hỏi chung toàn cầu, em cứ tưởng...:P

lapin

Xe container
cụ không đọc kỹ. cái post trước của em là trả lời cái ý của một cụ nói khía là toy hơn merc, bmw hay audi chứ chả liên quan đến chủ đề của cụ Lưu đâu :)
Em quen lướt, cần mới kỹ, cụ lại trích bài của em, đến chịu cụ. Mà thấy cụ thoaỉ mái nên cho em hỏi cụ tiếc cái nick thế kia ạ?

adng

Xe điện
Giá xe ô tô nói chung ở VN đắt hơn các nước phát triển là đúng rồi.....thế nên cụ nào muốn xe rẻ thì sang Mỹ, Phâp, Đức.....chỉ mỗi tội mua xe về rồi có đủ tiền để chạy ra đường không vì phí giao thông, pgis môi trường....nó cứa cho đứt túi...
thế bác sang chưa mà viết vậy thế?
chả biết ai đứt túi, nhưng cái đứt túi của họ tính cho cả vòng đời cái xe cũng chưa bằng 1/10 cái thuế tiêu thụ đặc biệt ở VN.

lapin

Xe container
tại bên box honda đang nhạt nên sang đây chơi thôi đấy :D
Nếu là em, toy bền bỉ đấy nhưng kô bằng honda, toy tiết kiệm nhiên liệu đấy, nhưng honda mới every drop nhá, tương lai thì hiện tại ư, còn lâu mới bằng chắp cánh cho những giấc mơ... Giá đắt ư, làm sao bằng tôi yêu Vnd dc!
Thế mới gọi là sang chơi chứ cụ Nhôm Nhựa?

Chỉnh sửa cuối:

raklei

Xe điện
Trang bị con VIOS nếu đem so với dòng cao cấp hơn thì nó không sánh bằng, như với trang bị tiêu chuẩn như hiện nay thì em thấy quá ổn:
- EBD, BA, ABS
- 02 túi khí
- CD +USB
- Nội thất da, chi tiết mạ crom, tay lái bọc da, tích hợp volume trên vô lăng
có thật ko đấy cụ ?

tiensa

Xe buýt
Mấy bố nhà mình nổ ác quá, cơ khi ác nhất là Đức chứ ko phải Nhật. Cái này trẻ con cấp 3 nó cũng học qua và biết. Chuộng hàng Nhật vì cái chính là cái gì nó cũng rẻ nhất. Linh kiện thì phong phú, rẻ tiền nhất, lắp linh kiện tàu cũng ok.
Cụ phán mới chuẩn, mấy cụ kia Nổ Ko Cần Chỉnh!
Nhưng cụ phán lắp linh kiện Tàu cũng ok thì em thấy chưa chuẩn, nhà em có cái giàn Nhật, cho mấy cái CD Khựa vào chịu ko đọc nổi^:)^

thongnhat

Xe buýt
Vios G em đi mãi rồi, mọi thứ đều tuyệt, chả phải quan tâm săn sóc, trông nom gì mà nó cứ phục vụ mình không hề hờn dỗi. Nhưng có một nhược điểm là... gương, đẹp và đắt vì là dùng chung gương với Camry, Altis, bọn trộm nó thích lắm. Giá mà nó dùng gương thường thường thôi thì tha hồ quăng quật.

Luu Lehong

Xe container
Cụ phán mới chuẩn, mấy cụ kia Nổ Ko Cần Chỉnh!
Nhưng cụ phán lắp linh kiện Tàu cũng ok thì em thấy chưa chuẩn, nhà em có cái giàn Nhật, cho mấy cái CD Khựa vào chịu ko đọc nổi^:)^
Bên hàng xóm mấy hôm trước em đọc thấy có bác Giáo sư gì gì ý nói Hàn Quốc mới là cái nôi công nghệ của thế giới!

CR-Vic

Xe container
Mấy hôm không thấy cụ ý ới phàn nàn gì là em đỡ lăn tăn rồi đấy! Cụ nhớ review xe cụ vẫn bền bỉ sau 3 vạn km nhé! :))

Cụ ý là sale xe hàn đấy. Hôm nọ còn bán cho e con Sorẻnto mà :))

raklei

Xe điện
Mấy hôm không thấy cụ ý ới phàn nàn gì là em đỡ lăn tăn rồi đấy! Cụ nhớ review xe cụ vẫn bền bỉ sau 3 vạn km nhé! :))
3 vạn thì đã có cái gì mà hỏng đc đâu mà phải ri viu :D