[Funland] Giá nhà ngõ nội đô Hà Nội vẫn cao quá các cụ nhỉ

Đông86

Xe điện
Giá nó gần gấp đôi nên mình lựa chọn kĩ hơn cụ ạ, 2 mặt tiền, rồi MT tốt mình mơia xem....e mua đa số lô góc, xay loe 2 bên to phạc cụ ạ, e cảm giác dễ chịu hơn nhà ống...bé thì phải lô góc, thay vì e mua nghách 120tr, e mua ngõ 200tr.nhiều khi tìm mấy tháng oải, đỏ mắt ko thấy, tự nhiên thời gian sau lướt lướt lại thấy lô ưng, nó kiểu vậy...tại e dễ tính trong vc tìm nhà, e chỉ ngõ rộng, thoáng, quận nào e cũng múc...
Đồng quan điểm với cụ.
Hồi đi mua, em đều đặt yêu cầu cho môi giới MT phải trên 5m.
Chấp nhận giá cao.

Bibep

Xe buýt
Em hơi tâm linh một chút. Nhà đất là ông thổ công chọn người ở. Nếu còn lăn tăn thì mình nên tìm hiểu thêm vì tức là ông bà tổ tiên hoặc quan thần linh ở góc độ tâm linh đang nhắc nhở m (ai cũng có giác quan thứ 6), nếu đã ưng hết nấc thì do đất đã chọn mình rồi nên cứ quyết định trong phút mốt đi thôi, m chỉ có thể mua được giá tốt nhất ở thời điểm mua thôi, chứ cụ đừng hy vọng bắt được đáy. Còn nếu ko mua được cũng đừng bao giờ tiếc, cơ hội luôn có cho những người có tiền. Từ trước đến nay, em luôn đầu tư theo quan điểm này và may mắn là chưa bao giờ bị ngậm quả chát cả.
Cụ mua nhà cho cụ ở, nên chắc cụ cũng phải đi khảo giá nhiều nơi rồi, chym lợn hay cò vạc cứ kêu, hót thì cũng vậy thôi, quan điểm lợi ích 2 bên khác nhau, tiền là tiền của m, được thì m hưởng, mất thì m chịu.
Chúc cụ sớm kiếm được nhà !

vnvodoi

Xe điện
Tiện đây các bác đang xem nhà ngõ cho hỏi nhà ngõ khu Giảng võ ( ngõ cụt ) , giá giờ bao nhiêu là hợp lí nhể ? Em đang tính toán khu này :))

Manhlinh678

Xe hơi
Ai mua hụt nhà ở mới thấu cảnh này.
Em bị hụt cái đầu tiên (chủ ko bán nữa, chưa mặc cả được câu nào) tiếc đến nỗi cứ rảnh lại vòng đi vòng lại xem chủ có đổi ý ko :D.
Cái thứ 2 thì bán rồi, nhưng bạn môi giới ko biết dẫn em vào (dẫn sáng ngay hôm sau hôm bán). Tiếc ko làm gìđược.
Cái thứ 3 thì chủ rắn quá, nhà lại hơi sâu, em trả giá 1 lần ko chốt được,định qua trả lần 2 thì chủ bán rồi. Tiếc ko ăn được cơm :D. Đến cái thứ 4 em ưng quá chốt luôn, sáng xem, chiều cọc luôn. Đặc điểm cái nhà này, khu đẹp hơn cái thứ 1, cùng dãy cái thứ 2, gần mặt đường to hơn cái thứ 3, rẻ hơn cái thứ 3 luôn.Đó là mấy cái em chính thức trả giá, chứ xem chơi chơi thì em xem độ ngoài 50 cái :D khu tương tự.
Kinh nghiệm mua nhà cứ đi xem nhiều để h
Tiện đây các bác đang xem nhà ngõ cho hỏi nhà ngõ khu Giảng võ ( ngõ cụt ) , giá giờ bao nhiêu là hợp lí nhể ? Em đang tính toán khu này :))
Cụ phải mô tả chi tiết chút thì ae mới định giá đc kk

thuyhtt

Xe tăng
Em hơi tâm linh một chút. Nhà đất là ông thổ công chọn người ở. Nếu còn lăn tăn thì mình nên tìm hiểu thêm vì tức là ông bà tổ tiên hoặc quan thần linh ở góc độ tâm linh đang nhắc nhở m (ai cũng có giác quan thứ 6), nếu đã ưng hết nấc thì do đất đã chọn mình rồi nên cứ quyết định trong phút mốt đi thôi, m chỉ có thể mua được giá tốt nhất ở thời điểm mua thôi, chứ cụ đừng hy vọng bắt được đáy. Còn nếu ko mua được cũng đừng bao giờ tiếc, cơ hội luôn có cho những người có tiền. Từ trước đến nay, em luôn đầu tư theo quan điểm này và may mắn là chưa bao giờ bị ngậm quả chát cả.
Cụ mua nhà cho cụ ở, nên chắc cụ cũng phải đi khảo giá nhiều nơi rồi, chym lợn hay cò vạc cứ kêu, hót thì cũng vậy thôi, quan điểm lợi ích 2 bên khác nhau, tiền là tiền của m, được thì m hưởng, mất thì m chịu.
Chúc cụ sớm kiếm được nhà !
Em ko tin điều này lắm nhưng cảm giác đúng lắm. Mấy chỗ em mua đều kiểu sáng xem tối chốt, bước chân đến nhà cảm giác vui vẻ hân hoan, nói chuyện với chủ cảm thấy nhẹ nhàng hài hòa. Mua xong mãi vẫn thấy vui dù mua giá hơi cao =)) mấy chục củ. Em cũng may chưa ngậm quả đắng phát nào.

