Giá xe Toyota có phải thực sự đắt so với giá các loại xe khác không ?

fordfiesta

Xe tải
thực ra theo em nếu so sánh ban đầu khi mua xe thì có thể toyota sẽ đắt hơn các xe cùng phân khúc khác nhưng để tính ra chi phí sử dụng như xăng bảo dưỡng sửa chữa cộng với ức chế khi xe bị hỏng linh tinh thời gian chờ đợi phụ tùng thay thế thì em nghĩ xe toyota cũng khá hợp lý đó chứ cụ. cả chi phí khi bán lại nữa ở đây em không nói đến cảm giác khi các bác lái xe nhé vì cái đó là do cảm nhận của mỗi cụ ạ

Chỉnh sửa cuối:

huongcam2011

Xe tải
Em thì thấy thực tế khi đi chọn mua xe cũ, cùng đời 2010, xe cam LE của toy đắt hơn Mer C200 từ 3-400 triệu VND các cụ ạ :-"

hieutm2000

Xe hơi
Em thì thấy thực tế khi đi chọn mua xe cũ, cùng đời 2010, xe cam LE của toy đắt hơn Mer C200 từ 3-400 triệu VND các cụ ạ :-"
Việc này là đương nhiên khỏi phải bàn. Mua xe là để đi, bán lại chỉ là bần cùng bất đắc dĩ và đổi xe

hieutm2000

Xe hơi
Chẳng có gí là lạ. Lếch xù cũng chỉ là 1 cái xe, giá đắt, trang bị xịn... nhưng vẫn phải có hỏng hóc, nếu không thì các xe khác bán cho ai. Nhất là với hệ thống ABS sau 4 năm rất nhiều thứ nằm ngay dưới bánh xe thường xuyên tiếp xúc với bùn, nước bẩn...
Tuy cùng là Toy, nhưng phụ tùng cho Lếch Xù thì không thể tính giá như phụ tùng cho Toy được, không chỉ tại những cái xe ấy đắt tiền hơn, mà còn vì số lượng ít hơn, chia chi phí cho toàn bộ dịch vụ sẽ cao hơn...!
Tìm từ khóa ABS problems với các xe khác cũng ra không ít, và nhiều lỗi sẽ gập thường xuyên hơn theo một số đời xe rất cụ thể: http://www.bba-reman.com/content.aspx?content=advanced_hints_and_tips_bmw_abs_problems
Theo em thì TOY giữ được giá vì: khi mới thì ai đi cũng được, giầu nghèo, đẳng cấp, kiểu gì cũng đáp ứng được. Khi hơi cũ thì ít hỏng hóc, đồ đoàn, bảo dưỡng đơn giản. Cũ thì chạy vẫn ngon, ít hỏng. Quang trọng là trong mỗi giai đoạn đều có một lớp người sẵn sàng mua lại.

Không Biết Lùi

[Tịch thu bằng lái]
Qua đây biết dân mình còn nghèo, vẫn ăn chắc mặc bền thôi

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

nguyenanhduc.99

Xe tải
giá xe mới thì cũng tương đương thôi, nhưng xe cũ thì toy đắt hơn hẳn ợ

coolpix8700

Xe ngựa
Ăn chắc mặc bền chỉ có mấy cụ mua TOI thôi, ko biết ăn ngon mặc đẹp:))))
Bác nhận xét quá đúng!
Em chỉ thấy con các đại gia mới biết ăn ngon mặc đẹp thôi, chứ ngay các ông ấy đại đa số thì vẫn vậy cả!

Isu_zu

Tháo bánh
Ăn chắc mặc bền chỉ có mấy cụ mua TOI thôi, ko biết ăn ngon mặc đẹp:))))
Vậy à cụ, cụ nghĩ đồ Nhật ko ngon bằng Hàn à, cụ măm chưa hay nghe nói. Cụ biết mùi thịt bò Kobe ko :))

hoinhap

Xe tăng
ơ cái cuTrongjkhanh09 mua xe về để đi hay để mấy năm sau bán cho dễ, cụ đi mẹc sướng như thế sao cụ không phát biểu, lại còn khen em zace đời tống mới chết. Theo em thì đúng là cái xe Toy giá toàn trên trời, cerato, accent, kiểu dáng đẹp, option tốt mà giá không quá 600 củ, trong khi em Vios thì 600, em A2 thì tận 770, giá thế cao ngất cành quất các cụ ơi
Vâng đúng cụ ạ, nhiều người Vn mà em thấy đa số là khi đi mua xe 4B là nghĩ đến sau này bán thì lỗ bao nhiêu, có dễ bán không, cụ đừng trách mà khổ người ta cụ ạ! cái gì thì cũng phải theo phong trào ạ!