vnvodoi

Xe điện
Bác hỏi thế khó trả lời lắm. Tuỳ thuộc vào vị trí, nó cách ô tô hay MP bao xa, ngõ vào xe máy tránh hay ba gác tránh xe máy, có thoáng? rộng rãi, sạch sẽ hay không?
Có nhưng khách thích ở yên tĩnh ít xe đi lại họ chọn ngõ cụt, có khách thì thíhc đông đúc nhộn nhịp, ngõ thông.
Ngõ cụt, từ nhà đó ra đầu ngõ khoảng chưa đến 10 met , ngõ 2 xe máy tránh . Diện tích nhà đó trên sổ bé, chỉ khoảng 25m2 , nhưng chồng tầng lên 4 tầng, các tầng trên đua ra được diện tích cỡ 30 m2.

Chỗ đó thì được cái là rất tiện, đi bộ đi ra chợ Ngọc Hà, đi bộ ra ga Cát Linh đi tàu điện, gần trường cấp 1,2 Cát Linh.

Thấy chú cò báo em giá tầm 220 tr/ m mà em thấy có vẻ cao !

Manhlinh678

Xe hơi
Ngõ cụt, từ nhà đó ra đầu ngõ khoảng chưa đến 10 met , ngõ 2 xe máy tránh . Diện tích nhà đó trên sổ bé, chỉ khoảng 25m2 , nhưng chồng tầng lên 4 tầng, các tầng trên đua ra được diện tích cỡ 30 m2.

Chỗ đó thì được cái là rất tiện, đi bộ đi ra chợ Ngọc Hà, đi bộ ra ga Cát Linh đi tàu điện, gần trường cấp 1,2 Cát Linh.

E chưa biết cụ thể như nào nhưng tạm thời theo cụ mô tả thì giá hơi cao, giá trong khoảng 4-4.5 tỷ thôi

thudoll88

Xe tăng
Em đã comment trong 1 topic khác là đừng đợi giảm nữa sau dịch tất cả nhà nội đô đã lên 1 mức giá mới rồi

Mong Tuong

Xe đạp

Đắt quá cụ ạ, biết đống đa là trung tâm r nhưng thế vẫn đắt quá, nhà e mua đây cx gần trường tiểu học , trung học diện tích 40m2 tầng 1, các tầng trên cơi nới lên 45m2 mà giá còn rẻ hơn nhà của cụ

vnvodoi

Xe điện
Cám ơn các cụ, thế khéo em ép về 4 tỷ xem. Vì chỗ này được cái gần trung tâm tiện lợi đủ đường. Em đang ở chung cư, mua thêm cái này tính để cho thuê thôi chứ chưa ở:D

berryfun

Xe điện
Em đã comment trong 1 topic khác là đừng đợi giảm nữa sau dịch tất cả nhà nội đô đã lên 1 mức giá mới rồi
Nhà nội đô “cứ cho là vành đai 2.5 hất vào” xác định luôn ko vào giờ giảm. Chỉ có tăng và tăng. Trừ những trường hợp bất khả kháng về duy tâm thì chịu

blackmailer81

Xe tăng
Đắt quá cụ ạ, biết đống đa là trung tâm r nhưng thế vẫn đắt quá, nhà e mua đây cx gần trường tiểu học , trung học diện tích 40m2 tầng 1, các tầng trên cơi nới lên 45m2 mà giá còn rẻ hơn nhà của cụ
Cụ cho em xin thông tin nhé

Bibep

Xe buýt

220 tr/1 m mà ô tô ko vào được nhà thì cụ vả mõm chú cò mất dạy đấy đi. Giá này chịu khó tìm thì được căn đường ô tô tránh nhau rồi ấy.

Mong Tuong

Xe đạp
Nhà nội đô “cứ cho là vành đai 2.5 hất vào” xác định luôn ko vào giờ giảm. Chỉ có tăng và tăng. Trừ những trường hợp bất khả kháng về duy tâm thì chịu
Vành đai 2.5 là khu vực nào cụ nhỉ

Mong Tuong

Xe đạp
Cụ cho em xin thông tin nhé
Nhà này e vừa đặt cọc chiều nay cụ ạ ;))
Nay e xem 1 căn ngõ phố Hạ Đình cách 50m ra đường Nguyễn Trãi, gần nhà máy Rạng Đông, nhà 40m2 tầng 1, các tầng trên cơi nới lên 45m2 , 5 tầng , 2 mặt tiền , ngõ rộng 1,8-2m. Nhà này đang bán nhà nguyên căn có đầy đủ đồ đạc trong nhà. Họ rao giá 5 tỷ 3 . Theo các cụ giá này có đắt ko ạ. Em vào xem thì thấy đồ đạc, nội thất toàn hàng xịn