coolpix8700

Xe ngựa
Vâng đúng cụ ạ, nhiều người Vn mà em thấy đa số là khi đi mua xe 4B là nghĩ đến sau này bán thì lỗ bao nhiêu, có dễ bán không, cụ đừng trách mà khổ người ta cụ ạ! cái gì thì cũng phải theo phong trào ạ!
Bác nhận xét "phong trào" như vậy thì như các cụ lại nói "biết đúng 1 mà không biết 10". Em đi xe hay giữ rất lâu chứ không phải chưa mua đã nghĩ phải bán như thế nào. Nhưng mà em lại rất quan tâm đến giá của cái xe sau 3, 5... năm sẽ bán được bao nhiêu. Người mua xe cũ thường soi, xét chặt chẽ hơn người mua cái xe mới khá nhiều, nó bán được cao (hay giữ giá) vì là nó ít bị "hao mòn", người mua lại vẫn chỉ phải chi ít hơn cho việc vận hành của nó. Nhiều người đánh giá nó như thế thì chắc không sai->nó giữ giá và nếu định giữ xe chạy lâu thì nó cũng hợp với em!

Cái "phong trào" này người Việt mình đâu có được cái vinh hạnh làm người khởi sướng, nó tồn tại cũng gần xưa như lịch sử phát triển ô tô. Mà hình như đâu chỉ ở Việt Nam, ngay ở Mỹ Toy cũng có mấy models được các tạp chí về ô tô xếp loại xe có giá trị bán lại cao đấy!

Chỉnh sửa cuối:

fadco

Xe container
-Chém thế này thì khác gì bảo mấy ông Hàn xẻng là thừa tiền, theo bác này chắc đi Mon sang hơn đi Cam nhỉ?:))
Sang hơn là cái chắc, xe nhiều option hơn, từ 2005 đến giờ vẫn ăn đứt option cam 2013, an toàn hơn, đầm hơn, lái sướng hơn...xăng uống nhiều hơn, sửa xe tốn nhiều tiền hơn bla bla, đại za mới đi Mon được đấy cụ ợ, lìu tìu bán đất thì đến cam thôi:))))

Luu Lehong

Xe container
Sang hơn là cái chắc, xe nhiều option hơn, từ 2005 đến giờ vẫn ăn đứt option cam 2013, an toàn hơn, đầm hơn, lái sướng hơn...xăng uống nhiều hơn, sửa xe tốn nhiều tiền hơn bla bla, đại za mới đi Mon được đấy cụ ợ, lìu tìu bán đất thì đến cam thôi:))))
Dạo này "đại da" batgioi 80 bận làm ăn xa tận đâu mà ít ghé quán nghèo của em thế :D

RAVA

Xe ba gác
-Đúng là đại gia thừa tiền như bác mới đi được Mon, ngày xưa đắt phết hình như còn đắt hơn Cam, ko biết bây giờ liệu có được bốn trăm ko bác, dưng mà nhiều xèng như bác sao ôm em nó lâu thế, nhai mãi 1 món ko chán à, thế mà bác cứ bảo như thế mới là "ăn ngon mặc đẹp"? Với tiêu chuẩn này của bác chắc phải nhai quai dép cao su mới là sành điệu nhỉ?:21::21::21:

RAVA

Xe ba gác
Nghĩ như lão này thì không ai mua RR, Bentley. (:|
Lão này mà rơi xuống sông thì tiếc xe hơn tiếc người
-Ông thì đến con Cam còn chả biết nó có cái gì mà cũng bày đặt nói chuyện xe cộ, càng nói càng lộ bản chất con buôn!~:>